เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนวัฒนธรรมจับ  (อ่าน 7455 ครั้ง)

ออฟไลน์ kopka

• นักเรียนประถม
ผมโดนวัฒนธรรมจับ
« เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 02:14:04 pm »
วันนี้ วัฒนธรรมจังหวัด จับร้านผม 2 ข้อหา  ใบอณุญาติหมดอายุ กับรับเด็กนักเรียน  ท่านใดมีปะสพกาน ช่วยชี้แนะด้วยครับ เพราะตำรวจบอกต้องเสียค่าปรับเป็นแสน
ผมคงไม่มีปัญญาจ่าย คาดว่าน่าจะได้นอนคุกฟรี ท่านไดพอชี้แนะได้บ้างครับเวลาขึ้นศาล รับสารภาพ แล้วโทษหนักรึเปล่าครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ pcnew

Re: ผมโดนวัฒนธรรมจับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 03:44:53 pm »
น่าเห็นใจครับ...ทุกเรื่องต้องมีทางออก..เป็นกำลังใจให้ครับ....

ออฟไลน์ arkeerat

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 04:56:08 am »
ต้องเข้าไปคุยนอกรอบดูครับ ทั้งตำรวจและวัฒนธรรม ยอมจ่ายบ้างเพื่อให้เรื่องจบ ถ้าขึ้นศาลคุณรับสารภาพ ถ้าไม่เคยก่อคดี ก็อาจจะรอลงอาญา และอาจจะปรับประมาณ 4-5 พันบาท เท่าที่ฟังคนที่โดนมาอะนะ แต่ก็ขึ้อยู่กับพินิจของศาลว่าจะเข้มมากน้อยแค่ใหน ทางที่ดีผมว่าลองไปเจรจากับวัฒณธรรมดูก่อน ว่าถ้าจะให้เรื่องจบโดยไม่ต้องส่งฟ้องเขาจะเอาเท่าไหร่ตรงๆไปเลย ต้องดูท่าทีเขาด้วยว่าเขาเล่นด้วยปล่าว ลองเลียบๆเคียงๆกับพวกเจ้าหน้าที่หน้าห้องวัฒนธรรมดูก่อน หวังว่าคงจะเข้าใจนะท่าน แค่นี้นะที่เหลือก็แล้วแต่ดวง :011:

Room19

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 07:35:53 am »
ผมโดนจับไปครับที่ จ.พิจิตรเรื่องรับเด็กต่ำกว่า 18 ปี ศาลชั้นต้นตัดสินให้กักขัง 1 เดือน ขึ้นศาลอุธรณ์ศาลตัดสินเป็นปรับ 20,000 บาทไม่เคยต้องโทษลดให้เหลือ 10,000 บาท คุมประพฤติ 1 ปี  :(

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 11:15:47 am »
คงไม่ไหวครับมาเป็น 20คน ถ้าจ่ายให้ทั้ง20คนผมคงไม่มีปัญญาจ่ายผมยอมขึ้นศาลรับสารภาพดีกว่า อ่านดูแล้ว จำคุก 6 เดือน ปรับไม่เกิน10000ถึง500000 บาท ก็คงจบชีวิตการทำร้านเน็ตเกมส์ เพียงแค่นี้  ท่านที่ยังไม่ได้ไปต่อใบฉายให้รีบจัดการโดยด่วนเลยนะครับ และอย่ารับอายุต่ำกว่า18 ในเวลาเรียน มิฉะนั้นท่านจะเสียใจ

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 11:24:36 am »
อืม อันตราย น่ะเนี่ย หืม  :041-1: ของผมก็หมดอายุ แต่วัฒนธรรมที่ให้ใช้ใบหมดอายุไปก่อนเนื่องจากรอ กฏหมายใหม่ แต่ผมเปิด บ่าย3 เลย ไม่เป็นไรอะครับ ต้องคุยกับวัฒนธรรมหนะครับ

neung9524

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 11:55:32 am »
คนที่โดนจับอยู่แถวซอยสะแกงาม 35/2 ใช่ไหม ถ้าใช่ ก็ สมควรโดนกฎกระทรวงวัฒนธรรมมีอยู่แล้ว ห้ามรับเด็กนักเรียนก่อน บ่าย 2 โมง จันทร์-ศุกร์  และ ห้ามรับเด็กเล่น หลัง 22.  00 หรือ 4 ทุ่ม แต่ คุนเองยังฝ่าฝืนกฎ หรือ อีกอย่างคุนโลภมาก น่าจะโดนตั้งนานแล้วนะ  และอีกอย่างกฎกระทรวงเขาออกมาอย่างใหนก็ต้องทำตามเวลาโดนจับ บอกไม่รู้ไม่ใด้ นะครับ จริงไหม ท่านผู้อ่าน กระทู้ทุกท่าน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 01:00:41 pm »
คนละคนครับท่าน ไม่เห็นใจก้อย่าซ้ำเติมครับปกติผมก็ไม่ได้รับเด็กก่อนเลิกเรียนนะครับเพราะได้เงิน 70 บาทเวลาโดนปรับเป็นแสน มันไม่คุ้มแน่นอนแต่บังเอิญมีมาช่วงเช้า ผมก็ไล่กลับ โรงเรียนหมด แต่เผอิญผมมันดวงเฮง ดันไปรับเด็กก่อน 10 นาที จะบ่าย 3 โมง ก็เผอิญท่านมาถึงบ่าย2 55นาที  ผมก็เลยเฮง สาธุผมโดนแล้วขอภาวนาอย่าให้เพื่อนที่มีอาชีพเดียวกับผมโดนเลยครับ โดนคราวนี้คิดว่าคงต้องขายคอมทั้งร้านมาเสียค่าปรับ เส็ดแล้วก็เลิกอาชีพนี้ไปได้เลย ไม่คุ้ม เก็บทีละ 5บาท10บาท โดนที แทบสิ้นเนื้อปะดาตัวเลยครับ ขอเตือนเพื่อนๆรีบไปทำให้มันถูกต้องนะครับ  จะได้ไม่โดนอย่างผม คิดว่าพอแล้วครับอาชีพนี้ ทำอาชีพสุดจริต ก็ลำบากอย่างนี้แหละครับ แถวบ้านผม ขายยาบ้า โดนจับได้แต่ไม่ต้องติดคุก ผมเห็นแล้ว อนาถชีวิต ต้องมาติดคุกตอนแก่ แค่เพราะทำร้านเกม สมน้ำหน้าตัวเองจัง

ออฟไลน์ jaturongjk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 02:07:54 pm »
เเปลกนะคับ ขนาด 14.55 ยังโดนอีกเหรอคับ 

i_kuay

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 02:44:56 pm »
ห้ามก่อนบ่ายสองไม่ใช่เหรอ ร้านข้างผมทั้งซ้ายและขวา รับเด็กทั้งวันไม่เห็นจะโดน แต่ร้านผมไม่รับมันก็ตรวจจัง แต่ไม่ตรวจสองร้านนั้น ดีที่ผมไม่จำเป็นต้องรับเด็ก เพราะมีลูกค้าขาประจำเกิน18แล้วเยอะ เลยยังไม่โดน

ออฟไลน์ arthure21

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 04:20:34 am »
มันอยู่ที่ท้องที่ ด้วยนะครับ   อย่างเมื่อปลายปีที่แล้ว ผมก็โดนตรวจ  มาที10 กว่าคน มายืนกันเต็มร้านเลย แล้วขอตรวจค้นหาเกมส์ต้องห้าม ซึ่งช่วงนั้นก็พอดีกับ ลงเครื่องใหม่ทั้งร้าน ให้เล่นแต่เกมส์ออนไลน์ทั้งหมด  แล้วเด็กก็สงบเรียบร้อยดี  ก็เลยไม่โดน แต่ร้านข้างๆกัน โดนจับไป ไม่ถึงสองชั่วโมงก็กลับมาเปิดใหม่ได้แล้ว  ร้านนี้เขารับทั้งเด็กหนีเรียน เปิดเกินเวลา แต่เขาก็เปิดได้   
สภอ.เมืองนนท์  ไม่เคยทำอะไรได้  แล้ววัฒนธรรมก็เถอะ ตอนมาตรวจร้านผมเนี่ย  ทำเป็นแบบมาตรวจเพื่อดูร้านที่ทำผิดกฎ ร้านไหนทำผิดจะโดนยึดไม่อนุญาต  แต่พอผมเห็นร้านที่อยู่ใกล้กัน โดนจับ ยึดเครื่งขึ้นรถตู้ไป  ไม่ถึงสองชั่วโมงก็กลับมาเปิดใหม่ได้ แล้วก็พฤติกรรมก็เหมือนเดิม  เด็กมันก็ชอบซิครับ  เวลาพ่อแม่มาตามลูกก็มาตามร้านผมก่อน เพราะร้านผมติดริมถนนซอย     ไม่เข้าไปในซอกหลืบแบบร้านข้างๆ เด็กมันก็ชอบ หนีออกจากบ้านมาเล่นกันถึงเช้า  แต่พ่อแม่เด็กไม่รู้หรอก อะไรๆก็มาลงที่ร้านผมตลอด ทั้งตำรวจ ทั้งพ่อแม่เด็ก   
     ร้านข้างๆผมนี่โดนจับไม่ต่ำกว่าสามครั้ง  แต่ก็รอดกลับมาเปิดร้านได้ทุกครั้ง พฤติกรรมก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลง  ยังทำผิดเหมือนเดิม   พื้นที่เมืองนนท์เนี่ย กฎหมายบอกให้ปิดสี่ทุ่ม  ผมก็ปิดสี่ทุ่ม เด็กบางคนอยากเล่นต่อเราก็ต้องให้กลับบ้าน   เด็กมันเคยถามว่า  แล้วทำไมร้านข้างๆพี่ยังเปิดได้  ตำรวจกับวัฒนธรรม ช่วยตอบผมหน่อยว่า ทำไมครับ  แล้วโดนจับเรื่องเด็กเนี่ย สามสี่ครั้งแล้ว ทำไมเขากลับมาเปิดได้ต่อ แล้วพฤติกรรมก็เหมือนเดิม 
ตำรวจกับวัฒนธรรมเคย  ส่งคนมาสืบต่อไหมว่าร้านที่เคยโดนจับ ยังมีพฤติกรรมอย่างเดิมไหม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 04:47:13 am »
 :044:มีเส้นอยู่ได้ ไร้เส้นอยู่ยาก แต่ก็ไม่ลำบากถ้ามีเงิน :039:

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 06:07:18 am »
บังเอิญ ผมไม่มีทั้งเส้นทั้งเงิน ถ้ามีเงิน ผมคงไม่มาทำอาชีพนี้ มันคืออาชีพเดียวที่ผมทำเป็น ที่ต้องเสี่ยงเพราะ ลูกผม 3คน กำลังเรียน มหาวิทยาลัยทั้ง 3คน ไม่ทำแล้วจะเอาเงินที่ไหนมาส่งลูกเรียนครับ จำเป็นมันก็เลยต้องสี่ยง  คุยกับแฟนว่า ถ้าทำร้านเกมแล้วความผิดถึงขั้นติดคุก นี่ ผมว่า ไปขายยาบ้ายังจะรวยเสียกว่าอีกโอกาศติดคุกเท่าๆกัน แต่ขายยาบ้า ยังจะมีเงินกว่า ทำร้านเกม มันเป็นอาชีพที่ผิดกฏหมายมากมายยังงั้นหรือ   อยากถามท่านผู้รู้อีกครั้ง ว่า เรารับสารภาพในขั้นสอบสวนแล้ว แสดงว่าไม่มีทางแก้ไขแล้วใช่รึเป่าครับ
แต่ทางตำรวจบอกว่า ถ้าขอคนที่มาตรวจค้นได้ ก็อาจจะรอด แต่คงขอไม่ไหวครับ มันมากันหมด ปลัดอำเภอ ปลัดจังหวัด ปลัดเทศบาล และอีกหลายคน แล้วยังงี้ ผมต้องไปหาใครมั่ง ผม มึนมาก ท่าผู้รู้ โปรดแนะนำด้วยครับ
เรื่องการรับเด็ก นี่มันไม่ให้เข้าตั้งแต่ ก่อน บ่าย3โมง หรือบ่าย 2โมงกันแน่ครับ ผมมันไม่มีทั้งเงินทั้งเส้น ภาษีสรรพากร ก็ยังเป็นหนี้ มา 2ปีแล้วไม่มีปัญญาจ่าย
ที่ผมไม่ได้ไปต่อใบอณุญาติฉาย เพราะไม่มีเงิน กลัวว่าจะต้องจ่ายหลายพันบาท ก็เลยรอดูความแน่นอนก่อน ค่าต่อใบอณุญาติ แค่ 250บาท ทำไมผมจะไม่อยากไปต่อ ต้องมาติดคุกเพราะ เงิน 250 บาท นับเป็นบทเรียนราคาแพงที่สุดในชีวิต

ออฟไลน์ Extracafe

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 07:02:12 am »
ถ้าตามกฎหมายเก่า มันห้ารับก่อน14.00น.ครับ แต่กฏหมายใหม่ไม่ทราบครับ แต่บางพื้นที่มีโรงเรียนที่เป็นของหลวงจะปล่อยเวลา15.00น. ทางเจ้าหน้าที่ก็จะมาบอกว่าห้ามรับก่อน15.00 ทั้งๆที่ในใบอนุญาติห้ามเข้าก่อน14.00น. มันก็ขึ้นอยู่กับพื้นที่แต่ที่ร้านผมจะ รับเด็กตอน 14.00น. ต้องเป็น แบบเด็ก นอกเครื่องแบบครับ ห้ามใส่ ชุดนักเรียน ถ้าใส่ชุดนักเรียนต้องรอ15.00น. ครับสำหรับกรณีคุณ ผม ว่า มันอยู่ที่ดุจพินิจของเจ้าพนักงาน ลองเอาใบอณุญาติให้เค้าดูซิครับว่ามันให้รับหลัง14.00 แต่คุณรับ14.45 มันก็น่าจะได้ นี่ครับยังไงก็ขอให้โชคดีครับ ทำอาชีพสุจริตเจอแบบนี้มันก็ท้อครับ ท้อได้แต่ไม่ถอยครับ สู้ๆ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 03:53:32 am »
ตอนนี้อยู่ระหว่างรอกฏกระทรวงอยู่ครับ เป็นช่วงศูญญากาศ เป็นเวลาที่พวกออกหากิน เพราะฉนั้นขอให้เพื่อนๆทุกร้านที่ยังไม่ต่อรีบไปต่อซะ เพราะถึงจะเป็นใบแทนมาก็ใช้แทนใบฉายได้ไม่ต้องเสียตังด้วย ค่อยไปจ่ายตอนออกใบจริง และเรื่องเวลา ห้ามก่อน 14.00 และหลัง 22.00 ครับ ผมเคยโดนหลัง 22..00 โดนล่อไป 10000 นึง ได้ไม่คุ้มเสียครับ อาชีพเรามันเครดิตเทียบเท่าค้ายาบ้าครับ ติดคุกได้ง่ายๆ ว่ามะ ซื้อคอม 1 เครื่อง เอาไปลงทุนยาบ้าได้เป็นพันเม็ด แล้วถ้าเอาทุนทั้งร้านไปค้ายา ผมว่าเป็นเอเย่นรายใหญ่ได้สบาย แต่เพราะพวกเราคิดดีทำดี ใฝ่ดี เลยคิดที่จะลงทุนใหญ่เพื่อจะมานั่งเก็บรายได้เล็กน้อย 5 บาท 10 บาท ถ้าผมมีปากมีเสียงเหมือนร้านใหญ่ ผมจะปฏิวัติวงกานร้านเน็ตใหม่เป็นศูณย์การเรียนรู้เยาวชน นอกห้องเรียน คือให้ผู้ปกครองมีส่วนร่วม กับรัฐ เพื่อส่งเสริมเด็กและเยาวชนให้อยู่ร่วมกับร้านเน็ตได้อย่างปลอดภัย และเป็นมารตฐานเดียวกันทั่วประเทศ อาจจะมีการเรียกประชุมผู้ประกอบการร้านเกมส์ เดือนละครั้ง เพื่อสรุปปัญหา และแนวทางแก้ไขเพื่อเสริมสักยะภาพและภาพพจน์ที่ดีของร้านเกมส์สู้สายตาสังคม ไม่ใค่เห็นร้านเกมส์เป็นแค่กระดาษห่อกล้วยแขก ที่พวกท่านแด่กกันอิ่มแล้วขยำทิ้ง ถ้ารัฐคิดว่าร้านเกมมส์มันไม่ดี มันผิดกฏหมายก็ออกกฏหมายห้ามเปิดมาเลย นี่อะไรกลับมาขึ้นค่าธรรมเนียม จาก 250 เป็น 5000 มีที่ใหนมาบอกว่าของไม่ดี แต่กลับคิดแต่จะเอาประโยชน์จากพวกเรามากขึ้นอีก  คิดดู ร้านาละ 5000 ต่อปี ทั่วประเทศไม่ต่ำกว่า 3 หมื่นร้าน ปาเข้าไปปีละกว่า 1500 ล้านบาท ผมว่าถ้า วธ เก็บได้ปีแรกเท่านี้จริง คงตีปีกกันเป็นแน่แท้ 5 เครื่องก็5000 10 เครื่องก็ 5000 100 เครื่องก็ 5000 โอ้วช่างยุติธรรมอะไรเยี่ยงนั้น งานนนี้มีหวังได้เปิดร้านปลอดภาษีกันมั้งละพี่น้อง วันหลังมาต่อขอระบายแค่นี้ก่อนครับท่านๆ       

keepout

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:17:16 am »
อิอิ เสียเวลาไปต่อใบ แค่1วัน ไม่ชอบ ชอบเสียเวลา ขึ้นโรงขึ้นศาล ไม่อยากช้ำเติมหรอกครับ แต่ถ้าคุณใสใจเรื่องพวกนี้หน่อยมันก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้ว ทำอะไรๆให้มันถูกไว้นะดีแล้วเพราะไอ้พวกนี้ มันยิ่งชอบมองเราไม่ดีอยู่

ออฟไลน์ nasa

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:41:34 pm »
เข้าใจนะ จขท. แต่อย่างว่าอ่ะแหละ ถ้าเราจ่ายเงิน มันก็จะมองไม่เห็นร้านเรา แต่หากไม่จ่ายตามันจะมีแสงว่าวๆ  แล้วก็เดินมาที่ร้านเรา คงเข้าใจนะท่าน :082:ผู้อ่าน...

ออฟไลน์ stupidcom

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 02:06:49 pm »
เด็กชุดนักเรียนหรือเปล่า  ลองติดต่อคุณสงสัย ที่ www.tscclub.org

ออฟไลน์ jpepasing

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 06:12:08 am »
ตอนนี้อยู่ระหว่างรอกฏกระทรวงอยู่ครับ เป็นช่วงศูญญากาศ เป็นเวลาที่พวกออกหากิน เพราะฉนั้นขอให้เพื่อนๆทุกร้านที่ยังไม่ต่อรีบไปต่อซะ เพราะถึงจะเป็นใบแทนมาก็ใช้แทนใบฉายได้ไม่ต้องเสียตังด้วย ค่อยไปจ่ายตอนออกใบจริง และเรื่องเวลา ห้ามก่อน 14.00 และหลัง 22.00 ครับ ผมเคยโดนหลัง 22..00 โดนล่อไป 10000 นึง ได้ไม่คุ้มเสียครับ อาชีพเรามันเครดิตเทียบเท่าค้ายาบ้าครับ ติดคุกได้ง่ายๆ ว่ามะ ซื้อคอม 1 เครื่อง เอาไปลงทุนยาบ้าได้เป็นพันเม็ด แล้วถ้าเอาทุนทั้งร้านไปค้ายา ผมว่าเป็นเอเย่นรายใหญ่ได้สบาย แต่เพราะพวกเราคิดดีทำดี ใฝ่ดี เลยคิดที่จะลงทุนใหญ่เพื่อจะมานั่งเก็บรายได้เล็กน้อย 5 บาท 10 บาท ถ้าผมมีปากมีเสียงเหมือนร้านใหญ่ ผมจะปฏิวัติวงกานร้านเน็ตใหม่เป็นศูณย์การเรียนรู้เยาวชน นอกห้องเรียน คือให้ผู้ปกครองมีส่วนร่วม กับรัฐ เพื่อส่งเสริมเด็กและเยาวชนให้อยู่ร่วมกับร้านเน็ตได้อย่างปลอดภัย และเป็นมารตฐานเดียวกันทั่วประเทศ อาจจะมีการเรียกประชุมผู้ประกอบการร้านเกมส์ เดือนละครั้ง เพื่อสรุปปัญหา และแนวทางแก้ไขเพื่อเสริมสักยะภาพและภาพพจน์ที่ดีของร้านเกมส์สู้สายตาสังคม ไม่ใค่เห็นร้านเกมส์เป็นแค่กระดาษห่อกล้วยแขก ที่พวกท่านแด่กกันอิ่มแล้วขยำทิ้ง ถ้ารัฐคิดว่าร้านเกมมส์มันไม่ดี มันผิดกฏหมายก็ออกกฏหมายห้ามเปิดมาเลย นี่อะไรกลับมาขึ้นค่าธรรมเนียม จาก 250 เป็น 5000 มีที่ใหนมาบอกว่าของไม่ดี แต่กลับคิดแต่จะเอาประโยชน์จากพวกเรามากขึ้นอีก  คิดดู ร้านาละ 5000 ต่อปี ทั่วประเทศไม่ต่ำกว่า 3 หมื่นร้าน ปาเข้าไปปีละกว่า 1500 ล้านบาท ผมว่าถ้า วธ เก็บได้ปีแรกเท่านี้จริง คงตีปีกกันเป็นแน่แท้ 5 เครื่องก็5000 10 เครื่องก็ 5000 100 เครื่องก็ 5000 โอ้วช่างยุติธรรมอะไรเยี่ยงนั้น งานนนี้มีหวังได้เปิดร้านปลอดภาษีกันมั้งละพี่น้อง วันหลังมาต่อขอระบายแค่นี้ก่อนครับท่านๆ      

ชอบ แนวคิดนี้ จัง ครับ 

ถ้าให้ผมแนะนำเรื่องที่ถูกจับ  ผมแนะนำให้ไปให้ถึง ศาล  แล้ว รับสารภาพ  จริงๆต้องรับสารภาพในชั้น อัยการ นั่นแหละ แล้วไปถึงศาล ศาลก็จะตัดสินเอง  จากประสบการณ์ที่เคยขึ้นศาลบ่อย ถ้าไม่เคยทำความผิดร้ายแรงอะไร ผมว่าแค่รอลงอาญา และ อาจจะปรับนิดหน่อย ศาลท่านไม่ใจร้ายหรอกครับ  ขึ้นศาล ไม่น่ากลัว เท่าขึ้น โรงพักหรอกครับ  อย่างว่าแหละ ส่วนใหญ่ไม่มีใครเคยไป  เลยไม่รู้ว่าไปแล้วจะเป็นยังไง  ผมไป 2ครั้ง  1 คดี ลิขสิทธิ์  ตัดสิน พากทัณฑ์ 1 ปี..... 2 คดี  ประมาทจนทำให้เกิดเพลิงใหม้  คุมประพฤติ 15 วัน รอลง อาญา 1 ปี  ทั้ง 2 คดี ไม่เสีย ตังค์ค่าปรับ ซัก บาท  แต่ ที่เสียคือ เสีย เวลา ครับ  แต่นั่น เราก็ต้องยอม เพราะเราผิด......ขอเป็น กำลังใจให้ครับ ย้ำนะครับ ไม่ต้องกลัว ศาล  ท่าน ไม่ใจร้ายหรอกครับก็บอกท่านไปว่า มีความจำเป้นต้องส่งเสีย ลูกเรียน อยู่ ถึง 3 คน (และเมียน้อย อีก 5 อันนี้ผมเอง..555)ศาลท่านเห้นใจอยู่แล้วครับ โชคดีครับ.

hacker89

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 08:16:38 am »
ผมอยากจะบอกว่าคดีผมขึ้นศาลเสร็จแล้วเรื่องรับเด็กก่อนเวลาศาลตัดสินจำคุก 1 เดือนปรับ 6000 บาท แต่ผมไม่เคยทำอะไรผิดเลยโดนรอลงอาญา 1 ปี ปรับ 3000 บาท

สรุป ศาลจะดูว่าเด็กหลายคนรึเปล่าที่เข้ามาเล่นก่อนเวลา ของผมเด็ก 3 คน เลยโดนแค่นี้ เพื่อนผมรับ 17 คน โดนปรับ 5000 บาท ของผมจังหวัดกระบี่นะครับ
ขึ้นศาลเด็กนะครับ

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 10:02:24 am »
  ผมเปิดบ่าย 4 โมงไปเลย
เพราะถ้ามาเปิดหลังบ่าย 2 มีเด็กไม่กี่คน
ที่มาเล่น  ทั้งเกิน และไม่เกิน 18 ปี
ไม่คุ้มทั้งค่าไฟและ ถ้าเกิดมีปัญหาแบบนี้
(หลังบ่าย 3-4 โมง ไปเลย ได้มาถ้ามีปัญหา มันไม่คุ้มที่จะเกิดคดีแบบนี้  และเราก็ไม่แน่ใจว่ามันห้ามรับเด็กก่อน บ่าย 2 หรือบ่าย 3 )

ออฟไลน์ niphonsa

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 03:02:40 am »
กฎใหม่ของกระทรวงครับ
1 ให้เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปี เข้าใช้บริการได้ตั้งแต่เวลา 14.00 น. แต่ไม่เกิน 20.00 น. ในวันจันทร์ถึงวันศุกร์ และตั้งแต่เวลา 10.00 น. แต่ไม่เกิน 20.00 น. ในวันหยุดราชการหรือปิดเทอม
2 ใหเด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี เข้าใช้บริการได้ตั้งแต่เวลา 14.00 น. แต่ไม่เกิน 22.00 น ในวันจันทร์ถึงวันศุกร์ และตั้งแต่เวลา 10.00 น. แต่ไม่เกิน 22.00 น. ในวันหยุดราชการหรือปิดเทอม ยกเว้น ผู้ซึ่งบรรลุนิติภาวะโดยการสมรส
ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ beawlove

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 02:31:57 pm »
ไม่แปลกครับ มัน เอ๊ย เค้าจะมาจับ เวลานี้เลย ผมเคยโดนและขึ้นศาลมาแล้ว
    1.  อีก 5 นาทีบ่ายสองครับ จับผมตรงเวลาเป๊ะ
     2. ไม่ได้เจตนาครับ ไม่ได้โลภ ประสบการณ์ร้านเปิดใหม่ ๆ คงเป็นที่หมายตา
     3. วันหยุดนขัตฤก (เขียนถูกป่ะ) เด็กหยุดเรียน แต่ไม่ใช่วันเสาร์ อาทิตย์ ด้วยความที่ผมไม่รู้ ผมก็เปิด ปกติ
     4.  แล้ว ร้านผมมันเป็นประเภทครอบครัว เด็กเล่นไม่เล่นมันก็มาซื้อขนมกินในร้าน
     5. ไม่รู้ว่าบังเอิญ หรือเค้าจ้องอยู่แล้ว

ขึ้นศาลครับ เสียน้อยที่สุด อย่าไปเสียเงินนอกเด็ดขาด เราไม่ได้เจตนา ทำผิดครั้งแรก ผม ประกันตัว 5000 โดนปรับในศาล 1,000  หนี่งพันบาทถ้วน เงินประกันตัวได้คืนครับ

ที่เจ็บใจครับ   ไอ้ตำรวจที่จับ มันเอาคอมมาซอมกะผมประจำ บอกมีอะไรก็จะช่วย ครับ มันช่ว่ยจับผมกะมือเลย สัส

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 02:35:11 pm »
ทุกวันนี้ บ่ายสองครับ ศรีสะเกษนะครับ ก่อนบ่ายสองผมก็หางานอื่นทำ เค้าทำงานกันวันละ 8 ถึง 14 ชัวโมง เราต้องทำงาน บ่ายสองถึงสองทุ่มปิดแร้ว  จะเอาอะไรกิน ต้องหางานเสริมตอนเช้าอีก เหนื่อยโคตร ๆ ๆ ๆ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 02:38:44 pm »
อีกนิสสส

ยังเจ็บใจไม่หาย
ไอ้กฏหมายอ่ะเค้าออกมาให้บังคับใช้กับทุกคน ไม่มีข้อยกเว้น  (แต่เส้นใหญ่แม่งไม่ต้องคับ)
กฏหมายอ่ะ ต้องบังคับใช้ครับ ไม่ใช่เอาไว้บังคับหากิน

มึงบอกอะไรก็กฏหมาย เค้าเขียนมา สัส เขาเขียนมาอ่ะมันดีแล้ว ไม่ใช่เอาไว้ให้พวกมึงไปรีดไถหากิน สัส

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 03:02:35 pm »
ขอขึ้นศาส ครับแล้วไป ตีหน้า เศร้าเล่าความจริงกับท่านไป
ศาสท่านเมตตา ครับ
คนที่มันจับเราจะได้ ซ่าส์น้อยๆ ลงหน่อย

ขณะพิมพ์นี้ ร้านในความดูแล ของผม ยังได้ใบฉายไม่ครบเลย
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/