เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีกำหนด user ที่เข้าใช้ระบบ ไม่ให้ login ซ้ำ ใน win2003 หรือ winroute  (อ่าน 4215 ครั้ง)

dream4

• บุคคลทั่วไป
ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ สำหรับผู้ตอบ คือผมอยากรบกวนให้ช่วยบอกวิธีสร้าง  user account ของโปรแกรม winroute 6.2.1 แบบว่าไม่ให้ login ซ้ำได้ ในขณะที่ชื่อนั้น ใช้งานอยู่นะครับ คือผมลองแล้ว คือว่ามันเข้ามาใช้ ชื่อเดียวกันซ้ำได้ ทำให้จำกัดการใช้งานไม่ได้ อยากรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย ตอนนี้เดือดร้อนมากครับ แต่ถ้าไม่ได้จริง ๆ ก็ ขอวิธีสร้าง account ของ windows server 2003 r2 ให้ไม่สามารถ เข้าใช้ชื่อซ้ำกันได้ด้วยครับ ในขณะที่ชื่อนั้นใช้งานอยู่ รบกวนด้วยจริง ๆ ครับ ต้องการมาก ฝากผู้รู้ และคนเก่งทั้งหลาย ตอบด้วยนะครับ ถ้าไม่เข้าใจที่ผมถามไป หรือขาดข้อมูลอะไร ถามกลับได้นะครับ หรือเมล์คุยกันได้ที่ [email protected] ต้าร์ครับ ขอบคุณมากครับ

dream4

:'(   เศร้าจัง ไม่มีใครตอบเลย

dream4

รบกวนคุณบอม ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ ผมต้องการใช้งานจริง ๆ ครับ หรือท่านผู้รู้คนไหนก็ได้ ช่วยทีครับ ยังไม่มีใครตอบเลย :'(

dream4

please ได้โปรดตอบหน่อยครับ ผู้รู้ทั้งหลาย :'( ๛emoticon295:

dream4

รอคอยความหวังอยู่นะครับ รบกวนด้วยจริง ๆ ;)

dream4

มีใครช่วยได้มั้งครับ อยากได้วิธีจริงๆ ช่วยหน่อยนะครับ เซียนทั้งหลาย จะไม่ลืมพระคุณเลย
 ;)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • *
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
ใช้งานในที่นี้หมายถึงใช้งานแบบใหนครับ แบบ Remote Desktop ประมาณนี้หรือเปล่าครับ ถ้าเป็น winroute ผมไม่ทราบจริงๆครับเนื่องจากไม่ได้ใช้งานมานานนนนนนนนนนแล้ว

dream4

ขอบคุณครับที่ตอบนะครับ (ซึ้งใจจริง ๆ ถึงจะไม่ทราบก็ตาม) ผมขออธิบายเพิ่มนะครับเพื่อจะทำให้เข้าใจมากขึ้นถึงความต้องการของผม คือผมอยากให้ user แต่ละคน loging เข้ามาได้แค่เครื่องเดียว  โดยที่ไม่สามารถเอา user นี้ไปใช้กับเครื่องอื่นได้อีกนะครับ ไม่ให้ login ซ้ำเข้ามาได้ ในขณะที่มีการใช้งาน user นี้(ใช้ใน windows server 2003ก็ได้ครับ ถ้ารู้ช่วยบอกด้วยนะครับ) เพราะผมต้องการเอาไปใช้งานที่หอพักนะครับ คือถ้าผมให้ user นี้ไป แล้วเขาก็สามารถเอาไปให้ห้องอื่นใช้ได้ด้วยนะครับ คืออยากให้ใช้ได้แค่เครื่องเดียว ถ้าพอมีวิธี ก็รบกวนด้วยนะครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ หรือมีโปรแกรมไหนจะแนะนำ ก็รบกวนช่วยแนะนำด้วย แต่ผมไม่ค่อยเก่ง ยังไงก็ฝากตัวด้วย ที่ผมเป็นมาได้ถึงขนาดนี้ ก็ส่วนหนึ่งมาจากเวปนี้ ที่มีคนถาม คนตอบ จนทำให้ผมรู้เยอะขึ้นยังไงก็ขอเวปนี้ เป็นที่พึ่งของคนอื่น ๆ ต่อไปนาน ๆ นะครับ ขอให้รวยด้วยละกัน เจ้าของเวป ขอบคุณอีกที

dream4

มีใครพอช่วยได้ไหมครับ รออยู่นะครับ  ;)