เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยคับเรื่องต่อเนตadsl2สายให้อยู่วงแลนเดียวกัน  (อ่าน 3173 ครั้ง)

suttirat

• บุคคลทั่วไป
คือว่าผมเปิดร้านเกมอยู่น่ะคับ พอดีไปขอโทรสับมาอีกสายนึง ถ้าผมจะต่อให้มันใช้งานร่วมกันอยู่วงแลนเดียวกันต้องทำยังไงมั่งคับ ต้องซื้ออะไรเพิ่มหรือป่าวคับหรือต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือป่าวคับ..ช่วยบอกด้วยนะคับ

smile88855

ซื้อตัวโหลดบาลานมาใส่ครับ แพงหน่อยนะครับมีหลายยี่ห้อลองถามร้านที่ทำเกียวกับเน็ทเวิคดูครับ ตัวหนึ่งอยู่ที่5000-15000 แล้วแต่รุ่นแล้วก็ยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ up_to_benz

• นักเรียนมัธยม
ม่ายเห็นต้องใช้อะไรเลย เพียงแต่เซต router ตัวแรกและตัวที่สองให้อยู่ในวงแลนเดียวกัน เท่านั้นเองคับเช่น 192.168.1.1 ใน router ตัวแรก ตัวที่สองให้ใช้ 192.168.1.2 เท่านันมันก็อยุ่วงแลนเดียวกันแล้วคับ ส่วนถ้าอยากให้แยกว่าคอมเครื่องไหนให้ออกเน็ตที่ไหน ก็ให้ชี้ gate way เท่านั้นเอง หรือว่าถ้าอยากให้ใช้แบบสลับสายได้ก็ให้ใช้ bat file คับ ลองหาอ่านได้จากกระทู้เก่าๆ ในนี้นะครับ มีบอก
Signature cleanned by Admin

rat23

ม่ายเห็นต้องใช้อะไรเลย เพียงแต่เซต router ตัวแรกและตัวที่สองให้อยู่ในวงแลนเดียวกัน เท่านั้นเองคับเช่น 192.168.1.1 ใน router ตัวแรก ตัวที่สองให้ใช้ 192.168.1.2 เท่านันมันก็อยุ่วงแลนเดียวกันแล้วคับ ส่วนถ้าอยากให้แยกว่าคอมเครื่องไหนให้ออกเน็ตที่ไหน ก็ให้ชี้ gate way เท่านั้นเอง หรือว่าถ้าอยากให้ใช้แบบสลับสายได้ก็ให้ใช้ bat file คับ ลองหาอ่านได้จากกระทู้เก่าๆ ในนี้นะครับ มีบอก
ถูก ต้องละครับแต่ถ้าไม่ชำนาญก็ซื้อตัวคุณsmile บอกก็ได้นะครับ

wankum

ซื้อตัวโหลดบาลานมาใส่ครับ แพงหน่อยนะครับมีหลายยี่ห้อลองถามร้านที่ทำเกียวกับเน็ทเวิคดูครับ ตัวหนึ่งอยู่ที่5000-15000 แล้วแต่รุ่นแล้วก็ยี่ห้อครับ

พอดีไปเจอมาครับตาม link ไปจนเจอ ถ้า 5000-15000 ผมว่าลองไปดูตรงนี้ดีกว่ามั้ยครับไม่เกิน 15000 เหมือนกัน แต่ได้ความรู้ติดตัวไปตลอดชีวิตแถมเอาไปรับทำหากินต่อยอดได้อีกนาน ผมลองโทรไปคุยแล้วน่าสนจัยมากครับว่าจะไปอบรมกะพี่แกครับ http://www.linuxthai.org/main/viewtopic.php?t=57    :D :-* ::)