บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่รหัสสมาชิกของเว็บแล้วเข้าไม่ได้คับ  (อ่าน 2386 ครั้ง)

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
ช่วยผมด้วยคับ คือผมเข้าเว็บใส่รหัส แล้วมันจะมี ตัวเลขภาพให้ใส่ ก่อนล็อคอินอ่ะ ผมใส่ถูกแล้วแต่ว่ามัน กับขึ้น error ขึ้น HTTP500 คับ ทำไงดีคับ บางเว็บ ผมจะสมัคร พอเปลี่ยนเป็นประเทศไทยมันจะรันออโต้ใช่ป่ะ มันก้อขึ้นออเรอร์ อีก

บางเว็บที่เล่นอยู่เข้าได้ พอคลิ๊กลิงค์มันให้ใส่ ติ๊ก แล้วกด มันก้อเหมือนกัน ลงมาดูมันบอกว่า DNS ไรเนี่ยไม่แน่ใจ หรือไม่ก้อให้ไปเลี่ยนที่ internet option ดูที่ SSL TLS ว่าติ๊กป่าว ผมทำตามทุกอย่างแล้วยังไม่ได้

ลืมบอกไปว่า ผมใช้เราเตอร์ อยู่อ่ะ มันจ่าย IP ให้เอง ลองเช็คดูที่ DNS ที่เราเตอร์ มันก้อจะเป็น 202.129.27.135 จะเปลี่ยนก้อไม่ได้เพราะเป็นของ CAT มันให้เป็นแบนี้ตลอด แต่ดูที่ Local area Connection มันเป็น DNS  192.168.2.1
Signature cleanned by Admin

cartoonlove

• บุคคลทั่วไป
Re: ใส่รหัสสมาชิกของเว็บแล้วเข้าไม่ได้คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 12:03:37 pm »
อ่า ลองไม่ตอ้ง set ip นะครับ ให้มัน dhcp เองดู ไม่แน่ใจว่าจะหายไหมนะครับ ถ้าไม่หาย ก็คงต้องรอผู้ที่เก่งกว่านี้มาตอบอะครับ