บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง Bypass หน่อยนะครับ  (อ่าน 3006 ครั้ง)

WzGTO

• บุคคลทั่วไป
รบกวนถามเรื่อง Bypass หน่อยนะครับ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 02:53:38 pm »
ผมรบกวนถามเรื่อง Bypass หน่อยนะครับแก้ปัญหาไม่ตก
1.คือผมต้องการดึงไฟล์จาก ftp ของ CoLo น่ะครับ แล้วทีนี้ frox มันก็ดีเหลือหลายช่วยเก็บ patch หมดทุกอย่างจาก ftp ถ้าผมต้องการ bypass จะแก้ไขได้อย่างไรครับ
2.เรื่อง firewall TongV1.2R ตัวนี้ QoS บีบแบนวิชตามที่เราตั้งได้ใช่ไหมครับ แล้วถ้าเราต้องการให้เฉพาะเครื่องที่ต้องการเช่น ip 192.168.1.100 bypass QoS ไปเลยจะได้ไหมครับ สามารถแก้ไขได้อย่างไร

ถ้าไม่เป็นการรบกวนอยากได้สองวิธีเลยคือ bypass เฉพาะเครื่องเราหรือจะ bypass ftp นั้นๆ ขอความกรุณาหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

1.  iptables -t nat -I PREROUTING -d ipของcolo -p tcp --dport 21 -j ACCEPT     ขอบคุณ คุณ zombieta linuxthai

2. ผมงมเองสำหรับ CC 4.3 En
โดยผมเข้าไปแก้ที่ Bandwidth ครับ แล้วจะแยกกรุ๊ปหรือเฉพาะไอพีแต่ละเครื่องก็ได้ครับดังภาพ