บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมตัวกันให้เงิน สิบเวร ช่วยโทรมาบอกก่อนที่มันจะมาจับได้มั้ย  (อ่าน 2562 ครั้ง)

เท่ห์จัด

• บุคคลทั่วไป
ผมกับร้านเกมส์ ทั้งหมดแถวบ้าน รวมใจกัน ไม่รู้จะได้ผลป่าว
คือจะให้เงินเป็นเดือนๆ ไม่ใช่ส่วย แต่เป็นน้ำใจที่ร้านทุกร้านจะให้ คงจะไม่มากเท่าไหร่ แต่ก็เดือนละหลายพัน
สิบเวรในโรงพัก มีหน้าที่รับลงบันทึกประจำวัน ถ้ามันมา สิบเวรจะรู้ก่อน จะวานให้เป็นหูเป็นตาให้

แบบนี้เพื่อนๆคิดว่า จะเป็นยังไง ช่วยคอมเม้นหน่อยครับ

ออฟไลน์ KamolSF

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • ALIENRC
ผมกับร้านเกมส์ ทั้งหมดแถวบ้าน รวมใจกัน ไม่รู้จะได้ผลป่าว
คือจะให้เงินเป็นเดือนๆ ไม่ใช่ส่วย แต่เป็นน้ำใจที่ร้านทุกร้านจะให้ คงจะไม่มากเท่าไหร่ แต่ก็เดือนละหลายพัน
สิบเวรในโรงพัก มีหน้าที่รับลงบันทึกประจำวัน ถ้ามันมา สิบเวรจะรู้ก่อน จะวานให้เป็นหูเป็นตาให้

แบบนี้เพื่อนๆคิดว่า จะเป็นยังไง ช่วยคอมเม้นหน่อยครับ
ไม่ได้ผล หรอก ครับ ผม เคยจ่าย เดือน ล่ะหลายพัน แต่ กลายเป็นว่า พวกนั้น จ่ายเยอะกว่า ถ้าให้ดี ป้องกันไว้ดีกว่าครับ ทำระบบให้ดี ๆ จะดีที่สุดครับ ใบ อนุญาติ ก็ ขอให้ พร้อม ทุกอย่างนะครับ ใบอนุญาต ฉาย ห้ามลืม เด็ดขาดครับ
สู้ๆ นะครับ อีกอย่าง ติดกล้อง วงจรปิด ด้วยยิ่งดี  :027:
ขอบคุณท่านอาจาร์ย ที่ สอนสั่ง ถ่าย และก็ทอด ด้วยน้ำมันใหม่ ๆ

ออฟไลน์ Extreme

• นักเรียนประถม
 สำหรับ ผมนะครับ ผมจะถามตัวเองก่อนว่าเราทำผิดอาราย ถึงต้องไปทำแบบนั้น   ทำแบบนี้ก้เท่ากับเรายอมรับว่ามีบางสิ่งในร้านเราผิดกฏหมาย และผมอยากจะบอกได้เลยว่า ตำรวจเนี่ย เลี้ยงไว้ไม่ได้ และก็เล่นด้วยไม่ได้ มีแต่เสียกับเสีย  และเมื่อเขารับเงินคุรได้ทำไมเขาจะรับเงินของอีกฝ่ายไม่ได้  ถ้าอีกให้ผลตอบแทนที่มากกว่า  ผมสู้คุณกลับไปทำอารายบางอย่างกับร้านคูรให้ถูกกฏหมายทุกอย่างดีกว่านะครับ  smoke
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nestaa

• นักเรียนประถม
ตำรวจก้อเหมือนนกสองหัว ไว้ใจไม่ได้ เราเคยจ่ายให้มันไปแล้ว เพราะรวมตัวกันจ่ายนี่แหละ ไม่นานมันบอกว่ามันจะไม่มาเก็บส่วยแล้ว ผ่านไปเดือนนึง ก้อมีพวกวัฒนธรรมกะตำรวจยกพวกมาเต็มร้านเลย มายิ่งกว่าจับโจรอีก เต็มคันรถ เหมือนจารู้ว่าร้านไหนบ้างที่จ่าย ที่ทำผิด ซวยไหม๊หล่ะ พอกันทีกะไอ้พวกทำนาบนหลังคน  เก็บตังได้ชม.ไม่กี่บาท มันไม่พอใจกะส่วยที่ได้รับรึไง  พอกันทีกะไอ้พวกนี้ ไว้ใจไม่ได้จริงๆ  ใครที่คิดไว้ว่าจาจ่ายให้พวกนี้หยุดความคิดนี้ก้อดีนะ ทำในสิ่งที่ถูกต้องไปเถอะ เพราะยังไง มันก้อเอาความผิดกะเราไม่ได้อีกแล้ว คิดแล้วก้อเสียดายส่วยที่จ่ายไป ทำบุญให้หมามันกินแล้วกัน :007: :007:

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
 nvm ไม่ดีหรอก ทำให้ถูกกฎหมายแหละ ดีแล้ว

ออฟไลน์ yutabios

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ไม่เห็นด้วยครับ พอเราให้ไปมันก็ไม่มีความพอเพียงครับมันจะคิดว่าทำไม เราได้แค่นี้ กับธุระกิจที่ทำเงินได้มากมาย ทั้งๆที่จิงได้นิดเดียว แล้วแต่ร้านคนเข้ามากน้อยเข้ามากมันก็คิดว่า คงรวยให้เราเดือนละไม่กี่พัน หาทางป่วนดีกว่า เพราะคิดว่าร้านเรายังไงก็ต้องมีอ่ะไรผิดถึงไปยัดเงินเค้าครับ

oakjarrett

• บุคคลทั่วไป
คุณเชื่ออะไรผมอย่างหนึ่งไหม ทำถูกกฎหมายให้ตายยังไงมันก็มีวิธีการเล่นคุณได้ จบข่าว...

ออฟไลน์ arthure21

• นักเรียนมัธยม
อย่างที่ความเห็นข้างบนบอกครับ  ที่ร้านเคยติดตู้แดง ให้คอยมาตรวจ  เดือนละ 500  อาทิตย์หนึ่งมาทีหนึ่ง  บางครั้งสองอาทิตย์มาเซ็นที่หนึ่ง  พอมีเรื่อง ก็ต้องเสียค่าเสียเวลาอีก  แล้วพอมีมาตรวจ ร้านเราไม่ได้ทำผิด  มันก็บอกขอกันดีๆ  หรือจะยึดเครื่อง  เจ้านายจะเอาผลงาน ก็มาจับทีหนึ่ง    ที่ร้านเพื่อน ขนาดลง deepfreeze มันก็ส่งคนมายัดไฟล์แล้วก็มาจับเลย  ต่อหน้าต่อตานั่นแหละ ยัดเสร็จปุ๊บเดินออกนอกร้าน พาตำรวจมาจับ ถ่ายรูปเสร็จ  แล้วเครื่องเปิดแชร์ในวงแลน มันจับของหาแพร่กระจายไฟล์ผิดกฎหมายในวงแลน  เพื่อนบอก เครื่องล๊อกโปรแกรมไว้ พอรีเซ็ทข้อมูลก็จะกลับเป็นเหมือนเดิม (คือไฟล์ที่เอามายัดไว้จะหายหมด)  มันก็ไม่ยอม บอก ว่าได้ถ่ายรูปไว้แล้วตอนที่มีไฟล์ ฉะนั้นไปโรงพัก โดนไปเรียบร้อย สามหมื่น

ออฟไลน์ kham

• **
ถ้าเป็นอย่างความเห็นข้างบน..เราปล่อยหั้ยไปจบที่ศาล...จะเสียเวลามากมั้ยครับ..ประมาณกี่เดือนครับ...ไม่เสียค่าปรับที่โรงพัก...แต่ไปเสียค่าปรัยที่ศาล..นะครับ..

ออฟไลน์ naysukon

• **
น่าคิดครับ  น่าคิด