เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ ผมจาเอาเจ้า billion 5102G มาทำเป็น ไวเลส อย่างเดียวได้ยังไง  (อ่าน 4097 ครั้ง)

CyberGameZ

• บุคคลทั่วไป

ipcop ------- switch ----------------   saeno access point   ( w1)
                                                              |
                                                              |____    billion 5102G  adsl router wireless  (w2)

ตัว w1 ทำงานปกติครับ ไม่ต้องเซตอะไรมาก เป็น ap  ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหาอะไร
          ตัว w2 ได้มากจากทรู ไม่รู้ทำอะไร เลยเอามาทำเป็น wireless อย่างเดียว ผมเซตค่าไวเลสเรียบร้อย ส่วน DHCP ก้อ disable ไป เพราะให้ตัว ipcop แจก ip ปรากฏว่า เครื่องที่ connect กับ w2 จาได้ ไอพีต่างไปเลยครับ คือ ไม่ได้รับไอพี จาก ipcop  มันขึ้นว่า limited or no connectivity ไม่ทราบว่า ผมต้องทำยังไงดีครับ