บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามว่าที่ร้านของท่านแต่ละเครื่องลงโปรแกรมแอนตี้ไวรัสของอะไรอยู่ครับ  (อ่าน 2688 ครั้ง)

Hot888

• บุคคลทั่วไป
ขอสอบถามว่าที่ร้านของท่านแต่ละเครื่องลงโปรแกรมแอนตี้ไวรัสของอะไรอยู่ครับ

ขอแนะนำให้ผมสักตัวนะครับ

ซึ่งโปรแกรมแอนตี้ไวรัสที่ผมอยากได้นั้นคือ
- ลบไวรัสเองเมื่อเจอแบบเรียวทาม และไม่ต้องถามว่าจะลบไหม
- อัพเดทอัตโนมัติ
- ใช้วิธีแคร๊กเอานะ

ตอนนี้ผมใช้ Avast น่ะครับ อัพเดทได้เร็วดี แต่พอเจอไวรัส มันจะถาม ไม่รู้ว่าทำอย่างไรมันถึงจะลบเองได้

ขอบคุณครับ  clap

ออฟไลน์ nuasocool

• นักเรียนประถม
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ ~เoฟเoฟ คาเฟ่~

• นักเรียนมัธยม
ถ้าเป็นร้านเน็ตอย่าไปหวังพึ่งพาพวกแอนตี้ไวรัสเลยครับ  ไม่มีประโยชน์ 

และผมกล้าพูดได้แบบเต็มปากเต็มคำเลยว่าไม่มีแอนตี้ไวรัสหน้าไหนป้องกันไวรัสได้ทั้งหมด 

คุณลองเปิดเครื่องคอมแล้วเอาแฟลชไดรซ์  MP3  MP4  ที่มีไวรัสมาเสียบแล้วก๊อปปี้งานลงเครื่อง  หรือเสียบแล้วเปิดทิ้งไว้ซักพักซิครับ  โดนเหมือนกันหมด  ไฟล์ไวรัสส่วนใหญ่จะเป็น Hidden File  แอนตี้ไวรัสก็มองไม่เห็นตรวจจับไม่เจอ

สำหรับร้านเน็ตก็ขอแนะนำตามกระทู้ที่สองใช้โปรแกรมจำพวก undo เช่น deep , goback , hdgaurd  เป็นต้นครับ 

Hot888

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ วิธีนี้เคยลองมาบ้างนะครับ
ผมใช้ Rollback RX น่ะครับ
ล๊อคแค่ C: ลงเกมส์ที่ D: เพื่ออัพแพทเกมส์ แต่ไวรัสมันจะมาเกาะใน D: อีก
พอรีบูตมาใหม่ C: กลับเป็นเหมือนเดิมเพราะRollbackมา แต่ไวรัสจากD:แพร่กระฉูดมาC:อีก ปัญหาโลกแตกครับ

ออฟไลน์ leonardo01

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ร้านท่าน ลูกค้าแนวไหนครับ ถ้าเกมส์ไม่ต้องลงหรอกสแกนไวรัสอะ ไร้สาระมากครับ หน่วงเครื่องป่าวๆ ใช้ ahdv  กันไวรัสจากแพลชไดร์ตัวเดียวพอ แล้วก้อใช้ดีฟิต ล็อคทั้ง ไดร์ c และ d  จบเลยครับ ส่วนเครื่องลูกเปิดแชร์ เฉพาะ mydoc ไดร์อื่นๆๆไม่ต้องแชร์ อับแพทก้ออาทิต 2อาทิต ครั้ง /สำหรับ10-20เครื่องนะครับ ถ้าเครื่องเยอะมานั่ง ปลดล็อคอับแพท คงไม่ไหว คงต้องทำเครื่องเซิฟเวอร์สักตัว แบบเก็บแพทออโต้อะครับ ประมาณพวก  Crack Connect อะครับ ไอ้พวกไวรัสนี่มันจะเจ๋งสักแค่ไหนกันเชียว555555555