เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรโกงเกม มันทำให้เครื่องเสียหรือเปล่า  (อ่าน 4444 ครั้ง)

daoakeha

• บุคคลทั่วไป
ที่ร้านมีคนมาใช็โปรโปงเกม แล้วรู้สึกว่ามันจะทำให้เครื่องช้าแล้วก็ทำให้อินเตอร์เน็ตหลุดบ่อย
อยากถามผู้รู้ว่ามันเกี่ยวกันไหมค่ะ?
แล้วเคยมีคยบอกว่าโปรโกงเกมมันคือ ไวรัสชนิดหนึ่ง
แต่เครื่องลูกใช้ deep freeze มันอาจจะไม่ติด
แต่ว่าเครื่องแม่ที่ใช้คุมอยู่ไม่มี deep freeze แล้วเครื่องแม่จะติดไวรัสไหม?
ที่ร้านใช้ Handycafe เคยสแกนไวรัสโดยใช้ NOD สแกนออนไลน์ ปรากฎว่าเครื่องใช้ไม่ได้เลย
อยากรู้ว่าถ้าติดตั้ง Handycafe แล้วมีanti virus ตัวไหนสามารถใช้ได้โดยที่ไม่เห็น handycafe เป็นไวรัสค่ะ
ตอนนี้ที่ร้านมีปัญหามากเลยค่ะ

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
Re: โปรโกงเกม มันทำให้เครื่องเสียหรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 02:31:45 am »
ต้องดูก่อนโปรโกง เกมส์ อะไรครับ
ยกตัวอย่างเช่น SF มันจะเป็นโปรแกรม เร่งการทำงานของเครื่อง อาจพังแน่นอนไม่ช้าก็เร็ว ถ้าแต่โปร เกมส์อื่นๆ เท่าที่ทราบมาไม่มีปัญหา แต่มีผลกระทบต่อเกมส์ อย่างเช่น ออดิชั่น จะหลุดบ่อยมาก แล้วลูกค้าจะบ่น ^^ แล้วโปรโกงไม่ใช่ ไวรัส นะครับ ที่เป็นไวรัส เพราะ nos จับได้ว่าเป็น โทรจันแน่ๆ เลย ส่วน deep freeze  เวลาเล่น cabal แล้วค้างนะครับ แนะนำใช้ ตัวอื่นดู ส่วนเครื่องแม่ไม่ได้ ลงก็ไม่เป็นไร ครับ เพราะว่า เครื่องแม่ไม่ได้ เปิดใช้โปรแกรม นะครับ  zzz
Signature cleanned by Admin

daoakeha

• บุคคลทั่วไป
Re: โปรโกงเกม มันทำให้เครื่องเสียหรือเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2009, 11:43:43 am »
ขอบคุณมากเลยค่ะ
ขอถามอีกหน่อยนะค่ะ แล้วมีคนบอกว่าโปรเดคารอน 5. 0 มันทำให้ CPU ไหม้เลยอะค่ะ
แล้วที่ร้านมีคนใช้ 4. 5 จะให้เราห้ามเค้าคงไม่ได้ แต่การรีสตาร์ททุกๆ2ชั่วโมงมันจะช่วยได้ไหมค่ะ

ออฟไลน์ realmetro

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 01:44:56 am »
ถูกเหมือนที่ ♥Monkey Pimp♥  ว่าละครับ แต่ส่วนใหญ่ ที่ผมรู้มา โปรแกรมโกงเกมส์เดียว มันไม่ได้โกงเกมส์อย่างเดียวแล้วละครับ ดักพาส อีกต่างหาก แสบไม่ละครับท่าน แถมบางตัว เป็นไวรัส 97% เลยแหละ
Signature cleanned by Admin