เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการทำ Active sync ครับ ผู้ใดทราบรบกวนด้วยครับ  (อ่าน 4100 ครั้ง)

pick

• บุคคลทั่วไป
เคยผ่านอ่านเกี่ยวกับวิธีทำ Active sync ที่เวลาเครื่องลูกเปิดแล้ว จะทำการ synconize ข้อมูลจากเครื่องแม่เองหน่ะครับ
โดยที่เครื่องแม่ จะ load patch หรือข้อมูลอะไรไว้ทั้งหมดแล้ว ซึ่งอยู่ใน drive D: พอเครื่องลูกเปิด
ก็จะทำการ sync ข้อมูลที่ update ล่าลูกจาก dirve D ของเครื่องแม่เลยหน่ะครับ
เหมือนว่าจะต้องทำ FTP server อะไรด้วยครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ ที่ร้านเครื่องเยอะ
ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง update patch อย่างมากๆครับ

hijack

ก็ทำพวก server เก็บ patch ซิคับเช่นพวก ipcop หรือ squid proxy รับรองไวกะจาย อิอิ

pick

อันนั้นทำแล้วครับ แต่ว่ามันก็เก็บแต่ไฟล์ที่เป็น http ส่วนใหญ่ แต่ ftp เนี่ย ปัญหาเยอะเลยครับ ^^

ออฟไลน์ ekamon

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
ที่เก็บเฉพาะ Http นะคือ SquidNT แต่สำหรับ Ftp ต้องใช้ Ipcop ครับ
Signature cleanned by Admin

pick

แต่เท่าที่อ่านข้อมูลดู ipcop ก็ยังคงไม่สามารถเก็บ ftp ได้หลายอันนี่ครับ ยังคงมี ftp บางตัวที่ไม่เก็บไว้ให้หน่ะครับ