เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตรงช่อง ติ๊กถูก bypass proxy server for local addresses มีไว้ทำไมครับ  (อ่าน 6969 ครั้ง)

paearsenal

• บุคคลทั่วไป
สังสัยครับ ว่าเราต้องติ๊กมั๊ย

james

Re: ตรงช่อง ติ๊กถูก bypass proxy server for local addresses มีไว้ทำไมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 11:53:41 am »
คำถามไม่ละเอียดนะคับ แต่โดยปกติเราจะใช้ในกรณีที่เรามี Proxy Server การติก Bypass หมายถึงไม่ต้องตรวจสอบ Network ภายในวงเราเองครับ

somchartlim

Re: ตรงช่อง ติ๊กถูก bypass proxy server for local addresses มีไว้ทำไมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 03:16:23 pm »
ขยายความอีกนิดครับ ถ้าเราไม่ติ๊ก ทุกครั้งที่เราป้อน url ใน ie มันจะวิ่งไปที่ proxy ก่อน ทำให้ไม่สามารถเข้า Web Page ที่อยู่ภายในวงแลนของเราได้ ตย.เช่น Web Page สำหรับตั้งค่า Router (192.168.2.x) ถ้าใช้ Router ลองทดสอบดูก็ได้ครับ จะเห็นผลชัดเจน