เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ตอบด้วย  (อ่าน 2048 ครั้ง)

NUTTAPOON

• บุคคลทั่วไป
ผู้รู้ตอบด้วย
« เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 10:21:52 am »
พอดีผมเพิ่งโดนจับเรื่องเกียวกับลิขสิทธ์เพลงและคลิปวีดีดโอลามกโยมีเจ้าหน้าที่มา3คนมาขอตรวจค้นเครื่องผมตอนแรกมาขอดูใบอนุญาติก่อนแต่ใบอนุญาติของผมมีครบหมดคือถูกต้องครบทุกอบ่างแต่ด้วยควายรู้เท่าไม่ถึงการพอเข้าตรวจเส๊จเขามาขอตรวจเครื่องที่ละเครื่องโดยที่เครื่องลูกที่เขาตรวจไปคือไม่มีคลิปเพลงและสื่อลามกเพราะผมก็ระวังไวอยู่แล้วแต่เครื่องที่ผมโดนจับคือเครื่องสวนตัวของผม คือในร้านผมจะแบ่งแยกพื้นที่ส่เวเครื่อนตัวของผมเครื่องที่เข้าจับไปนี้มันอยู่ในพื้นที่สวนตัวของผมและอยู่ข้างที่นอนผม    เอกสารที่เข้าไห้ผมเซ็นผมก็ไม่ได้อ่านเพราะว่าเป็นช่วงเวลาประมาน17. 45 เด็กๆๆมากมายทั้งเรียกทั้งร้องผมเลยไม่ได้คิดอะไรก็นึกว่าเป็นหน่อยงานของ อ. บ. ต. มาตรวจป้ายเสียภาษี ก็เลยเซนไปเลยคับ  ไม่ถึง5นาทีก็ยกเครื่องผมขึ้นรถไปเลยคับพอไปถึงโรงพักก็มาคุยกับผมว่าจะเอา50000บาทผมบอกไม่มีอยากได้ฟ้องเอาคับผมเลยอยากรู้ว่า ที่ผมมีเครื่องสวนตัวมีเพลงมีคลิปเอาไวฟังนี้ถือว่าผิดด้วยหรือคับทั้งที่เครื่องอยู่ในเขตห้องนอนผม คดีนี้ผมปฎิเสษ ทุกข้อกล่าวหาคับ จะไปยอมรับที่ศาลเอาคับ  คดีแบบนี้คัยรู้บอกผมทีคับว่าผมผิดหรือถูกคับ

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: ผู้รู้ตอบด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 10:41:48 am »
ลองไปขอคำปรึกษากับ อ.ไก่ ดูครับ ผมว่าท่านน่าจะมีคำตอบให้คุณนะครับ

http://www.mrkai999.com/
Signature cleanned by Admin

NUTTAPOON

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 11:10:54 am »
ขอบคุนมากคับ

mai8888

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 12:17:30 pm »
เคยอ่านเจอ ถ้าเราไม่ได้เผยแพร่ คือเอาไว้ฟังเพลงส่วนตัวแค่เครื่องเราก็ไม่น่าผิดนะคะ
ลองอ่านกระทู้เก่าๆดูคะ มีคนเคยถามเหมือนกัน