เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีด้วยกับ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ..104 เล่มแรกของโลก( ความจริงและอินเตอร์เนต)  (อ่าน 47637 ครั้ง)

ออฟไลน์ dackula

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
รบกวนสอบถาม เรื่องเวลาที่จะไปรับหนังสือเอง ไปรับตอนไหนได้ครับ ที่ไม่รบกวน อ.บอม
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
รบกวนสอบถาม เรื่องเวลาที่จะไปรับหนังสือเอง ไปรับตอนไหนได้ครับ ที่ไม่รบกวน อ.บอม

ก็มาได้ตลอดหนะหละครับแต่ต้องระบุให้ผมทราบก่อนว่าจะมาประมาณกี่โมงผมจะได้ฝากไว้ให้..พร้อมลายเซ็น..อาจจะฝากไว้ที่ร้าน..อยากทราบจำนวนนิตนึงครับว่ามาซักกี่คน..เพราะหนังสือมันหนักมากๆไม่ม่กำลังพลจะไปแบกขึ้นรถมาจากโรงพิมพ์ :(

ถ้าเอาแต่หนังสือ..อีกไม่นานครับผมพึ่งเดินกลับมาจากโรงพิมพ์ กำลังเข้าเล่มใกล้เสร็จแล้ว...ก็เหลือแต่รอเวลา..ส่วน CD กำลังทยอย Write ให้ ด้วยความเร็ว 4 X เพราะว่า Write เร็วๆมีโอกกาศเสียได้...อดทนรอไปก่อนนะครับยังไงวันนี้ก็ได้รับชัวร์สำหรับผู้ที่มารับด้วยตัวเอง.....ผมต้องเดินไปขับรถตัวเองมาขนซึ่งโรงพิมพ์อยู่ใกล้ๆบ้านกัน..แต่คงเดินแบกกันไม่ไหวหละครับ ฝนก็ตกอีก...รอก่อนนะครับ...เพราะผมต้องแบบกลับมาและก็เซ็นลายเซ็นอีก MR.X ใกล้จะถึงแล้วครับ. :vvv:

ออฟไลน์ สันตินันท์

No.36  ด้วยคนคับ อิอิ
วันนี้ไปที่ร้านคุณบอม เด็กในร้านบอก หาตัวไม่เจอครับ เอิ้กๆ
ไม่เป็นไร รอคุณบอมส่งหนังสือให้ดีกว่า
กำลังเตรียมยกเครื่องใหม่ มาลองวิชาละ

ขอชมร้านจัดได้สวยดีคับผม  กะว่าจะลงทะเบียนเข้าร้านด้วย เห็นมี logbook
ตั้งไว้เรียบร้อย เหอๆ

No.36  ด้วยคนคับ อิอิ
วันนี้ไปที่ร้านคุณบอม เด็กในร้านบอก หาตัวไม่เจอครับ เอิ้กๆ
ไม่เป็นไร รอคุณบอมส่งหนังสือให้ดีกว่า
กำลังเตรียมยกเครื่องใหม่ มาลองวิชาละ

ขอชมร้านจัดได้สวยดีคับผม  กะว่าจะลงทะเบียนเข้าร้านด้วย เห็นมี logbook
ตั้งไว้เรียบร้อย เหอๆ

ก็มาได้ตลอดหนะหละครับแต่ต้องระบุให้ผมทราบก่อนว่าจะมาประมาณกี่โมงผมจะได้ฝากไว้ให้..พร้อมลายเซ็น..อาจจะฝากไว้ที่ร้าน..อยากทราบจำนวนนิตนึงครับว่ามาซักกี่คน..เพราะหนังสือมันหนักมากๆไม่ม่กำลังพลจะไปแบกขึ้นรถมาจากโรงพิมพ์ :(

ถ้าเอาแต่หนังสือ..อีกไม่นานครับผมพึ่งเดินกลับมาจากโรงพิมพ์ กำลังเข้าเล่มใกล้เสร็จแล้ว...ก็เหลือแต่รอเวลา..ส่วน CD กำลังทยอย Write ให้ ด้วยความเร็ว 4 X เพราะว่า Write เร็วๆมีโอกกาศเสียได้...อดทนรอไปก่อนนะครับยังไงวันนี้ก็ได้รับชัวร์สำหรับผู้ที่มารับด้วยตัวเอง.....ผมต้องเดินไปขับรถตัวเองมาขนซึ่งโรงพิมพ์อยู่ใกล้ๆบ้านกัน..แต่คงเดินแบกกันไม่ไหวหละครับ ฝนก็ตกอีก...รอก่อนนะครับ...เพราะผมต้องแบบกลับมาและก็เซ็นลายเซ็นอีก MR.X ใกล้จะถึงแล้วครับ. :vvv:

งั้นขอไปรับพรุ่งนี้ช่วงบ่ายแล้วกันน่ะครับ

:ohoh:     กระทู้ข้างบน ขอโทษด้วยน่ะครับ แบบว่ากดผิดครับ  :ohoh: :pray: :pray:

ออฟไลน์ taddy

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
วันนี้ผมไปรับแน่นอนครับ  ประมาณ 4ทุ่มนะครับ  อยากเจอ  อ.บอมตัวเป็นๆๆมากครับ   :pray:

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
โอยจะเป็นลม หนังสือ 104 เล่ม  เหงื่อแตกเลย

มารับได้เลยครับ  หนังสือ มาแล้ว

0866718705

• บุคคลทั่วไป
 ???555...ไม่รู้ว่าอันดับที่เท่าไหร่แล้วครับ...น้องบอมบ์...

เอาเเป็นว่าสุดแต่น้องจะจัดสรรก็แล้วกันครับ...

เห็นสมควรก็ส่ง...ตามคิวที่น้องพิจารณาก็แล้วกันครับ...

จะรอหนังสือที่เชียงใหม่นี่ล่ะครับ...ทำไงได้...เซอร์เวอร์มันพังน่ะครับ

เพิ่งเปิดเมลตะกี้เอง...ตอนนี้ก็แชร์เน็ตธรรมดา ๆ นี่แหละครับ...

อิอิ....ลูกศิษย์ก้นกุฎิรึเปล่าไม่รู้ล่ะครับ...สงสัยมันจะรอให้เซ็ตผ่านตำรารุ่นแรกเลยม๊าง...555

รถสองเจ เป็นไงบ้างล่ะครับ...ยังขับได้อยู่รึเปล่า...มาตามลิงค์เลยนะเนี่ย...

พอดีน้องโดนจับเรื่องรับเด็กอายุต่ำกว่า 18 น่ะครับ...เลยให้คำแนะนำเค้าไป...ตามนี้...555

รอ ๆ รอต่อไปละกันคร๊าบ...

โอยจะเป็นลม หนังสือ 104 เล่ม  เหงื่อแตกเลย

มารับได้เลยครับ  หนังสือ มาแล้ว

ขอไปรับพรุ่งนี้ บ่ายๆ น่ะครับ

ออฟไลน์ panumas2

• ลูกสาวป่ะป๋าเอง
ผมเลยสุดท้ายป่าวเนี่ย  :slap:

พอดีผมโอน2วัน2สลิปคร๊าบบบพอดีว่าวันก่อนโน้น ประมาณ วันที่ 14 หรือ 15 เนี่ยแหละครับเห็นแค่ 3,999บาทหนะครับ แล้วผมก็โอนวันที่ 17 กยเวลา 09.25น. จำนวน 4,000 บาทไปให้ แล้วมาเจอกระทู้บอกว่า ต่างจังหวัดเพิ่มค่าโอนอีก 50 บาท ผมก็เลยโอน ให้วันที่ 18กย เวลา 07.19 จำนวน 50บาทคร๊าบบบ   อย่าพึ่ง :zzz: น่ะครับ จบแล้ว :umm:

0866718705

???...รายตัวว่าโอนเงินและส่งทางเมลเรียบร้อยแล้วละกันครับ...ตั้งแต่ประกาศเย็นวันอาทิตย์

ตกเช้าวันจันทร์ตอนสาย ๆ พี่ก็ไปโอนเงินให้เรียบร้อยพร้อมค่าส่ง เป็น 4050 บาทจากแบ๊งก์ไทยพาณิชย์

สู่แบ๊งก์กสิกรไทย...จากนั้นกลับร้านก็ถ่ายจากกล้องดิจิตอล...แล้วก็แนบไฟล์ส่งไปทางเมล [email protected]

คืนนั้นได้ (ไก่ย่าง)ห้าดาว...แล้วก็คุยเรื่องรถกับน้อง ๆ

ไม่ได้เข้ามาคืนกับวันก็เล่นเอางง เป็นไก่ตาแตกเนี่ย...555...คล๊าคที่ร้านมานล่มอ่า...

เอาเป็นว่าพี่รอหนังสือที่เชียงใหม่ก็แล้วกันครับ...เพราะถึงอยากมาก็มาไม่ได้อ่า...

ตามนี้ก่อนครับ...ศิษย์ก้นกุฎิรึเปล่า...555...อันนี้ให้น้องพิจารณาเองก็แล้วกัน

ท่าทางเซอร์เวอร์เดิมมานอยากจะให้พี่เรียนจะแย่แล้วกระมังครับ...

นี่ก็แชร์ธรรมดานี่แหละ...

หูย ๆ ขอบ่นให้ฟังอีกหน่อยครับ...มานแจ้งว่าเร้าเตอร์เราเสีย...พอไปซื้อใหม่กับไปเปลี่ยนโปรโมชั่นจากเดิม 4/512 ไปเป็น

2/1 เม็ก เอาไปเอามามานบอกว่าเร้าเตอร์เราไม่ได้เสียอ่า...แต่ว่า...ไม่ยู้...555

แล้วสองพันหนึ่งร้อยบาที่จ่ายไปเนี่ย...จะฟ้องร้องใครได้ไหมเนี่ย...เลยได้เร้าเตอร์มาสำรองหนึ่งตัวก็แล้วกัน...

เฮ้อ...ทำไมงานเข้าเยอะจริงวุ้ย...

555

ไม่ได้เข้ามาวันเดียวเพราะคล๊าคมานล่มอ่า...555...เลยมาเอาตอนตะกี้...

ออฟไลน์ zebome

• ปัญหามีไว้แก้....ไม่ได้มีไว้ให้ทุกข์
No. 37 โห เกือบซวยละพาลูกไปฉีดวัคซีนมา ว่าจะไม่เข้ามาแล้วแต่อดไม่ได้  ???

พรุ่งนี้ ผมจะเข้าไปรับนะคับ ตอนเที่ยงนะคับ คุณบอม ตื่นยัง
จะหอบเอาหลักฐานการโอนเงินไปให้ด้วยเสร็จสรรพ อยากได้ลายเซ็น
ท่านอาจารย์กับมือ  :P   โอนเงินไปให้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 15 คับได้รับการตอบกลับจาก
Maketing สาวสวย แล้วคับว่าจะส่งไปให้ภายใน 3 วัน

แต่ไปรับด้วยตัวเองดีกว่า จะได้ขอลายเซ็น อิอิ

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ

104 เล่ม * 4050 บาท   หาร2   คงยังไม่พอที่จะไปศึกษาต่อที่ต่างประเทศแน่นอน แต่ผมคิดซะว่า ส่งตัวแทนประเทศไทย ไปหาความรู้เอา เทคนิค มาแจกให้คนไทยในวันค้างน้าต่อไป
ปล อย่าไปได้เด็กต่างชาติกลับมานะครับ อย่างไรสาวไทยก็ดีกว่าเยอะ  :vvv: :vvv: :vvv:

• admin
555 ขอบคุณครับ..แต่ผมว่าผมเซ็นไว้พร้อมกับ MR.X ไว้ได้ไม่หมด....กลัวมันจะไม่ Balance นี่สิครับ ลายเซ็นผมคนเดียวไม่ได้แน่ๆ เพราะ เขียนโดย MR.X ...ไว้ถ่ายรูปกองหนังสือมาให้ชมดีกว่าเอามั้ย !!! ยังไม่ได้แกะออกจากถุงเลยครับ เอางี้ เห็นหนังสือลองเอาไปทดสอบกันดูก่อน...เพราะรับรองต้องมีคนหมั่นไส้ พวกผมแน่ๆหละงานนี้  :chuchu: :what: ขอบคุณพี่น้องๆทุกๆคนนะครับ รับรองว่าใช้งานง่ายมากๆเพราะทุกอย่าง.....เอามาจับใส่ให้แบบ สำเร็จรูปมาม่า ขนมกรุบๆ เลยครับ

ออฟไลน์ pusarin

อันดับที่เท่าไหร่ น้อ เรา

rat23

Re: ยินดีด้วยกับ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ..50 เล่มแรกข
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 03:19:17 pm »
แล้ว มีพวกสาย นอก ก้นกุฏิมี ไหมครับ
มีหลายคนบ่นโอนแต่ยังรอ ของอยู่ไม่รุ้ใช้ก้นกุฏิ ป่าวครับ
ถ้าได้เลขมาจะ ให้ แม่ไปเล่นหวย wah ahahaahh

ออฟไลน์ firstgames02

• โซดา..ม่าย..ต้อง..เพ่...
วันจันทร์นี้ต่างจังหวัดจะได้รับทันไม๊ครับ....จารย์ :ohoh:             อยากได้เต็มแก่แล้วนิแทบจะรอไม่ไหว :teary:       
          อยากลองวิชา อิอิอิอิ     :punch:  :sleezy: :sleezy: :sleezy:     

• admin
โอ้ย..ผมนี่สิหนักใจมากๆ ไม่ใช่ว่ารับเงินมาแล้วผมจะเฉยชานะครับ..แต่เนื่องจาก..เป็นงานที่สำหรับคนอื่น..อาจจะง่าย  :urr: แค่ตัดแปะ ให้เด็กไปส่ง EMS ....แต่เนื่องด้วยผมก็ไม่ค่อยจะไว้ใจให้มาทำเท่าไหร่....เพราะกลัวส่งผิด  :nvm: มาทำเอง..ก็เลยยังไม่เสร็จเสียที...คือรวบรวมจำนวนได้ครบแล้วก้ได้ลายเซ็น..MR.X ถึงจะสมบูรณ์

หรือใครไม่อยากรอ..ก็แค่ลายเซ็น...กล่อง Write แผ่น CD มาผิด ( สลับแผ่นกันระหว่าง OS กับ Add On ) หากอยากได้เลยหากว่าไม่เกิน 4-5 ท่านก็สามารถจัดส่งไปได้เลยครับ

บอกตรงๆว่าผมลำบากใจและไม่สะบายใจเลยที่รับเงินท่านมาแล้วผมจะสบายใจนะครับ อย่างที่พี่ข้างบนว่าความฝันผมนี่คงจะสลาย..เสียแล้วกระมัง...
ยังอยากไปอยู่ครับแต่ NO Money ..ไปเรียนก็ต้องใช้หลายบาทอยุ่...นี่ได้แค่ ไม่กี่เทอมในไทย...ซะหละกระมัง....รถก็ไม่มี..เครื่องพัง...ก็เลยไม่โมมันแล้วขับ Standard มันนี่หละ...เอาไว้จบจากนู่นมา.( ถ้ามีโอกาส ) ค่อยว่ากัน...ผมขอตัวไปเขียนลายเซ็นประทับ " ความแรง..คนเดียวก่อนก็แล้วกันนะครับ..." ไม่รู้จะให้ใครช่วยเพราะผมอยู่ตัวคนเดียว...มาเป็นปีแล้วครับ ต้องขออภัยเป็นอย่างสุงครับที่ล่าช้ามากมาย !! :sob:

ออฟไลน์ cybercomnet

• ขอเป็นแค่น้ำครึ่งแก้วที่เติมเท่าไหร่ก็......ไม่เต็ม
โอ้ย..ผมนี่สิหนักใจมากๆ ไม่ใช่ว่ารับเงินมาแล้วผมจะเฉยชานะครับ..แต่เนื่องจาก..เป็นงานที่สำหรับคนอื่น..อาจจะง่าย  :urr: แค่ตัดแปะ ให้เด็กไปส่ง EMS ....แต่เนื่องด้วยผมก็ไม่ค่อยจะไว้ใจให้มาทำเท่าไหร่....เพราะกลัวส่งผิด  :nvm: มาทำเอง..ก็เลยยังไม่เสร็จเสียที...คือรวบรวมจำนวนได้ครบแล้วก้ได้ลายเซ็น..MR.X ถึงจะสมบูรณ์

หรือใครไม่อยากรอ..ก็แค่ลายเซ็น...กล่อง Write แผ่น CD มาผิด ( สลับแผ่นกันระหว่าง OS กับ Add On ) หากอยากได้เลยหากว่าไม่เกิน 4-5 ท่านก็สามารถจัดส่งไปได้เลยครับ

บอกตรงๆว่าผมลำบากใจและไม่สะบายใจเลยที่รับเงินท่านมาแล้วผมจะสบายใจนะครับ อย่างที่พี่ข้างบนว่าความฝันผมนี่คงจะสลาย..เสียแล้วกระมัง...
ยังอยากไปอยู่ครับแต่ NO Money ..ไปเรียนก็ต้องใช้หลายบาทอยุ่...นี่ได้แค่ ไม่กี่เทอมในไทย...ซะหละกระมัง....รถก็ไม่มี..เครื่องพัง...ก็เลยไม่โมมันแล้วขับ Standard มันนี่หละ...เอาไว้จบจากนู่นมา.( ถ้ามีโอกาส ) ค่อยว่ากัน...ผมขอตัวไปเขียนลายเซ็นประทับ " ความแรง..คนเดียวก่อนก็แล้วกันนะครับ..." ไม่รู้จะให้ใครช่วยเพราะผมอยู่ตัวคนเดียว...มาเป็นปีแล้วครับ ต้องขออภัยเป็นอย่างสุงครับที่ล่าช้ามากมาย !! :sob:

ถึงตอนนี้ผมสบายใจแล้วว่าได้ตำรามหาอุต CC มากอดไว้แน่แน่ส่วนจะได้รับตอนไหนก็ตามแต่จะจัดให้ครับผม :vvv: :vvv: :vvv: :vvv:

ถ้าจะขลังจิงต้องมีลายเซ้นของ 2 พระอาจาร์ย BOM&Mr.X นะครับรอไม่นานหรอกครับ  อิอิ :yes: :yes: :yes:

ออฟไลน์ internetworld

• VIP Group
Re: ยินดีด้วยกับ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ..50 เล่มแรกข
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 03:53:04 pm »
ขอโทษนะครับ ใครช่วย Pm มาบอกวิธีสั่งซื้อ หน่อย ผมอ่านแล้วงง ว่าต้องทำยังไงแน่ ได้ NO. กันด้วย // ผมส่งไปหลักกฐานนารโอนวันที่ 17 ทาง Email [email protected]
งง..... :erm:

ออฟไลน์ firstgames02

• โซดา..ม่าย..ต้อง..เพ่...
ถึงยังไงก็ขอเปนกำลังใจให้ จารย์ บอมได้GO IN TER อย่างใจหวัง ถึงหนทางจะลำบาก
ทุกข์เข็ญ และเหนื่อยยากขนาดไหน แต่ "ขอจงอย่าหยุดฝัน"แล้วสักวันฝันนั้นต้องเป็นจริงได้อย่างแน่นอนครับ....ค่อยๆเป็นค่อยๆไปอย่าหักโหมมากละ  จารย์ เดวเครียดแล้วจะ :bah: :fever:
เป็นกำลังใจให้ครับ :vvv: :vvv: :vvv:                    
สู้ๆๆๆๆๆๆๆ            ศิษย์ก้นกุฏิ NO.17    :kiki:

neanjing

กำ  neanjing  งานเข้า ก๊า~~~~บ   :sob:

แต่มีคนช่วยกันแก้ให้ ขอบคุณ  ก๊า~~~~ บ      :kiki: :kiki:

• admin
ขอโทษนะครับ ใครช่วย Pm มาบอกวิธีสั่งซื้อ หน่อย ผมอ่านแล้วงง ว่าต้องทำยังไงแน่ ได้ NO. กันด้วย // ผมส่งไปหลักกฐานนารโอนวันที่ 17 ทาง Email [email protected]

เฉพาะ 50 Special ไงครับ แต่ผมคงทำไม่ทันแล้วครับ..ไม่เป็นไรไว้ค่อยมาจับฉลากกันอีกทีตอนแรกที่ กำหนดไว้เรื่อง No.นี่ไม่มีอะไรหรอกครับแค่เพื่อที่ว่ากัน Copy ...แต่ตอนนี้ไม่รุ้จะพูดยังไง..รู้สึกเป็นปลื้นที่มีคนสนใจ..กันเข้ามาเยอะพอสมควร...แต่ก็คงอีกนานหละกระมังกว่าจะได้ไป..เพราะต้องมาหารสองกับ MR.X อีก..อีกอย่างลองถามคนในนี้ดูนะครับว่าใช้ได้จริงๆหรือเปล่า...เข้าใจว่าเงินไม่ใช่น้อยๆ ...หลายพันบาท เกือบหมื่น..ใครอยู่ๆจะมาโง่โอนให้ผมก่อนจริงมั้ยครับนอกจากแฟนพันธ์แท้

เอาเป็นว่าเย็นวันพรุ่งนี้..ผมจะรบกวนให้คุณ มลสิชา มาช่วย เพราะเป็นงานง่ายๆ Working Women ทำน่าจะเร็วกว่าผมทำเองเป็นสิบเท่า..แค่เซ็นชื่อ..ผมยังเซ้นไม่หมดเลย ..สั่งพิมพ์มาทั้งหมดตอนี้ก็ 100 เล่ม.....ขอบคุณๆๆ และ ขอบคุณมากครับ..หากพ้นช่วงวุ่นๆนี้ไปได้ Feed backkตอบกลับมา OK ผมจะได้เริ่มลุย VOL .2 VOl. 3 และอีกเยอะ..เท่าที่รอยหยักในสมอง..ยังคงจำได้อยู่จะยัดๆๆๆมาใส่หนังสือให้หมดเป็นตอนๆแบบนี้ชอบมั้ยครับ !! :what:

• admin

โทรเข้ามือถือผมเลยครับ..ที่ผมไม่อยากลงรายละเอียดเอาไว้ก็เพราะนี่หละครับสาเหต วุ่นวายจนตาลาย..e-mail ตัวเอง บางท่านย้ำหลายรอบมาทั้งแนบไฟล์มาและไม่แนบไฟล์มา.. :dizzy: :dizzy:

• admin
ลูกศิษย์คนใหนที่มารับหนังสือไปแล้ว ทดลองดูแล้ว ได้ผลอย่างไรก็มา แจ้งให้ทราบกันด้วยนะครับจะถ่ายรูปหนังสือมาให้ชม..แกล้งเพื่อนๆ  :slap: โอะลื่มไป..แหะๆ ว่าส่งให้ไม่ทันชัวร์วันอาทิตย์ไปรณีรย์ ปิดทำการต้องเลยไปวันจันทร์ โอ้ยกลัวโดนรุมตื้บ :erm:

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
ลูกศิษย์คนใหนที่มารับหนังสือไปแล้ว ทดลองดูแล้ว ได้ผลอย่างไรก็มา แจ้งให้ทราบกันด้วยนะครับจะถ่ายรูปหนังสือมาให้ชม..แกล้งเพื่อนๆ  :slap: โอะลื่มไป..แหะๆ ว่าส่งให้ไม่ทันชัวร์วันอาทิตย์ไปรณีรย์ ปิดทำการต้องเลยไปวันจันทร์ โอ้ยกลัวโดนรุมตื้บ :erm:

ลูกเพ่  วันเสาร์ เปิดครึ่งวัน  :erm:

• admin
เดี๋ยวผมว่าใกล้แตะ 100 ผมคงต้องขอ เบรคไว้ก่อน..ก่อนที่มันจะมั่ว ไปกว่านี้  :dizzy: อยากจะให้ถึงมือคุณลูกศิษย์ ที่อุตสาห์สนับสนุน webmaster Go Inter นะครับแต่คงอีกนานตอนนี้ไปได้แค่..เห็น..ล้อเครื่องบิน..แหะๆ ..
เดี่ยวผมจะประกาศให้ทราบเมื่อครบ 100 ท่านแรกก็แล้วกันนะครับเพราะคงพิมพ์เพิ่มอีกแต่ ก็ต้องสั่งทำปก เพิ่มขึ้นมาอีก รวมถึง CD ด้วย..เพื่อให้ทุกคนได้ หนังสือพร้อม CD อย่างทัดเทียมกัน...ให้สมราคาหน่อย...ไม่งั้นเสียชื่อหมด....

ขออภัยด้วยนะครับเพราะไม่ใช่อาขีพผมงานกล้วยๆแบบนี้แต่คุณๆเชื่อไหมว่างานจุกจิกๆแบบนี้ผมเนี่ยเกลียดโคดๆๆ :wah: :teary:

• admin
ลูกเพ่  วันเสาร์ เปิดครึ่งวัน  :erm:

ok ทดลองแล้วมาโชว์ค่า ping ให้เพื่อนๆดูหน่อยจะเอา setup ใช้งานจริงก่อนก็ได้แล้วค่อยมาทำความเข้าใจกับมันถึงที่มาและที่ไปทำไมถึงมาเป็นแบบนี้ๆๆ อะไรอย่างงี้อะครับ แล้วก็อยากทราบว่าที่เขียนไปมีตกหล่นตรงใหนอีกหรือเปล่า....หวังว่าคงไม่ทำให้ผิดหวังนะครับ...อาจจะไม่ Perfect ...แต่ก็ทำอย่างสุดความสามารถแล้วหละครับคนไม่เคยอ่านหนังสือแบบนี้ต้องมาทำหนังสือให้คนที่ชอบอ่านหนังสือ...ไปทำแบบ เหมือนทำลง Computer หรือ พิมพ์ลงเวป...นี่มันต่างกันเอาเรื่องเหมือนกันนะเนี่ย ขนาดเนื้อๆยังหนาแบบนี้เล่มหน้าต้องเอาให้บาง...กว่านี้...คือเน้นเอาไปแล้วไปดัดแปลงเพิ่มเติมต่อได้เลยนะครับสำหรับลูกศิษย์ ทุกๆคน
...อาจารย์ได้มอบเคล็บวิชา รวมกันให้ถึง 2 สำนัก...นี่คงเป็นอะไรที่เรียกได้ว่า โอกาสแบบนี้คงมีแค่ครั้งเดียวเท่านั้น !!!

ยินดีด้วยครับ
MR.BOm
MR. X

Mr.X

ลืมถ่ายรูปคนที่ได้รับเล่มแรกไป  :(

เศร้าปาย

วันหลังมาถ่ายใหม่ได้มั้ย อิอิ

• admin
เปิดบอร์ดให้คุณลูกศิษย์แล้วนะครับ

Board ห้องแนะแนวและวิจัย นำเสนอ : http://www.siamcafe.net/board/index.php/topic,21676.0.html

เฉพาะลูกศิษย์ในตำรา 2 สำนัก..

• admin
ลืมถ่ายรูปคนที่ได้รับเล่มแรกไป  :(

เศร้าปาย

วันหลังมาถ่ายใหม่ได้มั้ย อิอิ

เอาหวะ X พี่ลืม กำ Slip ก็ลืมทวงอีก  :wah: แต่ไม่เป็นไรลูกศิษย์เราน่ารักทุกคน.. :P คราวหน้า ...คนอื่นห้ามลืมเด็ดขาดนะรู้มัย อาจาร์ยไม่ทวงนี่ไม่ใช่อะไรหรอกนะ โด่ ...( ก็แค่ลืมทวง  :shy: )

เพราะฉนั้นอย่าลืมท้วงอาจารย์ด้วยนะรู้มั้ยวันนี้ไม่มีใครมารับแล้วนะ

• admin
ข่าวดีครับท่าน.!!!!!!!!!1 พรุ่งนี้เอ้ยวันนี้แล้วสิ วันเสาร์ ...คุณ มลสิชา..ฝ่ายการขายและการตลาด ( ชั่วคราว )

รับปากว่าจะมาข่วยครับ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ได้มือโปรทางด้านนี้มาช่วยแล้ว...อิอิ :love: :pray: โอ้ยสวรรค์โปรดแล้ว VOyyyyyyyyy อุ้บลืมไป คุณลูกศิษย์เห็น..อะอะ :blabla:

บอกให้ไปนับเลขไงนี่ยังไม่ถึง 50 เลยไปเข้าคิวต่อใหม่ ให้ no มัน run ให้เข้าที่ Post ใน Board ลับเฉพาะ ลูกศิษย อาจารย์ที่จัดไว้ให้แล้วด้วยหละกัน...จะไปนั่งดู

ผมกะ Mr.Xมีหน้าที่ผลิตปั้ม CD + เขียนลายเซ็น...ยังไงๆพรุ่งนี้ต้องใส่ซองบรรจุพร้อมส่งวันจันทร์..
แต่เน่องจาก งานเข้านิดหน่ยอ Write CD ผิดปก...แหะๆ เพื่อไม่ให้เป็นการสับสน ....7 คนสุดท้าย  คงต้องรอต่อไปแต่ไม่นานเกินรอครับ
เพราะ.....ว่า..คงไม่มีทางที่ผมจะทำราคาแบบนี้มาขายแน่นอนอิอิ เป็นไงเนียนมั้ย..แต่ทุกอย่างทำจากออกมาจากใจจริงๆ..ไม่มีกั้กไม่มีเม้ม..ให้กันแบบเปลือยกายได้เลย  :gum: ..หึๆไม่ใช่หน้าเลือด,...แต่เขียนไว้ให้แบบหมดใส้หมุดพุงสำหรับ Load balance ...คิดเสียว่า..ผมจะได้ไปเรียนต่อจบแบบในตำรา..อาจจะหาอะไรดีๆแบบนี้มาสร้างสรรค์อีก.... :clap: :clap:

อยากรุ้ว่า work มั้ย ดีจริงอ้ะเปล่า ถามเพื่อนๆเรากันเองในหมูแล้วกันนะ อาจารย์ขอรอฟังอย่างเดียวแพราะคงไม่ต้องถามไม่ต้องตอบอะไรกันอีกแล้วเพราะมีคุ่มือ หัดขับ เล่มหนาขนาดอะนะ ฟาดหัว a Dog แตกแล้วกัน 5555 ไปหละไปแจกลายเซ็นต่อให้หมด ครบ104 เล่ม
 :clap: :clap: ขอบคุณทุกๆคนที่อุตหนุน คัมภีร์ จากพวกเรา

ขอให้ความแรงแบบ Load Balance 254 เส้นโดยใช้ Lan Card 3 ใบ !!!! + ปลาหมึกย่าง Turbo คู่ + กบ งานเข้าผัดพริกไทยดำ เผ็ดสมใจอยาก..!!!
แรงแซง 2JZ-GTE ไปเล้ยยยยยยยคุณลูกศิษย์..! :punch:
จากใจ

[email protected]
[email protected]

ออฟไลน์ WIJIT PONGAM

NO.1  kenjinco

NO.2  kucyder

NO.3 neanjing

NO.4 viboonsak

NO.5 iceworld  

NO.6 วอร์มอัพ เน็ต

NO.7 snoopyja

NO.8 dackula

NO.9 pok123

NO.10 taddy

NO.11 Mnet

NO.12 Star@NightFall

NO.13 cefiros

NO.14 hardwingx

NO.15 isra

NO.16 noonoi23557

NO.17 ZoDaMaiTong

NO.18 apple123

NO.19 kirtza

NO.20 solossak

NO.21truelife

NO.22           o2mini111

NO.23 skung22

NO.24 topkomsun  

NO.25 suri

NO.26 cybercomnet

NO.27 -=BeNtO=-

NO.28 isra

NO.29 redtower

NO.30 kakalot10

NO.31 Alexiart

NO.32 aium00

NO.33 manow   <<<  ยังม่ะใช่ก้นกุฎิ อ่ะ

NO.34 Njhispeed

NO 35 pfreedom
NO.36 suntinun
NO.37 zebome

ตรวจสอบดูแล้ว ไม่ทราบว่าถึงลำดับไหนแต่เท่าที่เห็น ของผมน่าจะเป็น ลำดับ
NO.38   นะครับ จะรอรับหนังสือที่อุบลราชธานีนี่ล่ะครับ.

• admin
ใครยังขาดดาวมาๆ :punch:id VIP ใช้ไม่ได้นะครับ รบกวนสมัครใหม่ด้วยครับผม..

innocenze

ไปรับเอง เช้าวันที่  20  กันยายน ไปรับได้กี่โมงครับ ^^  ส่งเมล์ตอบกลับไปแล้วว่าจะเข้าไปรับด้วยตัวเองครับ สำหรับ innocenze แอ็ดhotmail.com  จะได้ไม่เหนือยพี่บอมแล้วก็พี่ไปรษณีย์เค้า :yes:

ออฟไลน์ taddy

ไปรับ มาแล้วครับ พอเห็นหนังสือก็ถึงบางอ้อ :aha: ว่าทำไมถึงนานจัง กะจากสายตา น้ำหนักประมาณโลก่าๆๆ :laugh:  อัดแน่นไปด้วยเนื้อๆๆจริงๆๆครับ ละเอียด ชนิด ที่เรียกว่า :P ทรายเรียกพี่ สุดยอดครับ อ.บอม
อ่านทฤษฎี มาครู่ใหญ่ คราวนี้ก็ลงมือ ปฎิบัติละครับ  :yes: ขอบคุณครับสำหรับหนังสือดีๆๆ ตำราเล่มต่อไป ผม
ขออุดหนุนเป็นคนแรกอีกนะครับ :pray: ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ o2mini111

ต่างจังหวัดได้คง วันพุธ หรือพฤหัสแน่ๆๆ :kiki:

• admin
ไปรับ มาแล้วครับ พอเห็นหนังสือก็ถึงบางอ้อ :aha: ว่าทำไมถึงนานจัง กะจากสายตา น้ำหนักประมาณโลก่าๆๆ :laugh:  อัดแน่นไปด้วยเนื้อๆๆจริงๆๆครับ ละเอียด ชนิด ที่เรียกว่า :P ทรายเรียกพี่ สุดยอดครับ อ.บอม
อ่านทฤษฎี มาครู่ใหญ่ คราวนี้ก็ลงมือ ปฎิบัติละครับ  :yes: ขอบคุณครับสำหรับหนังสือดีๆๆ ตำราเล่มต่อไป ผม
ขออุดหนุนเป็นคนแรกอีกนะครับ :pray: ขอบคุณครับ
:smoke: บอกแล้วไงว่าเอาให้ :rose:บ้ากันไปเลย  :dare:

ออฟไลน์ -=BeNtO=-

• 2R Group
    • àÎéÂæ ÍÂèÒ¤ÅÔ꡹Ð
น๊อค ครับ ป๋ม

จัดเรียงรายชื่อเสร็จ ตาลายครับ

นอน ทุ่มนึง ตื่นมาอีกที 6 ครึ่ง  จะรอบเลยคร้บ

เดี๋ยวป๋มไปเอาประมาณ 9-10 โมงนี่แหละคร้าบ ม่ะมีใครเฝ้าร้าน

:(

โทรไปม่ะมีคนรับ ม่ะกล้าไป แฮะๆ

ออฟไลน์ cefiros

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เอาหวะ X พี่ลืม กำ Slip ก็ลืมทวงอีก  :wah: แต่ไม่เป็นไรลูกศิษย์เราน่ารักทุกคน.. :P คราวหน้า ...คนอื่นห้ามลืมเด็ดขาดนะรู้มัย อาจาร์ยไม่ทวงนี่ไม่ใช่อะไรหรอกนะ โด่ ...( ก็แค่ลืมทวง  :shy: )

เพราะฉนั้นอย่าลืมท้วงอาจารย์ด้วยนะรู้มั้ยวันนี้ไม่มีใครมารับแล้วนะ

พี่ Bom พี่ X ต้องขอโทษด้วยจริง ๆ ครับ ดันลืมให้ slip 55+ :gum: ตื่นเต้นไปหน่อยครับ รับคนแรก ไว้จะแวะเอาเข้าไปให้นะครับ..
พอดีเมื่อวานฝนตก รถหย่างติด..แถมนัดเพื่อนไว้ด้วย เลยไม่ได้ย้อนกลับไปให้น่ะครับท่านอาจารย์ ต้องขอโทษด้วยครับ
เนตที่ร้านแรงจริง ๆ ครับ ลองเล่นระหว่างรอรับคำภีร์ CC มาแล้ว เครื่องแทบไม่ว่างเลย ลูกค้าตรึมอ่ะ.. :ieie: เกือบหาที่ลงม่ะได้..

ออฟไลน์ pusarin

ขอดาวหน่อยครับ ได้หนังสือแล้ว

kenjinco

เสียดายจัง ไม่ได้ไปรับด้วยตัวเอง  :teary:  อยู่ต่างจังหวัดต้องรอ รอ รอ อย่างเดียว    :(

0866718705

??? มาแจ้งคุณบอมย์ กับ คุณเอ็กซ์ และ คุณมณสิชา ด้วยครับ...

พี่ได้รับเมลยืนยันเรียบร้อยแล้ว...จัดส่งต้นสัปดาห์หน้า(หรือที่จะถึงนี่)แหละ...

เฮ้อ สามที...โล่งอก...รอต่อไปครับ...พุธ หรือ พฤหัส คงจะถึง...

ขอบคุณทุกท่านครับผม

ออฟไลน์ hs8kby

ส่งสลิปทางเมลล์แล้วนะครับ

ออฟไลน์ -=BeNtO=-

• 2R Group
    • àÎéÂæ ÍÂèÒ¤ÅÔ꡹Ð
ไปรับมาแล้วครับ หนังสือ หุหุ

ใหญ่มากมาย

แต่จะบอกว่าค่าหนังสือก็ไม่ได้ ต้องเป็นค่าความรู้ซะมากกว่า

ละเอียดยิบ

เอาเป็นใครทำไม่ได้ นี่ต้องลงโทษตัวเองแทนแล้ว หุหุ

:vvv:

• admin
น๊อค ครับ ป๋ม

จัดเรียงรายชื่อเสร็จ ตาลายครับ

นอน ทุ่มนึง ตื่นมาอีกที 6 ครึ่ง  จะรอบเลยคร้บ

เดี๋ยวป๋มไปเอาประมาณ 9-10 โมงนี่แหละคร้าบ ม่ะมีใครเฝ้าร้าน

:(

โทรไปม่ะมีคนรับ ม่ะกล้าไป แฮะๆ
ขออภัย TKO ไปนึงยก ตืนได้นานแล้วพอดีว่นุเรื่องจัดส่ง..หนังสือคัมภีร์ ให้พวกท่านอยู่ใครว่างจะมารับก็มาได้เลยครับ

ออฟไลน์ Mnet

อ.บอม
 Mnet ก้นกุฏิNo.11 มารายงานตัวตามที่อ.บอมสั่งไว้แล้ว แสกนสลิปไปให้แล้ว รอตอบกลับอยู่ครับ

• admin
อ.บอม
 Mnet ก้นกุฏิNo.11 มารายงานตัวตามที่อ.บอมสั่งไว้แล้ว แสกนสลิปไปให้แล้ว รอตอบกลับอยู่ครับ

แจ้งเปลี่ยน e-mail ใหม่ไปแล้วเด้อ เป็น [email protected]

ออฟไลน์ pok123

:yes: รอ ครับ รอหนังงสืออยู่นะครับ ขอบคุณครับ อาทิตย์หน้าถึงใช่ปล่าวครับ อ. Bom ครับ

• admin
:yes: รอ ครับ รอหนังงสืออยู่นะครับ ขอบคุณครับ อาทิตย์หน้าถึงใช่ปล่าวครับ อ. Bom ครับ
ขึ้นอยู่กับว่าวันนี้คุณมลสิชา ทำให้ได้หมดเลยหรือเปล่าแต่คาดว่า มือโปรด้าน ออร์แกไนซ์มาเอง ไม่น่านานครับวันจันทร์จะส่ง EMS ไปให้ทุกๆคนเลยงานนี้ต้องขอขอบคุณ คุณ มลสิชา ด้วยคร้าบบบบบบบบที่มาช่วย :love: :pray:

ออฟไลน์ ธุวานันท์

• รักเธอประเทศไทย

ออฟไลน์ ธุวานันท์

• รักเธอประเทศไทย
 :$$:รอเหมือนกันอิอิ :shy:

ออฟไลน์ Mnet

อ.บอม
Mnet No.11 รายงานตัวตามอีเมล์ใหม่แล้ว คงไม่พลาดนะปกทองครับ

โอนเงินไปแล้วนะครับรอการยืนยันทางคุณบอมครับ

ออฟไลน์ TJ DaForce

• The rain is not fall all the day. ~*
Re: ยินดีด้วยกับ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ..104 เล่มแรกข
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 09:52:41 am »
เวนกำ..ส่งไปผิดเมลป่าวเนี่ย..
ก้อตอนที่ส่งแรกมันเปน [email protected]
มาอ่านอีกทีเปลี่ยนเมลซะงั้น -*-

โดนไซโคตั้งแต่โทไปวันนั้น..กว่าจะหาเวลาออกจากร้านไปโอนได้.. - -"
50เล่มแรกคงไม่ทัน..1ใน100ก้อยังดี (ทันมั้ยเนี่ยT_T)

รอการตอบรับอย่างใจจดใจจ่อ....แงงงงงงงงงง ~*

:-*  :-*  :-*

ส่งสลิปทางเมลล์แล้วนะครับ

ผมส่งสลิปATMไปตั้งแต่บ่าย 2แล้วนะครับ คนส่งหลังผมทำมั้ยได้VIPแล้วละครับ ช่วยส่งเมลล์มายืนยันผมหน่อยครับ  

ออฟไลน์ torrez111

• ผีกาก้า
  • AMD X2 4200+
ผมก็โอนและส่งสลิปไปตั้งแต่ 10.30 น จะทัน100 เล่มแรกมัยครับ   (ขอให้ทันเถอะ...... :ohoh:)
คุณบอมช่วยยืนยันด้วยครับ อยากเป็นศิษย์ก้นกุฎิ
ป.ล.น่าจะเพิ่ม special อีกสักนิดนะครับ สงสารคนใฝ่รู้แต่มาทีหลัง หนังสือดีๆๆๆ  :clap: :clap:อย่างนี้ใครๆๆก็อยากได้ครับ
เพราะไม่มีขายในท้องตลาด และเขียนจากประสบการณ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ Corner@Net

รอ....อย่างมีความหวัง  :pray:

ออฟไลน์ noonoi23557

• คนไทยรักประเทศไทย
สวัสดีครับ อ.บอม

อยากทราบว่าพรุ่งนี้ถ้าผมจะไปรับหนังสือจะไปได้กี่โมงครับ
คาดว่าผมจะไปช่วงบ่ายครับ

จริงๆแล้วจะไปวันนี้ครับ แต่ไม่มีคนเฝ้าร้านครับ เลยไม่ได้ไป

ถ้ายังไงรบกวน พี่บอมด้วยนะครับ
จาก ลูกศิษย์ก้นกุฏิ NO. 16  noonoi23557   :clap:

Mr.X

อ. แบบผมใจดีงับ แจก F ง่ายๆ

:P

ปล มี ปัญหาอะไรเกี่ยวกับ cc สำหรับคนที่ได้คู่มือไปแล้ว โพสในบอร์ดเลยนะครับ

มีบางคนโอนตังมา พร้อมกับขอ windows V4 แถมไปด้วย

อิอิ จัดไป

อาจารย์สู้ๆ ขอv4 ด้วยคนจิ :teary:

ออฟไลน์ Corner@Net

ขอเป็นด้วยคนคับ  :pray:

ออฟไลน์ begita72

• ปี 1 เทอม 2
 :kiki: รายงานตัวครับ ขอบคุณอาจารย์บอมมากครับ เดี๋ยวจันทร์นี้จะไปลองลงใหม่ทันทีเลยครับ  :kiki:

• admin
คืนนี้ผมต้องนอนเร็วเพราะพรุ่งนี้เข้าต้องตื่นเช้ามา.รอคุณมลสิชา มาจัดการ..และจัดส่งพร้อมเช็คเอกสารทั้งหมด เธอเป็นมือโปรของจริง...และเป็นออร์แกไนซ์ มืออาชีพของจริงเพราะฉนั้นพรุ่งนี้ทุกอย่างต้องพร้อมหมด หรืออาจจะไม่ครบ 100 เล่มก็ไม่เป็นไร...เพราะต้องรอคนคิดหนัก.. :sleezy:

ยังไงจะถ่ายภาพบรรยากาศมาให้ชมกันนะครับไปหละ :zzz: :zzz: :zzz:

คุณบอมครับทำมั้ยผมยังไม่ได้รับการยืนยันทางอีเมลล์เลยละครับ ผมส่งสลิปไปตั้งแต่ตอนบ่ายโมงแล้วครับยังไงช่วยดูให้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ จากภูเก็ตครับ

No.8   ได้รับหนังสือแล้วครับ     :kiki: :kiki:

ออฟไลน์ mis

• MAX Internet Station
ถึง No. เท่าไรกันแล้วครับ

คาดว่าจะเป็น No.39 ผมจองนะถ้าใช่  :vvv:

ออฟไลน์ pok123

:yes: เตรียม เครื่อง ลง CC ไว้ที่ร้านแล้วครับ รอหนังสือเรียน จะได้ทดสอบความร้อนแรงของวิชา หุหุ :ieie:

ออฟไลน์ แมลงเม่าเหงาใจ

• ร้าน Pc.Com [ Pc.Computer Internet & Games ]
ผมส่งหลักฐานไปวันที่ 17จาได้ของปามานวันหนายอ่ะค๊าบ

ยังมะมีเมลตอบกลับมาเรยอ่ะงับ

เมื่อวานไปรับหนังสือมา ได้มาก็จัดการลงโปรแกรมตามหนังสือคู่มือ
ขอบอกว่า สุดยอดจริงๆ คับ ผมไม่มีความรู้ด้าน ลินงลินุกไรเลย
สุดท้ายก็ลงจนสำเร็จ หนังสือละเอียดดีมากๆคับ
ขอบคุณอารมณ์บอมมากๆคับ ภูมิใจด้วยร้านของเรา
เราลงเอง อิอิ :yes: :yes: :yes:
จะติดตามเล่มตอ่ไปนะคับ อ.บอม +อ.X

คุณบอมครับช่วยบอกทีมงานยืนยันผมทางอีเมลล์ด้วยนะครับ ผมส่งเมลล์ไป 3ครั้งแล้วครับ ไม่ช่ายจะรีบคุณบอมนะผมเพียงอยากสอบถามว่าเมลล์ผมไปถึงมั้ย ขอบคุณครับ

จารอดูภาพถ่ายน่ะครับ ท่านอาจารย์ :dang:

รอตั้งแต่เมื่อวานเที่ยงตอนนี้ยังไม่ได้รับการยืนยันจากอีเมลล์ครับ 

ออฟไลน์ wiwat

อ่า ผิดที่  :what:

ออฟไลน์ แมลงเม่าเหงาใจ

• ร้าน Pc.Com [ Pc.Computer Internet & Games ]
ขอเป็น No.50 เรยได้ไม๊งับ อิอิ โอนเงินปายวันที่17ง่ะของดีจาถึงม่าไหร่คับ

Mr.X

รอตั้งแต่เมื่อวานเที่ยงตอนนี้ยังไม่ได้รับการยืนยันจากอีเมลล์ครับ 

ตามงานให้แล้วครับ อ บอม เค้าอยู่ข้างนอก  ผมได้เมล์แล้ว Don't worry be happy

Mr.X

เมื่อวานไปรับหนังสือมา ได้มาก็จัดการลงโปรแกรมตามหนังสือคู่มือ
ขอบอกว่า สุดยอดจริงๆ คับ ผมไม่มีความรู้ด้าน ลินงลินุกไรเลย
สุดท้ายก็ลงจนสำเร็จ หนังสือละเอียดดีมากๆคับ
ขอบคุณอารมณ์บอมมากๆคับ ภูมิใจด้วยร้านของเรา
เราลงเอง อิอิ :yes: :yes: :yes:
จะติดตามเล่มตอ่ไปนะคับ อ.บอม +อ.X

โอ้ว สอบผ่านแล้ว 1 คน

ให้ 95/100 เพราะไม่ได้รายงานผลว่าเป็นไงบ้าง เร็วไหม อะไรแบบนี้

:P