เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกแล้วไม่ทำแล้ว  (อ่าน 21975 ครั้ง)

thaiudon

• บุคคลทั่วไป
เลิกแล้วไม่ทำแล้ว
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 04:43:14 pm »
ไม่ทำต่อละคับ ไม่มีประโยชไรสำหรับใครแล้วพอละ

thaiudon

สำหรับใครที่ใช้โปรแกรมผมแล้วเปิดเว็บไม่ได้ โปรดดูที่ เมนู ตั้งค่า >อินเตอร์เน็ต ที่ตัวโปรแกรมเครื่องแม่คับ
ให้ทำการคิกเอาเครื่องหมายถูกที่ ช่อง เปิดใช้งาน Proxy ออก
หรือ เปรียน ไอพี Proxy ไปเป็นตัวของคุณเองหากได้ติดตั้ง Proxy Server
โปรแกรมเครื่องแม่ข่ายจะส่งข้อมูลไปให้เครื่องลูกเพือให้เครื่องลูกข่ายกำหนด Proxy ไอพี ทุกครั้งที่ เปิดเครื่องใหม่

thaiudon

มีปัญหาก็ถามได้เลยคับถ้าผมอยู่หรือคุยกันที่เอ็มก็ได้

thaiudon

thaiudon

สำหรับท่านที่แนะนำว่าควรจะมีเรื่องของการปริ้นงานด้วยนั้น
ท่านช้วยกรุณาแนะนำ ความต้องการและรูปแบบที่คิดว่า จะทำได้ด้วยนะคับ
ตอนนี้ผมได้คำสั่ง ตรวจสอบเครื่องพิมพ์แล้ว กำลังแก่ะ หาวิธี ดึงเอาจำนวนหน้าที่ถูกสังพิมออกมาเพื่อใช้ในการคำนวนราคาอยู่
มืนตื้บ ???

thaiudon

ตัวนี้ใช้ได้ 10 เครื่องนะคับ
แต่สำหรับคนที่อยู่อุดรธานี  ถ้าต้องการมากกว่านี้ก็ โทรหาผมได้หรือ แอดเอ็มมาคุยกันได้
ผมรับว่างระบบร้านเกมทั้งระบบแลนไร้สายและใช้สาย
รับซ่อมคอมราคากันเองคับ ร้าน ปลาอินเตอร์เน็ต ประชาชนติ 8 คับ
mail  [email protected]
T. 042-321250,085-4573674
ติดต่อ ฉัตรชัย

thaiudon

ส่วนสาเหตุที่ทำให้ใช้แค่ 10 เครื่อง เพราะคนที่มีกะตังซื้อเครื่องเกินกว่านี้ก็คงมีเงินหลายแสนอะคับ เงินซื้อโปแกรมแค่ สามสีพันคงไม่ทะไร
แต่สำหรับเราคนงบน้อยก็ต้องหาแคกหาโปรที่เขาให้ใช้ฟรี
ผมช้วยคนงบน้อยๆด้วยกันคับ เราลำบากเหมือนกันสู้ด้วยตัวเอง ร้านเล็กเปิดมาเจอร้านใหญ่ทับตายก็มากมายคับ ใครร้านใหญ่มีตังก็ซื้อของเขาขายกันเลยคับ

thaiudon

supakito

ขอบคุณครับ รับไปทดสอบดูก่อนครับ

supakito

1.ตั้งเวลา แล้วพอลูกค้ากดที่ปุ่มหยุดเวลาที่เครื่องลูก หน้าจอที่เครื่องแม่ไม่แสดงเวลาและราคาเลยครับ เงียบไปเหมือนไม่ได้เล่นเลยครับ
2.คูปองทำอย่างไรครับ
3.กำหนดราคาต่อ ชม ทำอย่างไรครับ
4.จะให้โปรแกรมที่เครื่องลูกออโต้รันเองเวลาเปิดเครื่องทำอย่างไรครับ
เท่านี้ก่อนครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

thaiudon

สำหรับทำให้โปรแกรทำงานเอง แค่เปิดโปรแกรมเครื่องแม่เอาไว้แล้ว เปิดเครื่องลูก เมือเครื่องลูก หาเครื่องแม่เจอ คุณก็สั่ง เริ่มใหม่ ที่เครื่องแม่ เครื่องลูกคุณก็จะรีสตาดใหม่ และจะเปิดโปรแกรมลูกข่ายขึ้นมาเองทั้นที่คับ
สำหรับการทำบัตร ก็ดูที่เมนู คูปองเอานะคับ เครื่องมือไม่ได้มีมากมายลองทำดูก่อนไม่ได้จริงก็ คุยกันได้คับ

สำหรับการใช้งาน ไม่จำกัดเวลา ผมได้แก้ให้ไม่สามารถหยุดเวลาที่เครื่องลูกให้แล้ว
หมายเหตุ
จำกัด คือ การจำกัดเวลาของผู้ใช้ โดยผุ้ใช้จ่ายเงินก่อน เหมือนกันกับซื้อคูปองไปล็อกอินจากเครื่องลูก เอาไว้สำหรับคนไม่ยากพิมคูปองคับ ผมก็ไม่พิมพ์คูปองเหมือนกันเปลืองและลกหูลกตาคับ

supakito

ตรงช่องคูปอง ของผม มันไม่สามารถใช้งานได้อะครับ ต้องทำอย่างไรครับ ลบลงใหม่หลายรอบก็เหมือนเดิม

thaiudon

เข้าไปที่ ตั้งค่า>พนักงาน แล้วสร้าง รหัส เลือกแบบ เจ้าของร้าน แล้วปิดโปรแกรม เปิดใหม่ ล็อกอินด้วยรหัสที่คุณสร้างก็จะใช้งานได้คับ

supakito

ครับได้แล้วครับ รบกวนเพิ่มเติม ผมกำหนดราคาชั่วโมงละ20 บาท เหลือโปรโมชั้น1 เล่น50 แถม 10 และโปรโมชั้น2 เล่น 120 แถม 20 ผมสร้างคูปองแบบใบละ 20 แล้วทดลองต่อเวลา2ใบ รวมแล้วก็เป็น 3ชั่วโมง+กับแถมอีก10บาท คือครึ่งชม รวมเป็น 3.30 ชม แต่พอทดลองหยุดเวลาแล้วล๊อคอินเข้า-ออก เวลามันจะเพิ่มทีละครึ่งชม ทุกครั้งที่ล๊อคอินเลยครับ ตอนนี้ ยอดเงินที่ลูกค้าสามารถเล่นได้กลายเป็น 100 บาทแล้ว

thaiudon

เดียวผมตรวจสอบ ฟังชัน ของโปรโมชันอีกที่คับ เดียวอัพตัวแก้ให้
แตกไฟลนี้แล้ว กอบเอาไปทับโปรแกรมของเครื่องแม่เลยคับ

ผมได้แก้ไข ปัญหาต่างๆที่ท่านได้แนะนำเข้ามาให้อีกรอบโหลดไปทับตัวโปรแกรมเครื่องแม่ใหม่เลยคับตัวนี้แก้ตามที่ทุกท่านได้เสนอแนะมาแล้ว
ทั้งเครื่องแม่และเครื่องลูก เครื่องลูกให้หยุดการทำงานของโปรแกรมก่อนนะคับแล้วเอาไฟเครื่องลูกตัวใหม่ไปทับแล้วเปิดโปรแกรมใหม่

แก้ให้แล้วคับโหลดเลย

supakito

ทับลงแล้ว คราวนี้ไม่+เวลาให้แล้วครับ แต่ไม่เป็นไรผมใช้ ลดราคาจากหน้าคูปองแทนได้ครับ อีกอย่างคือ พนักงานขายคูปองสามารถเข้าไปดูรหัสผ่านของเจ้าของร้านได้ แก้ไขยังไงดีครับ ขอบพระคุณอย่างสูงที่นำโปรแกรมมาให้ทดสอบครับ

thaiudon

อานะ ไม่บอกนี้ผมลืมนึกถึงไปเลยนะนี้ เดียวแก้ต่อ ก็ไอ้เรามันเจ้าของทำเองใช้แรงงานตัวเองอะ บ่มีตังจ่ายเงินเดือนพนักงานเลยลืมข้อนี้ไปขอบคูณมากๆ ที่แนะนำ เดียวผมคงต้องนอนละ เทียงคงตืนมาทำต่อ

supakito

นึกอะไรได้บอกก่อนเดี๊ยวลืม
1.ตอนที่เวลาหมด(หน้าล๊อคอิน)ควรมีปุ่มให้ชัตดาวน์ได้ แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไรสั่งปิดที่เครื่องแม่ได้
2.ไม่มีข้อความขึ้นเตือนก่อนหมดเวลา
3.เวลาเล่นsf มันมีกระตุกเป็นช่วงๆ(เห็นได้ชัด) แต่เดี๊ยวผมเช็คเครื่องผมอีกที
4.นำเข้าข้อมูลคือ เซฟลงไดร์ข้อมูล ส่วนสำรองข้อมูลคือการดึงข้อมูลที่เซฟไว้มาใช้งานต่อ   ใช่หรือไม่ครับ
โดยรวมถือว่าใช้งานง่ายดีทีเดียวครับ
ขอบคุณครับ

pakapong

พี่ครับมันดาวโหลดตรงไหนครับไม่ทราบจริงๆเด็กใหม่ครับ ::)ช่วยบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

crossbone3sp

วิธีใช้
1. ให้ลงเครื่องแม่ก่อนแล้วเปิดโปรแกรม UdonIT_Internet_Cafe เอาไว้ โดยใช้ ID = admin   pass =pass ในการล็อกอิน
2. ลงเครื่องลูกแล้วเปิดโปรแกรม UdonITclient  ลูกมันจะหาแม่มันเอง ถ้าหาไม่เจอก็ช้วยมะได้ ผมไม่ได้ทำให้คุณดังนั้นช้วยตัวเองเน้อ   ๛emoticon226:
3. หากเครื่องมีปัญหาโปรแกรมทำงานไม่ได้ ปิดโปรแกรม แล้วเปิดใหม่ (แต่อย่าปิดเครือ่งลูกละ) ลูกมันจะส่งข้อมูลการใช้งานมาเหมือนเดิม ทำให้คิดเงินได้ต่อไม่มีปัญหา
ใช้ 7-zip ในการแตกไฟล
สำหรับเครื่องแม่ โหลดแล้วเอาไปแตกไฟลไว้ที่เดียวกันก่อนติดตั้งนะคับ ทั้ง Server 1 และ server2 ไม่งันลงไม่ได้นะคับ

ความสามารถ
1. จับเวลาได้ทั้งแบบกำหนดเวลา และไม่กำหนดเวลา ใช้ได้ทั้งแบบคูปองและไม่ใช้คูปอง
2. มีโปรโมชัน ให้ด้วย
3. มีการเตือน ก่อนหมดเวลา 2 ครั้ง ที่เวลาก่อนหมด 5 นาที และ 1 นาที
4. มีระบบล็อกเครื่องลูกที่ดีพอควร   อันนี้แล้วแต่ท่านจะพิจารณา
5. ต่อเวลาได้ทั้งจากเครื่องแม่และเครื่องลูก
  -เครื่องลูกใช้คูปองต่อ
 -เครือ่งแม่กดเพิ่มเวลา
6. ลดเวลาได้ในกรณีที่ต่อเวลาผิดเครื่อง
7. ย้ายเครื่องได้
8. หากเครื่องลูกรีสเซต แต่เครื่องแม่ไม่รี หรือเครื่องแม่รี แต่เครื่องลูกไม่รี จะสามารถ คิดเงินต่อไปได้
9. สามารถกำหนด proxy ให้กับเครื่องลูกได้
10. มีชุดคำสั่งสำหรับเปรียนสายเน็ต ในกรณีที่ร้านคุณมีสายเน็ตมากกว่า 1 สาย
11 ล็อก ดิสไดร์ และ ระบบอื่นได้ อันนี้ดูเอาเอง
12 มีการสำรองข้อมูลคูปองในกรณีที่เครื่องแม่คุณ ไม่เสถียรต้องการลงวินโดใหม่  ปล เควรสำรองใส่ไดที่ จะไม่ถูกฟอเมตด้วยละ
13 ปรับเสียงเครื่องลูกได้ หากร้านท่านใช้ ลำโพง
14 ปิดโปรแกรมที่ลูกค้าใช้หากท่านต้องการ

และอีกอย่าง เครื่องลูกของท่านไม่จำเป็นต้อง ฟิกไอพี เหมือนกะโปรแกรมอื่นที่ต้องฟิกไอพีก่อนถึงจะมองเห็นกัน
โปรแกรมนี้แค่เปิดโปรแกรม แม่ข่ายเอาไว้ แล้วเปิดลูกข่ายไว้ ลูกข่ายจะทำการหาไอพีเครื่องแม่เอง และล็อกหน้าจอ  แต่หากไม่ยอมล็อกก็แสดงว่าหาเครื่องแม่มะเจอ ลอง ping หาเครื่องแม่ดู ว่าเจอใหม่ด้วยคำสั้ง pring ไอพีเครื่องแม่ ถ้าหากเจอก็ลองปิดไฟลวอดูก่อน
หากย้ายเครื่องแม่หรือเปรียนไอพีเครื่องแม่ สามารถ แก้ไอพีเครื่องลูกได้โดยใช้ รหัสเจ้าของร้านเข้าไปแก้ที่เครื่องลูกได้

สำหรับใครทดสอบแล้ว ต้องการ ยกเลิกการทำงานของโปรแกรม ใช้ msconfig
ในการยกเลิกการทำงานของโปรแกรมก่อนถึง ลบโปรแกมทิ้งนะคับ โดย ติกเอาเครื่องหมายถูก ออกจาก  load startup Item
แล้วรีเครื่อง โปรแกรมก็จะไม่ทำงาน
วิธีใช้ MSconfig
 เข้าไปที่ start >run พิมพ์ Msconfig

ไม่สามารถ ลงได้ มันขึ้น แบบเนี่ย อ่ะ ครับ

thaiudon

สำหรับคนที่ติดตั้งไม่ได้ ให้ลง VBruntime ก่อนนะคับ ถ้าไม่ได้จริงก็หาโปรแกรม VB มาลงเลย เดียวผมจะลงทำตัวเซ็ตอัพด้วยวิซิบลงตัว
ใครที่หาลิ้งโหลดไม่เจอ ดูด้านบนคับ
แล้วที่คุณใช้อยุ่วิโด เพกไหนคับ ผมใฃ้ เพก 2

ออฟไลน์ OSComputer

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
พิมคูปองได้ไงอะครับ
แล้วมันล็อคโปรแกรมไม่ได้หรือครับ
Signature cleanned by Admin

ตั้งรหัสพนักงานแล้วขึ้น Run-time error '10048': Address in use

thaiudon

คุณสามารถเปิดโปรแกรมเครื่องแม่ได้แค่ตัวเดียวคับเปิดสองตัวไม่ได้ หากเปิดแค่ตัวเดียวแล้วขึ้น Error แบบนั้น
Run-time error '10048': Address in use
ให้ตรวจสอบว่ามีโปรแกรมไหนใช้งาน พอร์ต TCP 15221 อยู่หรือไม่ ทอลงปิดโปรแกรมทั้งหมดที่มีดูก่อน แล้วก็ปิดไฟลวอ ด้วยคับบ
หากไม่ได้ ก็รีเครืองมาใหม่ดูแล้วปิดโปรแกรมที่รันตอนเปิดวินโด ทั้งหมดเลยก็ดี

ขอบคุณมากๆๆครับ
แล้วส่วนของพิมพ์คูปองแหล่ะครับทำไงมันไม่ขึ้น

thaiudon

เข้าไปที่ หัวข้อ สร้างคูปองเลยคับ และทำตามภาพ
อย่าลืมโหลดตัวแก้ปัญหาตัวใหม่ที่ผมอัพให้อยู่ด้านบนนะคับลองหาดู โหลดแล้วไปทับของเดิมเลย

สำหรับคนที่ติดตั้งไม่ได้ ให้ลง VBruntime ก่อนนะคับ ถ้าไม่ได้จริงก็หาโปรแกรม VB มาลงเลย เดียวผมจะลงทำตัวเซ็ตอัพด้วยวิซิบลงตัว
ใครที่หาลิ้งโหลดไม่เจอ ดูด้านบนคับ
แล้วที่คุณใช้อยุ่วิโด เพกไหนคับ ผมใฃ้ เพก 2
Windows Xp Home Edition Sp 1
ครับ ฉบับ Original ครับ ไม่ได้ดัดแปลง อ่ะไรทั้งสิ้นเลย ครับ

thaiudon

ถ้าติดตั้งไม่ได้ ก็ควรอัพเป็นแพกสองนะคับ หรือไม่ยากอัพ ก็ แตกไฟล สองครั้งเอาแต่ไม่ต้องติดตั้งโปรแกรม
ครั้งแรก แตกไฟ ที่โหลดไป
ครั้งที่สอง แตกไฟล cap ที่อยู่ข้างในนั้นทั้งหมดมารวมกันไว้ในไฟลเดียกัน แล้วทำการเปิด โปรแกรม UdonIT_Internet_Cafe
โปรแกรมก็จะทำงานได้เหมือนกะที่เราติดตั้งนั้นละครับ

ออฟไลน์ songpal

• นักเรียนมัธยม
file ที่upไว้ ลูกแก้ใหม่.zip  ช่วยเช็ค link หน่อยครับ ลิ้งค์ตาย โหลดไม่ได้ครับ

supakito

ปัญหาที่พบตอนนี้หลังจากลงไฟล์ที่อัพให้ใหม่นะครับ
ตั้งแบบจำกัดเวลา ให้ลูกค้า
1.ถ้าลูกค้า รีสตารท์เครื่องลูก เวลาที่เครื่องแม่ยังโชว์อยู่ว่าเหลือเวลาอีกเท่าไหร่ เมื่อบู๊ทเครื่องมาใหม่ สามารถใช้งานต่อจากเวลาเดิมได้
2. ถ้าลูกค้ากดปุ่มหยุดเวลาที่เครื่องลูก เวลาที่เหลือในเครื่องแม่หายไปเลยครับ เลยไม่รู้ว่าเล่นไปเท่าไหร่แล้ว
ขอบคุณครับ

thaiudon

ปัญหาที่พบตอนนี้หลังจากลงไฟล์ที่อัพให้ใหม่นะครับ
ตั้งแบบจำกัดเวลา ให้ลูกค้า
1.ถ้าลูกค้า รีสตารท์เครื่องลูก เวลาที่เครื่องแม่ยังโชว์อยู่ว่าเหลือเวลาอีกเท่าไหร่ เมื่อบู๊ทเครื่องมาใหม่ สามารถใช้งานต่อจากเวลาเดิมได้
2. ถ้าลูกค้ากดปุ่มหยุดเวลาที่เครื่องลูก เวลาที่เหลือในเครื่องแม่หายไปเลยครับ เลยไม่รู้ว่าเล่นไปเท่าไหร่แล้ว
ขอบคุณครับ

ตัวที่อัพให้ใหม่นี้ จะไม่สามารถกดหยุดเวลาได้หากใช้งานเล่นก่อนจ่าย (ไม่จำกัด)
แต่ถ้า จ่ายก่อนเล่น(จำกัดเวลา) ก็เหมือนกับการซื้อบัตรแต่ ต่างกันตรงที่ลูกค้าหยุดเวลาแล้วไม่สามารถนำกับมาใช้ใหม่ได้
การที่รีสตารท์เครื่องลูกแล้ว สามารถกับมาใช้งานต่อได้ ไม่ใช่ปัญหาคับ มันเป็นเจตณา ที่จะให้การคิดเงินดำเนิดต่อไป สำหรับลูกค้าที่ไม่ใช้งานระบบคูปอง
เช่น ลูกค้าเล่นแบบ จำกัดเวลา 2 ซม เล่นได้ได้แค่ 30 นาที เครื่องค้าง ลูกค้าที่ไม่ใช้คูปองกดรีเครื่องก็จะทำให้เวลาที่เหลืออยู่ยังใช้งานได้ต่อไป
 แต่ถ้าไม่ทำแบบนี้ ละก็ลูกค้าโว้ยแน่คับ หรือจะต้องจำเวลาให้ลูกค้าก็ลำบากอีกนะคับ 
แต่สำหรับลูกค้าที่ใช้งาน คูปอง เมือรีเครื่องแล้ว จะต้องล็อกอินใหม่คับถึงจะใช้งานได้ ในบางครั้งอาจมีปัญหาเช่น ลูกค้าย้ายเครื่องเองโดย ทำการปิดเครื่องแล้วไปใช้เครื่องอืนโดยไม่ล็อกบัตรออก จะทำให้ลูกค้าใช้งาน คูปองใบนั้นไม่ได้ เพราะ คูปองใบในได้ใช้งานอยู่ที่เครื่องก่อนหน้าที่ลูกค้าทำการปิดนั้นเอง
เราต้องทำการ เปิดเครื่องที่ลูกค้าปิดขึ้นมาใหม่ แล้วกดหยุดเวลาให้ลูกค้า และบอกวิธีการย้ายเครื่องให้ลูกค้าทราบด้วยเพือ่ลดปัญหาที่จะตามมา
แต่ทางที่ดีควรให้เราย้ายเครื่องให้  โดยทำการย้ายเครื่องด้วยเครื่องแม่เลย เพียงแค่ให้ลูกค้าเปิดเครือ่งใหม่ที่จะย้ายไป แล้วเรามาทำการ คิกที่เครื่องเดิมที่ลูกค้าใช้(ต้องยังไม่หยุดเวลา) แล้วกด ปุ่ม ย้าย จากนั้นก็ไป คิกที่ เครื่องใหม่ที่ลูกค้าจะทำการย้ายไป(เครื่องนั้นๆจะต้องเปิดแล้วเท่านั้น)

ถ้าเกิดไฟดับหมดทั้งร้าน หรือ server ล้ม ทำไงครับ มีระบบ backup เรียกดู log file ได้ไหมครับ โปรแกรมคนไทยสนับสนุนครับ สามารถ remote เข้าไปดู เครื่องลูกได้ไหมครับ

thaiudon

ถ้าเกิดไฟดับหมดทั้งร้าน หรือ server ล้ม ทำไงครับ มีระบบ backup เรียกดู log file ได้ไหมครับ โปรแกรมคนไทยสนับสนุนครับ สามารถ remote เข้าไปดู เครื่องลูกได้ไหมครับ

ถ้าเพียงแค่ Server ล้ม แต่เครื่องลูกยังอยู่ ก็ยังสามารถคิดเงินต่อไปได้คับ หรือ ไฟดับเครื่องลูกดับหมด แต่ เครื่อง Server ยังมีตัวสำรองไฟอยู่ทำให้ไม่ดับ ก็จะทำให้คิดเงินต่อไปได้ไม่มีปัญหาคับผมฃ
ปล. หากเครื่องลูกเครืองใดเปิดมาแล้ว มีเวลาค้างอยู่ แต่ภาพสถานะกับ เป็นรูปแม่กุณแจ แสดงว่าเครื่องลูกทำงานผิดพลาดให้สั่งรีสตาดจากเครื่องแม่เลยคับ

ยังไม่ได้ทำคับ เอาแค่นี้ก่อน แต่ผมทำแน่คับรับลองได้ ทำแบคอัพไม่ยากคับเดียวผมทำวันนี้เลยก็ได้ แต่รีโมส นั้นต้องรอไปก่อนคับ ตอนนี้ทำได้แค่ดู ว่าลูกค้าใช้โปรแกรมอะไร และสั่งปิดโปรแกรมนั้นๆ ได้ ลดเสียงได้ ปิดเครืองได้ เท่านั้นคับ

sknkempet

ผมสนใจ Source Code VB 6  ครับ เพื่อมาศึกษา ได้ไหมครับ หากได้รบกวนส่งมาที่ sknkempet@hotmailom จะขอบพระคุณอย่างยิ่ง

golfberserk

ผมสนใจการเขียน VB เหมือนกันครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป ผมขอเรียนรู้จาก source code ด้วยได้ไหมครับ รับประกัน ไม่มีการเอาไปขาย หรือไม่มีการส่งต่อ (หากคุณไม่อนุญาต) แน่นอนครับ  ผมเป็นแค่บุคคลที่ต้องการใฝ่เรียนรู้ อยากได้แนวทางเฉยๆครับ ขอบคุณมากนะครับ  [email protected]

ออฟไลน์ wpphcr วัยรุ่นตอนปลายสายอาชีพ

ไม่ได้เปิดร้านแต่ดูแล้วเข้าท่านะ

Takapong

เป็นกำลังใจให้ครับ พัฒนาต่อไปเลื่อยๆ  ::)

thaiudon

ใครรู้คำสั่ง กะชับและซ้อมแซมข้อมูล ที่ใช้ได้ใน vb บอกหน่อยคับผมหมดปัญญาละ

ออฟไลน์ nexgen

• นักเรียนประถม
เปลี่ยน โลโก้ ตอนล๊อคหน้าจอ ได้ไหมครับ   ของเก่า มัน จ๊วบ จริง ๆ

ตัว โปรแกรม Client พอสั่ง รีสตาร์ทเครื่องหลังจากบู๊ต เสร็จ เครื่องไม่ล๊อคครับ ดูใน msnconfig ตรง start up ก็ไม่มีตัว โปรแกรมสั่งให้รัน  ไม่ทราบว่าแก้ได้ตรงไหนครับ

ไม่รู้ใช้งานยากไหม มีเมนู Help ที่เป็นภาษาไทย พร้อมตัวอย่าง วิธีใช้งานไหมครับ ไม่จำเป็นต้องเขียนลงเพิ่มในโปรแกรมของคุณก็ได้ เขียนเป็น pdf หรือ doc file ไว้ตังหากให้เพื่อนๆได้ดาวโหลดกันไปอ่าน ช่วยแนะนำติชมอ่ะคับ โปรแกรมใหม่ๆ อาจะติดปัญหาบ้าง bug บ้าง การเพิ่ม option อื่นๆ แต่พยายาม สู้ๆ ครับ สนับสนุน โปรแกรมดีๆของคนไทย เพื่อคนไทย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bonuser

• ปี 1 เทอม 2
..... :c_laugh:

thaiudon

ตัว โปรแกรม Client พอสั่ง รีสตาร์ทเครื่องหลังจากบู๊ต เสร็จ เครื่องไม่ล๊อคครับ ดูใน msnconfig ตรง start up ก็ไม่มีตัว โปรแกรมสั่งให้รัน  ไม่ทราบว่าแก้ได้ตรงไหนครับ

ตอนนี้กำลังแก้ บักที่พบคับ เดียวผมจะลงตัวใหม่ให้วันหลัง

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
    • Oxygen Cafe
เก่งจิงสู้ๆนะคะ เอาใจช่วยคนไทย

arkcom

ดาวน์โหลดโปรแกรมจากตรงไหนครับ หาไม่เจอ ช่วยตอบด้วยนะครับ (มือใหม่)

097577

ดาวน์โหลดโปรแกรมจากตรงไหนครับ หาไม่เจอ ช่วยตอบด้วยนะครับ (มือใหม่)

jojpx

ขอบคุณคับคนดีๆที่มีในสังคม

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
    • Oxygen Cafe
ขอลองบ้าง อิอิ  ;)

bellenet

เอาใจช่วยครับผมขอนิดได้ป่าวครับอยากไห้มีคำสั่งจากเครื่องแม่ไห้ปิดเครื่องลูกได้ด้วยนะ

ออฟไลน์ netgame1

รบกวนอีกนิดนะคับคือแบบว่าอยากจะให้ตัวโปรแกรมสามารถพับหน้าจอได้อ่ะคับจะดีมากๆเลย

ออฟไลน์ smile1

Thank You...

ออฟไลน์ smile1

โหลดที่ไหนครับ ผมหาลิ๊งค์โหลดไม่เจอ

hero

ลองดูนะครับ

muhn

:) สนับสนุนของไทยทำ...

เป้นแรงใจให้ครับ พัฒนาให้แจ่มๆนะ

suna

ขอให้พัฒนาต่อไปนะครับ เยี่ยมจริงๆ

ออฟไลน์ printsexy

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
สุดยอดเลยจ้า

DrackulaX

ขุดคับ ขอให้พัฒนาซอฟเเวร์อย่างไม่หยุดยั้งนะคับ

thaiudon

อัพให้แล้วโหลดที่ หน้าแรกเลยคับ

ใช้ได้เต็มที่ 10 เครื่อง เหมือนเดิม มั๊ยครับ  พอร้านผม มี 30 เครื่อง

beleave

พาสกะรหัสอะไรครับอันเก่าเข้าไม่ได้...ขอบคุณครับ

thaiudon

ใช้ได้เต็มที่ 10 เครื่อง เหมือนเดิม มั๊ยครับ  พอร้านผม มี 30 เครื่อง
ตัวนี้เป็นแค่ตัวทดสอบคับ ผมยากรู้ว่ามีคนชอบใช้ไหมหรือ มีปัญหาตรงไหนบ้างจะได้แก้ให้ใช้งานกันได้ ที่ทำให้ใช้ได้เท่านั้นเพราะร้านผมก็มีแค่นั้นคับเขียนเองใช้เอง มันไม่มีปัญหาอะไรแต่ลองให้คนอืนใช้มันจะเจอปัญหาที่ควรแก้ ถ้าคุณเห็นว่าโปรแกรมนี้คุณสามารถใช้งานได้โดยไม่ติดปัญหาอะไรแล้วก็ PM หรือแอดเมลคุยกับผมได้เลยคับ
พาสกะรหัสอะไรครับอันเก่าเข้าไม่ได้...ขอบคุณครับ
admin
sinul

batman_7

ท่านผู้พัฒนา   
      กระผมเปิดร้าน Net แต่มีปัญหาเรื่องการสั่ง Print งานออกทางเครื่องพิมพ์ กระผมไม่สามารถควบคุมได้ว่าในแต่ละวันมีการสั่ง Print เท่าไหร จากเครื่องไหน  อยากให้ท่านพัฒนาต่อไป เพื่อเป็นบุญกุศล และ เป็นทาน  ด้วย  เพราะผมจ้างเด็กเฝ้าร้าน  สิ่งที่ต้องการ คือ ตอนที่คิดเงินกับลูกค้า ก็อยากให้มีรายการว่าเครื่องลูกเครื่องนั้น มีการสั่ง Print งาน ที่เครื่องพิมพ์เครื่องไหน และพิมพ์กี่แผ่น เป็นเงินเท่าไหร และรวมค่าชั่วโมงเน็ต แล้วเป็นเงินเท่า ไหร
สุดยอด

batman_7

ผมเป็นคน สารคาม  ยินดี มากที่รู้จักคนอุดรฯ

batman_7

มีการพัฒนาโปรแกรมใหม่ แล้วกรุณา Mail บอกด้วย คับท่าน อุดรฯ
[email protected]
 จากคนสารคาม

คุณ อุดร ครับ คาดว่า จะมี การ พัฒนา จาก 10 เครื่อง เป็น หลาย ๆ เครื่องไหม ครับ สัก 20 เครื่อง ก็ ยังดี หรือว่า ตั้ง ใจ จะ เอาไว้ จำหน่าย ครับ ในราคา เท่าไหร่ ครับ

ที่มีเพิ่มเข้ามาคือ
-ภาพพื้นหลังแก้ที่ bb.jpg ใน windows\sysem32
-ความโปร่งแส่ง FF.inf ใน windows\sysem32 ใส่ค่า 1 -300

เก็บราชื่อโปรแกรมและเว็บที่เครื่องต่างๆใช้
-สามารถดูว่าคนไหนใช้เครื่องไหนเวลาเท่าไร อันนี้สำหรับลุกค้าแบบพิเศษนะคับ
-สามารถดูได้ว่าเครื่องไหนเปิดโปรแกรมอะไรบ้าง อันนี้จะดูพวกเกมไม่ได้นะคับแบบว่าเกมเขาทำมาดูระบบฮอกเฮดเดอตรวจสอบบ่ได้ เอิกๆ
หมายเหตุ คงจะกินแรมอีกนิดหนอยเนอ

แล้วก็มีรายงานอีกนิดหนอยหน้าตาก็ธรรมดาๆนี้ละใช้รีพอดของวีบีทำไรไม่ได้มาก :'(
เพิ่มระบบลูกค้าพิเศษ
ให้เราได้เก็บ ข้อมูลลูกค้าเข้าออกร้านได้เลยโดยไม่ต้องมานั้งเขียนลงสมุด
-วิธีการคือให้เราขอบัตรประชาชนของลูกค้ามาแล้วเราก็ เปิดเมนูหัวข้อ สร้างรหัสลูกค้าแบบพิเศษ
-ในนั้นจะมีให้เราเก็บครบเลยทั้งที่อยู่วันเกิด เลขบัตรไม่มีแต่ชื่อบิดามารดาอะนะ
-เราสามารถกำหนดไอดีสำหรับล็อกอินใช้งานให้ลุกค้าได้ที่ตรงนี้เลย (ต้องกำหนดเลยด้วย) และสามารถกำหนดอัตราคาบริการของลูกค้า ได้โดยอิสระ เช่น คนนี้หน้าที่ดีเราชอบให้ชั่วละบาท คนนี้หน้าตาเหมือนแฟนเก่าคิดชั่วโมงละ 100บาทไปเลยก็ได้ แล้วสามารถกำหนดจำนวนเงินที่มีในรหัสนั้นได้ที่หัวข้อนี้เลย ทำเสร็จก็เขียนให้ลูกค้า เพราะผมยังไม่ได้ทำตัวพิมพ์เป็นบัตร

คาดว่าจะมี ตัวกำหนดค่าไอพีเครื่องลูกข่าย(อันนี้ขอเทสก่อนไม่มั่นใจว่าจะใช้งานได้จริงเพราะมะใช่คำสั่งตรงๆของ วีบี) <<<ยกเลิกคับ ทำได้เปรียนได้แต่เครื่องแม่เจ้ง เหอๆ สคิบบ้าไรไม่รุ้
การเปรียนสายเน็ต เปรียนแน่นอน 100 เซน ไม่ต่างจากที่เราคิกเปรียนเอาเลยละคาบ เปรียนแล้วเปรียนเลยติดตัวเครื่องไม่เหมือนตัวเก่าที่เปรียนไม่จริงแค่เปรีนทางชั่วคาว

การทำงานของโปรแกรมมีดังนี้
ด้านการบริการลูกค้า
-ให้บริการกับลูกค้า แบบไม่กำหนดเวลาเล่นได้
-ให้บริการกับลูกค้า แบบกำหนดเวลาเล่นและไม่ใช้คูปองได้
-ให้บริการแบบใช้คูปองได้
-สามารถย้ายเครื่องจากเครื่องเดิมที่ลูกค้าเล่นอยู่ไปยังเครื่องที่ว่างอยู่ได้
-สามารถต่อเวลาจากเครื่องแม่ข่าย และทำการต่อเวลาด้วยคูปองจากเ%A

login ?????
pass ????? ไรอ่ะ ครับ

thaiudon

ทำให้มากกว่า 10 เครื่องไม่ได้เหรอครับ โปรแกรมดีๆ น่าจะมีคนเก่งๆมาช่วยเขียนต่อยอดนะครับ สนับสนุนของไทยครับ

เค้า เขียนให้ได้ ใช้ ก็ดี แล้ว ครับ
ของฟรี แบบนี้ ก็ดี แล้ว (อยากได้ เยอะ ก็ไป เสียตัง ซื้อ ดิ ครับ พี่น้อง )

thaiudon

เค้า เขียนให้ได้ ใช้ ก็ดี แล้ว ครับ
ของฟรี แบบนี้ ก็ดี แล้ว (อยากได้ เยอะ ก็ไป เสียตัง ซื้อ ดิ ครับ พี่น้อง )

ยังไม่มีโครงการขายคับ ทำยังไม่ได้ตามที่ใจต้องการ คงอีกนานผมถึงจะทำให้ได้เกิน10 เครื่อง
ตอนนี้กะลังแกะ api สำหรับดู รายการที่ลูกค้าเปิดเว็บอยู่ คาดว่าจะทำให้เสร็จภายใน5วันหากไม่มีธุระไปไหนอีก
ที่นี้เราก็จะเก็บขอมูลพวก LOGFile ที่ทางกะทรวงต้องการให้เก็บได้ (หากทำสำเร็จนะคาบ อย่าหวังมากทำคนเดียว งงคนเดียว แล้วก็บ้าอยุ่คนเดียว ชะเอิ้งเอย ๛emoticon250:)

ออฟไลน์ kokae2490

โหลดจาดลิ้งค์ใหม่ ติดตั้งเสร็จแล้วเปิดไม่ได้ครับ มีหน้าต่างใหม่ขึ้นมาตามรูปครับ

thaiudon

โหลดจาดลิ้งค์ใหม่ ติดตั้งเสร็จแล้วเปิดไม่ได้ครับ มีหน้าต่างใหม่ขึ้นมาตามรูปครับ
รูปอาไรคามมะเห็นมีเลย
รู้แล้วคับ ว่าเป็นอะไร คงไม่เคยใชโปรแรกมใช่ไหมคับดังนั้นจึงยังไม่มีฐานข้อมูล ไปโหลดไฟล config.zip แล้วแตกไฟลไว้ที่เดียวกันกับ ตัวโปรแกรมเครื่องแม่เลยคับ ไม่ต้องมีโฟลโดนะคับเอาแต่ไฟล config.mdb ก็พอ

ออฟไลน์ kokae2490

รูปไม่ขึ้นเอาใหม่

thaiudon

รูปไม่ขึ้นเอาใหม่
หน้าแรกที่เดียวกันกับที่โหลดโปรแรกมเลยคับ อยู่ล้างสุด

10 เครื่องเหมือนเดิม หรือว่า มากกว่า นั้น ครับ พี่น้อง

thaiudon

10 เครื่องเหมือนเดิม หรือว่า มากกว่า นั้น ครับ พี่น้อง
10 อยู่คับ ยังไม่ทำเกินกว่านั้น แต่สำหรับคนอุดร ผมทำเกินได้อยู่เพราะผมดูแลได้ มีปัญหาไรผมตามแก้ได้ ดังนั้นใครอยู่อุดรคุยกันได้คับ

notemobile

ผม ติดตั้งแล้ว เครื่อง แม่หา ไอพีของเครื่อง ลูกเจออย่างรูป แต่ เครื่องลูกคึรับ มัน ค้นหาไอพีเครื่องแม่ไม่เจอเลย มันวิ่งไม่หยุดเลยครับ ควรทำยังไงต่อดีครับ ช่วยที

chaiseed

ตัวใหม่กำลังจะเสร็จอีกละ รอบนี้เก็บ รายชื่อเว็บที่ลูกค้าใช้งาน ในแบบ URL
ตัวเก่าเก็บแบบ caption ซึ้งมันทำให้เราไม่สามารถดูว่าเขาเปิดเว็บไหนได้
ตัวที่จะอัพต่อไปนี้ทำได้ ดังนั้น ผมขอลบก่อนเอิกๆ

chaiseed

ผมหาลิ๊งค์โหลดไม่เจอ ขอลองหน่อย