หมวดหมู่หก > Wi-FI Hot Spot , Wireless Lan

เราจะตรวจสอบ Router Wireless ตัวปล่อยสัญญาณ อย่างไรคับ Router Wireless TP-Link

(1/2) > >>

kisada:
ตัว Router ส่งสัญญาณให้ accesspoint แต่ตัว accesspoint ไม่ทำงานคับ มีวิธีแก้ไหมคับ

Chinosuke:
status ของ wiless ที่ตัว Accesspoint  มีโชว์บอกหรือไม่ครับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ
ถ้าหากทำงาน มันจะกระพริบบ้างนิดหน่อยนะครับ หรือไม่ลองหา โน๊ตบุ๊ค หรืออุปกรณ์ที่สามารถรับสัญญาณ wi-fi ได้มาลองเปิดดูก็ได้ครับ เพื่อจะทราบว่า ตัว accesspoint ของเราทำงานหรือไม่ชัวร์ๆ ครับ
รายละเอียดเพิ่ม pm มาคุยได้ครับ

Admin!:

--- อ้างจาก: kisada ที่ พฤษภาคม 15, 2010, 01:16:24 pm ---ตัว Router ส่งสัญญาณให้ accesspoint แต่ตัว accesspoint ไม่ทำงานคับ มีวิธีแก้ไหมคับ

--- End quote ---

ขยายความนิดครับ ไม่ทำงานนี่อะไรไม่ทำงานครับ

pantor:
จะลองเอาไปใช้ดูเคยเหมือนกัน :001:

somsakdee29:
ขอบคุณที่นำข้อมูลมาให้อ่านกันครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version