เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู่รู้สอน วิธีการ Fix IP หน่อยคับ  (อ่าน 4791 ครั้ง)

gamer

• บุคคลทั่วไป
รบกวนผู่รู้สอน วิธีการ Fix IP หน่อยคับ
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2007, 03:46:45 am »
รบกวนผู่รู้สอน วิธีการ Fix IP หน่อยคับ
 ::) ขอบคุณจากใจครับ

cartoonlove

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนผู่รู้สอน วิธีการ Fix IP หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 03:51:06 pm »
็ก็ไป Fix ที่ Card Lan เลยครับ ส่วน Router ก็ปล่อย DHCP ไว้ก็ได้ ถ้าหากไม่ต้องการให้ DHCP ก็ OFF มันเลยครับเท่านี้ก็ใช้ได้แล้ว อ่า แล้วอย่าลืมใส่ DNS ด้วยละครับไม่งั้นจะเล่นไม่ได้เอานะ