บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับลิขสิทธิ์เกมส์ค่าย AS  (อ่าน 1858 ครั้ง)

ออฟไลน์ munsza

• Dream or Real
  • ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
สอบถามเกี่ยวกับลิขสิทธิ์เกมส์ค่าย AS
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 06:18:25 pm »
ได้ยินมาจากเพื่อนว่าเกมส์จากค่าย AS ไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธิ์แล้ว

จริงหรือครับ

แล้วถ้าจริงนี่ต้องทำยังไงคือเค้ามีเงื่อนไขอะไรหรือป่าว

หรือว่าลงเกมส์ให้เด็กเล่นได้เลย

**ขอบคุณครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: สอบถามเกี่ยวกับลิขสิทธิ์เกมส์ค่าย AS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:55:55 am »
มันก็ไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธิ์อยู่แล้วนะครับ ที่ต้องเสียคือค่า สมัคสมาชิก เพื่อที่จะ เอา ไอพีโบนัส แต่เค้าไม่ได้บังคับว่าเราจะต้องซื้อ ใครจะซื้อก้ได้ เพื่อใช้ดึงดูดลูกค้าที่เค้ามาใช่บริการมากกว่า
ปล. เกมออนไลน์ทุกค่ายเกม (ที่ไม่ใช่เกมกล่องแบบ วอคราฟ3 หรือ DotA) ไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธิ์ในการเปิดให้บริการ แบบร้านเกมครับ

ออฟไลน์ munsza

• Dream or Real
  • ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: สอบถามเกี่ยวกับลิขสิทธิ์เกมส์ค่าย AS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 03:03:56 pm »
- ขอบคุณครับ -

ผมหลงเข้าใจผิดมาตั้งนาน ว่าต้องเสียเลยไม่กล้าลงเกมของค่ายนี้เลยชักเกม

เพราะจำได้ว่าผมเลยโทรไปถามแล้วเค้าตอบกลับมาว่าต้องเสีย

แบบนี้ก็เต็มที่ได้แระขอบคุณครับ