เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะเปิดร้านinternetใหม่ต้องทำไรบ้าง  (อ่าน 4548 ครั้ง)

ออฟไลน์ noahark

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ผมจะเปิดร้านinternetใหม่ต้องทำไรบ้าง
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 08:12:18 am »
ผมจะเปิดร้านinternetใหม่มีขั้นตอนอย่างไรบ้างคับเอาตั้งแต่เริ่มใหม่เลยนะคับ

ใครก็ได้ช่วยบอกทีจะเป็นพระคุณอย่างแรง

ขอบคุณล่วงหน้าคับ ohoh
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ kratays

• นักเรียนประถม
Re: ผมจะเปิดร้านinternetใหม่ต้องทำไรบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:03:29 am »
 bbye เตรียมใจกับรายรับที่ไม่คุยกับรายจ่าย bbye

odinser

• บุคคลทั่วไป
Re: ผมจะเปิดร้านinternetใหม่ต้องทำไรบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 09:42:29 am »
ลงกี่เครื่องครับ ถ้าจะเปิดช่วงนี้ต้อง 40 เครื่องถึงจะเห็นเงิน ถ้าเปิดน้อยกว่านั้นอย่าเลยครับ เดียวจะไม่คุ้มเพราะช่วงนี้เน็ตขาลงเกมส์ออนไลใหม่ ๆดีก็ไม่มี เงียบตาม ๆกัน พวกที่อยู่ได้คือร้านใหญ่เงินหนาเพราะต้องซื้อ ลิขสิทธิหลายอย่าง เช่น ตัว วินโด เกมส์ Doat  ค่ายอีเอ ไหนจะต้องระวังพวกหน้าม้ามายัดเพลงในเครื่อง พวกตำรวจมาไถเงิน   :$$:

ออฟไลน์ pcnew

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 11:28:38 am »
เตรียมกาย คือ.ต้องทำทุกอย่างที่เกี่ยวกับคอม ฯ และต้องดีที่สุดด้วย (พึ่งตนเอง)
เตรียมใจ หมายถึง คุณต้องทำใจได้หากพบกับคำว่า..ขาดทุน...
และต้องยอมรับได้..หากบ้านใกล้เรือนเคียงมองคุณด้วยสายตาที่แปลก ๆ
สุดท้าย...คิดต่อไปอีกนิดว่าจะทำอะไรต่อจากร้านเน็ต.......จบข่าว

ออฟไลน์ chat18

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 12:24:07 pm »
ของผมเถื่อนทั้งร้าน  มี 9 เครื่องพอได้อยุ่ได้กิน มีหนี้สินนิดหน่อย เสีย500(ตร)ต่อเดือน เขามาบอกผมว่ามีทะเบียนก็เสีย ไม่มีก็เสีย ผมเลยไม่ทำซักอย่าง

ออฟไลน์ หวานซะ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 12:49:37 pm »
1.มีตังลงทุนโดยที่ไม่ต้องกู้ยืม จะทำให้เป็นหนี้เป็นสิน
2.มีพื้นฐานเกี่ยวกับการซ่อมคอม ใช้คอม ถ้ารู้มากก็ยิ่งดี  เวลาคอมมีปัญหาก็สามารถเช็คเองได้  โดยที่ไม่ต้องไปเสียเวลาส่งซ่อม หรือโดนช่างฟันราคา หากไม่รู้จริง
3.ศึกษากฏหมายพรบ.คอม  ให้ดี เพราะบางที พวกหมานำจับ มันจะมาหลอกเราง่ายๆ อย่างเช่นว่า   เข้ามาที่ร้านของเรากับตำรวจ  เราขอหมายค้น  มันบอกว่า มาตามพรบ.คอม  มันจะหยั่งเชิง ว่าเรามีความรู้นี้มากน้อยแค่ไหน  ซึ่งจริงๆแล้ว จะต้องมีหมายค้น ไม่ใช้อยู่ดีๆมาผลีผลามค้นคอมพิวเตอร์เราตามใจชอบ   นึกจะยกก็ยกไป  อย่างงี้มันทู่เรศสิ้นดี  คนขอทานยังดูมีศักดิ์ศรีตั้งเยอะ  กับไอพวกมาหากินแบบนี้ วันๆไม่มีอะไรจะทำ  ได้แต่ดูดเงินคนเปิดร้านเน็ท   
4.ต้องรักงานด้านบริการ  เพราะเวลาลูกค้ามีปัญหาต่างๆในการใช้คอม เราจะต้องมีความยินดีที่จะแนะนำเค้า และบริการเค้าเป็นอย่างดี  ไม่ใช่ทำหน้าบอกบุญไม่รับ
5.ทำเลร้าน อันนี้ก็มีส่วน  อย่างเช่น ร้านอยู่หน้าถนนใหญ่ อาจจะเป็นที่ดึงดูดใจคนแก่คนพบเห็นทั่วไป  หรือหากไปเปิดร้านในที่ๆมีร้านเยอะแยะ  ก็ต้องลำบากที่จะต้องแข่งขันกันหลายด้าน  อย่างเช่น  เรื่องราคา  เป็นต้น
6.สภาพในร้าน   จะต้องดูมีสไตล์  เป็นที่สะดุดตาสะดุดใจ แก่ผู้มาใช้บริการ  หรือมีความสะอาด โปร่งสบาย ไม่แออัดจนเกินไป
7.หมั่นติดตามข่าวสารเรื่องราวที่เกี่ยวกับร้านเน็ทอยู่เสมอ  อย่างเช่น  คุณนึกจะลงเกมส์อะไรก็อยากจะลง นั้นก็ไม่ได้  อย่างเกมส์ GTA อันนี้ ผิดเลยทีเดียว
8.ทำลิขสิทธิ์เกมส์ ในร้านให้ถูกต้อง  จะเป็นสิ่งที่ดีกับร้านมากๆ
9.ควรรู้จักเพื่อนร้านเน็ทให้มากๆ มีมนุษยสัมพันธ์ที่ดีกับเพื่อนร้านเน็ทด้วยกัน  ไม่ใช่ว่าตัวใครตัวมัน  คุณอยู่ในอาชีพนี้แล้ว ต้องรู้จักการเกาะกลุ่มกับเพื่อนอาชีพเดียวกัน

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 12:53:22 pm »
ทำใจ ค่ะ  nvm

ออฟไลน์ karakorn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 01:10:47 pm »
เตรียมตังค์ให้เยอะๆเป็นดีที่สุด..จ้างอย่างเดียวใช้เงินฟาดครับ laugh
รับรองรวย(หนี้)แน่นอนครับ ieie

mai8888

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 02:45:36 pm »
เท่าที่อ่านคำแนะนำแต่ละคน
สรุป สั้นๆว่าไม่น่ามาเปิดร้านเกมส์เลยอะ

เอางี้ถ้าไม่รู้จะลงทุนทำไรอ่านเว็บนี้เลยจ้า
มีเงินออม ไม่มีหนี้ รู้จักเก็บ ตามหลักเศษรฐกิจพอเพียง

http://financialopen.blogspot.com/

โปรโมตอีกหละ เขินจริงๆ :-*

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 03:11:40 pm »
ร้านเกมส์ ร้านเน็ต ไม่บูมเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ

เป็นผม ถ้าเป็นผมนะ จะเก็บเงินที่มีไว้ในกระเป๋าและคิดอย่างรอบคอบ ว่าจะทำไรดี โดยไม่คิดถึงร้านเกมส์

ไม่ได้หวงก้างนะครับ แต่เตือนด้วยความหวังดีจริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ noahark

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 07:11:01 am »
 ummขอบคุณทุกคนมากๆคับที่แนะนำ
แต่ผมคิดว่าจะรับซ่อมและขายอุปกรณ์ด้วยอะคับ
พวกพี่ว่าน่าจะไปรอดอะป่าวอะคับแนะนำด้วย
ขอบคุณคับ aha

ออฟไลน์ manuel

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 07:44:11 am »
ทำร้านเกมส์ตอนนี้เสี่ยงพอๆกับขายยาบ้าเลยครับอิอิ ieie

ออฟไลน์ nirutp

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 12:02:48 pm »
ถ้าผมเป็นคุณตอนนี้เก็บเงินไว้ก่อนดีกว่าครับ  เอาไว้ให้ผ่านไปสักปีค่อยคิดใหม่  ขนาดผมไปตามร้านต่าง ไม่ว่าเครื่องแยะขนาดไหนลูกค้าแทบจะไม่มีเลย

ออฟไลน์ nuasocool

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 12:15:00 pm »
-*- เศรษฐกิจแย่มากๆ เลย ^^

ออฟไลน์ songpal

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 01:19:35 pm »
คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า อย่าไปพูดเลยครับ ให้เค้าเจอกับตัวเองดีกว่า เพื่อนเตือนแล้ว ค่าใช้จ่ายบานแน่ๆ เห่อๆ ค่าเครื่อง ค่าลิขสิทธิ์ที่กำลังจะตามมา อื่น จิปาถะ เยอะแยะ

ออฟไลน์ Psychogunss

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 04:47:56 pm »
เซ้งต่อจากผม เลยมั้ยครับ กำลังจะไปขาย ข้าวมันไก่ 4 จาน 100 ไม่ต้องใช้ชีวิตอย่างหวาดกลัวด้วย ครับ

bunnbiin

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2008, 02:08:11 am »
ผมจะเปิดร้านinternetใหม่มีขั้นตอนอย่างไรบ้างคับเอาตั้งแต่เริ่มใหม่เลยนะคับ

ใครก็ได้ช่วยบอกทีจะเป็นพระคุณอย่างแรง

ขอบคุณล่วงหน้าคับ ohoh

เซ้ง ร้านผม ใหม๊.....   ล้อเล่น น๊ะ

อย่าทำดีกว่า    ไปขายหวยใต้ดินเถอะน๊ะ