เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: การเก็บ Log File ค๊าฟ  (อ่าน 6062 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaturongjk

• นักเรียนมัธยม
การเก็บ Log File ค๊าฟ
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 02:12:36 pm »
รบกวนสอบถามด้วยคับผม ผมอยากรู้ว่าเราจะอ่าน access.log  ที่อยู่ใน var/log/squid/access.log ได้โดยวิธีใหนบ้างคับ เเบบว่าโงจิงๆๆค๊าฟ :umm: :umm:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
Re: การเก็บ Log File ค๊าฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 02:22:08 pm »
รบกวนสอบถามด้วยคับผม ผมอยากรู้ว่าเราจะอ่าน access.log  ที่อยู่ใน var/log/squid/access.log ได้โดยวิธีใหนบ้างคับ เเบบว่าโงจิงๆๆค๊าฟ :umm: :umm:

double click !!!

ถ้าไฟล์ใหญ่จะนานมากกกคับ

ลองดูผ่าน putty สิคับ

-tail -f /var/log/squid/access.log  ลองดูคับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 02:50:43 pm »
เเละถ้าขึ้นรูปเเบบนี้เเสดงว่าเปิดไม่ได้ หรือเสียหรือเปล่าคับผม
:wah:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 02:52:08 pm »
double click !!!

ถ้าไฟล์ใหญ่จะนานมากกกคับ

ลองดูผ่าน putty สิคับ

-tail -f /var/log/squid/access.log  ลองดูคับ

ผมลอง putty เข้าไปก็ไม่มีไรเกิดขึ้นด้วยค๊าฟ

ออฟไลน์ abc5752

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 05:31:18 pm »
 :omg:  เปิด ผ่าน word ครับ

nobiclub

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 04:47:26 pm »
ผ่าน putty ตามด้านบนง่ายสุดครับ

oOAcHwOo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 05:33:10 pm »
 :bored:...

AkiraX

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 04:53:47 pm »
ลองใช้โปรแกรมชื่อ Internet Access Monitor for Squid 3.6 ดูครับ
copy access.log มาไว้ที่เครื่อง drive C: เราก่อน แล้ว Import มันไปที่โปรแกมเลยครับ
สามารถค้นหา ชื่อ web , IP address ของ user ได้ง่ายมาก
Download ที่ http://www.softlist.net/program/internet_access_monitor_for_squid-software.html