บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ ด้วยครับ ช่วงนี้เกิดขึ้นบ่อยมาก  (อ่าน 3602 ครั้ง)

milabis

• บุคคลทั่วไป
ตามรูปเลยนะครับ

http://upload.siamha.com/v.php?id=60635untitledJPG

เวลาเปิดเวป แล้วกดปิด มันจารัน IE ขึ้นมา อัตโนมัติเลยครับ เยอะมาก บางทีขึ้นเป็น 80 90 หน้าเลย

เมื่อก่อนไมค่อยเป้นนะครับ เด๊ยวนี้เป้นบ่อยมาก ยิ่ง ตอนเปิด hi5 ด้วย เป้นตลอดเลย

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

milabis

มันเกิดจากอาไรครับ ตอนนี้ เป็น ทุกเครื่องเลย แย่จัง  ๛emoticon295:

boss

เครื่องผม ก็เป็นนาน ๆ ที
หาสาเหตุไม่เจอเหมือนกัน สแกนไวรัสไม่เจอ สงสัยโดนหนอน
+

ออฟไลน์ songpal

• นักเรียนมัธยม
ผมก็เป็นแต่จะเป็นเฉพาะ hi5 เป็นกับเพื่อนบางคนมากกว่า น่าจะเป็นบั๊ก hi5
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ arthure21

ผมก็นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก
มันจะเกี่ยวกับ ie7 หรือเปล่า เป็นบัคมันหรือเปล่า เปิดเวปแล้วมันรันหน้าต่อไปกว่าจะปิดหน้าเวปได้มันก็รันไปสามสิบกว่าหน้า

monmaru

Re: ขอความช่วยเหลือ ด้วยครับ ช่วงนี้เกิดขึ้นบ่อยมาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 06:33:53 am »
เป็นบั้คหรือหนอนนี่แหละครับ :hehe: ยังหาทางแก้ไม่ได้ เพราะมันไม่ใช่ไวรัสครับ ทางแก้คือให้คุณเปลี่ยนไปใช้ firefox แทนครับ จบข่าววว

ออฟไลน์ scrolllock

Re: ขอความช่วยเหลือ ด้วยครับ ช่วงนี้เกิดขึ้นบ่อยมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 06:37:51 am »
 :giveup: ยอมแพ้เลยครับ

กับ Hi5 เป็นเกือบตลอด

ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นเลย เปิด HI5 ของบางคนขึ้นมา จะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมาเป็น10เลย

ออฟไลน์ modem

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 12:30:19 pm »
เท่าที่ผมเจอมานะครับ เป็นที่ code ใน Hi5
ต้องปิดเวปตัวต้นตอให้ได้ถึงจะปิดทุกหน้าได้ แล้วถ้าปิดหน้าที่ไม่ใช่หน้าหลักมันจะเปิดอีก 2-3หน้า

apsch2

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 08:44:02 am »
 :bored: :bored: