บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยคับ คือผมลง cafesuite แบบ client ไม่เป็นอะสอนหน่อยนะคับ  (อ่าน 6993 ครั้ง)

liberta

• บุคคลทั่วไป
ช่วยหน่อยคับ คือผมลง cafesuite  แบบ client ไม่เป็นอะสอนหน่อยนะคับ   คือผมลงใส่เครื่องแรกเป็น ตัว sever ไปแล้วแต่พอจะมาลงอีกเครื่องให้มันเป็น แบบ client  ไม่รู้ต้องทำไง ลองลงแบบเครื่อง sever มันดันออกมาเหมือนเป็นเครื่อง sever อีกเครื่องเลย      แล้วต้องเซ็ทไงใครรู้บอกหน่อยนะคับ  แล้วตอ้งทำไงให้มันมองเห็นกันอะคับ  ผมลองทำตามที่เขาปักหมุดแล้ว  แต่ไม่รู้วิธีทำ client จิงๆๆ ช่วยแนะนำเป็นขั้นตอนหน่อยนะคับ :sob:

ออฟไลน์ tunaparty

• นักเรียนมัธยม
 :ohoh: ไม่รู้เหมือนกันอ่า
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
ช่วยหน่อยคับ คือผมลง cafesuite  แบบ client ไม่เป็นอะสอนหน่อยนะคับ   คือผมลงใส่เครื่องแรกเป็น ตัว sever ไปแล้วแต่พอจะมาลงอีกเครื่องให้มันเป็น แบบ client  ไม่รู้ต้องทำไง ลองลงแบบเครื่อง sever มันดันออกมาเหมือนเป็นเครื่อง sever อีกเครื่องเลย      แล้วต้องเซ็ทไงใครรู้บอกหน่อยนะคับ  แล้วตอ้งทำไงให้มันมองเห็นกันอะคับ  ผมลองทำตามที่เขาปักหมุดแล้ว  แต่ไม่รู้วิธีทำ client จิงๆๆ ช่วยแนะนำเป็นขั้นตอนหน่อยนะคับ :sob:

C:\Program Files\CafeSuite\Client < - - - - ตัวลงอยู่ในนั้นครับเป้นรูปนาฬิกาทรายอ่ะครับ

ก็อบโฟล์เดอน์นั้นไปลงที่ที่เครื่องลูกแล้วก็ดับเบิ้ลคลิกที่นาฬิกาทราย

เครื่องจะรีสตาร์ทครับ แล้วใช่ ip หรือชื่อเครื่องแม่ครับ

ออฟไลน์ littleyogi

• มือใหม่
  • *
ก่อนอื่นไปเซทที่ เครื่องแม่ก่อน โปรแกรม>กำหนดค่าติดตั้งไคลเอนท์ แล้วมันจะให้เซฟ นั่นแหละคือ ตัวเครื่องลูก  แล้วก็ก๊อปเอาไปไว้ที่เครื่องลูกได้

ออฟไลน์ LUCK2009KTC

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ auttaloop

• นักเรียนประถม
Received connection from unknown address (ชื่อเครื่องลูก)

ออฟไลน์ auttaloop

• นักเรียนประถม
Received connection from unknown address (ชื่อเครื่องลูก)
เป็นข้อความที่เครื่องแม่ครับ จะขึ้นตลอด
ส่วนที่เครื่องลูกตรงสถานะ  จะบอกว่า ไม่สามารถเชื่อมต่อได้
ปัญหานี้เกิดจากอารายอ่ะครับ ผมทำผิดที่ตรงใหน
ช่วยแน่ะนำหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sigum3536

• มือใหม่
  • *
เราก็งงซะตั้งนาน ขอบคุณจริงๆ จ้า :031: