เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เอเชียซอฟท์ ขอประกาศเรื่องการใช้ลิขสิทธิ์เกม Warcraft III: The Frozen Throne  (อ่าน 13661 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net

ประกาศ ด่วนที่สุด เรื่องลิขสิทธิ์ เกมWarcaft (DOTA), Half-Life(CS)ทุกเวอร์ชั่น

คลิ้กเพื่ออ่านรายละเอียดของประกาศ !!!

ท่านสมาชิกท่านใด นำเกมตระกูล Warcaft  ( DOTA), Half-Life ( CS ) ออกให้บริการแด่
ลูกค้า ท่านต้องซื้อลิขสิทธิ์ อย่างถูกต้อง เพื่อมาให้บริการนะครับ 

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
ประกาศ
เรื่องการขอใช้ลิขสิทธิ์เกม
Warcraft III: The Frozen Throne

เนื่องด้วยมีท่านผู้ประกอบการร้านอินเทอร์เน็ตจำนวนมากได้สอบถามถึงการนำเกม Warcraft III: The Frozen Throne ไปให้บริการในร้านอินเทอร์เน็ตอย่างถูกต้องตาม กฎหมาย เอเชียซอฟท์ ขอเรียนชี้แจงดังต่อไปนี้

1. ท่านผู้ประกอบการร้านอินเทอร์เน็ตที่ยังไม่เคยขอใช้ลิขสิทธิ์เกมคอมพิวเตอร์กับ เอเชียซอฟท์ (บี.เอ็ม.มีเดีย เดิม) หรือท่านผู้ประกอบการฯ ที่เป็นสมาชิกของเอเชีย ซอฟท์ (บี.เอ็ม.มีเดีย เดิม) อยู่แล้ว แต่ต้องการเพิ่มจำนวนเครื่อง หรือต้องการเปิด ศูนย์เช่าใหม่ ท่านสามารถสมัครขออนุญาตใช้ลิขสิทธิ์เกมคอมพิวเตอร์ (ชุดหลัก) กับทางเอเชียซอฟท์ โดยเสียค่าตอบแทนการใช้สิทธิในอัตราเครื่องละ 1,200 บาท (รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม) และท่านจะได้รับลิขสิทธิ์ในการใช้เกมคอมพิวเตอร์จำนวน 4 เกม ได้แก่
     1. Warcraft III: Reign of Chaos
     2. Warcraft III: The Frozen Throne (ภาคเสริม)
     3. Diablo II
     4. Diablo II: Lord of Destruction (ภาคเสริม)
2. ท่านผู้ประกอบการร้านอินเทอร์เน็ต ที่สมัครเป็นสมาชิกของเอเชียซอฟท์ (บี.เอ็ม. มีเดีย เดิม) แล้ว และได้รับสิทธิในการใช้ลิขสิทธิ์เฉพาะเกม Warcraft III: Reign of Chaos แต่ยังไม่ได้ลิขสิทธิ์ในการใช้เกม Warcraft III: The Frozen Throne (ภาคเสริม) ท่านสามารถสั่งซื้อเกม Warcraft III: The Frozen Throne (ภาคเสริม) เพิ่มเติมตามจำนวนเครื่องที่ได้รับอนุญาตจาก เอเชียซอฟท์ในอัตราเครื่องละ 399 บาท 
3. ท่านผู้ประกอบการร้านอินเทอร์เน็ต ที่สมัครเป็นสมาชิกของเอเชียซอฟท์ (บี.เอ็ม. มีเดีย เดิม) แล้ว แต่ยังไม่ได้ลิขสิทธิ์ในการใช้เกม Warcraft III ทั้งสองภาคเลย ท่านสามารถสั่งซื้อเกม Warcraft III ทั้งสองภาคเพิ่มเติม ตามจำนวนเครื่องที่ได้ รับอนุญาตจากเอเชียซอฟท์ในอัตราเครื่องละ 998 บาท (Warcraft III: Reign of Chaos ราคา 599 บาท, Warcraft III: The Frozen Throne (ภาคเสริม) ราคา 399 บาท) 

เอเชียซอฟท์ ขอขอบพระคุณท่านผู้ประกอบการร้านอินเทอร์เน็ต ที่ท่านได้ให้ความกรุณาสนับสนุนการใช้ลิขสิทธิ์เกมอย่าง ถูกต้องตามกฎหมายมา ณ โอกาสนี้

หากผู้ประกอบการร้านอินเทอร์เน็ตท่านใดมีข้อสงสัย สามารถติดต่อสอบถามได้ที่ บริษัท เอเชียซอฟท์คอร์ปอเรชั่น จำกัด หมายเลขโทรศัพท์ 0-2725-0000 หรือ E-mail [email protected]

ที่มา : http://pc.asiasoft.co.th/index2.html

• admin
สงสัยว่า server ที่ผมเปิดไว้เล่นๆ ซึ่งก็ไม่มีคนมาเล่นอยู่แล้วคงต้องปิด Server ไปโดยปริยาย ด้วยไหมเนี่ย ..เซ็ง

ร่วมกันออกความคิดเห็นกันหน่อยดีมั้ยพี่น้อง .. แบบสุภาพชนนะครับ

ตอนนี้กลายเป็นบริษัท มหาชน ไปแล้ว... :o

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
เอาออกก่อนปลอดภัยครับ น้องบอม์

ประกาศ ด่วนที่สุด เรื่องลิขสิทธิ์ เกมWarcaft (DOTA), Half-Life(CS)ทุกเวอร์ชั่น

หรือจะดาวน์โหลด
http://www.asiasoft.co.th/files/warcraft-hl_license.pdf

ท่านสมาชิกท่านใด นำเกมตระกูล Warcaft  ( DOTA), Half-Life ( CS ) ออกให้บริการแด่
ลูกค้า ท่านต้องซื้อลิขสิทธิ์ อย่างถูกต้อง เพื่อมาให้บริการนะครับ 

รวมไปถึง ท่านใดที่ ซื้อเกม มาไม่ครบจำนวนเครื่อง ด้วยนะครับ

ยกตัวอย่างเช่น
ซื้อ 10 เครื่อง ลง 20 เครื่อง อีก 10 เครื่องที่เหลือ ถือว่าละเมิดนะครับ

รีบจัดการโดยด่วนนะครับ  หากไม่ประสงค์ที่จะให้ บริการ เกมดังกล่าว โปรดทำลายหลักฐานให้หมดด้วยนะครับ

เพื่อปกกันผู้แอบอ้างเป็นช่องทาง ขู่กรรโชคทรัพย์ ของท่าน โดยอ้างประกาศนี้

ด้วยความปราถนาดีจาก

สภานักธุรกิจผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตแห่งประเทศไทย 
www.icct-th.com

ที่มา
http://www.icct-th.com/board/index.php?topic=1247.0
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

RoSE

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้เค้าพูดหรือจะต่อรองอะไรเสียงดังฟังชัดกว่าเมื่อก่อนมาก
เพราะบริษัท มหาชนนี่เอง แถมรุกหนักไปต่างประเทศโน่นนน
เยี่ยมจริงๆ ถ้าไม่มีบริษัทไหนมาแข่งปล่อยให้ยิ่งใหญ่ไปแบบนี้
ต่อไป บีบเราหน้าเขียวแน่เลย *-*

rannet

๛myicon23: ๛myicon23:

อย่าไปกลัวมัน..  ใช้สิทธิ์เท่าที่คุณมี  ถ้ามันบังคับให้ซื้อ  ฟ้องมันกลับบังคับให้เราซื้อ

ยิ่งถ้าออนไลน์   โหลดมาเล่นให้สนุกเล้ย.ยยย...

อย่างดีก็เลิกใช้บริการของมันเท่านั้น.....ถ้าเราหยุดใช้บริการมันทั้งประเทศ  มันนั่นแหละ  เจ๊ง....

มันควรจะกราบ..ขอบคุณพวกเรา...ที่ทำประโยชน์ให้มันอย่างมหาศาล...เรื่องอะไรต้องให้มันมาขู่เข็ญ..อย่าไปยอมมันนนนนนน

ถ้ามีลิขสิทธิ์ dai II    10  เครื่อง   คุณใช้ได้  10 เครื่อง
     ถ้ามีลิขสิทธิ์  วอร์คราฟ  10  เครื่อง  คุณใฃ้ได้  10 เครื่อง  รวมกับ dai II   เท่ากับคุณมีสิทธิ์ใช้  20 เครื่อง
     ถ้าฟ้องมา คุณฟ้องกลับ ที่มันบังคับขายพ่วง   หรือไม่จริง...สู้มันนนนนน

ออฟไลน์ RuAmMiT

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
อิอิ  ถูกอย่างแรง พี่น้อง
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ a123click

• นักเรียนประถม
ขอถามแบบโง่ๆหน่อยนะครับ ว่า counter ด้วยใช่ป่าวครับ เด็กที่ร้านก็เล่นแค่เกมส์นี้เอง (ที่เป็นของมันนะ) ก็ดีครับจะได้ไม่ต้องไปอุดหนุนมัน ปล่อยให้เด็กเล่นเกมส์อื่นแทนครับ อย่างเกมส์บางเกมส์ก็สนุกเหมือนกันถึงจะไม่ใช่ของบริษัทนี้ก็เถอะ (เราไม่ได้รู้จักอยู่แค่ Asiasoft หรอกนะ)  :c_laugh: (ต้องขอโทษนะครับที่ใช้คำว่า "มัน" แต่เพราะหมั่นไส้นิดหน่อยเท่านั้นเอง :)

joe0832

บีบกันเห็น ๆ เลยอะ ทางสมาคมมีข้อต่อรองอะไรได้หรือเปล่าครับ เทียบกับกฏหมายปี 50 พ.ร.บ. คอมฯ ดูแล้วเราเถียงไม่ขึ้นเลย ว่าไหมครับ กฏหมายมันเอื้อแก่เจ้าของกรรมสิทธิ์ เกินเหตุผู้ใช้งานแย่เลย

• admin
"มหาชน" หึๆ

funkkyboy

แล้ว จาทำไงดีอะคับ ผมกะลังจาเปิดร้านแล้ว ด้วย  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ TongOnLine

• นักเรียนมัธยม
แต่ก่อนมันไล่บี้ Ragnarok มาวันนี้ DotA ฮิต มันมาไล่บี้ Warcraft  อยากรู้ว่าจะมีเกมส์ไหนที่มันไม่หาเงินกะร้านเน็ตอย่างเราๆๆบ้าง อีกอย่าง Diablo แมร่งใครจะเล่น เปิดร้านมา 5 ปี ไม่มีเด็กถามเล่นสักคน มันจะเอามาขายทำไม เอาเปรียบผู้บริโภค แบบนี้ฟ้องได้ไหม

general_add

สำหรับผมคงถอนออกครับเพราะเด็กเล่นไม่เท่าไหร่ส่วนใหญ่จะเล่นเกมอื่นมากกว่า ไม่อยากโดนบีบ

dexsiker

ในความคิดผมนะ ทางบริษัทน่าจะให้วิธีอื่นที่ดีกว่านี้ แบบว่ามาขอดีๆ จะดีกว่าไหม แบบนี้มันเหมือนขู่เข็ญให้ซื้อของมันอย่างไงก็ไม่รู้
ราคาที่เก็บเท่าๆกับซื้อแผ่นแท้เลย (สงสัยจะเพิ่มยอดขายให้ตัวเองสะหน่อย เพราะว่าช่วงนี้ไม่ค่อยเกมส์ offline เกมส์ไหนน่าสนใจ ยอดขายตก)

ponett

"หมาชน" หุ หุ  อีกแล้วคับท่าน บ.เชี่ยนี่อีกแล้ว แสดดดดดดดดดดดด
เกลียดแมร่งงงงงงงง ชิบหาย

o++o

เกมกล่องก็ต้องซื้อลิขสิทธิ์ให้ถูกอยู่แล้วล่ะ เพียงแต่บริษัทนี้ชอบมัดมือชก ขายพ่วง เหมือนขายเหล้าต้องพ่วงเบียร์ ทั้งที่สิ่งที่จะพ่วงเดี๋ยวนี้ ไม่มีใครอยากได้แล้ว ไม่มีคนเล่นแล้ว เก่าโบราณครำครึ เอาเปรียบผู้บริโภคอย่างงี้ต้องฟ้องสคบ.เหมือนที่ไมโครซอฟท์โดนน่ะ

RoSE

ขอแนะนำหน่อย เวลาจะจับอย่าเอาพวกนำจับที่ไม่สุภาพมาเลย
บริษัทคุณก็ค่อนข้างใหญ่แล้ว กรุณาแจ้งเตือนร้านที่ละเมิดแล้วคุยดีๆบังคับ
ซื้อดีๆ เช่นส่งจดหมายเตือน ถ้าไม่ทำตามค่อยจับ แบบนี้ดูจะมืออาชีพหน่อย
ฝากด้วยเพื่อคุณๆที่เกี่ยวข้องได้มาอ่าน ทำแบบนั้นได้ใจดี
ส่วนผมนะเหรอ หุๆซื้อตั้งแต่คนยังไม่เล่น Warcraft ทั้งภาคต้น(บังคับซื้อ5เกม)
ภาคเสริม (ซื้อเพิ่มทีหลัง)
เวลาจะลงต้องพิมพ์ บีเอ็มมีเดีย ถ้าจำไม่ผิดซื้อตั้งแต่มี 30เครื่อง ตอนนี้เหลือ
8 เครื่อง หุๆ หันไปทำร้านหนังสือเช่า+เนต 8 เครื่อง + กาแฟสด สบายใจจริงๆๆ
ไม่ต้องแขงสเปคกับใครแล้ว เฮอ....เอิ้กๆ

bungygum

ในที่สุด DotA ก็เก็บเงินซะแล้ว น่าสงสารทีมงาน Icefrog ที่คิดค้น DotA มาจริงๆนะ โดนบ.พวกนี้เอามาหากินกันง่ายๆ
 ส่วนตัวแล้วแผ่นแท้นี่สนับสนุนให้ซื้อนะครับ แต่มีจรรยาบรรณแบบ NewEra หน่อยก้ดีครับ แบบนี้ไม่ไหวบังคับขู่เข็ญกันเกินไป

อีกอย่างนึงเพิ่งไป AS มา ขอบอกว่า เซลของบ.นี้เมื่อ 2 ปีที่แล้วตอนแรคเริ่มเงียบ เกมใหม่ๆยังไม่มีมา ไปต่อสัญญาทิ้งไว้ 3 เครื่องยังขอร้องให้ช่วยต่อไว้สัก 5 เครื่อง(แทบจะอ้อนวอนขอเลยมั้ง) คราวนี้จะไปต่อทำ @cafe บอกผมเลยว่า ต่ำกว่า 10 เครื่องไม่รับ ไม่ถึงก้ต่อไม่ได้

edit เพิ่มครับ
 คอยดูละกัยว่าถ้า DotA เก็บ Airtime จะเหลือคนเล่นอยู่เท่าไหร่กัน ๛emoticon52:

ออฟไลน์ nap15

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เห็นด้วยก่ะคุณ o++o เรื่องแบบนี้ สคบ เค้าจะรับเรื่องร้องเรียนป่าวครับ ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ

joe0832

เห็นด้วยก่ะคุณ o++o เรื่องแบบนี้ สคบ เค้าจะรับเรื่องร้องเรียนป่าวครับ ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ

ไปอ่านกฏหมายพระราชบัญญัติเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ปี 50 ดูซิ จะกระจ่างขึ้นเยอะเลยครับ ลองดู

joe0832

มีอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าจะประหยัด คือระบบ E-disk เช่นของร้าน warp ผมถามราคาเค้าแล้วมันยังแพงมากเรย พี่บอมพอจะอนุเคราะห์สมาชิกบ้างไหมนี่ เอาแบบรวม ๆ กันสั่งจะได้ถูก ๆ

popopopo

....ถามตรงๆเลยละกัน มีเกมofflineเกมไหนน่าซื้อมาลงร้านคับ จะได้ไปซื้อมา ไม่อยากซื้อของไอ้........ มันนะคับ ทำตัวน่าคบจัดตังกะR...ละ
อะ...เข้าเรื่องต่อคับ อยากรบกวนขอความคิดเห้นหน่อยคับ ว่าเกมไหนเหมาะเอามาลงร้านอย่างเราๆบ้าง CC3 จะดีไหม  เอาเป็นแนวๆๆไม่ต้องชื่อเกมก็ได้คับหรือแนะนำหน่อยก็จะดีมากคับ
โดยส่วนตัวจะเล่นเกมอยู่แล้ว แต่ลูกค้าส่วนใหญ่ชอบแบบไหนก็เดาลำบาก ที่เดาลำบากเพราะผมซื้อมาเล่นส่วนตัวไม่ได้เอามาให้ลูกค้าเล่นเลย
ถ้ายังไงขอความคิดเห็นด้วยนะคับ ขอบคุณมากมาย
ปล.ถามตอบมันในกะทู้นี้แหละ  มานจะได้เห็นกันไปเลย

popopopo

ลองไปดูที่เวป EA กับ Newera มาละ ก็มีหลายๆเกมที่เล่นอยู่ แต่ไม่รู้จะถูกใจลูกค้าไหม..
..มีของค่ายอื่นอีกไหมคับ ช่วยแนะนำที

dexsiker

thaicybergame ทำ Server แล้วก็ดังมีคนเล่นมาเยอะ บริษัทนี้ก็มาเก็บผลประโยชน์ยังไงก็ไม่รู้

mighty05

ดิฉันว่านะค่ะ thaicybergame ก็ไม่ต้องทำเซิฟเวอร์เกมดอทเอคืออาจไปปิดไปเลย คนทั้งประเทศเล่น แล้วทีนี้มันจะขายใคร ปิดไปหมดทุกร้านก้ไม่มีเล่นอยู่แล้ว ดีไหมค่ะแค่คิดเห็นนะค่ะ

DrackulaX

มหาชวย...   เเรค1 เเลคกระจายครับ ทีมงานได้พยายามอย่างเตมที่ยังงั้นยังงี้ สาด อ้างตลอด

S> ลิขสิทธิ์ AS พร้อมเกมคุย   -*-   ไม่ซื้อเว่ย

.::: Wath :::.

ไม่รู้สิ ของ AS แบนตลอดชาติที่บ้านผม

biggun2005

มันก็แค่แผนการจลาด ไล่บี้ DotA เพื่อเปิดทางให้ DAL เกมห่วยที่ AS บอกจะมาแรงแซงทางโค้ง
มันน่าตกใจตรงไหน มันจะจับใคร ร้านเน็ตหรอ จับหมดไม๊ละ ตามบ้านอีก ก็ต้องจับเซฟละซิ
ไม่มีเซฟเล่นทำไงละ อะอ้าเข้าทาง มาแล้วครับพี่น้อง  www.dal.in.th  เล่นง่ายฮีโรคล้าย DotA กำลังจาเปิดเร็วๆนี้
ผมถามหน่อยสิ BM media กำลิขสิทธิ์ Warcraft3 กะHalftLifeไว้ตั้งนานแล้วใครๆเข้าก็รู้แล้วทำไมเพิ่งมาประกาศโด่ลูกไม้ตื้นๆ ได้ข่าวว่า Vale จะทำ Counter Online อีกคราวนี้ AS รับทรัพย์เต็มๆ

popopopo

ทำไหมเกมดีๆต้องไปอยู่ค่ายมานด้วยฟะ  เซง

ออฟไลน์ TongOnLine

• นักเรียนมัธยม
แค่อ่านหนังสือ เกมเมอร์นิวส์ เขาเอาเกมแบบ ฮีโร เล่นคล้ายๆ DotA นี้แหละมาลง(จำชื่อไม่ได้) ใครพอจำได้บ้าง

DrackulaX

ค่ายลาวๆครับเสียดายมันซื้อเเรคมาได้ -*-

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
เพื่อจะได้รับข่าวสารได้อย่างถูกต้อง กระชับ และไม่ต้องละเมิดลิขสิทธิ์ โดยไม่ได้ตั้งใจ จึงขออนุญาติ ท่านท่านสมาชิกมาใช้กระทู้ใหม่ ที่ทางสภาได้ดำเนินการไปแล้วเรื่องนี้ ได้ที่กระทู้นี้นะครับ
http://www.siamcafe.net/board/index.php?topic=17796
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/