บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีซ่อนไหมครับ  (อ่าน 3564 ครั้ง)

kob999

• บุคคลทั่วไป
มีวิธีซ่อนไหมครับ
« เมื่อ: มกราคม 01, 2007, 08:26:40 am »
คือแบบว่ามีวิธีซ่อนไม่ไห้ผู้ดูแลระบบรู้ไหมครับว่าเรากำลังทำอะไร/เล่นอะไรอยู่ คือแบบว่าใช้netของหออะครับเป็นไวเลสแลน แล้วรู้สึกว่าไม่มีความเป็นส่วนตัว และในบางครั้งเขาพูดทำนองรู้นะใช้อะไร/ทำไรอยู่ แบบนี้นึกจะแอบดู/ทำอะไรกับเครื่องผมก็ได้ง่ายๆหน่ะสิครับ ช่วยทีนะครับ :o ขอบคุณครับ

sodtoo123

Re: มีวิธีซ่อนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2007, 10:43:54 am »
คงต้องเสียแบบส่วนบุคคลครับ ก้อคือใช้สายเดี่ยวเลยครับมีเบอร์โทรศัพท์บ้านเองอะ

แต่ก้อน่าเกลียดแอบดูคนอื่นเล่นคอมAdminโรคจิตป่าว

ออฟไลน์ ผักหวาน

• นักเรียนมัธยม
  • คุณทำให้เราได้รักกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2007, 12:48:50 pm »
ทามใจคับ แต่ก็เล่นไปเถอคับ หาไฟล์วอรดีๆ ปิดรีโม ใช้netstat 20 ดูบ่อยๆ ปล่อย Worm เข้าในเครื่องตัวเอง ไม่งั้นก็หา HUB มาติดสักตัว(ไม่เอาSwitchนะ) แล้วก็สร้างระบบภายในห้องข้องเราเอง ไม่งั้นก็เล่นแบบนั้นไป หรือไม่ก็เลิกเล่น
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ ¹Ò§¿éÒ ¹Òà´ÕÂ

• ¤Ò¹·Í§¹ÔàÇÈ â»Ãà¨ç¤ËÅÕ´à´ÍÃì
  • มหาลัยรัฐบาล
  • ¹Ò§¿éÒ ¡Ò´Øê¡ ¡Ò´Ôê¡
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2007, 02:02:53 pm »
งั้นถามว่าใช้ที่ทำงานรึปล่ว แล้วที่ท่านทำลงไปแน่ใจหรือว่ามันไม่สร้างความเสียหายให้กับ องค์กร
นึกดี ๆ น๊า อยากได้ความส่วนตัวก็ไปเล่นที่บ้าน ถ้าที่บ้านยังโดนแอบดู ก็ ต้องมีเรื่องกันละ

kob999

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2007, 03:23:19 pm »
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำทั้งหมด  ::)

ออฟไลน์ ¹Ò§¿éÒ ¹Òà´ÕÂ

• ¤Ò¹·Í§¹ÔàÇÈ â»Ãà¨ç¤ËÅÕ´à´ÍÃì
  • มหาลัยรัฐบาล
  • ¹Ò§¿éÒ ¡Ò´Øê¡ ¡Ò´Ôê¡
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2007, 07:25:59 pm »
อ่าว ขออภัย อ่านผิด เบลอ ไปหน่อย
เอางี้
ถามก่อนว่า จ่ายเงินมั้ย
ถ้าจ่าย ถามว่า เรามีความเป็นส่วนตัวมั้ย ?
ถ้ามี แล้ว จะดูเพื่อ ?
แล้ว ถ้า ไม่มีก็ปล่อยไป

เสร็จแล้วทีนี้
คุณมีจุดประสงค์อะไรที่เข้ามาดู
กลัวโหลด บิตหรอ admin ไม่แน่จริงหน่ะสิ มัวแต่กลัว
ถ้าคุณคิดจะทำธุรกิจ แล้วทำอย่างนี้กับลูกค้า ถ้าเค้ามีทางเลือกอื่น เค้าไม่เลือกคุณ แน่ บอก admin คุณด้วย นะ

cartoonlove

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 08:18:47 pm »
คุณ...ถ้าเค้าแอบดูคุณ คุณก็พิมพ์ ด่า ADMIN ตัวใหญ่ๆทิ้งไว้ในหน้าจอนั้นแระ  บางทีมันอาจไม่อยากมาดูอีกเลยก็ได้... :c_laugh: :c_laugh:  ลองดูที่ รีโมท นะ ว่าปิดยัง..ถ้าปิดแล้วไม่น่าจะเข้าได้แล้วนะ

siamdixcov

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2007, 08:14:20 am »
นางฟ้า นาเดีย 

ใช้cpu รุ่นเดียวกันเลยอยากรู้มีปัญหาเรื่องร้อนไหมง่ะ ตอนนี้คอมที่บ้านเน่ามาก  :'(