เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องด้วยภาพ ผู้ใดพบเห็น 2 โจรในVDO กรุณาแจ้งทางเจ้าหน้าที่ตำรวจจับกุมได้เลยครับ  (อ่าน 20028 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net

พอดีวันนี้ร้านผมโดนขโมย RAM 512 Kingston 1 ตัวกับ256 1 ตัว ในเครื่องเดียว กัน เป็นบุคคลในภาพมี VDO หลักฐานชัดเจน ผมได้นำหลักฐานไปแจ้งความดำเนินคดีและออกหมายจับ 2 โจร โฉดนี้ไว้เรียบร้อยแล้ว พอมาไล่เช็คเครื่องทั้งร้าน สรุปโดนไป 3 เครื่องครับ RAM 512 MB Kingston และคาดว่าน่าจะเป็นโจรกลุ่มเดียวกันกับอีกหลายๆร้านที่เคยโดนขโมยไปหากคุ้นๆหน้า หรือมีเบาะแสกรุณาแจ้งมาด้วยครับเพื่อจะได้ให้เป็นบทเรียนราคาแพงสำหรับโจรหรือมิจฉาชีพพวกนี้ 

ร้านใหนเคยโดนขโมยลักษณะนี้สังเกตหน้า 2 ตัว Here  >:( นี้ไว้ให้ดีนะครับ  >:( >:(

มาชม VDO ดูกัน และให้ระวังตัวไว้ด้วยนะครับเจอเมื่อไหร่กรุณาแจ้งที่สน .ห้วยขวางหรือเบอร์มือถือของผม 01-2433400 หรือหากเหยียบผ่านหน้าร้านผมเมื่อไหร่เตรียมตัวโดน....ก่อนส่งให้ตำรวจ
เพื่อดำเนินคดีให้ถึงที่สุด
ข้อหาลักทรัพย์

ดูกันจะจะ ผมตัดต่อ เฉพาะตอนที่มันขโมยเพื่อให้สะดวกในการดูนะครับ

[wma=640,480]http://www.siamcafe.net/image/hack/hackram.wmv[/wma]

หรือจะดาวน์โหลดไปดูที่เครื่องก็

ดาวน์โหลดไฟล์วิดีโอ หัวขโมย คลิ้กที่นี่ครับ ( 19 Mb )

อันนี้ภาพนิ่ง

ภาพนี้ล้วงกันจะจะ เห็นกันเต็มๆ มืออีกคนดูต้นทาง 

ภาพนี้ถูกบันทึกเอาไว้ด้วยกล้อง ที่มีระบบ อินฟาเรด จึงมองเห็นภาพในที่มืดได้ โจรคงคิดว่ากล้องไม่น่าเห็นภาพได้ ( เพราะร้านผมปกติเปิดไฟ แบบ ดาวน์ไลน์อยู่แล้วไม่ค่อยสว่างเท่าไหร่จึงจำเป็นต้องใช้กล้องที่มี อินฟาเรต )

ผู้ใดพบเห็นกรุณาแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับหรือหากพบเห็นก็แจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.ห้วยขวางจับได้เลยครับ กับ พนักงานสอบสวน
ร.ต.อ. ณรงค์ ม่วงทอง

เบอร์โทร สถานนีตำรวจห้วยขวาง
02-2760447-9
02-2772629

rosictee

• บุคคลทั่วไป
ผมก็เคยโดน แต่ไม่ใช่ 2 ตัว hia นี้  >:(

tatong

>:(มาอีกแล้วเหรอ ไอ้พวกขโมย ram เจอเมื่อไหร่ต้องกระทืบให้ตายคาตีนน ผมก็เคยโนไป 3 ตัว เหื้ยจิงๆๆไอ้พวกนี้ >:(

auzzu

ขอให้จับ โจรได้ไวไว ครับ ::)

BotCfe

มันกล้าจิงๆๆโจรสมัยนี้ ขโมย ซึ่งๆๆ หน้า อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล  >:(

0051byte

ขอให้มันโดนจับด้วยเทอนนน  สาธุ

.::: Wath :::.

ไหงมันล้วงได้ง่ายขนาดนั้นอ่ะ  :o

chaimunee

พวกมันหากินกันง่ายดีจังเลยไอพวกนี้

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
เวนกำ ขอให้จับโจรได้เร็วๆ นะครับ  :'(
Signature cleanned by Admin

Naei

ทำไมล้วงง่ายจัง ไม่มีอะไรปิดเหรอครับ

vincent

เยี่ยมครับ แจ๋วมากพี่ อย่าปล่อยให้ลอยนวลน่ะครับ

siamcafe3

แล้วเด็กเฝ้าร้านทำไรอยู่ เวลามีลูกค้าเข้ามานั่งในลักษณะนี้ หรือเดินไปเดินมาในร้าน ไม่สังเกตุหรือถาม
หน่อยหรือว่าจะเล่นหรือเปล่า เดินเข้ามาหาxxxมึงหรอ
เป็นพวกเดียวกันรึเปล่า ต้องไล่ออก >:(

จากบี

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
แล้วเด็กเฝ้าร้านทำไรอยู่ เวลามีลูกค้าเข้ามานั่งในลักษณะนี้ หรือเดินไปเดินมาในร้าน ไม่สังเกตุหรือถาม
หน่อยหรือว่าจะเล่นหรือเปล่า เดินเข้ามาหาxxxคุณหรอ
เป็นพวกเดียวกันรึเปล่า ต้องไล่ออก >:(

จากบี

ใจเย็นเจ๊ เด็กเฝ้าร้านตอนนั้นไม่อยู่ที่โต๊ะ ไม่รู้หายหัวไปใหนไม่ต้องห่วง" จับหาร "หมด เพราะถือว่าเลินเล่อต่อหน้าที่

ตอนนั้น ตี 2 กว่าๆ ได้ ที่ล้วงง่ายเพราะ เคสเป็นรุ่น ทีมีฝาปิดด้านหน้าซึ่งเตะ ทีเดียวก็หลุดแล้ว เลยหยิบไปได้เครื่องนั้นมี RAM 256 * 2 ตัว 512 1 ตัว มันหยิบ ไปได้ 2 ตัว

หลังจากมาเช็คทั้งร้าน ก็พบกว่า ก่อนหน้านี้โดนไปก่อนแล้ว 512 mb อย่างหละเครื่อง สรุปแล้วโดนไป 3 เครื่อง

ว่าแล้วจะจับหยอดกาวเป็นที่เรียบร้อยแล้วร้านใหนที่ เคสด้านหน้าสามารถดันได้ระวังนะครับเดี๋ยวจะโดนแบบผม

ZealKung

ขนาดด้านข้างมันยังเอาได้เลย สะระเลว

• admin
ขนาดด้านข้างมันยังเอาได้เลย สะระเลว

ไม่ใช่ด้านข้างนะด้านหน้าเคส มันสามารถทุบฝาปิด ( ช่อง CD-Rom ) พอนึกออกยัง

Naei

;D อ๋อเข้าใจละครับ มันทำอย่างนั้นที่ไหนก้อมีสิทธิ์โดนเหมือนกัน น่าจะช่วยกันหาวิธีป้องกันนะครับ แปะกาวมันจาไหวเหรอพี่  ;D

• admin
ก็ยังดีกว่าเก่าเพราะว่ามันใช้นิ้วเดียวก็ทะลวง เอามือล้วงไปได้แล้ว
แต่คงไม่มีคราวหน้าแล้วหละถ้ามาเหยียบร้านพี่โดนยำ Teen ก่อนส่ง ตำรวจแน่นอน

Beer

เลวจริงๆ ถ้าตามจับได้ ก่อนส่งมันไปกินข้าวแดง คุณบอมก็โดดเตะมันสักป๊าบน่าจะดี

ออฟไลน์ D_DG

• ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
มันมานะ ดักหน้า-หลัง เลยนะคับ ปิดประตูตีแมวเลย อย่างงี้อ่ะ  ;D

ออฟไลน์ dsnpthip

• กาลเวลาก็เหมือนสายน้ำ
  • นักเรียนมัธยม
  • This my life >.< This my love.
เป็นผมไม่ได้ เจอนะ ฮี่ม ตายยย >:(

ออฟไลน์ robinhood

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
  • ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยนรถยนต์ให้ราคาสูงสุด
ของผมโดนขโมยแรมกับฮาร์ดดิส  วันที่ 16 ที่ผ่านเหมือนกันครับ  คุณบอมลองดูอีกทีนะครับว่าคนเดียวกันหรือเปล่า  แต่ของผมคราวนี้ไม่เกินอาทิตย์แน่นอนครับ  รู้ชื่อเกือบทุกคนแล้วครับ  เป็นเด็กแถวสนามกีฬาห้วยขวางครับ  ร้านเฮียเนี้ยวก็โดนเมื่อกี้นี้เหมือนกัน  แรมกับฮาร์ดดิสเหมือนกันอีกต่างหาก  คนเดียวกันกับผมเลย  ผมเพิ่งเตือนแกไปช่วงหัวค่ำนี้เอง  แต่โดนซะแล้ว  ยังไงก็ระวังกันหน่อยนะครับ จะหวังพึ่งตำรวจอย่างเดียวไม่ได้แล้วครับ  สงสัยมีออเดอร์ ล็อดใหญ่  ร้านอยู่บริเวณเขตห้วยขวาง ดินแดง โปรดระวัง   คนชื่อ เนม  เป้  เบ็นซ์  อีกคนไม่ทราบ  ดันรู้มุมกล้อง  มีรูปให้ดูกันครับ   

bungygum

>:(  มาอาละวาดอีกแล้วไอ้พวก....นี่ ระวังให้ดีละกันนะครับ ผมว่ามันอาจจะเริ่มตระเวนไปร้านอื่นมั่งแล้วละ ถ้าเจอจะรีบโทรบอกเลยครับ

เพราะร้านเพื่อนผมเคยดดนไปเหมือนกัน(แถวราม1)โดนทั้งแรม+ฮาร์ดิสก์เลย  ::)

trazano

ถ้าเจอตัวน้องๆ พวกนี้จัดปาร์ตี้ ให้กับน้องๆ เค้าสักครั้งก็ดีน่ะ เด่วจะจัดเมนูสุดอร่อยไว้คอยท่า
1. ยำแข้ง
2. แกงหมัด
3. ข้าวผัดคลุกตะกั่ว

• admin
น่าจะกลุ่มเดียวกันครับ ถ้าอย่างไรก็นำไปแจ้งความไว้ก่อนหละกันนะครับเจอปุ้บจะได้ แจ้งจับได้เลยไม่ต้องรีรอ...ให้ออกหมายศาลเอาไว้ก่อน เจอตัวจะได้ดำเนินคดีเอาเข้า คุกได้ทันทีเลย ครับ ร้านใหนเจอ รีบโทรบอกเลยนะครับ จะไปลากคอมันเข้าตะราง ไอ้พวก เวรตะไล พวกนี้  >: พวกมันคงคิดว่าขายได้ไม่กี่ร้อยก็เอาแต่ไม่รู้ว่าเวลาซื้อหนะมันแพงกว่าตอนขาย ตั้งเท่าตัว เวรกรรมจริงๆ นิดๆหน่อยก็จะเอา อย่าให้จับได้นะ น้อง.... พวกพี่ แจ้งความไว้แล้ว...และมีหลักฐานในการออกหมายจับได้ทันที หากเผอิญวันหนึ่ง น้องเดินมาสะดุด Teen พวกพี่แถวๆห้วยขวาง , ดินแดง , รับประกันว่า คงจะไม่ง่ายเหมือนที่น้องล้วง...เป็นแน่ พี่รับรอง หึๆ  :(

>:( >:(

pakdee809

มันเลวจิงๆแฮะไอ้พวกนี้ >:(

ออฟไลน์ panuwatv

• **
  • สวัสดีจ้า
สุด teen จริงๆพวกนี้ สงสัยต้องโดนยำชุดใหญ่ๆสักชุดก่อนจะส่งถึงมือตำรวจ  ;D

ออฟไลน์ kelmos

• นักเรียนมัธยม
 :( เท่าที่ดูอ่ะ 
1.  คนเฝ้าร้านนั่งตรงไหน  เหมือนไม่ได้มานั่งเฝ้าเลย  กับไม่มีคนมาต้อนรับลูกค้าเลย
2.  2 โจรรู้ได้ไงว่า  เครื่องไหนไม่ได้ปิดล็อคฝาเครื่องไว้  ถึงเอาออกไปได้ง่ายๆ จัง
3.  สงสัย...แต่ก็มีอีกหลายจุดที่เป็นที่น่าสังเกตุ  ที่เกี่ยวกับจุดบอดของร้านอ่ะ
นี่เป็นส่วนที่เราสงสัยนะ  คนอื่นว่ายังไง  ก็อย่าด่าเรานะ  โป้งด้วย  ฮึ่มๆ แหง่งๆ   >:(

• admin
:( เท่าที่ดูอ่ะ 
1.  คนเฝ้าร้านนั่งตรงไหน  เหมือนไม่ได้มานั่งเฝ้าเลย  กับไม่มีคนมาต้อนรับลูกค้าเลย
2.  2 โจรรู้ได้ไงว่า  เครื่องไหนไม่ได้ปิดล็อคฝาเครื่องไว้  ถึงเอาออกไปได้ง่ายๆ จัง
3.  สงสัย...แต่ก็มีอีกหลายจุดที่เป็นที่น่าสังเกตุ  ที่เกี่ยวกับจุดบอดของร้านอ่ะ
นี่เป็นส่วนที่เราสงสัยนะ  คนอื่นว่ายังไง  ก็อย่าด่าเรานะ  โป้งด้วย  ฮึ่มๆ แหง่งๆ   >:(

1. คนเผ้าร้านหายหัวไปใหนไม่ทราบในตอนนั้น ( จัดการไปเรียบร้อยแล้ว )
2 ไม่ได้ เปิดฝากเคส แต่ต้องเข้าใจว่าเคสจะมีช่อง ใส่ CD - ROM พอนึกออกใช่มั้ยครับ เอามือดันๆก็หลุดแล้ว
3. ไม่เข้าใจ คำถาม

jasda2003

ทำกันขนาดนี้เลยนะ เอาไปขายร้านมือ 2 จะได้สักเท่าไหร่เค้าคงให้แค่ 200-300 บาทหละมั้ง

ลองนึกดู แค่เงิน 200-300 บาท มันยอมเสี่ยงติดคุกเลยรึ หึหึ ทำไปได้ไอ้พวกนี้

• admin
อ้อ เกือบลืม สำหรับผู้รับซื้อนะครับ หากเห็น RAM ที่มีประกันตรา ดาว สีแดง อย่ารับซื้อนะครับไม่งั้นคุณอาจจะถูกกล่าวหาว่ารับของโจร

หากพบเห็น ใครเอา RAM มาขายที่มี วอยส์เป็นตรา รูปดาวสีแดงขอให้แจ้งผมให้ทราบด้วยครับ เพราะคิดว่าเด็กพวกนี้ คงจะรีบนำไปขาย...เพื่อนำเงินมาใช้ ก่อนจะออกหาเหยื่อรายต่อไป มีร้านในละแวกห้วยขวางโดนไปหลายร้านแล้ว
เขตอื่นระวังไว้ด้วยนะครับภาพทั้งหมด ในกระทู้นี้ คือโจร ทั้งหมด

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
ลูกน้องในร้านไว้ใจได้หรือเปล่าครับ หรือ พวกนี้มาดูลาดเลากันหลายรอบ
พี่ลองดูภาพ วันก่อนๆย้อนกลับไปสัก 3-7 วันดูซีครับ ว่า มีคนอื่นๆอีกไหมที่มีพิรุธ
ผมว่า คงจะไม่ใช่มาปุ๊บจะเอาปั๊ป

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
พี่ลองเข้าไปเวป ประมูลดูซีครับ วันก่อนผมเห็น แรม kington มาลงประมูลอื้อเลย เผื่อจะมีของพี่หลงมา

• admin
พี่ลองเข้าไปเวป ประมูลดูซีครับ วันก่อนผมเห็น แรม kington มาลงประมูลอื้อเลย เผื่อจะมีของพี่หลงมา

ขอบคุณครับ แต่ที่แน่ๆ อีกกรุ้ปหนึ่งรู้ตัวการแล้ว ( ไม่ใช่ร้านผม ) แต่ เตรียมตัวเข้าซังเต แล้วกันนะน้อง หรือเตรียมตัวหมดอนาคตได้เลย  >:(

ออฟไลน์ robinhood

• **
  • ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยนรถยนต์ให้ราคาสูงสุด
คุณบอมครับ ผมแน่ใจ 100 % ว่าเป็นคน ๆ  เดียวกันแน่นอนที่ขโมยแรมร้านคุณบอมกับของผมและก็เฮียเนี้ยว  ผมนั่งดูและสังเกตุวีดีโอทั้งของคุณบอมและของผมแล้ว  มีจุดสังเกตุหลายอย่างที่เหมือนกัน  ลองสังเกตุดูนะครับที่ละรูป 

รูปที่ 1 กับ 2        =  ดูจากเค้าโครงหน้าจะออกแหลมๆ รูปร่างผอม หูยาวๆ กางๆ ใส่ขาสั้นเหมือนกัน 
               รูปที่ 3 กับ 4        =     คนผอมจะเป็นคนลงมือทุกครั้ง
         รูปที่ 5  6 และ  7        =      สังเกตุที่ทรงผม และตรงจรผม   ลายเสื้อ (อาจจะไม่ใช่ตัวเดียวกัน แต่ลวดลายคล้ายกัน)

สรุปคนตัวใหญ่ชื่อเนม      คนตัวผอมไม่มีคนรู้จักครับ  

อันนี้ไฟล์วีดีโอครับตัดต่อเฉพาะตอนสำคัญ ๆ  พยายามทำให้ไฟล์เล็กที่สุดแล้วครับ ก็ชัดพอได้ 2.28 M 
 http://download.yousendit.com/44B7944C43ED2470

• admin
OK เลยคับผมเองก็เห็นว่าเป็นคนๆเดียวกันแน่ๆ ( สายตาดีจริงๆ )

คราวนี้ก็ไปแจ้งความไว้ก่อนเลยหละกันนะครับ จะได้มีน้ำหนักหน่อย เดี๋ยวถ้าไงจะโทรไปหานะครับขอบคุณมากๆครับที่นำรูปมาเทียบกัน

bungygum

เทียบกันแบบนี้แล้วดูรู้เลยว่าเป้นคนเดียวกันแน่ๆ คุณน้อยนี่สายตาดีจริงๆนะ

ขอให้จับพวกมันได้เร็วๆนะ เกลียดจริงๆพวกขโมยเนี่ย

ออฟไลน์ hamoyteam

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ตอนนี้เรากำลังเป็นโรคไต ไตหาหัวจาม (ตามหาหัวใจ)

nemox23

เด่วยังงัยผมจะลองบอกพวกพี่ๆๆ ที่พันธุ์ทิพย์ให้ดูหน้า 2 โจรนี้ไว้ด้วยนะครับ (พอดีรู้จักร้านมือ 2 เยอะพอสมควร) ถ้าพี่บอมมีรูปที่ตำรวจเค้าสเกตช์ออกมาชัดกว่านี้ส่งมาเลยนะคับ จะได้เอาไปแปะที่พันธุ์ทิพย์ดู  :)

phaitoon

รบกวนคุณบอมช่วยแนะนำกล้องกะการ์ดหน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้ผมใช้กล้องอันล่ะ 600 กะการ์ด pico2000 มีปัญหาคือ พอเปิดโปรแกรมมันขึ้นมา cpu usage มันพุ่งขึ้นไป 100% เลยครับ ภาพที่จับออกมาก็ไม่ชัดเลยอ่ะ มัว+มืด

• admin
รบกวนคุณบอมช่วยแนะนำกล้องกะการ์ดหน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้ผมใช้กล้องอันล่ะ 600 กะการ์ด pico2000 มีปัญหาคือ พอเปิดโปรแกรมมันขึ้นมา cpu usage มันพุ่งขึ้นไป 100% เลยครับ ภาพที่จับออกมาก็ไม่ชัดเลยอ่ะ มัว+มืด

CPU พุ่ง 100 ทุกอันหละครับ เป็นเรื่องธรรมดาต้องใช้ CPU แรงหน่อย ram เยอะหน่อยครับเรื่องภาพอยู่ที่กล้องอย่างเดียวเลยครับความคมชัด และก็แสงด้วย

phol

เลวจริงๆ

วันๆมีแต่ขโมยของเจ้าบ้าน

คงจะเจริญหรอกนะครับ เหอะๆ

โดนจับ แน่น อนาคตไม่เจริญหรอกครับ อย่างนี้

arakikung

???  แล้วร้านที่เฝ้าอยู่  จะโดนมั่งไหมเนี่ย  อยู่ที่ขอนแก่นอ่าคะ   :'(  แต่คงไม่มีหรอกมั้ง เพราะเมื่อวันก่อนเจ้าของร้านเค้าเพิ่งลงโปรแกรมใหม่หมด  แกะฮาร์ดดิสออกมาหมดทุกเครื่องเลย (เอาออกมา ghost) ง่ะ  ถ้ามีละก็  ตายยยยยยยยยยยยยยย  เป็นหนี้หัวบานพอดีเรา   :-[

• admin
คุณ น้อย browse ไฟล์แนบมากับ board ได้เลยครับรับได้ไม่เกิน 4 MB

monk01

เฮ้อ...คนเราสมัยนี้ ขอให้จับได้ไวๆนะครับพี่บอม  8)

popopopo

โดนจับได้ติดคุกมานจะคุ้มไหมนี้กะแรม งุงิ เด็กมานไม่คิดกานเลยยย  :-\  เจอแล้วจับส่งตำรวจเลยคับ ดีกว่าปล่อยให้เด็กได้ใจแล้วทำเรื่องเลวกว่านี้ งุงิ

• admin
3 เจ้าทุกข์ครับ งานนี้โดนหนักไม่ใช่น้อยๆ ใครเจอก็ระวังไว้นะครับจำหน้าไว้ให้แม่นๆเลย ผอมๆตัวเล็กๆ ในภาพนี่หละ

auzzu

พรุ่งนี้จะไปถอยกล้องมาลงไว้เหมือนกันแล้วครับ หลังจากที่คิดอยู่นานว่าจะติดดีไหม ได้กระทู้คุณบอมโพสมาแล้วเอาให้แฟนดูจากบอกแต่ก่อนกลัวสิ้นเปลือง ตอนนี้เค้าอนุมัติครับ  :D 

nemox23

รู้สึกไอ้ที่ใส่ขาสั้นนี่ เจอทุกรูปเลยนะคับ ทัวร์ทุกร้านเลยนะนี่ เป็นข้อสังเกตุอีกอย่างนึงคับ มันชอบใส่ขาสั้นมากับพวกยีนต์ลีวายปลอม  ;D

ปล.หน้าเฮี้ยๆๆ ยังทำตัวเฮี้ยๆๆอีก  ;D ;D ;D

aoddy

เสียใจสำหรับทุกร้านที่โดนไปนะครับ โดยเฉพาะคุณบอม :'( ยังไงช่วยอัพเดรทข่าวและคดีด้วยนะครับ กล้องยี่ห้อไหนดีบ้างครับแนะนำหน่อยว่าจะติดเหมือนกันพอดีร้านในซอยผมโดนไปร้านนึงเจ้าของร้านก็เพิ่งเอากล้องมาติด(ร้านเค้าหยอดเหรียญไม่มีคนดูมีแต่คนแลกเหรียญข้างหน้า) แล้วรบกวนถามคุณบอมอีกนิดครับพอดีสนใจเก้าอี้แบบร้านคุณบอม ซื้อที่ไหนพอจะมีเบอร์ติดต่อไหม ที่ร้านผมยังใช้เก้าอี้พลาสติกอยู่เลยสงสารลูกค้าตอนง่วงนอนต้องฟุบกับโต๊ะ

mixter

ที่ร้านก็โดนครับ แต่ไม่ใช่ 2 คนนี้ โดนแรม 1 G.+HDD 80  โดนไป 2 เครื่อง แจ้ง ตร.แล้วก็เงียบ ไม่มีแม้แต่จะมาดูที่ร้าน โทรไปถาม ร้อยเวร กลับบอกว่าถ้าเจอตัวอีกก็แจ้งมาได้

โดนเมื่อเดือน กพ.นี่เอง

• admin
เก้าอีกผมแนะนำไปซื้อที่เซียร์รังสิตนะครับมีขายเยอะมากถูกด้วยแบบผมไม่ค่อยดีที่เท้าแขนหลุดประจำ  :'(

dorbarn

ผมก็โดนครับพี่บอมไม่แน่ใจว่าคืนวันที่18 หรือเช้าวันที่19เมษา มารู้เอาตอนเที่ยงวันที่19เพราะเปิดเครื่องไม่ติดมันดังปิ๊บๆ นึกว่าแรมสกปรก ตอนจะเปิดฝาเหนมันประกบไม่สนิท(เครื่องนั้นไม่ได้ใส่น๊อต) เปิดมาใจหายแว๊บโดนเข้าแล้วตู ฮือๆๆๆ ออร้านผมอยู่แถวห้วยขวางเหมือนกันครับพี่

• admin
ล่าสุด ร้าน น้องสาวผมย่านลาดพร้าว 80 โดน ขโมย hdd 80 S-ata ไปหนึ่งลูกกับ DDR 2 1 GB อันหละ 4 พันกว่าไป 2 ครับ

คาดว่าน่าจะเป็นคนๆเดียวกัน พบเห็นรบกวนจด กท. รถไว้ให้ด้วยนะครับ ขับ HOnda Wave แต่งซิ่ง

nun28

ขอให้มันมีอันเปนไปด้วยสาธุ ::) ::)

phol

แล้วตอนนี้ จับได้ยังครับ
จับมาลงโทษเถอะ ไม่งั้นมันไม่รู้สำนึกกัน  :c_laugh:

lower25

cแล้วรูปมันหายไปไหนอะครับ จะรู้ว่าใครอะไม่มีรูป อนึ่งป้องกันได้ถ้าเราเฝ้าร้านให้มากที่สุด อีกอย่างพวกลูกจ้างไว้ใจไม่ได้หรอกครับ ตอนผมจ้างลูกจ้างเฝ้าร้าน มันแอบจิกเงิน ผมรู้ เลยเชิญออก ตอนนี้ไม่จ้างใครแล้วครับ เฝ้าเองสบายใจกว่า ถึงไม่มีพวกพ้องก็ ปืนเราครับ ยิงทิ้งแมร่งเลยใครทำตัวเป็นโจรเป็นขโมย ไม่ต้องถึงมือ ตร หรอก  :P

ออฟไลน์ xewet

o++o

ขอถามหน่อยครับ ฮาร์ดดิสค์ได้ขันน๊อตทั้ง4 ตัวมั้ยครับ

o++o

ใครขุดขึ้นมาเนี่ย ไอ้เรานึกว่าอันล่าสุด

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
ทำไมมันต้องขโมยกันด้วยนะครับทั้งๆที่เดี๋ยวนี้Ramก็ออกจะถูกโดยเฉพาะของ Kingston เนี่ยนะโหไม่อยากจะพูด512นี่ไม่ถึง1พันด้วยซ้ำ

notejazza

พี่อยากช่วยนะ แต่รูปมันไม่โชแล้ว