เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องinternetหน่อยคับ  (อ่าน 1942 ครั้ง)

ออฟไลน์ netgame1

• นักเรียนมัธยม
รบกวนถามเรื่องinternetหน่อยคับ
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2008, 01:47:44 am »
รบกวนหน่อยนะคับคือที่ร้านผมใช้เนตของTT&T 2048/1024 Premier เวลาลูกค้าเล่นเกมก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยคับแต่ถ้า
มีเครื่องใดเครื่องหนึ่งเข้าเวปเครื่องอื่นๆจะหลุดออกมาหมดเลยผมเองก็หาสาเหตุไม่เจอไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่ไวรัสหรือเปล่า
รบกวนเพื่อนๆที่พอมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: รบกวนถามเรื่องinternetหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2008, 10:01:38 am »
เป็นที่มีไวรัสก็ เป็นไปได้ครับ เพราะถ้าฟังจากอาการ ที่บอกแล้ว ก็น่าจะเป็นที่ไวรัสครับ

ออฟไลน์ netgame1

• นักเรียนมัธยม
Re: รบกวนถามเรื่องinternetหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 02:06:13 am »
แนะนำตัวสแกนไวรัสดีๆซักตัวสิคับถ้ามีลิงค์ให้ดาว์โหลดด้วยก็จะขอบคุณมากๆคับ

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 03:57:52 am »
แนะนำตัวสแกนไวรัสดีๆซักตัวสิคับถ้ามีลิงค์ให้ดาว์โหลดด้วยก็จะขอบคุณมากๆคับ
อ่า  ความจริงอยากจะบอกว่า ไม่ค่อยถนัดเรื่อง  โปรแกรมสแกนไวรัสเลย   เพราะร้านผม  เครื่องลูกที่มีไว้บริการลูกค้า นั้น ผมไม่เคย ลงสแกนไวรัส  มาหลายปีแล้ว  ใช่แต่โปรแกรมอันดู กับพวกโปรแกรมล๊อคไดร์ เท่านั้นเองครับ ที่มีสแกนไวรัสก็ เฉพาะพอร์ต USB เท่านั้นเอง  ก็ไม่เคยติดไวรัสนะครับ  ที่มีตัวสแกนไวรัสก็ น่าจะเป็นที่เครื่องคิดเงิน เครื่องเดียว  เพราะเครื่องนั้นไม่ได้ลงอันดูไว้  เครื่องคิดเงินผมใช่NOD32 ครับ แต่จะให้โพสทางนี่ คงจะผิดกฎเพราะมันติดสิทธิ นั้นเอาตัวนี่ไปอีกตัวละกันนะครับ เพราะมันเป็นของฟรี ไม่ผิดกฎและใช่งานได้ดีมากๆเลยครับ

ลิงค์1  :  http://files.siamcafe.net/410AVG%20Free%20Edition%208.0.176.rar

ลิงค์2 : http://th.upload.sanook.com/A0/c8a00d424cdd9eb3043a6d194fbfe07e <------แนะนำ