เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมหน่อยครับ เข้าเน็ตแล้วไม่โหลดน่ะครับ ค้างอ่ะครับ  (อ่าน 2929 ครั้ง)

ออฟไลน์ Extreme

• นักเรียนประถม
คือร้านผมใช้ สวิตส์ของ tp-link 48 port และก้ โมเด็ม zyxel กะ d-link
คือ มัน เครื่องบางเครื่อง เข้าเน็ตไม่ได้น่ะครับ คือพอคลิ๊กเข้าไปแล้วมันก็ทำท่าจะโหลดเสร็จนะครับแต่ไม่เสร็จสักที เหมือนกับว่ามันค้าง อยู่น่ะครับ

อย่างในรูปอ่ะครับ มันจะค้างอยู่อย่างนี้นานมากเลย ลองพิมพ์ 192.168.1.1 ก็เข้าได้
1. เป็นเฉพาะเครื่องที่ชี้ getway ไปที่ d-link แต่ไม่ทุกเครื่องที่เป็นนะครับ เป็นสักครึ่งนึงได้ ทุกเครื่อง software hardware เมือนกันหมดครับ
2. เครื่องที่เป็นเมื่อก่อนไม่เคยเป็นนะครับ และก็ติดต่อกับ router ได้
3. พอลองย้าย getway ไป ที่zyxel ก็เข้าได้ปกติ และพอย้าย getway กลับมาหา d-link ก็เข้าได้ปกติ แต่พอ restart เครื่อง (มีDF) ก็เข้าไม่ได้อีก ต้องเข้าไปย้าย getway ไปมา
ผมงงไปหมดแล้วครับ   
4. เป็นเกือบทุกเว็บครับ นอกจาก sf งงหนักเข้าไปอีก
จะเป็นที่อารายครับ ใครก็ได้ช่วยผมหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ   
Signature cleanned by Admin