บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ Server ClarkConnect อยู่ดีดีก็เข้า Web ไม่ได้เลยครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 4086 ครั้ง)

edonkeykung

• บุคคลทั่วไป
พอดีผมจ้างข้างนอกมาทำ server ให้ ก็ใช้งานได้ดีพอสมควร แต่เมื่อวานอยู่ดีดีก็ต่อเน็ตไม่ได้เลยทั้งสองสาย (ใช้ของ True) แต่เกมบางเกมที่ไม่ต้อง Login ผ่านหน้าเว็ป มันเล่นได้ ลองแก้อยู่ตั้งนาน สุดท้ายลอง Reset Router ทั้งสองตัว แล้วต่อตรงกับ Router ปรากฎว่าใช้งานได้ปกติ พอเปลี่ยนโหมดเป็น Bridge แล้วต่อกลับเข้าที่ Server มันก็เข้าเน็ตไม่ได้อีก
ครั้งหลังพอเข้าเน็ตมันขึ้น คล้ายๆกับว่าพยายามจะ Redirect ไปที่ True แต่เปิดไม่ได้  ลองเช็คใน CC ก็เห็นมันได้ IP Address จาก True มาแล้วทั้งสองสาย
ไม่ทราบว่าจะตรวจสอบแก้ไขยังไงดีครับ เกี่ยวกับพวกค่า MTU หรือเปล่า (ตอนนี้ตั้งที่ 1492 ทั้ง Router และ CC)
ร้านที่ทำแจ้งว่าจะต้องลง CC ใหม่ ซึ่งต้องมาลงให้ที่ร้าน (เสียตังค์อีก) หากผมจะลงเองทับของเดิมได้หรือเปล่า พวก Script ที่เขาลงไว้ให้จะหายหรือเปล่าครับ ตัว ClarkConnect เองผมคิดว่าลงไม่ยากอะครับ แต่พวก script นี่ไม่เป็นเลย
หรืออีกกรณีนึง ลองทำเองซะเลย ไม่ทราบจะหาพวกโปรแกรมที่จำเป็นและวิธีการลงได้ที่ไหนครับ ตอนนี้ที่เค้าทำไว้ให้ก็เป็น All in one มีแยกเน็ต เกม, เก็บแพท (ไม่ค่อยจะเก็บซักเท่าไหร่), เก็บ log พวกนี้อะครับ
รบกวนด้วยครับ เพราะตอนนี้เอา LoadBalance มาใช้แทนอยู่ เด็กในร้านบ่นเลย ว่าโหลดช้า (จริงๆม้นไม่ได้โหลดช้าหรอก แต่ปกติมันโหลดจาก Server อะ มันเลยเร็ว)