บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคู่มือภาษาไทย Handycafe กับ ความรู้ในการตั้งค่าในวงแลน หน่อยครับ  (อ่าน 7688 ครั้ง)

ออฟไลน์ dulic

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ขอคู่มือภาษาไทย Handycafe กับ ความรู้ในการตั้งค่าในวงแลน หน่อยครับ

อยากได้แต่คู่มือ ในการใช้งานโปรแกรมนะครับ ส่วนตัวโปรแกรมพอจะหาได้

รบกวนถามนิดนะครับ
1. เครื่องเราต้องเป็นเครื่อง server หรือเปล่าครับ ( คือ เนต เข้าที่เครื่องเรา  แล้วก็ออกจากเครื่องเรา )
2. หรือ  เครื่องเรารับ เนต จาก hub / switch เหมือนกับเครื่องลูกข่ายได้เลย แต่ต้องตั่ง IP เครื่องเราเเละเครื่องลูกข่าย ให้อยู่ในวงเดียวกัน

อยากจะลองทำเองดูหนะครับบ  ที่ร้านมี 7 เครื่องครั้นจะ  จ้างคนมาทำให้ก็ไม่มีตัง  กำจริงๆๆๆๆ  :041-1:

รบกวนด้วยนะครับบ     :037:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ dulic

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
กำ............. :010:

ไม่มีคนเลยยยยยยยย   giveup

ออฟไลน์ rolovely

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
ต้องศึกษาดูครับ ง่ายๆ ไม่มีไรยากมากเลย ผมเล่นแรกๆ ยังศึกษาเองหมดเลย

ออฟไลน์ hlams

• ปี 1 เทอม 2
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wittaya2523

• มือใหม่
  • *