บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพตัวไฟล์ใหม่แล้วค่ะ  (อ่าน 577377 ครั้ง)

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
  • นักเรียนมัธยม
    • Oxygen Cafe
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #560 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 01:40:27 pm »
::)ช่วยหน่อยคับ คุณ  chababear ::)
ผมอยากใช้โปรแกรมนี้บันทึกเวลาอย่างเดียวได้ไหมคับ โดยเปิดเครื่องแม่ทิ้งไว้ เวลาเครื่องลูกใช้งานหั้ย login เป็นไปได้ไม่ loginได้จะดีมากคับ
จุดประสงค์ อยากรู้ว่าแต่จะเครื่องใช้ไปกี่ ชั่วโมง และเวลาไหนบ้าง
ถ้าทราบ ขอความกรุณาช่วยตอบหน่อยคับ + วิธีด้วยคับผม ::)

ได้ค่ะ ทำได้ค่ะ ที่นี่นะ ลองเทสดูก่อนนะคะ อันนี้สามารถเข้าได้เลยโดยไม่ต้องใส่ ID Pass ประมาณนั้นลองดูละกัน
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ grmoman

• นักเรียนประถม
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #561 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:05:09 am »
ผมเซ้ตค่าบริการไม่ได้อ่ะครับ

เซ้ตไว้

30  ฿ 5      0
1    ฿ 10    0

มานไม่รันตังให้อ่ะ ตั้งหลายอย่างล่ะ งงครับ

สอนหน่อยครับบ

« ตอบกลับ #562 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 04:19:33 pm »
ผมเซ้ตค่าบริการไม่ได้อ่ะครับ

เซ้ตไว้

30  ฿ 5      0
1    ฿ 10    0

มานไม่รันตังให้อ่ะ ตั้งหลายอย่างล่ะ งงครับ

สอนหน่อยครับบ

ติ๊กที่ตามรูปนะคะแล้วลองดูค่ะ

« ตอบกลับ #563 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2006, 03:54:49 am »
ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก
ขอถามอีกข้อนะครับ

เซ็ตตรงไหน เวลาลูกค้ากด ออก ตอนเข้าระบบ แล้วเครื่องแม่ มานไม่ติด ต่อกับเครื่องลูก

คือว่าลูกค้ามาน กดยกเลิกอ่ะครับ  พอมานยกเลิกแล้วเครื่องแม่มองไม่เห็นลูกอ่า

อยากให้เครื่องแม่เปิด ระบบให้อ่ะครับ

kumjam

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #564 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2006, 04:53:32 am »
คำถามสุดง่าย ใครใช้วิธีไหน "ถ้าเราจะแก้ไขการตั้งค่าเครื่องไคลเอนท์"
1.ท่านลงเครื่อง "ไคลเอนท์ใหม่"
2.ใช้เมนู "ปรับปรุงโปรแกรมไคนเอนท์"
3.หรือว่าท่านใช้วิธีอื่น.............โปรดระบุ

Touchgigalo

« ตอบกลับ #565 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2006, 05:11:37 am »
ใครก้อได้ช่วยที่ครับ พอดีเครื่องแม่ของผม มีคนมือบอนไปดับเบิ้ลคลิกตัว CafeAgent.exe (ที่ใช้เซ็ทเครื่องลูก) เซ็งเลยครับกลายเป็นเครื่องลูก
หากใครรู้วิธีแก้ ผมขอรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ  ยังไม่อยากลงวินโดวส์ใหม่ หรือแอดหาผมได้ที่ [email protected] จะรอคำตอบจากทุกคนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #566 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2006, 05:15:43 am »
เอ่อ คือว่า ตอนบูทเครื่องมามานจาให้ใส่ loing ใช่ไหมครับ

แต่ลูกค้าบางคนกดยกเลิกไปเลย มานจาทำให้เครื่องแม่ติดต่อไม่ได้ ต้องบูทใหม่

เลยอยากรู้ว่า มีวิทีไหนบ้าง ที่กดยกเลิกแล้ว มานปิดเครื่องไปเลย

ปล..ปิดเครื่องไปเลยตอนมานยกเลิก..หรืออย่างอื่น ????

« ตอบกลับ #567 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2006, 05:43:24 am »
ใครก้อได้ช่วยที่ครับ พอดีเครื่องแม่ของผม มีคนมือบอนไปดับเบิ้ลคลิกตัว CafeAgent.exe (ที่ใช้เซ็ทเครื่องลูก) เซ็งเลยครับกลายเป็นเครื่องลูก
หากใครรู้วิธีแก้ ผมขอรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ  ยังไม่อยากลงวินโดวส์ใหม่ หรือแอดหาผมได้ที่ [email protected] จะรอคำตอบจากทุกคนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ได้ตั้ง Pass ของ ลูกก่อนหน้านี้ป่าวค่ะ ลองผิด ด้วยวิธีเดียวกับเครื่องลูกค่ะ คิดว่าได้นะ แต่ต้องตั้งพาส ไว้ก่อนหน้านี้นะ ลองดูค่ะ เมล์มาก็ได้ เดียวช่วย

« ตอบกลับ #568 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2006, 05:54:08 am »
เอ่อ คือว่า ตอนบูทเครื่องมามานจาให้ใส่ loing ใช่ไหมครับ

แต่ลูกค้าบางคนกดยกเลิกไปเลย มานจาทำให้เครื่องแม่ติดต่อไม่ได้ ต้องบูทใหม่

เลยอยากรู้ว่า มีวิทีไหนบ้าง ที่กดยกเลิกแล้ว มานปิดเครื่องไปเลย

ปล..ปิดเครื่องไปเลยตอนมานยกเลิก..หรืออย่างอื่น ?
0.0

okata

« ตอบกลับ #569 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2006, 07:47:29 pm »
ลบไคเอนท์ไม่ได้พาสก็จดไว้ไม่มีผิดเข้าก็ได้แต่unstallมะได้บอกวิธีลบหน่อยครับ

« ตอบกลับ #570 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2006, 06:09:00 am »
ลบไคเอนท์ไม่ได้พาสก็จดไว้ไม่มีผิดเข้าก็ได้แต่unstallมะได้บอกวิธีลบหน่อยครับ

« ตอบกลับ #571 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2006, 07:32:24 am »
ทำยังไงไม่ให้ลูกค้ากด ยกเลิกเครื่องลูก ตอน ล๊อก ครับ

เพราะถ้ามานยกเลิก เครื่องแม่จาไม่เจอ ลูก อ่ะครับ

« ตอบกลับ #572 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2006, 08:13:56 am »
ทำยังไงไม่ให้ลูกค้ากด ยกเลิกเครื่องลูก ตอน ล๊อก ครับ

เพราะถ้ามานยกเลิก เครื่องแม่จาไม่เจอ ลูก อ่ะครับ

กดยกเลิกนี่ที่เป็นปุ่ม pop up ตอนหมดเวลาหรือยังไงค่ะ ยังไงของอดูรูปหน่อยได้มะอ่าคะ แหะๆๆ ไม่เห็นภาพนึกไม่ออก

« ตอบกลับ #573 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2006, 10:47:40 am »
ตอนเปิดเครื่อง อ่ะครับ มานจาให้ล๊อก อิน แต่ลูกค้าบางคน มานกด ออก เพราะบางทีกดเครื่องแม่ไม่ทัน

:'(เตรื่องแม่เลยมองไม่เห็น ??? เลยอยากรู้วิธีแก้อ่ะครับ

kumjam

« ตอบกลับ #574 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2006, 11:38:57 am »
หลังจากที่ลูกค้าลุกจากเครื่องแล้ว เครื่องมันจะล็อคเอง ถ้าพอคนต่อไปจะเข้าทำไมมันไม่ปลดล็อค เครื่องให้ครับ ทั้งที่เราสั่งปลดล็อคแล้ว ผมต้อง ปิดเครื่องเปิดใหม่ทุกครั้งเลย ทำให้ค่าไฟผมขึ้นไปอีกหน่อย ช่วยบอกวิธีหน่อยได้ไหมครับ

okata

« ตอบกลับ #575 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2006, 07:05:15 pm »
ถ้าลูกค้าจะย้ายเครื่องทำอย่างไรครับแล้วก็เตือนตอนเวลาจะหมดไม่ค่อยตรงกะเวลาที่เราตั้งไว้อ่ะครับแก้ไขไงครับ กับเวลาที่ขึ้นขอบจอเวลาเล่นเกมส์แล้วไปคลิกถูกเกมส์เด้งเลยครับทำไงไม่ให้มันขึ้นอ่ะครับ
                     ขอบคุณครับที่แนะนำของใช้ดีๆ

« ตอบกลับ #576 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 07:35:17 am »
อีก 5 วัน cafe ของผมจาหมดเวลา ต้องทามยังไงให้มานใช้ได้ต่อครับ

มานม่ะมีพาส หรือ เเคล๊ก อ่ะ

alex

« ตอบกลับ #577 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 12:10:49 pm »
ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง เด็ก เล่นฟรี (ระบบร้านใช้งานคูปองอยู่) เด็กจะชื้อคูปอง อันเล็กสุดเช่น 5 บาท แล้วเข้าไปเล่น แล้วเด็กจะเข้าไปลบ folder Client แล้วรีเครื่อง ทำให้ เล่นได้ฟรี เลย ลองดู option ในการ ไม่ให้ลบ file หรือ folder ใน ไคลเอนท์ ตั้งแล้ว ไม่สามารถ ป้องกัน การลบ ได้เลยครับ

เครื่องลูกใช้ windows xp sp2
ไม่รู้ว่าผมตั้งผิดหรือป่าว ใครที่ตั้งได้ ช่วย อธิบายละเอียด ให้ด้วยครับ เพราะตอนนี้ กลับมาใช้ จดเวลาเอาครับ วุ่นเลย

akejung

« ตอบกลับ #578 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 06:14:36 am »
ขอถามหน่อยครับลงเครื่องลูกแล้วติดต่อไม่ได้ครับแต่ 9เครื่องลงไปแล้วไม่มีปัญหา
พอทำเครื่องที่ 10  มันขึ้นอย่างนี้อ่ะครับ
Received connetion from unknown address ................ ตามรูป ช่วยทีน่ะครับ

akejung

« ตอบกลับ #579 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 06:15:46 am »
รูปครับ

syntax_error

« ตอบกลับ #580 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 09:46:45 am »
ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง เด็ก เล่นฟรี (ระบบร้านใช้งานคูปองอยู่) เด็กจะชื้อคูปอง อันเล็กสุดเช่น 5 บาท แล้วเข้าไปเล่น แล้วเด็กจะเข้าไปลบ folder Client แล้วรีเครื่อง ทำให้ เล่นได้ฟรี เลย ลองดู option ในการ ไม่ให้ลบ file หรือ folder ใน ไคลเอนท์ ตั้งแล้ว ไม่สามารถ ป้องกัน การลบ ได้เลยครับ

เครื่องลูกใช้ windows xp sp2
ไม่รู้ว่าผมตั้งผิดหรือป่าว ใครที่ตั้งได้ ช่วย อธิบายละเอียด ให้ด้วยครับ เพราะตอนนี้ กลับมาใช้ จดเวลาเอาครับ วุ่นเลย

ทำไมเวลา Set Client ไม่เปิดฟังก์ชัน Disable Internet When Workstation idle ไว้ด้วยละ
ต่อให้ปลด Client ออกก็ออกเน็ทไม่ได้ ยกเว้น Uninstall Client ออกเท่านั้น

« ตอบกลับ #581 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 02:10:35 pm »
และแล้วทามไง ก้อแคล๊ก ไม่ได้

ต้องลบทิ้งเลย

ลงใหม่ก้อเป็นเช่นเดิม xp 2006

นายแอ้

« ตอบกลับ #582 เมื่อ: มกราคม 02, 2007, 04:52:10 am »
ใช้แล้วคุ้มค่าราคาฟรี ขอบคุณครับ

alex

« ตอบกลับ #583 เมื่อ: มกราคม 02, 2007, 06:23:11 am »
อ้างถึง
ทำไมเวลา Set Client ไม่เปิดฟังก์ชัน Disable Internet When Workstation idle ไว้ด้วยละ
ต่อให้ปลด Client ออกก็ออกเน็ทไม่ได้ ยกเว้น Uninstall Client ออกเท่านั้น

แล้วมันอยู่ตรงไหนครับ หาไม่เจอ

noomcafe

« ตอบกลับ #584 เมื่อ: มกราคม 02, 2007, 07:18:45 am »
เครืองลูก กะแม่ ไม่เห็นกัน อีกล่ะ  เห้อ เครืองลูกลงแล้วทำไมมันไม่ล็อกหน้าจอ มันเปง รูปนาฬิกาทรายอยู่ มุมขวาล่าง มันก้อมองไม่เหงแม่ อีก  :'(

« ตอบกลับ #585 เมื่อ: มกราคม 02, 2007, 04:03:42 pm »

ทามไงจาลงได้ง๊าบบบบ

« ตอบกลับ #586 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 12:49:24 am »

ทามไงจาลงได้ง๊าบบบบ

ปิด การเปิดโปรแกรม อัตโนมัต รึยังค่ะ

tungruangtong

« ตอบกลับ #587 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 01:00:42 pm »

รบกวน ถามผู้รู้เรื่อง โปรแกรมครับ

ผมทดลองใช้ โปรแกรม cafesuite และ ต้องการตั้งค่าบริการเป็นแบบช่วงเวลาครับ

คือ  1 - 10 นาที คิดค่าบริการ 10 บาท

11 - 30 นาที  คิดค่าบริการ 15 บาท

31 - 45 นาที คิดค่าบริการ 20 บาท

46 - 1 ชั่วโมง คิดค่าบริการ 30 บาท ครับ

นั่งมองหา นั่งกดดูที่ตัวโปรแกรม ยังไงก็ไม่ได้    วอนขอ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #588 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 01:35:18 pm »

รบกวน ถามผู้รู้เรื่อง โปรแกรมครับ

ผมทดลองใช้ โปรแกรม cafesuite และ ต้องการตั้งค่าบริการเป็นแบบช่วงเวลาครับ

คือ  1 - 10 นาที คิดค่าบริการ 10 บาท

11 - 30 นาที  คิดค่าบริการ 15 บาท

31 - 45 นาที คิดค่าบริการ 20 บาท

46 - 1 ชั่วโมง คิดค่าบริการ 30 บาท ครับ

นั่งมองหา นั่งกดดูที่ตัวโปรแกรม ยังไงก็ไม่ได้    วอนขอ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ขอบคุณครับ

แงๆๆๆ แสดงว่าไม่ได้เปิดหน้าเก่าๆดูเลยละสิ

แก้ไขเวลาให้ตรงตามต้องการอ่าคะ

เข็ทตามนี้อ่าค่ะ

10 นาที 10 บาท
30 นาที 15 บาท
45 นาที 20 บาท
1 ชม. 30 บาท

ค่ะแก้ไข้เอานะค่ะ มีไรก็ถามได้น้า

« ตอบกลับ #589 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 03:45:43 pm »
ปิด การเปิดโปรแกรม อัตโนมัต รึยังค่ะ

ยังงับ มานขึ้นตลอดตอนรีเครื่อง

ปิดตรงไหนอ่ะ

« ตอบกลับ #590 เมื่อ: มกราคม 05, 2007, 07:42:56 am »
ขอบคุณครับ คุณชบา มาก ๆ ครับที่ช่วยแนะนำ

หากมีข้อสงสัยอีก ผมจะมารบกวนอีกน่ะครับ

*-*

yoyo

« ตอบกลับ #591 เมื่อ: มกราคม 05, 2007, 08:00:58 am »
มาเปงกำลังใจให้กะบคนที่ช่วยแก้ปัญหา  :)

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #592 เมื่อ: มกราคม 05, 2007, 08:28:51 am »
ถ้าลูกค้ากด Enter ที่เครื่องลูก เครื่องแม่มันจะให้เรา ตอบตกลง ถ้าเรากด ok ลูกค้าจะเล่นได้เลยแล้วค่อยคิดเงิน ถ้าตอบ no ลูกค้าจะเล่นไม่ได้ต้องใส่รหัส พาส
อยากถามว่า ผมจะยกเลิกโดยไม่ให้มาถามที่เครื่องแม่ คือยกเลิกระบบนี้เลย (เพราะถ้ามันถามแล้วเราให้คนอื่นดูเค้า ok ก้อจะเล่นได้เลย)
ขอบงุงง๊าบ....

« ตอบกลับ #593 เมื่อ: มกราคม 05, 2007, 09:54:43 am »

:'(

คุณ ชบา ครับ ผมตั้ง ค่าตาม ที่คุณ ชบา แนะมาให้ แต่ พอเวลา ถึงที่ตั้งไว้ ค่าบริการกลับ เปลี่ยนเป็นอีก อย่าง

ผมขอรบกวน อีกครั้งน่ะครับ

ค่าบริการที่ผมพยายามตั้งหลายครั้ง ที่เป็นช่วงเวลาครับ

;)   รบกวนคุณ ชบา อีกครั้งน่ะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #594 เมื่อ: มกราคม 05, 2007, 12:14:14 pm »
ทามไง ก้อหมดอายุ

ม่ะใช้แล้วครับ ไงก้อขอบคุณ ที่ให้ลองใช้งับ

« ตอบกลับ #595 เมื่อ: มกราคม 05, 2007, 01:14:25 pm »
:'(

คุณ ชบา ครับ ผมตั้ง ค่าตาม ที่คุณ ชบา แนะมาให้ แต่ พอเวลา ถึงที่ตั้งไว้ ค่าบริการกลับ เปลี่ยนเป็นอีก อย่าง

ผมขอรบกวน อีกครั้งน่ะครับ

ค่าบริการที่ผมพยายามตั้งหลายครั้ง ที่เป็นช่วงเวลาครับ

;)   รบกวนคุณ ชบา อีกครั้งน่ะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #596 เมื่อ: มกราคม 05, 2007, 11:22:51 pm »
คุณชบาถ้าเรายกเลิกการตอบอัตโนมัติเนี่ย ลูกค้ากด Enter เล่นได้เลยอ่าครับ ยุ่งเลย..........

« ตอบกลับ #597 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 12:38:01 am »
คุณชบาถ้าเรายกเลิกการตอบอัตโนมัติเนี่ย ลูกค้ากด Enter เล่นได้เลยอ่าครับ ยุ่งเลย..........

อันนั้นคุณต้องไปตั้งค่าที่ เครื่อง ลูกใหม่อ่าค่ะ

« ตอบกลับ #598 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 06:54:28 am »
 ;)

ขอบคุณครับคุณ ชบา หากพบปัญหา หมดทางออก แล้วจะมารบกวน อีกน่ะครับ

อย่างนี้จะลองตั้งดูครับ ขอบคุณครับ

:)

noomcafe

« ตอบกลับ #599 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 07:46:55 am »
คนทีใช้ได้ พวกคุณใช้ วินโดว์อะไรกันหรอ พอลบ แล้วลงใหม่ เปง10ครั้ง แม่กะลูกมันยังไม่เหง กันสักที

« ตอบกลับ #600 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:18:52 am »
อ้างถึง
อ้างถึง
[/color][/color][/color][/color]    ผมทำตามที่แนะนำแล้ว ในที่สุดก้อแก้ไขได้ ขอบคุณมากๆ ครับ  ::) ใช้มาเดือนกว่าแล้วคงไม่หมดอายุแล้ว งุงิ

« ตอบกลับ #601 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:36:52 am »
อีกนิดนะครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนเครื่องใหม่หมดเลย เนี่ย ผมCopyตัวเก่า ไฟล์ CafeSuite ไว้ แล้วพอลงใหม่เสร็จผม Copy มาทับทั้งหมด
มันสามารถใช่ต่อได้เลย ใช่มั๊ยครับ....... :laugh: ซื้อของมารอประกอบหมดแล้ว .........(ตอนแรกเอาเครื่องเก่ามาลองดูก่อน)
ไม่น่าเชื่อของฟรีมีในโลก  ใช้ได้ดีกว่า sn_ _g อีก เพราะเพื่อนใช้อยู่แค่เปลี่ยนเครื่องก้อยุ่งยาก เพิ่มโซนก้อปวดหัว แล้ว
ติดต่อยากมาก   ดีจังได้ตัวนี้      ผมใช้win2066 v5 ใช้ดีไม่เห้นมีรัย..........เร้วด้วย.... :-X ขอบคุณมากครับ

cccp

« ตอบกลับ #602 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 07:05:02 pm »
คุณชบาครับ ผมมีปัญหา ลงเครื่องลูกไม่ได้ครับ ทั้งที่ก่อนหน้าลงได้
ผมลง Recovery Genius 6.1 ก่อนที่ จะลง CafeSuite ครับ
ฉะนั้น หมดปัญหาที่ต้องลงวินโดว ใหม่ หรือว่ารวน เพราะผม Recovery กลับเสมอเมื่อเครื่องมีปัญหา
แต่ครั้งนี้...ไม่เหมือนครั้งก่อนๆครับ ผมไม่สามารถลงโปรแกรมที่เครื่องลูกได้ ไม่ทราบว่า คุณชบา หรือท่านอื่นเป้นเหมือนผมบ้างไหมครับ
ลงสร้าง client ใหม่ก็ยังคงเป็นเช่นเดิม ไม่ทราบว่า พอจะทราบว่าต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ
(โปรแกรมนี้ดีมากครับ ไม่อยากเปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่น) :c_laugh: :c_laugh:

« ตอบกลับ #603 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 12:57:58 am »
คุณชบาครับ ผมมีปัญหา ลงเครื่องลูกไม่ได้ครับ ทั้งที่ก่อนหน้าลงได้
ผมลง Recovery Genius 6.1 ก่อนที่ จะลง CafeSuite ครับ
ฉะนั้น หมดปัญหาที่ต้องลงวินโดว ใหม่ หรือว่ารวน เพราะผม Recovery กลับเสมอเมื่อเครื่องมีปัญหา
แต่ครั้งนี้...ไม่เหมือนครั้งก่อนๆครับ ผมไม่สามารถลงโปรแกรมที่เครื่องลูกได้ ไม่ทราบว่า คุณชบา หรือท่านอื่นเป้นเหมือนผมบ้างไหมครับ
ลงสร้าง client ใหม่ก็ยังคงเป็นเช่นเดิม ไม่ทราบว่า พอจะทราบว่าต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ
(โปรแกรมนี้ดีมากครับ ไม่อยากเปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่น) :c_laugh: :c_laugh:

ขอทราบอ่าการค่ะ ว่าลงไม่ได้ยังไง หรือจะให้ดีตอนลงแล้วมัน error หรือเป็นไรช่วยเซฟ รูปในใหดูก็ดีค่ะ ไม่งั้นไม่รู้ว่าเป็นตรงไหน อก้ให้ไม่ถูกอ่าค่ะ

cccp

« ตอบกลับ #604 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 08:48:15 am »
ขอบคุณ คุณ Chababear มากๆครับในความช่วยเหลือ
แต่ว่า วันนี้ อยุ่ดีๆ ก็สามารถลงได้แล้วครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไรครับ งงเหมือนกัน
วันนี้จะ นำรูปมาให้ช่วยดู แต่อยุ่ๆ ก็ลงได้ เลยไม่ได้รูปเลย...
ก็คือว่าตอนที่มีปัญหาน่ะครับ มันจะดังที่ เมนบอร์ดน่ะครับไมได้ดังที่ลำโพง ไม่ได้ error แต่โปรแกรมมันเหมือนกับว่า ลงไม่ได้ แล้วให้อัพClien ประมาณนั้นน่ะครับ ....

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ สำหรับโปรแกรมนี้
อ้อ มีปัญหาอีกอย่างน่ะครับ เวลาใช้ไปนานๆ แล้วกดเริ่มเวลาที่เครื่องแม่ แล้วเครื่องลูกรอนานมาก (เป็นแค่ตอนเปิดเครื่องครั้งแรก แต่ถ้าเปิดเครื่องไว้แล้วช้านิดหน่อย) ไม่ทราบว่าต้องเข้าไปลบหรือปรับแต่งตรงไหนหรือเปล่าครับ

ผมแก้โดยใช้ Startup Faster 2004 V2.5.5  เข้าช่วย เพื่อให้รัน Client ก่อนโปรแกรมอื่นๆ เลย เร็วขึ้นมากครับ ไม่ทราบว่าเป็นบักหรือเปล่าครับ ?

ไฟล์ CafeAgent.log กับ CafePolicies.log  ใช่ตัวที่ทำให้ช้าหรือเปล่าครับ ลบได้ไหมครับ ?

ขอบคุณครับ กับโปรแกรม ดีๆ :) :)

maxnet7

« ตอบกลับ #605 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 10:02:48 am »
โปรแกรมใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไรมาก   มีซะแต่ก็  พอคิดเงินเสร็จ เครื่องไม่ยอมล็อคหน้าจอ อะครับ   ไม่เป็นทุกครั้งนะครับ บางครั้งครับ  แต่ถ้าว่าเครื่องไหนใช้แผ่นดิส เมื่อไหร่หละก็   พอคิดตังทีไร ค้างทุกทีเลย      รบกวนคุณชบา   ช่วยแก้ปัญหาให้ผมทีครับ  ขอบคุณครับ 

« ตอบกลับ #606 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 11:53:13 am »
โปรแกรมใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไรมาก   มีซะแต่ก็  พอคิดเงินเสร็จ เครื่องไม่ยอมล็อคหน้าจอ อะครับ   ไม่เป็นทุกครั้งนะครับ บางครั้งครับ  แต่ถ้าว่าเครื่องไหนใช้แผ่นดิส เมื่อไหร่หละก็   พอคิดตังทีไร ค้างทุกทีเลย      รบกวนคุณชบา   ช่วยแก้ปัญหาให้ผมทีครับ  ขอบคุณครับ 

ที่ว่าต้างนี่มันน่าจะค้างที่ ใส่แผ่นดิส ค้างไว้ป่าวค่ะ
ที่ไม่ล็อคหน้าจอ ให้สังเกตูดูว่าว่าทำอะไรแล้วมันค้าง  เพราะจากประสบการณ์ที่เก็บมาไม่เคยมี ใครว่าว่าล็อดไม่ได้น่า น่าจะมีอะไรสังอย่างลูกค้าอาจจะทำ Error รึป่าว หรือ บ้างทีไม่อาจไม่ติดต่อกับเครื่องแม่ รึป่าว ต้องไล่ดูอ่าค่ะ

« ตอบกลับ #607 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 05:59:43 pm »
อีกนิดนะครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนเครื่องใหม่หมดเลย เนี่ย ผมCopyตัวเก่า ไฟล์ CafeSuite ไว้ แล้วพอลงใหม่เสร็จผม Copy มาทับทั้งหมด
มันสามารถใช่ต่อได้เลย ใช่มั๊ยครับ.......  ซื้อของมารอประกอบหมดแล้ว .........(ตอนแรกเอาเครื่องเก่ามาลองดูก่อน)
ไม่น่าเชื่อของฟรีมีในโลก  ใช้ได้ดีกว่า sn_ _g อีก เพราะเพื่อนใช้อยู่แค่เปลี่ยนเครื่องก้อยุ่งยาก เพิ่มโซนก้อปวดหัว แล้ว
ติดต่อยากมาก   ดีจังได้ตัวนี้      ผมใช้win2066 v5 ใช้ดีไม่เห้นมีรัย..........เร้วด้วย....  ขอบคุณมากครับ

เปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว ไม่มีปัญหาใดๆ ทั้งสิ้น ใช้ได้ต่อเลย สุดยอดจริงๆ อย่าลืมเซ็ทค่า ip เครื่องให้เป็นเลขเดิมแค่นั้นเอง จะได้ไม่ต้องมาเซ็ทใหม่ ..

คุณชบาน่าเอารูปมาให้ดูบ้าง เผื่อ เจอที่ไหนได้ไปขอบคุณ.... :-X  (เห็นเค้าว่าเหมือนน้องเชียร์..... ๛emoticon250:)  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yoyoflash

• ~•○ฝันพอควร○• ~
« ตอบกลับ #608 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 05:48:27 pm »
อ้างถึง
(เห็นเค้าว่าเหมือนน้องเชียร์..... )  ขอบคุณครับ

:D

« ตอบกลับ #609 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 12:15:32 am »
  (เห็นเค้าว่าเหมือนน้องเชียร์..... ๛emoticon250:)   555+  ;D   :-*    ::)    :)

sine939

« ตอบกลับ #610 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 06:25:40 am »
ถามอีก อย่างนะครับ เวลาเด็กเล่นเกม GE นะครับมันไม่เตือนครับบางครั้งก็พับเก็บเลยครับพอจะมีวิธีแก้ป่ะครับ แต่เกมอื่นก็เห็นนะครับแล้วก็ลองทำที่คุณชบาบอกว่า เอ็นเทอร์ 2ตรงที่เป็นประโยคเตือนแล้วก้ไม่ได้ เป็นอยู่เกมเดียว GE ครับรบกวนอีกอย่างนะครับเรื่องที่ เวลาเราขายของอ่ะคับ  อยากให้มันโชว์บอกว่า ขายไรไปแล้วมั้ง นะครับหาแล้วไม่เจอ ขอบคุณครับ

sine939

« ตอบกลับ #611 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 02:09:58 pm »
ง่า เงียบไม่มีเสียบตอบรับ    :c_laugh: :c_laugh:

kacharak

« ตอบกลับ #612 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 04:50:13 pm »
เคยเป็นกันหรือเปล่าครับ
1. แต่ล่ะใบของใบเวลาจะหายไปประมาณ 15-20 นาที
2. พอกดออกเวลาก็หายเหมือนกัน ประมาณ 15-20 นาที
ทำไงดีครับ มีวิธีแก้หรือเปล่า เด็กมันบ่นหาว่าผมโกงมัน

abc5752

« ตอบกลับ #613 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 11:27:10 pm »
โปรแกรม นี้ สั่งให้มัน

ไม่อนุญาติ ให้ Install Program ได้หรือเปล่าครับ

ถ้าได้ช่วยชี้แนะ ด้วยครับ

ขอขอบคุณ น้องเชียร ไม่ใช่ คุณ chababear

« ตอบกลับ #614 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 12:54:06 am »
เคยเป็นกันหรือเปล่าครับ
1. แต่ล่ะใบของใบเวลาจะหายไปประมาณ 15-20 นาที
2. พอกดออกเวลาก็หายเหมือนกัน ประมาณ 15-20 นาที
ทำไงดีครับ มีวิธีแก้หรือเปล่า เด็กมันบ่นหาว่าผมโกงมัน

ให้คุณติ๊กที่นี่ด้วยค่ะ  แล้วลองใหมะ

« ตอบกลับ #615 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 12:56:11 am »
โปรแกรม นี้ สั่งให้มัน

ไม่อนุญาติ ให้ Install Program ได้หรือเปล่าครับ

ถ้าได้ช่วยชี้แนะ ด้วยครับ

ขอขอบคุณ น้องเชียร ไม่ใช่ คุณ chababear

ไม่ได้ค่ะ ซ่อน และ ล็อดค่ะ

« ตอบกลับ #616 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 01:00:50 am »
ถามอีก อย่างนะครับ เวลาเด็กเล่นเกม GE นะครับมันไม่เตือนครับบางครั้งก็พับเก็บเลยครับพอจะมีวิธีแก้ป่ะครับ แต่เกมอื่นก็เห็นนะครับแล้วก็ลองทำที่คุณชบาบอกว่า เอ็นเทอร์ 2ตรงที่เป็นประโยคเตือนแล้วก้ไม่ได้ เป็นอยู่เกมเดียว GE ครับรบกวนอีกอย่างนะครับเรื่องที่ เวลาเราขายของอ่ะคับ  อยากให้มันโชว์บอกว่า ขายไรไปแล้วมั้ง นะครับหาแล้วไม่เจอ ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นที่มันไม่ขึ้นเกมส์นี้ค่ะ เกมส์เดียวนะคะ  ให้หาทางแก้เอาค่ะ  แน่นำนะคะให้คุณใช้เตือนแบบเสียงเข้าไปด้วย  ควบคู่ไปด้วยกันคะ  น่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่านะค่ะ  เพราะที่ร้านก็ใช้แบบนี้เหมือนกัน  มันชัวกว่า

kacharak

« ตอบกลับ #617 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:10:21 am »
  ให้คุณติ๊กที่นี่ด้วยค่ะ  แล้วลองใหมะ

ขอบคุณมากครับ
แต่ผมต้องทิ้งคูปองเก่าทั้งหมดหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #618 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 03:52:54 pm »
ขอบคุณมากครับ
แต่ผมต้องทิ้งคูปองเก่าทั้งหมดหรือเปล่าครับ
ไม่ต้องแค่ใช้ได้เลย

kriangsak

« ตอบกลับ #619 เมื่อ: มกราคม 13, 2007, 07:41:58 pm »
หวัดดีครับ  ผมใช้งานแล้ว เซทไคร์เอ้นให้ปิดทุกอย่างเมื่อคิดเงิน  แต่ตอนนี้คือ คิดเงินแล้วอะไรที่เปิดค้างอยู่ก็ไม่ยอมปิด ไม่ทราบต้องไปเซทที่ไหนเพิ่มหรอครับ  ผมทดลอง 3.29e ก็ปิดทุกอย่าง แต่ 3.41f ตัวนี้ทำไมไม่ปิดเลย  รบกวนด้วยครับ

kriangsak

« ตอบกลับ #620 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 05:00:57 am »
ถามอีกข้อนะครับคุณฝน  ที่ผมเคยถามว่า เวลาคิดเงินแล้ว โปรแกรมไม่ยอม lock โดยที่จะมีข้อความบางอย่าง (เครื่องลูก) ขึ้นมาถามประมาณว่า จะให้ปิดหรือเปล่า (yes / no ) ถ้าเรากด  no  เครื่องก็จะไม่ lock เล่นได้ต่อโดยไม่ต้องเปิดเวลา   คุณฝนแนะนำให้ผมเอาที่ติ๊กตรงเตือนทั้งหลายออก  ผมลองแล้ว ไม่หายครับ  ผมลองถามลูกน้องดูจะเป็นหลังจากที่เครื่องลูกค้า เซทอัป โปรแกรม camfrog หรือเปิด msn 2หน้าจอ จะเป็นครับ

kriangsak

« ตอบกลับ #621 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 05:01:56 am »
  :'(  :'( :'(

xmens008

« ตอบกลับ #622 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 11:46:12 am »
ผมมีปัญหาคือเวลาเล่น cs1.6 จอยกันในร้านมันจาค้างเป็นช่วงๆๆ 3-4วินาที ก่อนหน้าที่จะลงโปรแกรมนี้ก็ไม่เคยเจอปัญหานี้ เป็นบ่อยๆๆด้วย แถมเป็นเกมเดียวด้วย ไม่ทราบว่าเป็นกันไหม แล้วมีวิธีแก้ใขไหมคับ ขอบคุณคับ

kriangsak

« ตอบกลับ #623 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 01:23:08 pm »
starff   คนสวยหายไปไหนน้า.....  ;)  ;)  ;)

« ตอบกลับ #624 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 07:59:44 pm »
CS1.6  ,ผมก้อเป็นเช่นนั้นแล เเต่เป็นมานานแระ ................................................... :)   เห็นบางท่านบอกว่าปกติของเวอร์นี้...

jeab14

« ตอบกลับ #625 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 07:36:46 am »
ช่วยด้วยค่ะนำ CafeSuite ไปติดตั้งได้ 3 วันมันฟ้อง expire นะค่ะ แก้ไขยังไงหรือค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ เอาไปติดตั้งให้ห้องสมุดใช้งานนะค่ะ

wanladda

« ตอบกลับ #626 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 12:56:44 pm »
คือ ตอนนี้ ที่ร้านใช้ระบบ คูปอง นะคะ แต่ อยากจะให้ โปรแกรม มัน ลบ บัตร ที่ ชม. หมดแล้ว คือ บัตร เหลือ 0 ชม. อ่ะค่ะ โดยที่ เราไม่ต้องมานั่งกด ทีละอัน ทำได้ไหม ค่ะ

รู้สึกว่า มันมี คำสั่ง ลบ บัตร ที่หมดอายุ แต่ไปดู ที่ข้อมูล มันก็ ยัง อยู่ เลยอ่ะค่ะ

« ตอบกลับ #627 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 06:05:51 pm »
สงสัย WinXp pack6 มานไช้ คู่กันไม่ได้

หมดเวลาตลอด เหอๆๆๆ

เก่ง

« ตอบกลับ #628 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 09:21:46 am »
ผมใช้โปรแกรมนี้แล้ว ทำไม เวลาเปิดโปรมแกรมขึ้นมา  เครื่องลูกทุกเครื่อง กระตุกทั้งร้านเลยล่ะครับ มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับช่วยบอกผมที

ออฟไลน์ idos

« ตอบกลับ #629 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 06:13:54 pm »
กระตุกยังไงหรอครับ ช่วยบอกหน่อย

พอดีผมกะลังจะเปลี่ยนมาใช้ CafeSuite อะครับ ตอนนี้ใช้ MyCafeCup อยู่อะ มีปัญหามากๆเลย ซื้อมาก็แพง ทำร้าน 2 ร้านซื้อมาร่วม 20000 แต่ใช้ได้ดีไม่เท่ากะที่มันคุยเลย เสียดายตัง ๛emoticon295:

« ตอบกลับ #630 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 08:02:16 pm »
ขอถามหน่อยครับ

ถ้าเราจาตั้งไว้ ชม.15 บาท  5ชม.+ คิด 10 บาท ตลอด+ทุกวัน นี้ตั้งไง ครับ

คุณ ชบา หรือใครก้อได้ บอกทีครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #631 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 09:18:45 pm »
ขอถามหน่อยครับ
- ทำคูปองให้สามารถใช้ได้ภายใน 24 ชั่วโมงหลังจาก login ครั้งแรกยังไงหรอครับ(เมื่อคูปองใช้ครั้งแรกและยังเหลือเวลาอยู่ ถ้าเกิน 24 ชั่วโมงคูปองจะตัดไปเลย)
- การทำสมาชิกให้สามารถ login ก่อนและจ่ายเงินทีหลังต้องทำยังไงบ้างครับ (รู้แล้วครับแต่เผื่อบางท่านที่ใช้อยู่รู้อะไรดีกว่าผม) ของผมให้สมาชิกเป็นประเภท use and pay account อะครับ โดยกำหนดไม่ให้ สมาชิกล๊อกเอาท์เองให้คนคุมร้านล๊อกเอ้าท์เท่านั้น เพราะว่าเมื่อสมาชิกล๊อกเอาท์ หน้าจอบอกจำนวนเงินที่ต้องจ่ายหายไปเลยต้องกลับไปดูประวัติเก่าอะครับว่าใช้ไปเท่าไหร่
- เวลาตั้งให้เครื่องลูกปิดหน้าจออะครับ มันไม่ยอมปิด มีแต่ดำๆ แต่มันไม่ปิดอะครับ ไม่ทราบว่าต้องไปแก้ตรงไหนเพิ่มรึเปล่าครับ ผมอยากให้จอมันอยู่ใน mode stand by อะครับเวลาไม่ได้ใช้งาน เหมือนกับ Function Turn off Monitor ของ Windows อะครับ

ยังนึกไม่ออก เดี๋ยวมาถามต่อครับ

padtapong

« ตอบกลับ #632 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 03:20:31 am »
ตอนน้มีปัญฆาอะครับ
คือโหลดตัวโปรแกรมไปไม่ได้อะครับต้องทำยังไงหรอครับ

ผมลองโหลดแล้วอะครับมันไม่สามารถโหลดได้

ผมมีตัวโปรแกรมแล้ว

แต่อยากได้ภาษาไทยอะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ

padtapong

« ตอบกลับ #633 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 03:52:58 am »
ได้ภาษาไทยแล้วครับเด๊วไปลองใช้ดูก่อนคิดว่าน่าจะใช้ได้ครับ

ขอบคุณมากครับผม

« ตอบกลับ #634 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 04:06:07 am »
ตอนน้มีปัญฆาอะครับ
คือโหลดตัวโปรแกรมไปไม่ได้อะครับต้องทำยังไงหรอครับ

ผมลองโหลดแล้วอะครับมันไม่สามารถโหลดได้

ภาษาไทยไปใช้ตัว

ผมมีตัวโปรแกรมแล้ว

แต่อยากได้ภาษาไทยอะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ

ภาษาไทยไปใช้ตัว CafeSuite v3.41f  นะครับมานมีวิธีลงไว้ด้วย

« ตอบกลับ #635 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 10:15:06 pm »
ยกเลิกการเพิ่มเวลา Bonus ยังไงหรอครับ

โอ๋

วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #636 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 06:14:28 am »
ทำไมตอนลงโปรแกรมแล้วไม่สามารถมองเครื่องลูกได้เลยคะ   ทั้งๆ ที่เราทำการลง client แล้ว ช่วยบอกหน่อยนะคะ

maxnet7

« ตอบกลับ #637 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 02:33:53 am »
ที่ว่าต้างนี่มันน่าจะค้างที่ ใส่แผ่นดิส ค้างไว้ป่าวค่ะ
ที่ไม่ล็อคหน้าจอ ให้สังเกตูดูว่าว่าทำอะไรแล้วมันค้าง  เพราะจากประสบการณ์ที่เก็บมาไม่เคยมี ใครว่าว่าล็อดไม่ได้น่า น่าจะมีอะไรสังอย่างลูกค้าอาจจะทำ Error รึป่าว หรือ บ้างทีไม่อาจไม่ติดต่อกับเครื่องแม่ รึป่าว ต้องไล่ดูอ่าค่ะ

แบบนี้ครับ  ลูกค้านำแผ่นดิส มาใช้และ Save งานสมบูรณ์ทุกอย่างครับ  และปิดโปรแกรม Word แล้วด้วย แต่พอมาคิดเงิน เครื่องคิดเงินให้ แต่ไม่ล็อคเป็นสถานะว่าง    งงอะครับ

toomtaam

« ตอบกลับ #638 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 07:22:27 am »
เอา example PC กับ Sample Console ออกไม่ได้ อ่าครับ
ทำตามนี้แล้ว ครับ
1.เลือกเครื่อง โดยการไฮไลท์เครื่องที่จะลบ
2.กด เวิคสเตชั่น
3. เลือกปิดโปรแกรมไคลเอ้น
มันจะมีกรอบขึ้นมาว่ายกเลิกการติดตั้งโปรแกรมไคลเอ้น แล้วมีมห้เติ๊กถูก แล้วก็ติ๊กแล้ว
แล้วก็กด ใช่

แล้วก็ไม่มีอะไรเปิดขึ้นเลย ครับ มันไม่เป็น จะหายไปเลย ครับ

แล้วอีกเรื่องนึง ครับ ถ้าเราเปลี่ยน ชื่อของเครื่องไคลเอ้น นี่ เปลี่ยน เรียบร้อยแล้ว แต่ที่เครื่องแม่ ตัวโปรแกรมยังเห็นเป็นชื่อเดิมอยู่เลย อ่ะครับ แก้ยังไง ครับ

ขอบคุณ ครับ

« ตอบกลับ #639 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 09:53:05 am »
คุณ toomtaam อันนั้นมันปิดเครื่องนะครับ ถ้าจะลบ ลองเลือกหัวข้อ -------รายการ----- มันจะมีให้ลบอ่าครับ ลองหาดู......... ๛emo195: