เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ว่าจะทำไงให้เปิด Internet กับเล่นGame Online แล้วมันไม่ดึงกัน  (อ่าน 3676 ครั้ง)

oldin

• บุคคลทั่วไป
คือว่าอยากจะถามผู้รู้ทั้งหลายว่าผมจะทำไงดีให้การเข้า Internet+Download และเล่นเกม online มันไปด้วยกันได้ไม่ให้มันดึงกัน

ระบบ Lan ที่ใช้อยู่ตอนนี้
Router --> Com1 --> Hub -->Com2-Com6

ผมจะต้องทำอย่างไร...และต้องเพิ่มอะไรอีกไหมครับ

รบกวนด้วยครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nutz

• นักเรียนมัธยม
    • Mr.nutz
1. ถ้าระบบแบบเดิม....เป็น Linux จะครอบคลุมทั้งหมดแล้วครับ...
2. ถ้าเบื่อแบบนั้นก็แนะนำ LoadBalance  นะครับ
3. มีเงินหน่อย ก็ทั้ง ข้อ 1 + ข้อ2 เลยจะ work สุดๆครับ.... อิอิอิ เอา com1 เป็น proxy Server ไปเลยอิอิ
Signature cleanned by Admin

oldin

เอ่อ..ไอ่ LoadBalance นี้มันคืออะไรอ่ะครับผมเพิ่งจะเริ่มศึกษาเรื่องLanอ่ะครับเลยยังไม่ค่อยเชี่ยว
อีกอย่าง..ผมพยายามศึกษาเรื่องการทำ Proxy Server แล้ว ไม่ค่อยเข้าใจ(ไม่รู้เรื่อง..)เคยลองเอาSquidไปลองใช้ดูแต่ก็Setไม่เป็น
รบกวนแนะนำหน่อยได้ไหมครับ...เอาแบบว่าคนไม่รู้เรื่องยังเข้าใจเลย...ประมาณว่ามือใหม่หัดทำหน่ะครับ

ออฟไลน์ tjcom2522

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เอ่อ..ไอ่ LoadBalance นี้มันคืออะไรอ่ะครับผมเพิ่งจะเริ่มศึกษาเรื่องLanอ่ะครับเลยยังไม่ค่อยเชี่ยว
อีกอย่าง..ผมพยายามศึกษาเรื่องการทำ Proxy Server แล้ว ไม่ค่อยเข้าใจ(ไม่รู้เรื่อง..)เคยลองเอาSquidไปลองใช้ดูแต่ก็Setไม่เป็น
รบกวนแนะนำหน่อยได้ไหมครับ...เอาแบบว่าคนไม่รู้เรื่องยังเข้าใจเลย...ประมาณว่ามือใหม่หัดทำหน่ะครับ
เหมือนผมเลยคับขอด้วยคนเด้อคับวอนผู้มีจิตสัธทาขอด้วยคนคับ ;)

ออฟไลน์ Cyberpunk

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
Troubleshooting_9@ฮอลเมล

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
คือว่าอยากจะถามผู้รู้ทั้งหลายว่าผมจะทำไงดีให้การเข้า Internet+Download และเล่นเกม online มันไปด้วยกันได้ไม่ให้มันดึงกัน

ระบบ Lan ที่ใช้อยู่ตอนนี้
Router --> Com1 --> Hub -->Com2-Com6

ผมจะต้องทำอย่างไร...และต้องเพิ่มอะไรอีกไหมครับ

รบกวนด้วยครับ...ขอบคุณครับ

จากภาพท่านน่าจะใช้แลนการ์ด 2 ใบแชร์อินเตอร์เน็ต ใช่หรือไม่ครับ

ถ้าเครื่อง ที่ต่อกับอินเตอร์เน็ต มีโปรแกรม Proxy ลงเอาไว้ ก็จะช่วยได้ในระดับหนึ่ง

หากต้องการหาย 100% ก็ต้องใช้เน็ต 2 เส้น ครับ เอาเส้นที่1 ต่อให้เล่นเกม เส้นที่2 ต่อเข้า server ครับ ทดลองทำดูได้นะครับ

http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

oldin

ออ...จะหายขาด..ต้องมีเน็ต 2 เส้น .... งั้นผมก็ต้องทำใจ...เพราะเป็นเน็ตที่ทำงาน
งั้นคงต้องไปศึกษาการใช้ Proxy ให้เชี่ยวๆใช่ป่ะครับ...ว่าแต่ว่า...ใครพอจะแนะที่ดีๆได้ไหมครับ
ประมาณว่าควรจะใช้โปรอะไร...ควรจะ Set ยังไง...ถ้ามีผมก็ขอบคุณมา ณ ที่นี้เลยนะครับ