บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: !!มีพวกร้านเปิดใหม่!!  (อ่าน 10213 ครั้ง)

pearnL

• บุคคลทั่วไป
!!มีพวกร้านเปิดใหม่!!
« เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 03:40:04 am »
มันมาเปิดใหม่กาน ติดๆ กะร้านของเราเลย ร้านเราราคาปรกติ ชม.ล่ะ15บาทโปรโมชั่นก้ให้ที่ 2ชม.25บาท

เพราะกระทรวงวัฒนธรรมเคยบอกไว้ว่า ห้ามต่ำกว่า12บาท แต่พวกร้านใหม่สิ มันเล่น ชม.ล่ะ10บาท บางร้านก้ทำโปรโมชั่น

เล่น1ชม.15 เล่น3ชม.10บาท แบบนี้มันทำถูกไหม แล้วเล่นดึงลูกค้าไป เกือบหมดเลย จะทำไงกะพวกนี้ดี ค่ะ รายได้ตกมากเลย

จะไม่มีตังจ่ายค่า เน๊ต ค่าไฟ อยู่แล้ว :'(

argame

Re: !!มีพวกร้านเปิดใหม่!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 03:46:08 am »
ทำตามเค้าเลย เดียวคนล้นจากร้านใหม่ ก็มาร้านเราเอง ก็ราคาโปรเหมือนกัน
อยากมาลดราคาแข่ง เราก็ทำตามมันซะเลย

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
  • นักเรียนมัธยม
    • akenet
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:02:12 am »
ทำตามเค้าเลย เดียวคนล้นจากร้านใหม่ ก็มาร้านเราเอง ก็ราคาโปรเหมือนกัน
อยากมาลดราคาแข่ง เราก็ทำตามมันซะเลย
ใช่ครับ ทางแก้มีแค่นี้แหละ หรือไม่ก็ไปคุยกะเค้า... เหอๆๆ อันนี้คงยาก
ไม่งั้นก็ต้องมองดูลูกค้า เข้าร้านใหม่ ตาปริบๆๆ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ lovelyoho

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:04:39 am »
อย่าไปลดราคาตามดีกว่า ถ้าร้านเราดีกว่าร้านใหม่ เช่น สัญญานดี ไม่กระตุก แอร์เย็น เก้าอี้นั่งสบาย ฯลฯ ไม่ต้องกลัว เพราะลูกค้าก้ออย่างนี้แหละเห็นร้านเปิดใหม่เป็นต้องเข้าไปลอง สุดท้ายแล้วก้อจะกลับมาเอง เชื่อเถอะ! :)

ออฟไลน์ compro1234

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:09:02 am »
ร้านผมชม10บาท ร้านมาใหม่ก็ทำ10 บาท แต่มันเล่น3ชม แถม1 ตก ชม 7บาทดูมันทำสิ :c_laugh:

ออฟไลน์ aoddy2

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:12:24 am »
จะร้านใหม่ร้านเก่าผมก็ทำ10บาท เพราะถ้าต่ำกว่านี้ก็อยู่ไม่ได้ ร้านเก่าผมก็มีร้านใหม่มาดักลูกค้าไปเกินครึ่ง จากเคยได้4พันกว่าเหลือ2พันกว่าต่อวันเอง ค่าไฟค่าเช่าก็มีแต่จะขึ้น เลยต้องทำร้านใหม่ เพื่อกระจายความเสี่ยงถ้าร้านเก่าอยู่ไม่ไหวก็คงต้องย้ายครับ ลูกค้าก็อย่างนี้แหละครับชอบลองของใหม่

pearnL

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:56:00 am »
เหมือยใจ ค่าใช้จ่ายก้เพิ่มขึ้นทุกวัน แต่ทำไม ค่าเกมส์เนาะ ถูกลง ^ ^

chinnatat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 06:18:28 am »
รอดูก่อนดีกว่าคับ ดูไปสักเดือน ไม่ไหวจิง ๆ ค่อยลดแข่ง เอาให้หนักเลย ดึงลูกค้ามาก่อน ไม่ก็ทำจับฉลากแถม บัตร acash หรือ บัต sf ไป เลยคับ  ผมแนะนำตอนนี้ของผมก็แย่เหมือนกันคับ โดนล้อมหน้าล้อมหลัง แถมเกมส์เถื่อนเพียบ เวรกรรม

ooijung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 06:41:09 am »
ไม่ทราบว่าที่ร้านคุ้มทุนที่ลงไปหรือยังคะ  ;) ถ้าคุ้มทุนแล้วลองหันมาดูสเปคเครื่องกับระบบร้านค่ะว่าสุ้เขาได้มั้ย เครื่องนี่ใครก้อซื้อได้เด๋วนี้คอมราคาไม่แพงมากแต่ระบบค่ะ(สมัยนี้ต้องสุ้กันด้วยระบบค่ะ) ให้ลูกค้าเห็นถึงความแตกต่างว่า นรก กับ สวรรค์ มันแตกต่างกันอย่างไรค่ะ ลงทุนชนค่ะอย่าลดราคาตามนะคะเราเจอมาแล้วแบบนี้ทุกวันนี้ลูกค้าเยอะกว่าเดิมด้วยค่ะ  :) เอาใจช่วยนะคะ (พวกไม่มีทางสู้ก้องี้ล่ะค่ะไม่มีสมองกัวไปหมดว่าจะสู้เราไม่ได้เลยลดราคามีค่ะพวกลงทุนต่ำเลยต้องลดราคา) สู้ๆๆๆค่ะ  ;)

kogameonline

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 06:58:16 am »
อยากรู้ว่าไอพวกที่ บ่นๆ ว่า ข้าวของแพง แต่ตัวเองทำร้านเกม
แล้วลดราคา ช.ม. มันจะบ่น หาพระแสง อะไร ในเมื่อมันดันลด ราคา กันดีนัก ๛emoticon252:

ออฟไลน์ Extracafe

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 06:59:04 am »
การ ลดราคา ผม ไม่ เห็น ด้วย นะครับ เพราะ การ ลด ราคา เป็น การ ทุบ หม้อ ข้าว ตัว เอง อย่าง กรณี นี้ มี ข้อ ตก ลง ห้าม ลง ต่ำ กว่า 12 บาท ลอง ปรึก ษา กระทรวงดูซิครับ อย่าง ร้าน ผม ราคา 15 ตลอด 3ชม.40บาท ยัง ดี กว่า ครับ ถ้า มัน ไม่ มี ลูกค้า จริงๆ ก็ ให้ มัน จอ ดำ ไป อย่าง นั้น เลยครับ จะ ดี กว่า ร้าน อื่น 10บาท 8บาท ผม เชื่อ ว่า เจ้า ของ ร้าน เป็น ตัว แปล สำคัญ ลอง สำ รวจ ดูครับ ว่า ควร ปรับ ปรุง ตรง ไหน แต่ เรื่อง การ ลดราคา ควร เป็น เรื่อง สุดท้ายที่ จะ ต้อง คิด ลอง ดู อย่าง อื่น ดี กว่า ลอง ดูซฺครับ ว่า ลูกค้า ติด อะไร ร้าน ราคา รึ ว่า เจ้าของร้าน  ขอให้โชค ดี 8)

kchantan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 07:37:45 am »
เดี่ยวคนเต็มน้านเขา  ลูดค้าก็ย้ายมาร้านเรามั้งครับ  เพราะธรรมชาติใครๆๆ ก็อยากลองของใหม่
ถ้าของเราดีจริง  แน่จริง เดี่ยวก็ซมซานกลับมา   :c_laugh:

pearnL

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 07:41:15 am »
ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำ ค่ะแต่คงต้องรอให้ทางรัฐ เค้ามาแก้ (หรือป่าว)

ส่วนเรื่องสเปกเครื่องและความเร็วเน๊ต ที่ร้านใช้ เน๊ต3mb ส่วนเครื่องซื้อใหม่หมด มีแค่จอ ที่ไม่ได้เปลี่ยนเปน จอ LCD

ส่วนร้านพวกเปิดใหม่ ใกล้ๆที่ตั้งราคาต่ำนั้น เหนคนแถวๆนั้นบอกว่า มันไปประมูลเครื่องจากรัฐมามั้งแถมเน๊ตก้ประมาณ 500kb แต่เดกก้ยังไป

คงสัยเด็กพวกนี้มันคิดว่าร้านไหนใหม่ ร้านไหนเล่นแล้วตนเก่งก้จะไปเล่นร้านนั้น พวกนี้เอ่ยย

"ทนต้องไป"

wenoaction

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 11:56:03 am »
คนอื่นเข่นฆ่าไม่เจ็บ เท่าคนทำร้านเน็ตมาเข่นฆ่ากันเอง
สงคราราคาเป็นเรื่องที่แก้ยาก ถ้าอีกฝ่ายไม่ยอมร่วมมือ ยังไงก็ทนไปสักพักนะคะ
ยิ่งคุณบอกว่าเน็ตเขาแค่500kb พอเด็กเล่นไปสักพักก็เริ่มรู้ถึงปัญหา แล้วพวกเด็กก็จะกลับมาหาเราเอง( ถ้าของเราดีกว่าของเขานะ)

ยังไงก็สู้ๆ นะคะ

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:22:13 pm »
ใกล้ๆ ร้านผมก็เป็นเหมือนกัน ลดแหลก

relaxearn

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 02:21:49 pm »
แถวร้านน้อง ต่ำสุด เหมาวันค่ะ วันละ 150 บาท ตกชั่วโมงละ 6.25 สตางค์  ???
และถัดไปอีกไม่กี่คูหา 3 แถม 1 ค่ะ สุดๆ ไปเลย  :laugh:

slim

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 10:49:21 pm »
เน็ตแรง ระบบดี เครื่องเทพ บริการแจ่ม ถ้าไม่ดีขึ้นผมว่า ต้องไปดูดวงบ้างแล้วล่ะคับ เรื่องพวกนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะ อาจช่วยได้เยอะนะครับ (เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ เผื่อว่าจะช่วยในการตัดสินใจเกี่ยวกับอนาคตได้นะครับ)
         เน็ตแรง      =   เอาให้แรงเว่อร์
        ระบบดี        =   เอาให้เห็นเด่นชัด
        เครื่องเทพ    =   เอาให้เล่นแล้วรู้สึก
        บริการแจ่ม   =   เอาให้เค้าประทับใจทุก ๆ ครั้งที่ใช้บริการ

ปล. ทั้งนี้และทั้งนั้น ต้องคำนวนให้ดี ๆ นะครับ ก่อนตัดสินใจทำอะไรลงไป เพราะมันคืออนาคตที่คุณอาจจะตัดสินมันได้นะครับ  ...  เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ sakda3333

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 01:40:46 pm »
ก็ทำโปรโมชั่น10 บาทเป็นพักๆๆนะเป็นบางโอกาศพอ เด็กก็ดีใจแล้ว เขาก็จะมาเล่นร้านเราเองละ เด็กก็รู้สึกดี
คนน้อยๆๆก็แถมแบบให้คนละครึงชมไปเลย แต่อย่าทำให้เสียราคา15บาท ให้เด็กรู้สึกว่าเจ้าของร้านใจดี
เขาก็จะติดร้านเราเอง พอเปิดเทอมเวลาเล่นน้อยก็15บาทปกติเราจะได้อยู่ได้

Doraemee

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 01:58:08 pm »
ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกันค่ะ..เพราะเราก็โดน..โดนมานานแล้วค่ะ..ทุกวันนี้เหรอ ทำใจสุดๆๆดีนะ ที่เป็นร้านของตัวเอง  รายได้ 300-600  ไม่เกินจากนี้   จากปกติ  1200-1400  ใครไม่โดนก็ไม่เข้าใจเนอะ...  ทำได้ดีที่สุด คือ ทำ มันต่อไป  เพราะร้านไม่เสียค่าเช่า  ถามว่า รักษาระบบของตัวเองให้ดี  มันก็ดีอยู่แล้วน่ะค่ะ  มี sever ด้วย  ความเร็ว 1 m สำหรับ 12 เครื่องในร้าน ก็น่าจะพอน่ะค่ะ  ส่วนที่แพ้ ร้านใหม่ที่มาลง ก็ตรง เครือ่ง+ของ  ของเค้าเป็นของใหม่ก่า  และราคาซึ่งเท่ากัน  แต่ของเค้ามีแถมบุหรี่+เหล้า และที่นอน แถมเปิด 24  นี้ทำมะดา แต่ไม่ทำมะดาคือ ต่ำก่า 18  ก็ 24 ได้นี่สิ  ที่มันแปลก...   แต่ร้านเรา ทำไมได้  เพราะ  ปดส. เข้าตรวจ  ซึ่งเราก็ไม่เคยโดน  เพราะไม่เคยรับเกินเวลา แต่ร้านนู้นจิ  ทำไมน๊า...ทำผิด..แต่อยู่ได้.... โธ่...คนเรา  ดู๊ดู..ดูเทอทำ    :'(

sozogaia

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 02:12:53 pm »
มีเส้นมีสาย รับตัง  กฏมีไว้แหก  - - ทำใจ นอกจากจะมีการควบคุมราคา ออกมาอะว่าต้องราคา เท่านี้เหมือนกันทั้งหมด

tavesook3000

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 08:24:17 pm »
ขอร้องให้พวก ซ.ม. 10บาท อย่าได้มาเปิดใกล้ร้านเราเลย สาธุ สาธุ  ๛emoticon251:

kchantan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 01:30:04 am »
ข้างๆร้านผม เล่นแบบ 1 ชั่วโมง 15 บาท 2 ชั่วโมง 20 บาท 4 ชั่วโมง 30 บาท ผมไม่เข้าใจจะเปิดเพื่ออะไร ห้องแอร์ เก้าอี้โซฟา เครื่องใหม่ จอ LCD ทำไปได้นะครับ มาเปิดก้อก่ะจะให้ร้านที่เปิดก่อน ตายไปตามๆๆกัน เห่อ!!!!!....... ได้เพื่อนร่วมอาชีพมาอยู่ข้างๆๆแบบนี้ แย่ครับ ทำใจอย่างเดียว ๛emoticon218: ๛emoticon52: ๛emoticon218:

begin

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 03:35:08 am »
ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกันค่ะ..เพราะเราก็โดน..โดนมานานแล้วค่ะ..ทุกวันนี้เหรอ ทำใจสุดๆๆดีนะ ที่เป็นร้านของตัวเอง  รายได้ 300-600  ไม่เกินจากนี้   จากปกติ  1200-1400  ใครไม่โดนก็ไม่เข้าใจเนอะ...  ทำได้ดีที่สุด คือ ทำ มันต่อไป  เพราะร้านไม่เสียค่าเช่า  ถามว่า รักษาระบบของตัวเองให้ดี  มันก็ดีอยู่แล้วน่ะค่ะ  มี sever ด้วย  ความเร็ว 1 m สำหรับ 12 เครื่องในร้าน ก็น่าจะพอน่ะค่ะ  ส่วนที่แพ้ ร้านใหม่ที่มาลง ก็ตรง เครือ่ง+ของ  ของเค้าเป็นของใหม่ก่า  และราคาซึ่งเท่ากัน  แต่ของเค้ามีแถมบุหรี่+เหล้า และที่นอน แถมเปิด 24  นี้ทำมะดา แต่ไม่ทำมะดาคือ ต่ำก่า 18  ก็ 24 ได้นี่สิ  ที่มันแปลก...   แต่ร้านเรา ทำไมได้  เพราะ  ปดส. เข้าตรวจ  ซึ่งเราก็ไม่เคยโดน  เพราะไม่เคยรับเกินเวลา แต่ร้านนู้นจิ  ทำไมน๊า...ทำผิด..แต่อยู่ได้.... โธ่...คนเรา  ดู๊ดู..ดูเทอทำ    :'(

ถ้าแถวบ้านไม่ทำอะไร ก็ไปแจ้งที่ศูนย์ใหญ่เลยซิครับ ได้รู้เรื่องแน่ อย่ามีพิรุธออกมาก็แล้วกันครับ เดี๋ยวงานเข้าไปหา

janpen08

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 08:35:10 am »
อีกสาเหตุนึงที่ทำให้ลูกค้าเบื่อเกม เมื่อก่อน 20 บาท เล่นได้ 1 ชม. ไม่หายอยาก เดี๋ยวนี้ 20 บ. ได้ 2 ชม. เล่นจนเบื่อ

ออฟไลน์ jakkapad

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 02:08:31 am »
ไม่ต้องเก็บเลยดีมั้ย ...เอาแบบเล่นฟรี  มีข้าวเลี้ยง  จะได้ดึงลูกค้าได้ :c_laugh: :c_laugh: :c_laugh:

Doraemee

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 05:49:59 am »
ถ้าแถวบ้านไม่ทำอะไร ก็ไปแจ้งที่ศูนย์ใหญ่เลยซิครับ ได้รู้เรื่องแน่ อย่ามีพิรุธออกมาก็แล้วกันครับ เดี๋ยวงานเข้าไปหา

ถ้าแถวบ้านไม่ทำอะไร  คือ อาไรเหรอค่ะ
ให้ไปแจ้งที่ศูนย์ใหญ่  คือ แจ้งที่ไหนค่ะ 
แล้วเรื่องพิรุธคือ ยังไงค่ะ  เพราะ ร้านเราก็ไม่ได้ ทำ ผิดอาไร

Alexi

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 02:33:46 pm »
  ผมคิดว่าผมทำดีที่สุด ทำตามใบอนุญาติเด็กอายุไม่ถึงก็ไม่ให้เล่นเกินเวลา เมื่อก่อนมีเราร้านเดียวยังไงก็อยู่ได้ ตอนนี้ยังกะดอกเห็ด เปิดช่องเท่ารูหมามุด ทั้งเถื่อน ทั้งเด็กเล่นได้ พูดได้อย่างเดียวเซง ได้วันไม่ถึงพัน คนทำถูกต้องมันจะตายกันหมดเเล้วครับ

ออฟไลน์ tunaparty

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:01:05 am »
เราจะมาลดราคาตัดกันทำไมไม่ทำเป็นมาตราฐานข้าวของต่าง ๆ พากันขึ้นราคาค่าไฟขึ้นค่าftภาษีมูลค่เพิ่มอีกต่างหาก ข้าวปลาอาหารค่าเช่าอาคารขึ้นหมดแต่กับร้านเน็ตเอาแต่ตัดราคาลดกันแล้วอย่างนี้พวกเราจะอยู่รอดได้ไงทุกวันนี้กระดาษที่ใช้ปริ๊นงานยังขึ้นแต่เราขึ้นค่าปริ้นไม้ได้เพราะอะไรเพราะตัดราคากันเองไงไม่มาตราฐานเลยขนาดพวกเรามีสมาคมนะเนี๊ยะ

auguzt

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:57:39 am »
เค้ารอให้ร้านพวกคุณตายก่อน แล้วค่อย ลดราคาลง มา ครับ

ออฟไลน์ karakorn

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:02:36 pm »
มาเปิดใหม่ใกล้ร้านผมแล้วทะลึ่งลดราคาเนี่ยเด่วเจอ...
1.ปกติ15/ชม.   ถ้าลดเหลือ10บาทเด่วเจอผมลดมั่ง5บาทสัก6เดือนเอาแมร่งให้เจ็งไปเลยข้างนึง
2.ระหว่างนั้นถ้ารู้ว่ามันไม่มีลิขสิทธิ์หรือมีไม่ครบแจ้งและส่งลูกน้องให้แจ้งตำรวยให้มาราวีมันแมร่งทุกวัน
3.แจ้งวัฒนธรรมให้มาตรวจถ้ามันพลาด
4.ถ้าทำทุกอย่างแล้ว6เดือนมันไม่ยอมขึ้นราคาให้มาเท่ากัน15บาท          ก็ต้องยอมมันหล่ะ

:laugh:

ปล.ไม่ได้โหดร้ายแต่ไม่ชอบเลยพวกเอะอะลดราคา

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:56:07 pm »
1+1 = 2

ออฟไลน์ samuraiXX

• ขอดูและอ่านไปเรื่อย ๆ งี้แหละ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:10:39 pm »
แย่จังคนไทยนิยม "ฆ่ากันเอง" ค่อย ๆ หาทางแก้เกมกันต่อไป เฮ้อ  :nvm:

ออฟไลน์ tangmocafe

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 05:15:12 am »
 punch punch punch
สู้

ออฟไลน์ praserttscom

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:11:00 am »
เราต้องสามัคคีกันหันหน้าเข้าไปพูดคุยกันก่อน อธิบายทุกสิ่งทุกอย่างให้ร้านที่เปิดใหม่ได้เขาใจ ของธุรกิจที่เราต้องทำ สิ่งสำคัญหาวิธีการที่ทำให้เขาเป็นเพื่อนเราให้ได้ เราต้องเป็นผู้ให้ก่อน เน้นนะครับเราต้องเป็นผู้ให้ แล้วจะได้ในสิ่งที่เราอยากทำ...เพื่อน..ให้..สามัคคี..สู้สู้.....ฮิฮิ...ลองดูนะครับ clap clap

jokerr

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:41:04 am »
 smoke ผมเอง ไม่เคยเล่นที่รานเนตครับ แต่หากจำเป็นจริงๆ เราก็คงต้องเลือกร้านดีๆ มีความเป็นส่วนตัวสูง เครื่องแรงๆ ไม่มีคนสูบบุหรี่ แอร์เย็นๆ มีเครื่องดืมประเภทชา กาแฟ หรือนำ อัดลม ไม่มีลูกค้าบ้านนอกทำเสียงดัง ราคาเท่าไรไม่ว่าครับ เจ้าของร้านหรือคนดูแลเป็นมิตร ยิ้มแย้มแจ่มใส ถ้าเป็นสาวๆ ก็จะดีมาก เป็นกำลังใจให้นะครับ

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:55:58 am »
ขึ้นราคาสวนไปเลย ชั่วโมงแรก 15 บาท ชั่วโมงต่อไป 10 บาท ครับ อย่าไปลดเดียวจะขึ้นไม่ได้
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

kawan

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:24:34 am »
ร้านพี่ผมเครื่องก็ไม่ได้ทันสมัย จอก็ไม่แบน  เน็ตก็แรงพอใช้ แต่ไม่เคยลดราคา เก็บชม.  15 บาท ลูกค้าประจำก็ไม่เคยหนีไปไหน  ทำไมรานเปิดใหม่ๆไม่มีสปรีริสกันบ้างละครับ. .

mai8888

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:05:39 am »
นี่แถวบ้านจะมีมาเปิดร้านใหม่อีกแล้วคะ
ลำพังที่มีอยู่ก็ลูกค้าน้อยอยู่หละ
ยังจะมาเปิดอีก เดือนที่แล้วเคยได้ต่ำสุดๆ 100 กว่าบาท
กัดฟันสู้ ต่อไป เมื่อไหร่มันจะคุ้มทุนเนี่ย

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:21:42 am »
นี่แถวบ้านจะมีมาเปิดร้านใหม่อีกแล้วคะ
ลำพังที่มีอยู่ก็ลูกค้าน้อยอยู่หละ
ยังจะมาเปิดอีก เดือนที่แล้วเคยได้ต่ำสุดๆ 100 กว่าบาท
กัดฟันสู้ ต่อไป เมื่อไหร่มันจะคุ้มทุนเนี่ย

โทษนะค่ะ ได้เดือน 100 กว่าบาท เป็นนกปิดร้านปรับปรุงใหม่แล้วละคะ จะเป็นไปได้หลอ ทั้งเดือนได้แค่ 100 กว่าบอทแค่วันฃะ 1ชม ก็น่าจะได้มากกว่านั้นนะ

ออฟไลน์ JamesNets

• จงซื่อสัตย์กับแฟนตนเอง...แล้วจงครื้นเครงกับแฟนคนอื่น
  • นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:15:07 am »
เจอเหมือนกันเลยครับ...

มันเป็นไปไม่ได้ครับที่จะปรับราคา 15-20 บาทให้เท่ากันทุกพื้นที่ ...อันนี้อยู่ที่มารยาท ( สรรดาร) ของร้านที่เปิดใหม่...

ร้านเปิดใหม่ส่วนใหญ่มักจะตัดราคา ( ตามประสบการณ์ที่เจอมา ) เหลือแค่ชั่วโมงละ 10 บาท

ผมเปิดร้านมา 4 ปี ราคา 20 บาท ซึ่งเป็นราคาเดียวกันทั้งพื้นที่...

แต่มีร้านเปิดใหม่เมื่อไม่นานมานี้ ตัด ราคาเหลือ 10 บาท แล้วเป็นยังไงล่ะครับ...

ก็ต้องปรับตามกันทั้งหมด เพราะอยู่ไม่ได้ วันนึง ได้ไม่ถึง 200  ด้วยซ้ำ

เพราะเด็กเฮละโลไปอยู่ที่ร้าน 10 บาท ทั้งหมด

ทำใจครับ ถ้า เมษาฯ นี้ยังไม่ดีขึ้นก็คงต้องปิดกิจการ เพราะ รับภาระค่าใช่จ่ายไม่ไหว...

อยากขอฝากคนที่กำลังจะเปิด หรือเพิ่งเปิด ก็ขอให้คิดซักนิดนะครับ...

ว่าถ้ายังทำราคาเสียกันแบบนี้ คุณกำลังจะพากันดิ่งลงเหว กันทั้งหมด...

แข่งกันที่บริการดีกว่าครับ...อย่าแข่งกันที่ราคา...

ออฟไลน์ ovannal

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 10:11:59 am »
ผมซื้อสิทธิ์วินโดว์แระ จะแจ้ง bsa ให้มันมาตรวจดูหน่อยอ่ะ นะ รักษาสิทธิ์เรามั่ง

mai8888

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 10:04:58 am »
มาแก้ข่าว อิอิ
พิมผิด
เดือนที่แล้ว มีอยู่วันนึงได้ 100 กว่าบาท
ปกติทั้งเดือนมานได้ประมาณ 15k อัพแต่มันก็แค่พออยู่ได้อะคะ
รายจ่ายมันเยอะจิงๆคะ ไม่ค่อยเหลือเก็บหรอกคะ wah
 ohoh
 teary

ออฟไลน์ sira

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 10:10:41 pm »
 :( อ่านแล้วเซ็งเลย

chang167

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 10:34:34 pm »
-*-

liverp00l1

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 04:00:13 am »
 teary

ออฟไลน์ kelmos

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 04:52:07 am »
ลดราคาสู้ก็สู้ไม่ไหว  ร้านพวกนั้นเล่นลงโปร  ลงออฟไลน์  ลงเกมส์ที่เล่นได้กะเซิร์ฟเถื่อน  ทั้งๆ ที่รู้อยู่แล้วว่าลงโปรลงออฟเถื่อนมะได้  พ.ร.บ.ระบุไว้นี่ว่าห้ามร้านเน็ตมีลงไว้ 
สงสัยต้องลอบวางบึ้มหน้าร้านมันละมั๊ง   wah

ออฟไลน์ kaiyin

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 11:36:14 am »
ผม ก็ เปิดร้านมา 2 ปีนะครับ ตอนแรกก็ทำกับเพื่อน ทีนี้มันดัน ทะลึ่งอยากไปทำงานกทม ผมก็เลย

ต้องทำคนเดียวตอนแรก ก็ดีครับ พอ ต้นเดือนที่แล้วมาเนี้ย เสา อาทิตย์ บางวันไม่ถึงพัน ผมก็เลยกะว่าจะปิดเหมือนกันแต่

ก็จะลองทนไปดูครับ เพราะว่าต้องจ่ายส่วนของเพื่อนมันอีก เฮ้อ จะไหว มะเนี้ย

เพราะเห็นทุกท่านก็สู้มา  ครับ ก็จะลองทำ 15 บาท ไปครับ สู้ครับ   >:( :(