บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับ Router ครับ  (อ่าน 2428 ครั้ง)

laonped

• บุคคลทั่วไป
มีปัญหากับ Router ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 07:12:44 am »
คือพอดีเป็นร้านเกมส์น่ะครับ มี Router 2 ตัว ต่อเข้ากับ Hub แล้วกระจายไป แต่ละเครื่อง แล้วแต่ละเครื่องจะสามารถเปลี่ยนเนทไปมาได้ 2 ตัวน่ะครับ แล้วคราวนี้อยู่ดีๆไฟที่ร้านมันตกไป 2 รอบ (ไม่รู้จะเกี่ยวกันรึเปล่านะครับ) ทำให้ Router ตัวนึงต่อเนทไม่ได้ คือผม ping ไปไม่เจอ แต่พอถอด Router ตัวนั้นมาต่อเข้ากับคอมโดยตรงกลับเข้าเนทได้ พอเอากลับไปต่อเข้า Hub อีกทีก็ ping ไม่เจออีกแล้ว ไม่ทราบว่าพอจะรู้ไหมครับว่าเป็นเพราะอะไร (ไอ้ผมก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง รู้แค่งูๆปลาๆ - -)

shiro

Re: มีปัญหากับ Router ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 08:17:04 am »
ย้ายพอร์ทยังครับ

phaladd

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 08:27:05 am »
thank you

cartoonlove

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 03:34:52 pm »
Reset Router เลยครับ ถ้าไม่หายค่อยว่ากันอีกที