เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ช่วยหน่อยสิครับ  (อ่าน 2917 ครั้ง)

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
ใครรู้ช่วยหน่อยสิครับ
« เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 05:51:00 am »
ผมล้างเครื่องแม่ใหม่ แล้ว โกสกลับ ปรากฏว่า เครื่องแม่ปกติ เล่นเน็ตได้ แต่เครื่องลูกกลับเข้าเน็ตช้าผิดปกติ ทั้งที่ก่อนหน้านี้เวลาโกสกลับก้อไม่มีปัญหาอะไรเลย เป็น งงครับ ใครพอจะรู้มั่งครับ

เราเตอร์ผมส่วนมากจะให้มัน รัน ip แจกเครื่องลูกเองครับ
Signature cleanned by Admin

tanutcha99

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครรู้ช่วยหน่อยสิครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 07:50:42 am »
รายละเอียดครุมเครือ  :-*

ลอง fix ip ดูคับ

แล้วใช้ swich หรือ ใช้ router เข้าเครื่องแม่ แล้วเอาเครื่องลูกมาต่อจากเครื่องแม่อีกทีหรอคับ -*-

อขรายละเอียดนิสนึงคับ เผื่อช่วยได้  8)

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 12:22:49 pm »
อืม...เชคระเอียดรึยังครับ..
Signature cleanned by Admin

apsch2

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 06:26:22 am »
 :dizzy: :dizzy: