บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: MV โจรไฮเทค ( ภาค 3 ) งวดนี้ Ram 3 อัน HDD 1 ลูก,,,  (อ่าน 8403 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
MV โจรไฮเทค ( ภาค 3 ) งวดนี้ Ram 3 อัน HDD 1 ลูก,,,
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:57:04 am »
งานเข้าเลยครับท่านงานนี้......ซวยจริงๆโดนฉกคน Ram DDR1 KingSton 1 Gg/400
X 3

ไป 3 อันเต็มๆ ซวยเลย Ram DDR 1 แพงซะด้วย กะ HDD 80 Gb ( มันยังอุตสาห์เอา ) ไปอีก 1 ลูก
ไปชม MV กันเอาเองนะครับและโปรดระวังด้วยพักนี้โจรชุม..

ปล. เคสร้านผมค่อนข้างเก่าแล้วเลยดูเหมือนดูล้วงไปง่ายๆและเครื่องที่ผมโดนขโมย HDD เคสข้างก็ขาหักเลยล็อคน้อตได้ไม่สนิทพอ...พูดง่ายๆซวยไงครับท่านโจรคราวก่อนยังจับไม่ได้เลยคราวนี้ก็คงไม่ได้อีก...ไม่รู้จะพูดไงสรุปว่า..เซ็งครับท่าน..

หรือใครที่ยังไม่เคยโดนแบบผม ( 3 ภาคแล้ว อ่านภาค 2 คลิ้ก http://www.siamcafe.net/board/index.php/topic,10882.0.html  ) ระวังกันไว้ด้วยนะครับอย่าประมาทเพราะโจรพวกนี้ขนาดมีกล้องอยู่จะจะ ยังกล้าขนาดนี้ .. ๛emoticon252:

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
Re: MV โจรไฮเทค ( ภาค 3 ) งวดนี้ Ram 3 อัน HDD 1 ลูก,,,
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:58:07 am »
MV ครับ โดนช่วงเวลา ไม่มีคนซะด้วย ( 12.30 น.โดยประมาณ ) วันอังคาร....นี่เป็นเครื่องเกือบหลังร้านมุมอับด้วยเลยโดนไป...
สรุปโดนรอบนี้จับ ภาพโจรชั่ว  ๛emoticon52: ไว้ได้พอดี ( แต่ก็โดนอีกครับท่าน) คาดว่าไม่ใช่มืออาชีพซักเท่าไหร่ เพราะคราวก่อนที่โดน ฉก Ram ไป ใช้เวลาไม่กี่วินาทีแต่รายนี้ ใช้เวลานานพอสมควร เคราะห์ซวยที่ HDD ผมขันน้อตไว้ข้างเดียว เคสก็เก่ามากๆฝาหน้าหลุดไปเกือบหมด แต่คิดว่าโจรชั่วนี้คงมาดู...เชิงไว้ก่อนอยู่แล้วจึงบุกมาวันธรรมดา...
ระวังกันด้วยนะครับพี่ๆเพื่อนๆ..พักนี้โจรมันชุม... :'(

[wma=640,480]http://www.siamcafe.net/image/Mvthief/Default_0.wmv[/wma]

หรือโหลดไปชมกันเต็มๆ http://www.siamcafe.net/image/Mvthief/Default_0.wmv

ออฟไลน์ aumsza

• นักเรียนมัธยม
Re: MV โจรไฮเทค ( ภาค 3 ) งวดนี้ Ram 3 อัน HDD 1 ลูก,,,
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 12:48:26 pm »
ซวย จริงๆ ไปแจ้งความแล้วดำเนินดคี โดยศาลเตี้ยเลยครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 01:49:57 pm »
คุณบอมไม่ลองเอา เคสที่มันเก่าๆ มาเชื่อมใส่กุญแจอ่ะคับ ไม่งั้นมันก้อหายอยู่เรื่อยๆ อ่ะ

ส่วนไอ้พวกนี้จับได้ตอ้งกระตืบ ให้มันติดดิน เลย
ที่ร้านผมเด็กไม่ใหญ่ เป็นเด็กรู้จักทั้งนั้น มันก้อคงไม่กล้าด้วยอ่ะ เพราะ มีอีดาบ อยู่หลังผนัง ระยะห่าง มือคว้าพอดีสามารถมองเห็นได้ง่าย เด็กมันถามเหมือนกันว่า เอาไว้ทำไร เลยบอกมันว่า ไว้ฟันหัว พวกมั่วลิขฯ สิทธิ์ กับ พวกหัวขโมย

• admin
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 01:52:41 pm »
คุณบอมไม่ลองเอา เคสที่มันเก่าๆ มาเชื่อมใส่กุญแจอ่ะคับ ไม่งั้นมันก้อหายอยู่เรื่อยๆ อ่ะ

ส่วนไอ้พวกนี้จับได้ตอ้งกระตืบ ให้มันติดดิน เลย
ที่ร้านผมเด็กไม่ใหญ่ เป็นเด็กรู้จักทั้งนั้น มันก้อคงไม่กล้าด้วยอ่ะ เพราะ มีอีดาบ อยู่หลังผนัง ระยะห่าง มือคว้าพอดีสามารถมองเห็นได้ง่าย เด็กมันถามเหมือนกันว่า เอาไว้ทำไร เลยบอกมันว่า ไว้ฟันหัว พวกมั่วลิขฯ สิทธิ์ กับ พวกหัวขโมย

ถ้าเกิดผมเดินลงมาแล้วเห็นพอดี ( ตำแหน่งได้ ) ก็คงกระโดดถีบยอดหน้าไปแล้วหละครับ ๛emoticon52: ๛emoticon52: ๛emoticon52:เจ็บใจจริงๆ มีหลักฐานเต็มๆแต่ตามตัวไม่เจอ ใครเจอก็ฝากตื้บมันให้ที จะให้ดีผมขอด้วยซักที ก่อนส่งตำรวจ ...แค้นๆๆ

ออฟไลน์ wpphcr วัยรุ่นตอนปลายสายอาชีพ

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 02:52:41 pm »
ต้องจัดการมันไอ้พวกนี้

supphasit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 02:54:06 pm »
มันน่านัก ไอ้พวกเลวพวกนี้ ฮึ่ม...

joe0832

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 04:50:15 pm »
ไอ้พวกนี้นี่ น่าจะเรียกเทศบาลมาเก็บไปทำปุ๋ยซะให้เข็ด

soberder

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 05:05:56 pm »
จันไร MAN จริงๆนิ่

sullster

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 06:10:28 pm »
เลวจริงๆพวกขโมยเขากิน ผมเกลียดพวกนี้สุดๆเลย
เมื่อก่อนผมเคยโดนกล่าวหาว่าผมขโมยของ เพราะไอ้พวกนี้แหละ

คนเราทำงานกว่าจะได้เงินมาซื้อของแต่ละอย่าง เสียแรงเสียเวลา
แต่พวกมาขโมยของดื้อๆ มันเลวจริงๆ อาชีพเลวๆอย่างนี้ไม่มีใครสรรเสริญหรอก

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ พี่บอม (ว่าแต่เห็นหน้าคนขโมยในกล้องแต่เราตามจับตัวไม่ได้นี่ มันหงุดหงิดยังไงก็ไม่รู้)

neogreen

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 07:54:14 pm »
สักวัน กรรมจะตามสนองมันเองครับ อ้ายพวกนี้...

แต่ว่า ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คุณบอม

aicon

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:42:03 pm »
 :laugh:ร้านผมก็โดนแต่ไม่เห็นหน้าแฟนดูร้านแทนออกมาไม่ทันโดน
Ram DDR1 256 กะ HD   80  ไปอย่างละ 2 แค้นมากๆๆๆๆ
ทำมาตีสนิทพูดดีด้วยเพื่อให้ตายใจ  เจอนะเอาให้สลบก่อนเลย   ๛msn12:

Nosferatu

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:50:35 pm »
น่าจะโดนไฟดูดซะ-*-

ออฟไลน์ JuniorX_ray

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ความรู้ไม่มีวันที่สิ้นสุด ....
    • -
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:03:37 am »
ช่วยร้องเพลงอีกเพลง พี่บอม
อย่าให้ก..เจอนะไอ... อย่าให้...เจอนะไอ... อย่าให้...เจอนะไอ... อย่าให้...เจอนะไอ...หมา

ตายแน่ไอหวัง ตายแน่

DrackulaX

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 01:07:07 am »
สาด-*-

jon4050

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 03:03:20 am »
เสียใจด้วยครับ คนคนหนึ่งตั้งใจทำมาหากินสุจริต แต่ยังมีบางพวกชอบเอาเปรียบผู้อื่น
คนแบบนี้น่าวิ่งหนี้แล้วรถชนตาย

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 03:18:15 am »
จับได้ ยำให้เละ ตื๊บๆๆๆๆ

aektrd

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 05:30:53 am »
เสียใจด้วยนะครับ ทำไมเดี๋ยวนี้มันมีขโมยเยอะจัง ร้านที่รู้จักกันก็โดนเหมือนกัน
แต่ไม่มีกล้องจับภาพเลยไม่รู้ว่าใคร กำ   :'( :'(

ออฟไลน์ magicalman

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 08:25:56 am »
ส่งข้อมูลพร้อมVCDไปให้รายการเรื่องจริงผ่านจอ ( ช่วงเตือนภัย ) สิครับพี่บอม พวกมันจะได้หนีหัวซุกหัวซุน หรือไม่ก็อาจจับได้ไวขึ้น เอาใจช่วยน่ะคับ จับได้เมล์มาบอกด้วยนะ่ครับ จะขึ้นไปช่วยกระทืบยอดหน้ามันให้.....

goldencow

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 08:39:20 am »
ิติดตามมาตั้งแต่ภาคแรกแล้วครับ

แนะนำว่าควรแก้ฮวงจุ้ยนะครับ แบบง่ายสุด คือ ติดกระดิ่งหน้าร้านครับ (เพราะให้ตั้งสิงโตคงไม่เหมาะ)

ขอให้จับได้เร็วๆครับ

ZealKung

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 02:06:55 pm »
แหม

มันเลวได้ใจจริงๆ

ขอโหลดไปชม

bungygum

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 10:24:14 am »
ผมเพิ่งโดนวันนี้เองครับ ตอนบ่ายๆกะลังลงเกมส์อยู่ชั้นล่าง มันมาขอเล่นเนทเครื่องในสุดชั้นบ(รุ้ด้วยว่าเคืรอ่งสุดท้ายเลขอะไร) ผมเองกำลังยุ่งๆก้ลืมดู อีกอย่างข้างบนมีคนเล่นเนทอยู่ด้วย
พอสัก15นาทีไอเลวนี่ก้รีบออกไปนอกร้าน ผมก้ยังไม่เอะใจ ปรากฏว่าขึ้นไปอีกที ฝาเคสเปิดทิ้งไว้เกือบครึ่งชั้น 

สรุปว่าแรม DDR I 256 หายไป 10 ตัว DDR II 1 Gb.หายไป 1 ตัว เซ้งมากๆเลยครับ

ตั้งใจว่าจะติดกล้องอยู่พอดี แต่ไม่มีเวลาว่งไปซื้ออุปกรณ์ มาโดนสอยไปซะก่อนเลน  :'(

phol

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 10:32:22 am »
มันควรไปตายซะนะครับ
มาขโมยกันอย่างนี้เลยครับ
คนเขาทำมาหากินกัน โดยสุจริต ริอาจมาเป็นโจร

อนาคตมันคงจะไม่เจริญหรอกอย่างนี้ครับ  ๛emoticon97:

ขอให้จับได้เร็วๆนะครับ  :)
พี่ก็ทำรัดกุมให้มากขึ้นดีกว่านะครับ ไม่งั้นมันจะมาอีก
พวกนั้นมันเคยทำผิด ไม่โดนจับได้หรือไม่โดนลงโทษ เดี๋ยวมันอาจจะมาอีกครับ 
สันดานคนเลวมันก็อย่างนี้แหละครับ
คนเลวทำชั่วง่าย คนดีก็ทำดีได้ง่าย  :)

ZealKung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 12:26:20 pm »
ผมเพิ่งโดนวันนี้เองครับ ตอนบ่ายๆกะลังลงเกมส์อยู่ชั้นล่าง มันมาขอเล่นเนทเครื่องในสุดชั้นบ(รุ้ด้วยว่าเคืรอ่งสุดท้ายเลขอะไร) ผมเองกำลังยุ่งๆก้ลืมดู อีกอย่างข้างบนมีคนเล่นเนทอยู่ด้วย
พอสัก15นาทีไอเลวนี่ก้รีบออกไปนอกร้าน ผมก้ยังไม่เอะใจ ปรากฏว่าขึ้นไปอีกที ฝาเคสเปิดทิ้งไว้เกือบครึ่งชั้น 

สรุปว่าแรม DDR I 256 หายไป 10 ตัว DDR II 1 Gb.หายไป 1 ตัว เซ้งมากๆเลยครับ

ตั้งใจว่าจะติดกล้องอยู่พอดี แต่ไม่มีเวลาว่งไปซื้ออุปกรณ์ มาโดนสอยไปซะก่อนเลน  :'(

พลาดอย่างรุนแรงครับแก้ไขด่วนเลยครับผม

ส่วนตัวผมเชื่อความเรื่องเวรกรรม ไม่ต้องรอชาติไหน

กรรมติดจรวจมาแน่นๆพวกนี้

ออฟไลน์ robinhood

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
  • ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยนรถยนต์ให้ราคาสูงสุด
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 04:10:13 pm »
คนเดียวกับผมอีกแล้วครับคุณบอม  คน คนนี้เคยเอาร้านผมสาขาสุทธิสาร เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว  มีรูป วีดีโอ  แจ้งความแล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเหมือนเดิม  แต่ดูมันอ้วนขึ้นนะนั้น  จำได้แม่นเลย  ตอนนั้นผมโดนแรม 5 ตัว ฮาร์ดดิส 5 ตัวเลยครับท่าน  เซ็ง

sodaxxx

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:01:50 pm »
คงมีภาค  4 อีกแน่เลย    อย่าว่าแต่RAM  ขนาดรองเท้าแตะเน่าแสนเน่ามันยังเอา 

( ก็แบบว่าเข้าไม่ไห้ไส่รองเท้าเข้าร้าน  )  พอจะกลับ บ้านออกมา โอ้ พระ เจ้า จอร์ด มันเอาไปหมดร้านเลย

วันนั้นเลยต้องเดิน  ๛myicon24:      เปล่ากลับ บ้าน

supakito

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 08:03:13 am »
ผมไม่ค่อยมีความรู้ทางอิเล็คทรอนิกส์หรอกนะ แต่อยากเสนอความคิดเห็นนิดหน่อย ถ้าหากเราใช้แผงวงจรอิเล็กทรอนิกส์ที่สามารถจ้ำสายระหว่างข้อต่อของอุปกรณ์ภายในเครื่องเรา และหากมีการถอดอุปกรณ์นั้นๆออก ก็จะมีไฟแดงโชว์ที่ๆเราเห็นได้ชัดๆ เช่น บนโต๊ะ ของเครื่องๆนั้นหรือ ที่เครื่องแม่ ยกตัวอย่าง เช่น ตัวแรมกับแผงแรม เราทำหน้าคอนแท๊คซึ่งปกติมันจะติดกัน แต่หากมีการถอดออกหน้าคอนแท๊คก็จะจาก อาจดูไร้สาระนะ แต่ถ้าเป็นนักอิเล็คทรอนิกส์ น่าจะทำได้ ลองดู เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัว

hrcwclub

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 08:33:38 pm »
ขอถามนอกเรื่องนีดนึง โต๊ะคอมฯที่คุณบอมใช้ขนาดความกว้างเท่าไหร่ครับ 70 หรือ 80 ตัวละเท่าไหร่อ่ะ ผมกำลังหาโต๊ะขนาดนี้อยู่พอดีเลย ขอบคุณงับ ขอให้ได้กระทืบหน้าขโมยไวๆน่ะครับ

• admin
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 10:42:09 pm »
ขอถามนอกเรื่องนีดนึง โต๊ะคอมฯที่คุณบอมใช้ขนาดความกว้างเท่าไหร่ครับ 70 หรือ 80 ตัวละเท่าไหร่อ่ะ ผมกำลังหาโต๊ะขนาดนี้อยู่พอดีเลย ขอบคุณงับ ขอให้ได้กระทืบหน้าขโมยไวๆน่ะครับ

70 ครับประมาณ 800 กว่าบาทต้องสั่งทำครับ