เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับการจัดการระบบร้านเน็ตเกมส์  (อ่าน 2614 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuto_o

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ตอนนี้ผมเปิดร้านเกมส์ การจัดการระบบก็ทั่วๆไป การใช้การ windows หรือข้อมูล เครื่องใครเครื่องมัน
แต่พอดีมีเพื่อนแนะนำว่า ทำไมไม่ทำเป็นระบบเซิฟเวอร์ คือมี HDD เครื่องเดียว โดยที่เครื่องในร้านทั้งหมดใช้ข้อมูลจาก HDD เซิฟเวอร์เครื่องเดียว
ข้อดีคือ สะดวกต่อการ update patch games และจัดการข้อมูล คำถามต่อมาว่า
ข้อเสียละครับ และต้นทุน + ค่าแรงที่ต้องจัดทำระบบแบบที่ว่า (ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไร)
รบกวนขอคำแนะนำทีครับว่าควรปรับเปลี่ยนไม๊
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
Re: ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับการจัดการระบบร้านเน็ตเกมส์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 03:04:50 pm »
แบบเดิมดีแล้วครับ
ลองนึกสภาพแค่ 10 เครื่องเอาไปแย่งกันโหลดเครื่องเดียว HDD มันจะทำงานทันไหมครับ
Signature cleanned by Admin