บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพตัวไฟล์ใหม่แล้วค่ะ  (อ่าน 577262 ครั้ง)

blackants

• บุคคลทั่วไป
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2006, 06:58:59 pm »
โทดนะครับเครื่องผมใช้ได้แค่วันเดียวก็ expire แล้วอะคับ ลอง boot ใหม่แล้ว cancel ตอนแรกแล้วมากด cafe suit เองที่ icon ก็ยังขึ้นข้อความ expire อยู่เลยอะครับ ส่วน windows ที่ใช้เป็น windows XP SP2 ปี 2002 ครับ

wanladda

Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2006, 09:54:06 pm »
ทางเรา ก็เป็นปัญหาแบบ rep บนเหมือนกัน เราแก้ปัญหาแบบง่ายๆ โดยการ รีจิสเตอร์ ทุกครั้งที่ใช้งานซะเลย หิหิ

แค่ วันละ คริก ไม่น่าเป็นปัญหาใหญ่ อิอิ

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
  • นักเรียนมัธยม
    • Oxygen Cafe
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2006, 06:14:56 am »
โทดนะครับเครื่องผมใช้ได้แค่วันเดียวก็ expire แล้วอะคับ ลอง boot ใหม่แล้ว cancel ตอนแรกแล้วมากด cafe suit เองที่ icon ก็ยังขึ้นข้อความ expire อยู่เลยอะครับ ส่วน windows ที่ใช้เป็น windows XP SP2 ปี 2002 ครับ

ถ้าแครกตามที่บอกแล้วไม่น่าจะมีปัญหา  ให้คุณเอา"เปิดโปรแกรมอัตโนมัติอออก" แล้วทำการแครกใหม่ค่ะ แล้วเปิดจาก ดอกท็อป ทุกครั้งไม่น่าจะมีปัญหาค่ะ
Signature cleanned by Admin

wanladda

« ตอบกลับ #323 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2006, 08:46:44 am »
หากเราต้องการเปลียนแปลง client  เราสามารถกด ปรับปรุงโปรแกรมคลแอนท์ ได้เลยใช่ไหม

เราไม่จำเป็นต้อง copy client ไปลงใหม่ใช่ไหมค่ะ

« ตอบกลับ #324 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2006, 05:55:58 pm »
หากเราต้องการเปลียนแปลง client  เราสามารถกด ปรับปรุงโปรแกรมคลแอนท์ ได้เลยใช่ไหม

เราไม่จำเป็นต้อง copy client ไปลงใหม่ใช่ไหมค่ะ

จำเป็นต้องลงใหม่ค่ะ  เพราะค่าที่ต้องใหม่นั้น  อยู้ฃ่ที่เครื่อง  Server ค่ะ

justloveme

« ตอบกลับ #325 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2006, 07:40:13 pm »
เอาการยืนยันออกหมดแล้ว แต่ทำไม Assing rates ยังขึ้นให้กดตอน login เข้าของ Client อีกอะ ผู้รู้ช่วยเราหน่อยนะ

ออฟไลน์ lastwizard

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 04:25:56 am »
ขอถามคนที่ใช้โปรแกรมนี้หน่อยครับ ว่าเวลาใช้งานจริงเป็นคูปอง แล้วเติมเงินให้ลูกค้าทีหลัง มีปัญหาบ้างไหมครับ ตอนนี้ที่ร้านผมใช้ extracafe อยู่มันมีปัญหาเรื่อง user บางคนพอล็อกอินเข้าไปทำให้โปรแกรมในเครื่องแม่error นะครับ มันจะเป็นบางคนแล้วให้น้องเขาเอาคุปองไปเปลี่ยนชื่อใหม่สักพักมันก็เป็นอีกนะครับ เลยคิดว่าอยากจะปลี่ยนโปรแกรมคุมร้านดูดีไหมมาอ่านเจอกระทู้นี้คิดว่าน่าสนมากเห็นในภาพมันมีเก็บ log ของปริ้นเตอร์ด้วยไม่ทราบว่าใครเคบใช้ไหมครับ มันจะเก็บจากที่เครื่องลูกสั่งปริ้นไว้ให้เราดูด้วยรึเปล่า กะลังคิดจะปล่อยร้านให้เด็กดูแลเลยจะหาโปรแรกมมาช่วยนะครับ ใครมีวิธีอะไรดีๆช่วยบอกหน่อยนะครับ ที่ร้านมีทั้งรับปริ้นงานและก็ขายขนมนะครับ ตอนนี้กะลังซีเรียสมากเลย ช่วยหน่อยนะครับ

orchis

« ตอบกลับ #327 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 07:24:41 am »
สอบถามเพิ่มเกี่ยวกับการเซ็ตเวลาที่เครื่องลูกค่ะ ว่าทำไงเวลาถึงจะตรงกับเครื่องแม่และเวลาจริงของระบบค่ะ

ปล.ขอบคุณเรื่อง crack ไม่ได้ค่ะ ;)  แต่ยังไม่ได้ลองลง windows ตัวอื่นใหม่ค่ะ ต้องใช้ไปก่อน  :'(

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

« ตอบกลับ #328 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 07:10:57 am »
เอาการยืนยันออกหมดแล้ว แต่ทำไม Assing rates ยังขึ้นให้กดตอน login เข้าของ Client อีกอะ ผู้รู้ช่วยเราหน่อยนะ

ทำตามรูปยังค่ะ ลองดูค่ะ :^

« ตอบกลับ #329 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 07:29:02 am »
ขอถามคนที่ใช้โปรแกรมนี้หน่อยครับ ว่าเวลาใช้งานจริงเป็นคูปอง แล้วเติมเงินให้ลูกค้าทีหลัง มีปัญหาบ้างไหมครับ ตอนนี้ที่ร้านผมใช้ extracafe อยู่มันมีปัญหาเรื่อง user บางคนพอล็อกอินเข้าไปทำให้โปรแกรมในเครื่องแม่error นะครับ มันจะเป็นบางคนแล้วให้น้องเขาเอาคุปองไปเปลี่ยนชื่อใหม่สักพักมันก็เป็นอีกนะครับ เลยคิดว่าอยากจะปลี่ยนโปรแกรมคุมร้านดูดีไหมมาอ่านเจอกระทู้นี้คิดว่าน่าสนมากเห็นในภาพมันมีเก็บ log ของปริ้นเตอร์ด้วยไม่ทราบว่าใครเคบใช้ไหมครับ มันจะเก็บจากที่เครื่องลูกสั่งปริ้นไว้ให้เราดูด้วยรึเปล่า กะลังคิดจะปล่อยร้านให้เด็กดูแลเลยจะหาโปรแรกมมาช่วยนะครับ ใครมีวิธีอะไรดีๆช่วยบอกหน่อยนะครับ ที่ร้านมีทั้งรับปริ้นงานและก็ขายขนมนะครับ ตอนนี้กะลังซีเรียสมากเลย ช่วยหน่อยนะครับ

ร้านเราก็ใช้ระบบคูปองค่ะ  ไม่มีปัญหาค่ะ ถ้าเปรียบเทียบกันนะคะ 
extracafe - สามารถให้ลูกค้าเติมเงินเอได้ 
cafesuite - ไม่ได้ค่ะ  ต้องรอใหม่หมดก่อนถึงจะเติมได้  แต่สามารถใช่งานต่อได้ไม่มีปัญหาค่ะ

1.เติมเงินให้ลูกค้าทีหลัง มีปัญหาบ้างไหมครับ  -  ไม่มีแน่นอนค่ะ
2.มันจะเก็บจากที่เครื่องลูกสั่งปริ้นไว้ให้เราดูด้วยรึเปล่า - การใช้งานของคูปองทุใบที่ล็อคอืน  จะถูกเก็บอยู่ที่เครื่องแม่อยู่แล้วค่ะ เพียงแต่ว่าอาจจะเข้าใจยากกว่า extracafe นะคะอันนี้ต้องทำใจ

** เราเคยใช้ extracafe นะคะ ปรากฎว่าใช้ไปเรื่อๆนี้จะมีปัญหา error บ่อยมากบางครั้งคูปองก็ error เข้าได้ แต่ไม่ตัดเวล่เลยตัดใจค้นหาตัวใหม่ ตัวน้และคะ อันนี้ต้องลองนะคะแล้วแต่คนชอบแต่เรา  ว่าอันนี้ดอสำหรับเราแล้ว  เพราะมันสามารถเตือนด้วยข้อความ ด้วยเสียงได้คะ  ต้องลองดูอ่าคะ  ***

« ตอบกลับ #330 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 07:33:41 am »

** มีไรก็ถามแล้วก็นะคะ  เยอะจัดตอบไม่ถูก  ยากรู้ไรก็โพสไว้คะเดียวเราตอบให้ **
:^

« ตอบกลับ #331 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 07:38:12 am »
สอบถามเพิ่มเกี่ยวกับการเซ็ตเวลาที่เครื่องลูกค่ะ ว่าทำไงเวลาถึงจะตรงกับเครื่องแม่และเวลาจริงของระบบค่ะ

ปล.ขอบคุณเรื่อง crack ไม่ได้ค่ะ ;)  แต่ยังไม่ได้ลองลง windows ตัวอื่นใหม่ค่ะ ต้องใช้ไปก่อน  :'(

bradpitt

« ตอบกลับ #332 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 07:39:52 am »
เอ้า ไม่ทราบลองทำกันรึยังครับ...ใครที่แคร็กไม่ได้..คือจะบอกว่าให้ลองทำอย่างงี้ดูนะครับ...เวลาที่เราแคร็กจะได้ไอคอนชื่อ  _CafeStationมา คือมันจะมีขีอล้าง สังเกตุดูครับ..ที่ผมจะให้ทำคือใหเอาขีดล้างออก แล้วชื่อมันจะไปทับของเดิมครับ..มันจะแคร็กได้ครับ

« ตอบกลับ #333 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 01:27:07 pm »
เอ้า ไม่ทราบลองทำกันรึยังครับ...ใครที่แคร็กไม่ได้..คือจะบอกว่าให้ลองทำอย่างงี้ดูนะครับ...เวลาที่เราแคร็กจะได้ไอคอนชื่อ  _CafeStationมา คือมันจะมีขีอล้าง สังเกตุดูครับ..ที่ผมจะให้ทำคือใหเอาขีดล้างออก แล้วชื่อมันจะไปทับของเดิมครับ..มันจะแคร็กได้ครับ

:^

ออฟไลน์ lastwizard

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 02:56:02 pm »
ขอบคุณครับไว้จะลองดูก่อน เพียงแต่ว่าพวกข้อมูลไม่สามารถโอนกันได้ใช่ไหมครับ ระหว่างสองโปรแกรมนี้ ต้องมาเริ่มใหม่หมดเลยใช่ไหมครับ

« ตอบกลับ #335 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 11:53:45 pm »
ขอบคุณครับไว้จะลองดูก่อน เพียงแต่ว่าพวกข้อมูลไม่สามารถโอนกันได้ใช่ไหมครับ ระหว่างสองโปรแกรมนี้ ต้องมาเริ่มใหม่หมดเลยใช่ไหมครับ

ไม่สามารถได้ด้วยกันได้คะ

ออฟไลน์ yoyoflash

• ~•○ฝันพอควร○• ~
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 03:12:30 am »
สวัสดีครับ
 อยากสอบถามว่า ดูวิธี แคร็ก ได้จากหน้าไหนหรือครับ พอดีผมใช้มาตั้งนานแล้วมันดันหมดอายุครับ
เซ็งเลยครับ จะแก้ยังไงดีครับ ใครมีวิธีเด็ดบอกกันมั่งเด้อ มีรูปก็ดีน่ะครับ  :emoticon236:

creaker

« ตอบกลับ #337 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 08:44:55 am »
ผมสังเกตุเจออีกอย่าง ไม่รู้ใช่เหรอป่าว ลองลงใหม่แล้วใช้ firewall ดักดู ครั้งแรกจากการเชื่อมต่อ client มา sv ใช้ port 7777 หลัง logout client ครั้งแรก มันจะขอเชื่อม port 7778 คร้งนี้ไม่ใช่ในวง lan แต่ขอเชื่อมออก internet สงสัยผ่านไม่ผ่านอยู่ตรงนี้แหละ คนลงผ่านไม่ทราบตั้ง firewall หรือป่าว

wanladda

« ตอบกลับ #338 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 01:33:09 pm »
ตอนนี้ มีปัญหา ใหญ่เกิดขึ้นแล้ว ค่ะ 

ลูกค้า บางคนที่เล่น เกม MU  โปรแกรมมันไม่ยอมปิด อัติโนมัติอ่ะ

ไม่รู้มันติด nProtect  รึเปล่า หรืออะไรบางอย่าง ช่วงแรกๆ คนที่เล่นมิว มันก็ปิดได้ตามปรกติ

พอ ช่วง 2-3 วันมานี่ ลูกค้าที่เล่นมิว มันไม่ยอมปิดให้ซะงั้น   สั่งปิด ก็ไม่ปิด ต้องเดินไปบอก ว่าหมดเวลา

ทางร้านอื่นเป็นแบบนี้ไหมค่ะ

wanladda

« ตอบกลับ #339 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 01:43:18 pm »
มี เรื่องถามอีกอย่างนึง โปรแกรมนี้ อัพเดตไม่ได้ใช่ไหมมันมีให้อัพเดต แต่ไม่กล้ากด กลัวจะแครกไม่ได้  ถ้าอัพเดต ได้ แล้ว ยังจะเป็นภาษาไทยอีกไหมค่ะ

« ตอบกลับ #340 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 03:39:53 pm »
มี เรื่องถามอีกอย่างนึง โปรแกรมนี้ อัพเดตไม่ได้ใช่ไหมมันมีให้อัพเดต แต่ไม่กล้ากด กลัวจะแครกไม่ได้  ถ้าอัพเดต ได้ แล้ว ยังจะเป็นภาษาไทยอีกไหมค่ะ

ภาษาไทยใช้ได้กับทุกเวอร์ชั่นค่ะ  แต่ถ้าอัพเดจไม่สามารถแครกได้ค่ะ

« ตอบกลับ #341 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 03:43:05 pm »
ตอนนี้ มีปัญหา ใหญ่เกิดขึ้นแล้ว ค่ะ 

ลูกค้า บางคนที่เล่น เกม MU  โปรแกรมมันไม่ยอมปิด อัติโนมัติอ่ะ

ไม่รู้มันติด nProtect  รึเปล่า หรืออะไรบางอย่าง ช่วงแรกๆ คนที่เล่นมิว มันก็ปิดได้ตามปรกติ

พอ ช่วง 2-3 วันมานี่ ลูกค้าที่เล่นมิว มันไม่ยอมปิดให้ซะงั้น   สั่งปิด ก็ไม่ปิด ต้องเดินไปบอก ว่าหมดเวลา

ทางร้านอื่นเป็นแบบนี้ไหมค่ะ

nProtect  ไม่น่าเกี่ยวนะคะเพราะทุกเกมส์ส่วนใหญ่ nProtect  หมดตอนเปิดเครื่องลูกโปรแกรม Error หรือป่าวค่ะ  เพราะเคยใจปัญหาที่ว่า  โปรแกรมที่ตัวเครื่องลูกนั้น error สามารถ ล็อคอินเข้าได้  เวลาเดินปกติ  แต่พอหมดเวลาไม่ล็อคค่ะ  ยังไงให้คุณทดลองด้วยตัวเองเลยค่ะ  ว่ามีปัญหาแบบนี้มั้ย  ลองเล่นจนกว่าจะหมดเวลาอ่าค่ะ  แล้วอาการเป็นไงมาบอกเราอีกทีนะ แหะๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #342 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 03:44:11 pm »
สวัสดีครับ
 อยากสอบถามว่า ดูวิธี แคร็ก ได้จากหน้าไหนหรือครับ พอดีผมใช้มาตั้งนานแล้วมันดันหมดอายุครับ
เซ็งเลยครับ จะแก้ยังไงดีครับ ใครมีวิธีเด็ดบอกกันมั่งเด้อ มีรูปก็ดีน่ะครับ  :emoticon236:

วิธีแครกดูจากกระทู้แรกเลยค่ะ  เราบอกไว้หมดแล้วนะ

justloveme

« ตอบกลับ #343 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 07:12:58 am »
 :emoticon295: :emoticon295: ลองทำทุกทางที่คุณชบา บอกแล้ว แต่ assign rates ก็ยังขึ้นอยู่ดี ไม่รู้จะทำยังงัยไม่รู้ จนปัญญาจริงๆ  :emoticon295: :emoticon295:
ใครรู้วิธีแก้ on msn มาคุยกับเราหน่อยนะ ที่ [email protected] ช่วยเราหน่อยน้า

orchis

« ตอบกลับ #344 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 07:32:53 am »
ดีค่ะ
จากปัญหาที่ว่าต้องคอย crack ก่อนเปิดโปรแกรมทุกครั้งนะค่ะ จึงอยากจะลองลงวินโดว์ใหม่ที่นี้จะสำรองข้อมูล+คอนฟิกต่างๆของเครื่องเวิฟเวอร์ได้ใหม อย่างไร
และเมื่อลงวินโดว์ใหม่แล้วจะดึกกลับอย่างไรช่วยบอกที่ค่ะ :56:

ปรีชา

« ตอบกลับ #345 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 08:32:41 am »
แล้วโปรแกรมนี้มานมี remote control มั้ยอ่ะ

แบบว่าควบคุมเครื่องลูกอ่ะ

« ตอบกลับ #346 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 08:50:14 am »
แล้วโปรแกรมนี้มานมี remote control มั้ยอ่ะ

แบบว่าควบคุมเครื่องลูกอ่ะ

ไม่มีคะมีแค่จับภาพหน้าจอ ดูว่าเค้าทำไรอยู่เท่านั้ค่ะ

« ตอบกลับ #347 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 08:53:07 am »
ดีค่ะ
จากปัญหาที่ว่าต้องคอย crack ก่อนเปิดโปรแกรมทุกครั้งนะค่ะ จึงอยากจะลองลงวินโดว์ใหม่ที่นี้จะสำรองข้อมูล+คอนฟิกต่างๆของเครื่องเวิฟเวอร์ได้ใหม อย่างไร
และเมื่อลงวินโดว์ใหม่แล้วจะดึกกลับอย่างไรช่วยบอกที่ค่ะ :56:

เข้าไปที่ โฟเดอร์  ของโปรแกรมนะคะ  จะมีโฟเดอร์  Backup อยู่นั้นแหละค่ะ  ข้อมูลทั้งหมด คุณจะใช้วันไหนก็คลายซิพ  ออกแล้วนำมาไว้ที่โฟเดอร์ของโปรแกรม ค่ะ  แค่นี้ก็เรียบร้อย

« ตอบกลับ #348 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 10:03:33 am »
อ้างถึง

จำเป็นต้องลงใหม่ค่ะ  เพราะค่าที่ต้องใหม่นั้น  อยู้ฃ่ที่เครื่อง  Server ค่ะ

ในส่วนนี้ที่ได้มีการกล่าวขึ้น หากเราต้องการเปลียนแปลง client  เราสามารถกด ปรับปรุงโปรแกรมคลแอนท์
สามารถใช้งานได้น่ะครับ ลองดูแล้วครับสามารถupdate จาก ปรับปรุงโปรแกรมคลแอนท์ นี้ได้เลยครับ

« ตอบกลับ #349 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 10:12:21 am »

ในส่วนนี้ที่ได้มีการกล่าวขึ้น หากเราต้องการเปลียนแปลง client  เราสามารถกด ปรับปรุงโปรแกรมคลแอนท์
สามารถใช้งานได้น่ะครับ ลองดูแล้วครับสามารถupdate จาก ปรับปรุงโปรแกรมคลแอนท์ นี้ได้เลยครับ

:laugh:

orchis

« ตอบกลับ #350 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 02:39:34 pm »
เรื่องปัญหาเวลาไม่ตรงกันแม้พยายามแก้ตามที่บอกมา + ปัญหา crack ไม่ได้นะค่ะ :emoticon118:

ตอนนี้ได้ลงวิน XP Pro เป็นรุ่นเก่าตามที่แนะนำ ปัญหาทั้ง 2อย่างได้หายไปอย่างสิ้นเชิงค่ะ  :emoticon236:

:56: ขอบคุณค่ะ  :56:

:c_laugh:

« ตอบกลับ #351 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 07:26:15 pm »
เรื่องปัญหาเวลาไม่ตรงกันแม้พยายามแก้ตามที่บอกมา + ปัญหา crack ไม่ได้นะค่ะ :emoticon118:

ตอนนี้ได้ลงวิน XP Pro เป็นรุ่นเก่าตามที่แนะนำ ปัญหาทั้ง 2อย่างได้หายไปอย่างสิ้นเชิงค่ะ  :emoticon236:

:56: ขอบคุณค่ะ  :56:

:c_laugh:

อ่านะ

ปรีชา

« ตอบกลับ #352 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 04:06:42 am »
คือตอนนี้ผมทดลองใช้ ncafe 1.912 ครับเขาให้ทดลอง 1แม่ 2 ลูก ดีมากครับมีทุกอย่างที่ผมต้องการ  แต่ติดนีสนึงตรง เวลาล็อกหน้าจอมานไม่ปิดโปรแกรมที่ผู้ใช้รันครับ  แต่ทุกเกมส์เอาอยู่หมด เพราะมันมีระบบล็อกคีบอร์ดล็อกเมาส์ครับ  สมมุติว่ามีเกมส์บางเกมส์มันไม่สามารถล็อกได้(ยังไม่เคยเจอ) แต่ถึงจะล็อกไม่ได้ก็เล่นไม่ได้ครับเพราะมันล็อกคีร์บอร์ดเเละเมาส์คับ  ผมชอบตรงนี้อ่ะ แต่มะมีตังลงทะเบียนครับ

ขอถามนีสนึงคับ

1. ล็อกโปรแกรมเกมส์ทุกเกมส์อย่างเด็ดขาดแบบไม่ error หรือป่าว เช่น เกมส์ audition ตอนเขากำลังเล่นครับ ล็อกยากมาก ถ้าตอนเล่นจบเพลงหรือหาเพลงพอล็อกได้ แต่ตอนกำลังเล่นเพลงยังไม่จบล็อกยากมากกกก ผมเคยใช้ extracafe มานยังล็อกไม่อยู่ จึงอยากรู้ว่าโปรแกรมนี้ล็อกได้ป่าว
2. เปลี่ยนหน้าจอล็อกสกรีนได้ป่าว  แบบว่าออกแบบเอง ทุกอย่าง (คือไม่คอ่ยชอบพวกโลโก้หรือขอ้ความที่เขาให้มาอ่ะ)
3. มีโปรแกรม คาเฟ่ อื่นๆดีๆอีกหรือป่าวคับ แบบว่า มี remote control ควบคุมเครื่องลูก อ่ะครับ

« ตอบกลับ #353 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 06:25:13 am »
คือตอนนี้ผมทดลองใช้ ncafe 1.912 ครับเขาให้ทดลอง 1แม่ 2 ลูก ดีมากครับมีทุกอย่างที่ผมต้องการ  แต่ติดนีสนึงตรง เวลาล็อกหน้าจอมานไม่ปิดโปรแกรมที่ผู้ใช้รันครับ  แต่ทุกเกมส์เอาอยู่หมด เพราะมันมีระบบล็อกคีบอร์ดล็อกเมาส์ครับ  สมมุติว่ามีเกมส์บางเกมส์มันไม่สามารถล็อกได้(ยังไม่เคยเจอ) แต่ถึงจะล็อกไม่ได้ก็เล่นไม่ได้ครับเพราะมันล็อกคีร์บอร์ดเเละเมาส์คับ  ผมชอบตรงนี้อ่ะ แต่มะมีตังลงทะเบียนครับ

ขอถามนีสนึงคับ

1. ล็อกโปรแกรมเกมส์ทุกเกมส์อย่างเด็ดขาดแบบไม่ error หรือป่าว เช่น เกมส์ audition ตอนเขากำลังเล่นครับ ล็อกยากมาก ถ้าตอนเล่นจบเพลงหรือหาเพลงพอล็อกได้ แต่ตอนกำลังเล่นเพลงยังไม่จบล็อกยากมากกกก ผมเคยใช้ extracafe มานยังล็อกไม่อยู่ จึงอยากรู้ว่าโปรแกรมนี้ล็อกได้ป่าว
2. เปลี่ยนหน้าจอล็อกสกรีนได้ป่าว  แบบว่าออกแบบเอง ทุกอย่าง (คือไม่คอ่ยชอบพวกโลโก้หรือขอ้ความที่เขาให้มาอ่ะ)
3. มีโปรแกรม คาเฟ่ อื่นๆดีๆอีกหรือป่าวคับ แบบว่า มี remote control ควบคุมเครื่องลูก อ่ะครับ

1.ล็อคอยู่แน่นอนค่ะ  ไม่มีปัยหา 
2.ไม่ได้ค่ะ  cafesuite ไม่มีโลโก้ค่ะ  เป็นสกีนสีดำทั้งจอค่ะ
3.cafesuite remote control ไม่ได้นะคะ แต่สามารถจับภาพหน้าจอได้อย่างเดียว ( ดูได้แต่คุมไม่ได้อ่าค่ะ ) เท่าไรรู้มาก็  คงเป็น  ของ Smart Cafe อ่าค่ะสามารถ  remote control  ได้ แต่เสียตังนะแพงด้วย ประมาณ 400-500 นะคะถ้าจำไม่ผิด

ปรีชา

« ตอบกลับ #354 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 06:40:07 am »
เผอิญไปเห็นเมนู ควบคุมการพิมพ์ ที่ คอนฟิกไม่ทราบว่าตัวนี้ใช้ควบคุมพริ้นเตอร์เมือเครื่องลูกสั่งพิมพ์มา แล้วเราก็มีหน้าที่สั่งให้พิมพ์ทำนองนี้ใช่ป่าวคับ

หรือไม่ก็ช่วยอธิบายหัวข้อนี้อย่างละเอียดให้ทีคับ

คือผมยังไม่ได้ลงเครื่องลูกนะแค่ลงที่เครื่องแม่เลยยังไม่รู้อะไรเป็นอะไร

« ตอบกลับ #355 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 06:50:33 am »
เผอิญไปเห็นเมนู ควบคุมการพิมพ์ ที่ คอนฟิกไม่ทราบว่าตัวนี้ใช้ควบคุมพริ้นเตอร์เมือเครื่องลูกสั่งพิมพ์มา แล้วเราก็มีหน้าที่สั่งให้พิมพ์ทำนองนี้ใช่ป่าวคับ

หรือไม่ก็ช่วยอธิบายหัวข้อนี้อย่างละเอียดให้ทีคับ

คือผมยังไม่ได้ลงเครื่องลูกนะแค่ลงที่เครื่องแม่เลยยังไม่รู้อะไรเป็นอะไร

ก็คือว่าเมื่อลูกค้าส่งพิมพ์กี่แผ่นก็แล้วแต่  โปรแกรมจะ  คิดค่าใช้จ่ายมายังเครื่องแม่เลยอ่าค่ะ ส่วนจะคิดเลยหรือไม่  หรือ  จะหักจากคูปองเลย  ก็สามารถเซ็ทได้ตามใจค่ะ  เข้าใจมะเอ่ย  กลัวงง

ปรีชา

« ตอบกลับ #356 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 07:07:01 am »
ก็คือว่าเมื่อลูกค้าส่งพิมพ์กี่แผ่นก็แล้วแต่  โปรแกรมจะ  คิดค่าใช้จ่ายมายังเครื่องแม่เลยอ่าค่ะ ส่วนจะคิดเลยหรือไม่  หรือ  จะหักจากคูปองเลย  ก็สามารถเซ็ทได้ตามใจค่ะ  เข้าใจมะเอ่ย  กลัวงง

เคยเข้าร้านเน็ตร้านนึง ไม่รู้เขาใช้โปรแกรมอารายควบคุมพริ้นเตอร์ พอผู้ใช้ตั้งค่าสีหรือหน้ากระดาษ แล้วสั่งพิมพ์ เครื่องจายางไม่พิมพ์ จนกว่าจาเดินไปบอกที่เครื่องsever ว่าเครื่อง 91 พิมพ์ทำนองนี้ แล้วเจ้าหน้าที่เขาก็พิมพ์พร้อมกับคิดตังเลย เหอๆ :emoticon236:

ว้า  แย่จัง เข้าจายผิด นึกว่าให้เราควบคุมการพิมพ์

cepsasonic

« ตอบกลับ #357 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 12:56:58 pm »
>>>มีปัญหา นิดหน่อยครับ คือเวลาผมจะพิมพ์ คูปอง มันขึ้น เรียกหาไฟล์ชื่อนี้ IMFNT5.DLL หมายความว่า ไฟล์นี้หายไปหรือว่าคูปองพิมพ์ไม่ได้เองอ่ะครับ..รบกวนตอบนิดนะครับ

ปรีชา

« ตอบกลับ #358 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 02:53:06 pm »
แล้วเครื่องมานล็อคปุ่ม ctrl+alt+del และอื่นๆ ด้วยปะ

« ตอบกลับ #359 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 03:42:50 pm »
แล้วเครื่องมานล็อคปุ่ม ctrl+alt+del และอื่นๆ ด้วยปะ

ได่ค่ะ  อยู่ในน ออฟชั้นนะ

« ตอบกลับ #360 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 05:28:49 pm »
มีปัญหาคือเครื่องมันไม่เรียงกันน่ะครับ จะทำยังไงให้เครื่องมันเรียงกันบ้างครับ :emoticon161:

ร่วมด้วยช่วยกัน

« ตอบกลับ #361 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 09:46:33 pm »
เท่าที่ผมลองทดสอบดูปรากฎว่าเจอ bug หลายจุดเหมือนกัน
1. ตรงcollect payment หรือ menu ลูกค้า/คิดค่าบริการ ลองดูแล้วถ้าใส่จำนวนเงินมากกว่าค่าdefault แล้ว จะทำให้เงินที่เกินมาไม่ปรากฎในreport แต่ในข้อมูลหน้าจอปรากฎเป็นลูกค้าจ่ายเงินมา ทำให้เงินแคชเชียร์ไม่ตรงกับreport ( เงินขาด ) เพราะถ้าลูกค้าเลิกแล้วกดปุ่มคิดเงิน จะมียอดต้องคืนเงินลูกค้า
2. การตั้งค่าจ่ายล่วงหน้าก็คำนวนเงินและเวลาผิด ( ลองกด ปุ่ม + ดู แล้วลองใส่จำนวนเงินดูครับ จะเจอbug )
ผมว่าโปรแกรมนี้มีข้อดีหลายจุดเหมือนกัน แต่bug ก็มีหลายจุด ซึ่งเป็นจุดที่สำคัญด้วย เพราะเกี่ยวการคิดเงิน ทำให้เงินแคชเชียร์ไม่ตรงตามreport  เลยอยากให้คุณชบา ช่วยพูดถึงข้อเสียด้วย เพราะผมเห็นคุณชบาพูดถึงแต่ข้อดี และไม่พูดถึงข้อผิดพลาดสำคัญของโปรแกรมบ้างเลย

« ตอบกลับ #362 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 09:59:52 am »
ข้อผิดพลาดมันต้องมีอยู่แล้วค่ะไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมไหน  ไม่มีอันไหนที่จะ  เพอเฟก  ทุกอย่างหรอกค่ะ  ได้อย่างมักเสียอย่างเสมอ  บางอย่าต้องศึกษาหาข้อพิดพลาดกันเองค่ะ  เพราะไม่มีโปรปกรมไหนที่ไม่มีข้อผิดพลาดหรอกค่ะ  เพราะมันเป็นของคู่กัน นะ ทั้งนี้ที่ทำกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อให้ได้ศึกษานะคะ  ไม่ได้เจาะจงว่าจะต้องใช้หรือไม่ใช้ค่ะ    :emoticon236:

« ตอบกลับ #363 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 10:02:04 am »
มีปัญหาคือเครื่องมันไม่เรียงกันน่ะครับ จะทำยังไงให้เครื่องมันเรียงกันบ้างครับ :emoticon161:

เข้าไปแก้ไข้  ชื่อ เวิคสเตชั่นใหม่นะคะ กำหนดเองเลย  ให้เรียงลำดับเลขมาเรื่อยอ่าค่ะ

« ตอบกลับ #364 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 10:31:43 am »
ข้อผิดพลาดมันต้องมีอยู่แล้วค่ะไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมไหน  ไม่มีอันไหนที่จะ  เพอเฟก  ทุกอย่างหรอกค่ะ  ได้อย่างมักเสียอย่างเสมอ  บางอย่าต้องศึกษาหาข้อพิดพลาดกันเองค่ะ  เพราะไม่มีโปรปกรมไหนที่ไม่มีข้อผิดพลาดหรอกค่ะ  เพราะมันเป็นของคู่กัน นะ ทั้งนี้ที่ทำกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อให้ได้ศึกษานะคะ  ไม่ได้เจาะจงว่าจะต้องใช้หรือไม่ใช้ค่ะ    :emoticon236:

แล้วตามที่ผมพูดถึง 2 ข้อที่ว่านั้น คุณชบาช่วยลองเช็คดูหน่อยนะครับว่า มันผิดเหมือนอย่างที่ผมได้เจอรึเปล่า หรือว่าผมset ค่าอะไรผิดรึเปล่า report ถึงได้ยอดผิดไป ทั้งนี้จะได้เป็นประโยชน์สำหรับคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะ ช่วยกันนะครับ หลาย ๆ คนช่วยกันศึกษาโปรแกรมนี้ผมว่าดีนะครับ เพราะจะได้เจอปัญหาที่ไม่เหมือนกัน แล้วนำมาบอกในกระทู้นี้ จะได้ช่วยกันแก้ไข ถ้ามีใครทราบ

ปรีชา

« ตอบกลับ #365 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 12:19:24 pm »
ถามด่วน

ผมใช้ระบบคูปอง ตอนหมดเวลาทำไมมันรีสตาร์ททุกครั้งเลย

« ตอบกลับ #366 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 12:44:41 pm »
อ้างถึง
อ้างจาก: ake006 ที่ วันนี้ เวลา 12:28:49 am
มีปัญหาคือเครื่องมันไม่เรียงกันน่ะครับ จะทำยังไงให้เครื่องมันเรียงกันบ้างครับ

เข้าไปแก้ไข้  ชื่อ เวิคสเตชั่นใหม่นะคะ กำหนดเองเลย  ให้เรียงลำดับเลขมาเรื่อยอ่าค่ะ

เข้าไปแล้วครับมันไม่มีให้ตั้งค่าเลยครับ ช่วยหน่อยครับ

« ตอบกลับ #367 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 12:47:22 pm »
  :) :) :) :) :)

ปรีชา

« ตอบกลับ #368 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 12:52:18 pm »
ในที่สุด ก็ค้นพบ วิธี เติม ชม. แล้ว ค่า  ไม่ได้โพสรูปนะ จะอธิบายเอา

อับดับแรก ให้ คริก ขวา ที่ เครื่องที่ออนไลด์ อยู่ ค่ะ   

อันดับ 2  ให้เลือก คุณสมบัติสมาชิก  แล้ว ใส่เวลาลงไป เลยค่ะ ตรง เวลารวม    สมมุติ จากเดิม ลูกค้า ซื้อ 2 ชม. แล้วเติม 3 ชม. ก็ใส่ ให้เป็น 5 ชม. ค่ะ

อันดับ 3 ก็ คริกขวา ที่ ไอคอนเครื่องที่จะเติม แล้ว เลือกเพิ่มใส่ ไปให้ เต็ม max เลยค่ะ

จบแล้วค่ะ  อิอิ  ลูกค้าบ่นมาหลายวัน

พอดีเพิ่งเปิดร้านได้ 5 วัน ยังติดๆขัดๆ มีไร แนะนำกันบ้างนะ

ถ้าบริหารเองตรงส่วนนี้ทำได้ครับ แต่ถ้าจ้างลูกน้องทำไม่ได้ครับเพราะaccount เราเป็น admin ส่วน ลูกน้องเป็น แคชเชียร์ ถ้าเราไม่ได้เข้าระบบเองจะไม่สามารถแก้ไขได้  ดูด้วยตาได้อย่างเดียว  (พูดง่ายๆ อด)

ปรีชา

« ตอบกลับ #369 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 01:20:59 pm »
ถามด่วนอีกแล้วครับท่าน

เพิ่งลงวันนี้ปัญหาเยอะพอสมคะรวน

1. ชื่อเครื่อง ExamplePC1 and  Sample Console เอาออกได้ไหมทำยังไง
2. ใช้ระบบคูปองพอหมดเวลามีรีสตาร์ทแก้ยังไง
3. และตัวโปรแกรม CafeStation มานตัวไหนระหว่าง 1.399 k กับ 26k (เข้าไปดูที่ "C:\Program Files\CafeSuite\CafeStation.exe")

และอื่นๆเล็กๆสามารถพริกแพงได้

pree

« ตอบกลับ #370 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 04:37:50 am »
.. :c_laugh:

ปรีชา

« ตอบกลับ #371 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 04:39:17 am »

เข้าไปแล้วครับมันไม่มีให้ตั้งค่าเลยครับ ช่วยหน่อยครับ

เอารูปมาใส่ยังไงอ่ะ เดี๋ยวจาบอกวิธีเรียงกาน

ปรีชา

« ตอบกลับ #372 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 06:07:28 am »
มีความคืนหน้าจามาบอกสำหรับคุณที่แคร็กไม่ได้
1. ติดตั้งCafesuite341.exe จนเสร็จอย่าเพิ่งเปิดมัน ใครเปิดก็ปิดซะ
2. ดับเบิ้ลคลิกที่  Cafesuite.key คลิก ok
3. ก๊อปปี้ ไฟล์ชื่อ Installer Patch CafeSuite341f ไปไว้ที่โฟล์เดอร์ที่ติดตั้งครั้งแรก ถ้าไม่มีการเปลี่ยนใหม่มันจะอยู่ ที่ C:\Program Files\CafeSuite เสร็จแล้วดับเบิ้ลคลิก   Installer Patch CafeSuite341f  เลย
4. ก๊อปปี้โฟล์เดอร์ CafeAgent ทั้งโฟล์เดอร์ไปไว้ที่ C:\Program Files\CafeSuite
5. ก๊อปปี้โฟล์ CafeStation-th.tra ที่อยู่ในโฟล์เดอร์CafeStation-thไปไว้ที่  C:\Program Files\CafeSuite
6. เปิดโปรแกรม CafeStation ที่อยู่ Desktop ขึ้นมา ให้เปลี่ยนเป็นภาษาไทย แล้วปิดโปรแกรมและก็เปิดใหม่
7. ตัวนี้สำคัญมากครับถ้าไม่ทำจะแคร็กไม่ผ่าน  ไปที่ config.. (Ctrl+O) ที่เมนูหลักหัวข้อแรกเลย ให้เอาเครื่องหมายถูกออกจากโปรแกรมทำงานอัติโนมัติเมื่อเปิดเครื่อง (ถ้าให้มันทำงานอัติโนมัติมันจาดึงไฟล์ที่ทดลองใช้ขึ้นมา)
8. เข้าไปที่  C:\Program Files\CafeSuite   จะเห็นไฟล์ CafeStation.exe  ขนาด 26k (ดูให้ดีนะ) แล้วคลิกลากมันมาที่ Start>>All Programs>>Startup

ข้อ 8 คงไม่งงนะครับ

ส่วนการตั้งค่าอื่นๆก็ทำตามเขาเลยครับ

ปรีชา

« ตอบกลับ #373 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 06:18:42 am »
อ้อลืมปาย  ม่ายต้องอัพโปรแกรมเป็นเวอร์ชั่นอื่นนะ  ขอบอก

« ตอบกลับ #374 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 12:09:17 pm »
ขอบคุณน่ะครับเดี๋ยวจะลองเลยครับ  :-*

kriangsak

« ตอบกลับ #375 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 04:11:13 am »
หลังจากที่บางท่านได้แจ้งไว้ว่า โปรแกรมนี้สามารถโกงยอดเงินได้  วันนี้ผมเข้ามายืนยันด้วยคนว่า """  โปรแกรมนี้ไม่เหมาะกับร้านที่จ้างพนักงานนะครับ""""  เพราะสามารถโกงได้  ผมใช้แบบเล่นก่อนจ่ายทีหลัง ยืนยันว่าโกงได้ครับ ทุกเวอร์ชั่น  ดูแลกันด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #376 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 06:17:14 pm »
ใส่รูปน่ะครับ

« ตอบกลับ #377 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 06:22:24 pm »
อ้างถึง
มีความคืนหน้าจามาบอกสำหรับคุณที่แคร็กไม่ได้
1. ติดตั้งCafesuite341.exe จนเสร็จอย่าเพิ่งเปิดมัน ใครเปิดก็ปิดซะ
2. ดับเบิ้ลคลิกที่  Cafesuite.key คลิก ok
3. ก๊อปปี้ ไฟล์ชื่อ Installer Patch CafeSuite341f ไปไว้ที่โฟล์เดอร์ที่ติดตั้งครั้งแรก ถ้าไม่มีการเปลี่ยนใหม่มันจะอยู่ ที่ C:\Program Files\CafeSuite เสร็จแล้วดับเบิ้ลคลิก   Installer Patch CafeSuite341f  เลย
4. ก๊อปปี้โฟล์เดอร์ CafeAgent ทั้งโฟล์เดอร์ไปไว้ที่ C:\Program Files\CafeSuite
5. ก๊อปปี้โฟล์ CafeStation-th.tra ที่อยู่ในโฟล์เดอร์CafeStation-thไปไว้ที่  C:\Program Files\CafeSuite
6. เปิดโปรแกรม CafeStation ที่อยู่ Desktop ขึ้นมา ให้เปลี่ยนเป็นภาษาไทย แล้วปิดโปรแกรมและก็เปิดใหม่
7. ตัวนี้สำคัญมากครับถ้าไม่ทำจะแคร็กไม่ผ่าน  ไปที่ config.. (Ctrl+O) ที่เมนูหลักหัวข้อแรกเลย ให้เอาเครื่องหมายถูกออกจากโปรแกรมทำงานอัติโนมัติเมื่อเปิดเครื่อง (ถ้าให้มันทำงานอัติโนมัติมันจาดึงไฟล์ที่ทดลองใช้ขึ้นมา)
8. เข้าไปที่  C:\Program Files\CafeSuite   จะเห็นไฟล์ CafeStation.exe  ขนาด 26k (ดูให้ดีนะ) แล้วคลิกลากมันมาที่ Start>>All Programs>>Startup

ข้อ 8 คงไม่งงนะครับ

ส่วนการตั้งค่าอื่นๆก็ทำตามเขาเลยครับ

ทำตามที่คุณปรีชาบอก ok เลยครับใช้เลยครับ ผมจะดูต่อไปครับว่าจะได้ตลอดเลยหรือป่าวครับ
ไงก็ขอคุณมากน่ะครับ ::)

« ตอบกลับ #378 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 08:13:29 pm »
หลังจากที่บางท่านได้แจ้งไว้ว่า โปรแกรมนี้สามารถโกงยอดเงินได้  วันนี้ผมเข้ามายืนยันด้วยคนว่า """  โปรแกรมนี้ไม่เหมาะกับร้านที่จ้างพนักงานนะครับ""""  เพราะสามารถโกงได้  ผมใช้แบบเล่นก่อนจ่ายทีหลัง ยืนยันว่าโกงได้ครับ ทุกเวอร์ชั่น  ดูแลกันด้วยนะครับ

ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่เจอข้อบกพร่องของโปรแกรมนี้หลายจุด ก็ดีใจครับที่มีคนที่มีความเห็นตรงกับผมเข้ามาโพสต์ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ให้กับคนอื่นได้อ่าน มันจะได้มีข้อมูลที่หลากหลาย ผมไม่เห็นด้วยที่จะโพสต์แต่ข้อมูลในแง่ดีของโปรแกรมนี้เพียงด้านเดียว เพราะbugของโปรแกรมก็เป็นสิ่งสำคัญมาก และไม่อาจทำให้โปรแกรมที่ดีนั้นน่าใช้ได้เลย ผมเคยโพสต์ถึงข้อเสียของโปรแกรมนี้ในหัวข้อที่ว่าลูกค้าที่ใช้คูปองแล้วไม่สามารถเติมเงินเองก่อนเวลาจะหมด ปรากฎว่าข้อความของผมโดนลบ ซึ่งต่อมาก็มีคนเข้ามาโพสต์ถามว่าลูกค้าสามารถเติมเงินเองก่อนเวลาหมดทำได้ไหม ซึ่งถ้าข้อความของผมไม่โดนลบก็จะเป็นประโยชน์กับคนที่ติดปัญหาอย่างเดียวกับที่ผมเจอ

yoyo

« ตอบกลับ #379 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 02:23:40 am »
สำหรับคนที่แก้ปัญหาเรื่องการเรียงลำดับของเครื่อง

1. คลิกที่ชื่อเครื่อง  มันจะมีรูป 3 เหลี่ยมอยู่คับที่วงไว้น่ะ ถ้ามันชี้ขึ้นบนแสดงว่าเรียงจากน้อยไปหามาก    กดอีกครั้งมันจะชี้ลงล่างแสดงว่าเรียงจากมากไปหาน้อย(กดไปมาได้ตามใจ)
2. ปุ่มเริ่มทำงานพอกดมันจะมี 3 เหลี่ยมเหมือนข้อ 1  ชี้ขึ้นเริ่มทำงานจากเวลาน้อยไปมาก  ชี้ลง จากเวลามากไปน้อย

ปุ่มอื่นๆก็เหมือนกันครับ กดแล้วมันจะมีรูป 3 เหลี่ยมมุมขวา มันจะเรียงแต่ละชื่อ  ถ้าใครอยากให้มันเรียงตามชื่อเครื่อง ให้ทำข้อ 1 อย่างเดียว ข้ออื่นไม่ต้องทำครับ

yoyo

« ตอบกลับ #380 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 02:27:25 am »
โพสรูปมะติดอ่ะ :-[

ragman

« ตอบกลับ #381 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 06:04:56 am »
ของผมลงแล้วนะใช้ดีมากนะครับชอฃมก่อนเลย แต่อยากถามว่า ไม่ได้ใส่ id + pass แต่ทำไมเข้าได้เฉยเลยอ่ะคับ ไปแก้ตรงไหนหรอคับ งงอย่างแรง ชอบคุณครับ :)

yoyo

« ตอบกลับ #382 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 07:43:37 am »
สำหรับคนที่ไม่ได้ใส่ id+pass ก้อเข้าได้ มีวิธีเซ็ทค่าคับ

1. เข้าไป config.. ติ๊กตามรูป1เลยคับ
2. เข้าไป กำหนดค่าติดตั้งไคลเอนท์ ทำตามรูปที่2
3. เลือกเครื่องคอมทั้งหมด (Ctrl+A) แล้วปรับปรุงเครื่องไคลเอนท์ ทำตามรูปที่3

... จบ  .... :c_laugh:

yoyo

« ตอบกลับ #383 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 10:59:11 am »
อ้อลืมปาย  ม่ายต้องอัพโปรแกรมเป็นเวอร์ชั่นอื่นนะ  ขอบอก

ออกตัวก่อนนะ คนเดียวกันคร๊าฟกับกระทู้นี้ เพียงแต่ไม่ได้ล็อกอินโพส  เหอๆ

คือว่าผมใช้โปรแกรมนี้แล้วอยากบอกว่ามัน สุดยอดดดดด มากๆๆ ต้องขอบคุณ คุณ chababear  ที่นำโปรแกรมดีๆมาให้  ถ้าแม้มันจะงงนีสนึงกับการตั้งค่า(ต้องเข้าจายว่าเป็นโปรแกรมนอก จะทำให้ถูกใจคนไทยได้ไง)   บางตัวก็งง แต่ไม่สนใจ เพราะบริหารงานเอง ไม่เกี่ยวกับใคร ขอให้ล็อกเครื่องอยู่ก็เป็นพอ

มีอะไรมาแนะนำคร๊าฟ

โปแกรม Cafesuite สามารถออกแบบหน้าจอล็อกอินได้เองตามใจชอบเลยคร๊าฟของผมทำเป็นเว็บเพจเลย อยากให้เพื่อนลองทำดูแล้วจะดิดจายโปรแกรมนี้

nok191

« ตอบกลับ #384 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 06:34:27 pm »
ถามนิดนึงนะค่ะว่าเวลา เตือนหมดอายุเป็นภาษา เวลาเล่น เน็ตก็ขึ้นเตือนอ่านออกดี   แต่เวลาเล่นเกมส์  อ่านไม่ออกเลยกระพิบมองไม่เห็นตัวอักษรเลยค่ะ ไม่ได้ตั้ง กระพิบด้วยทำยังไงดีค่ะ
และไม่ทราบว่าโปรแกรมตัวนี้จาทำให้เครื่องลูกที่ใช้เน็ตช้ากว่าเดิมรึป่าวนะ(รู้สึกอย่างนั้น) ขอบคุณค่ะ

yoyo

« ตอบกลับ #385 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 01:50:54 am »
ไม่มีปัญาหาครับ คือ เวลาเล่นเกมส์อ่ะ เป็นแบบ fullscreen มันเลยพยายามเอาข้อความขึ้นข้างหน้าเกมส์ให้ได้ แต่เกมส์ก็พยายามอยู่หน้าจอมันเลยแย่งกัน ก็เลยกระพริบคับ

ดีนะที่เห็นมันกระพริบ  บางโปรแกรมมันพยายามเอาขึ้นหน้าเจอแต่เอาขึ้นไม่ได้ด้วยซ้ำ เช่น ncafe ของสนอง  เวลาเราเล่น sf แล้วต้อนหมด มันจะเตือนแต่ไม่เห็นเพราะมันเอาขึ้นมาตรงหน้าไม่ได้  แต่ค่าเฟ่สูท เอาขึ้นมาได้โดยพยายามเเย่งกับเกมมันเลยกระพิบคับ

yoyo

« ตอบกลับ #386 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 02:08:41 am »
ออ้ ตอนมันเตือนโปรแกรมเกมส์ช้าแน่นอนคับ ผมตั้งไว้ เหลือ 1 นาทีให้เตือน พอมันเตือน ลูกค้าก็ปิดเกมส์เลย  ง่ายดี

Birdy

« ตอบกลับ #387 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 04:28:02 am »
ผมเคยใช้เวอร์ชั่นก่อนอ่ะนะ 3.30j ตอนนั้นเซทให้มันทอนเงินลูกค้าที่เลิกก่อนเวลาได้ แต่...........ตอนนี้หาไม่เจออ่ะ ช่วยหาหน่อยสิ

yoyo

« ตอบกลับ #388 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 01:21:25 pm »
 ๛emoticon250:

yoyo

« ตอบกลับ #389 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 05:42:41 am »
เงียบเหงาจังพี่น้อง ไม่มีใครมีปัญหาแล้วเหรอ  หรือว่าลบทิ้งไปหมดแล้ว   :o

« ตอบกลับ #390 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 06:51:17 am »
เงียบเหงาจังพี่น้อง ไม่มีใครมีปัญหาแล้วเหรอ  หรือว่าลบทิ้งไปหมดแล้ว   :o

ตอนนี้เรียนเปิดแล้วนะคะ  เวลาไม่ค่อยมีค่ะ  ไว้จะถยอยตอบให้นะคะ  งานเยอะจิงๆ  ขอโทดด้วยนะคะ  ไม่ว่ากันนะ

« ตอบกลับ #391 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 06:54:15 am »
ไม่มีปัญาหาครับ คือ เวลาเล่นเกมส์อ่ะ เป็นแบบ fullscreen มันเลยพยายามเอาข้อความขึ้นข้างหน้าเกมส์ให้ได้ แต่เกมส์ก็พยายามอยู่หน้าจอมันเลยแย่งกัน ก็เลยกระพริบคับ

ดีนะที่เห็นมันกระพริบ  บางโปรแกรมมันพยายามเอาขึ้นหน้าเจอแต่เอาขึ้นไม่ได้ด้วยซ้ำ เช่น ncafe ของสนอง  เวลาเราเล่น sf แล้วต้อนหมด มันจะเตือนแต่ไม่เห็นเพราะมันเอาขึ้นมาตรงหน้าไม่ได้  แต่ค่าเฟ่สูท เอาขึ้นมาได้โดยพยายามเเย่งกับเกมมันเลยกระพิบคับ

ใช่ค่ะมันเป็นแบบนั้นแหละ  แต่มันก็มีข้อดีอย่างนะคะ  ไม่บังตอนเล่น Audition

« ตอบกลับ #392 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 06:56:01 am »
ถามนิดนึงนะค่ะว่าเวลา เตือนหมดอายุเป็นภาษา เวลาเล่น เน็ตก็ขึ้นเตือนอ่านออกดี   แต่เวลาเล่นเกมส์  อ่านไม่ออกเลยกระพิบมองไม่เห็นตัวอักษรเลยค่ะ ไม่ได้ตั้ง กระพิบด้วยทำยังไงดีค่ะ
และไม่ทราบว่าโปรแกรมตัวนี้จาทำให้เครื่องลูกที่ใช้เน็ตช้ากว่าเดิมรึป่าวนะ(รู้สึกอย่างนั้น) ขอบคุณค่ะ

คือมันเป็นอย่างนั้นอยู่แล้วคะ  แต่เวลาเล่นเกมมส์ก็เก้นตัวอักษรนะ  ตอนคุณใสข้อความเตือนนะคะ  ให้คุณ  Enter ลงมาสัก 2 ครั้งงหลังข้อความ  มันจะเป็นค่ะ ลองดูนะ

« ตอบกลับ #393 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 06:57:57 am »
ขอบคุณคุณ YoYO มากนะคะ  ที่ช่วยตอบเราเปิดเทอมอ่าค่ะ  ต้องนั่งเขียนโปรแกรม  ส่งอาจารย์  ไม่มีเวลาจิงๆ  ไว้ว่างแล้วจะมาตอบปัญหาให้นะคะ  ใครรู้ไรก็ช่วยกันไปก่อนนะคะ  ขอบคุณอีกครั้งค่ะ 

akezcom

« ตอบกลับ #394 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 05:34:51 am »
คำถามที่ต้องการคำตอบที่อยากรู้มั๊กๆ คือ ;D
โปรแกรมนี้ สามารถตั้งให้ เริ่มนับอายุคูปอง จากครั้งแรกที่ล๊อกอิน ได้หรือไม่ครับ
โปรแกรมนี้ สามารถเติมเวลาด้วยคูปอง โดยลูกค้าเองจากเครื่องลูกได้หรือไม่ครับ
แก้ได้สองจุดนี้ ผมคงหลงรักโปรแกรมนี้ตายเลย

คือผมจ้างลูกจ้างอะครับ แต่ชอบระบบล๊อกส่วนต่างๆของโปรแกรมนี้เป็นที่สุด
ที่ประทับใจมากๆเลย  กราฟสถิติรายละเอียดของการใช้งาน     ปิ๊งๆๆ :-*

yoyo

« ตอบกลับ #395 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 03:46:02 am »
1. จากการทดสอบเรื่องวันหมดอายุมาหลายวันแล้ว สรุปได้ว่า วันหมดอายุจะนับจากวันที่สร้างคับ ไม่ได้นับจากวันที่ล็อกอิน ถือเป็นจุดบกพร่องของโปรแกรมคับ เขาอาจจะปรับปรุงใน v ต่อไป 

2. เรื่องเติมคูปอง อันนี้ยังไม่ได้ทดสอบคับ แต่ดูจากคร่าวๆ น่าจะเติมไม่ได้คับ ต้องรอให้หมดก่อนค่อยล็อกอินเข้าใหม่ ตัวนี้สำคัญมากผมก็อยากจะให้มันเติมได้คับ แต่ทำไงได้ ทำโปรแกรมเองไม่เปง  เหอๆ  :c_laugh:

ออฟไลน์ qqqqq

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #396 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 09:27:05 am »
แล้วเครื่องลูก ลงยังไงหรอครับ ลงแต่เครื่องแม่ เครื่องลูกลงไม่เปง

ออฟไลน์ qqqqq

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 09:31:10 am »
crack ผ่านไม่ผ่าน สังเกตูยังไงครับ

yoyo

« ตอบกลับ #398 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 02:36:01 pm »
crack ผ่านไม่ผ่าน สังเกตูยังไงครับ

ดูที่หน้า 6 (ไม่รู้ว่าหน้าคอมท่านจะเป็นหน้าเดียวกันกับผมหรือป่าว)

yoyo

« ตอบกลับ #399 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 02:42:39 pm »
แล้วเครื่องลูก ลงยังไงหรอครับ ลงแต่เครื่องแม่ เครื่องลูกลงไม่เปง

ให้ก๊อปปี้โฟล์เดอร์ ชื่อ Client  เอาไปทั้งโฟล์เดอร์เลย ปกติจะอยู่ที่ C:\Program Files\CafeSuite

แล้วเอาไปทิ้งไว้ที่เครื่องลูก ไว้ที่ไหนก็ได้(ที่คิดว่าเหมาะ) แล้วเปิดโฟล์เดอร์เข้าปลาย จะเจอไฟล์ CafeAgent.exe แน่นอนอย่ารอช้า คิ๊กๆมัน (ดับเบิ้ลคิ๊ก  ๛emoticon236:)

ตอบ เยส  มันจะรีเครื่องใหม่

แค่นี้ก็เสร็จสมบรูณ์แล้วคร๊าฟ  ถ้ามันติดต่อกับเครื่องแม่ได้มันจะล็อกทันทีที่เปิดเครื่อง  8)