เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: จะปรับ log on window นี่ปรับตรงไหนคับ  (อ่าน 4672 ครั้ง)

elminoft

• บุคคลทั่วไป
จะปรับ log on window นี่ปรับตรงไหนคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 11:30:32 am »
คือ ผมไม่ชอบตอนบูทวินโดว์ก่อนจะเข้าหน้าจอมันจะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้ใส่ user กะ password อะคับ แต่ถ้าไม่ได้ใช้ user อื่นอะไรก็กด enter ได้เลย
แล้วก่อนหน้านี้ตอนจะ shut down หน้าต่างจะมีตัวให้เลือกอยู่ 3 ตัว log off   shut down    restart   
แต่ตอนนี้มะรู้เปงอะไรอะคับ มันมีหน้าต่างคนละแบบ ขึ้นมา แล้วจะมีเป็นแถบให้เลือกอะคับ

มีใครพอจะตอบได้มั่งคับว่าจะปรับได้ตรงไหนอะคับ ใช้ window xp คับ
วันก่อนยังดีๆอยู่ไม่ชอบแบบนี้อะคับ มันอึดอัดอะคับ

saimaiok

Re: จะปรับ log on window นี่ปรับตรงไหนคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 06:19:14 pm »
แก้ได้ยังครับ......
              ผมก็รู้ไม่มากอะครับ เข้าที่ start > run >พิมพ์ control userpasswords2
แล้วก็เอาที่ติกออกอะครับ           ลองดูครับไม่ยาก

cartoonlove

Re: จะปรับ log on window นี่ปรับตรงไหนคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 12:11:21 pm »
ให้ไปที่ user account นะครับแล้วเลือก Change the way users log on or off

แล้วติ๊กถูกให้หมด อิอิ ได้แล้วครับ