เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดเทอมนี้รับเด็กต่ำกว่า18เข้าร้านได้กี่โมงครับ  (อ่าน 5245 ครั้ง)

opastair

• บุคคลทั่วไป
ที่สมุทรปราการครับมีใครทราบมั้ยครับ

Patongko01

Re: ปิดเทอมนี้รับเด็กต่ำกว่า18เข้าร้านได้กี่โมงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 04:28:08 am »
ผู้รู้ตอบที ช่วยดันๆ

ออฟไลน์ kippyjaa

• นักเรียนมัธยม
Re: ปิดเทอมนี้รับเด็กต่ำกว่า18เข้าร้านได้กี่โมงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 09:42:24 am »
 :$$: ใกล้ปิดเทอมแว้ว ยังหวาดหวั่น  :ieie:
Signature cleanned by Admin

sikukase

เราเปิดรับตั้งแต่ 9 โมง -4 ทุ่ม เพราะถ้าไม่เสี่ยงแบบนี้เราก็ไม่มีจะกินอีกอย่างถ้าเราไม่เปิดเราก็เสียรายได้ไปให้ร้านอื่นๆ เราเองก็เสี่ยงแต่ร้านเราไม่ได้จ่ายส่วยหรอกน่ะเพราะเรามีเครื่องอยู๋ 9 เครื่องเองรายได้ก็เล็กน้อยเปิดล้วรอคนดีกว่า อย่างอื่นค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ comboteem

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เหมือกันครับ เปิดดีก่า รับหมดอ่ะ ปิดเทอมแล้ว เอาไงเอากัน ทำปิดกฏหมายและผิดที่ไม่ได้เก็บข้อมูลลูกค้า โดนปรับเท่าไรนะ 500000 ป่ะ แต่คนที่โกงชาติบ้านเมือง จำคุก 2 ปี ปรับ 20000 - 60000 บาท มันชั่งน่ารัก จริง ๆๆ อิอิ ขำ ๆๆนะ

ออฟไลน์ karakorn

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
รับหมดแหละคับ..ปิดเทอมเนี่ยรับตั้งแต่เปิด6โมงเช้าจนกระทั่ง 4ทุ่มครับ

ออฟไลน์ virinthorn

• VIP Group
รับครับ  แต่ไหนแต่ไรปิดเทอมก็รับครับ แต่เปิดเทอมไม่รับเด็ดขาด ตามกฎเป๊ะๆ  ปิดเทอมไม่รับก็อยู่ไม่ได้ครับ วันนี้ทั้งวันไม่เคยเต็มร้านเลย ตอนนี้เยอะสุดยังมีแค่ครึ่งร้าน 124.121.65.105

ออฟไลน์ Extreme

• นักเรียนประถม
ไม่รับอยู่ไม่ได้ครับ  มาถึงขั้นนี้แล้วจะเลิกก้ไม่ได้ ต้องเสี่ยงหน่อย

0866718705

เอางี้ครับ...เรื่องนี้มันเป็นดาบสองคม...ใครเดือดร้อนแน่ ๆ ต้องรับแน่ ๆ ไม่งั้นร้านเจ๊ง...เพราะเด็กโตกลับบ้านหมด...

กดหาผมครับ...ก็ล็อคอินผมไง...แล้วจะบอกทางออกแบบถูกกฎหมายให้ครับ...ตามนี้...เอ่อ...ไม่ผิดกฎเว็ปนี้ใช่ไหมครับ...

ออฟไลน์ lxlutCom

• ~~ lxl u T C o n n e c T ~~
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • HUT COMPUTER
Re: ปิดเทอมนี้รับเด็กต่ำกว่า18เข้าร้านได้#
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 06:56:57 pm »
ทำมั่ง ไม่ทำมั่ง
แต่ เซง ครับ กฎเฮงซวยพวกนี้ แต่ก็ต้องทำตามกฎ
เดี๋ยวประเทศชาติมันไม่เจริญ เด็กไทยจะไม่มีอนาคต
(แล้วทุกๆวันนี้มัน เจริญ แล้ว มีอนาคตตรงไหนว่ะนี่ ประเทศไทยเนี่ย แ_่ง ม๊อบก็ตีๆๆ กันทุกวัน)
ทนๆ กันไปครับ ทำมาแล้วนี่ครับ หันหลังก็ไม่ได้แล้ว สู้ๆ มันต่อไป
ไม่หวั่น แม้วัน หมา มาก
- ทุกวันนี้ทำร้าน รอพวกมันมาเก็บค่ายอมความกันป่าวครับนี่ อย่าไปยอมมันนะครับ -
แล้วนี่ ก็ จะเอา กฎหมาย ลิขสิทธิ์ 15 ต.ค. นี้ มาเล่นพวกเรา กันอีกล่ะ
เฮ้อๆๆๆ ประเทศชาติ คนไทย ทำร้ายกันเอง

ออฟไลน์ virinthorn

• VIP Group
ปิดเทอมนี่ไม่รับตายแน่ๆ ไม่รู้ผู้คนหายไปไหนกันหมด
วันนี้เปิดร้านตั้งแต่ 7.00 ตอน Post นี่ 11.20 มีลูกค้าอยู่คนเดียว  ที่เล่นอยู่อีกคนน่ะลูกผมเอง
http://124.121.66.188/

ออฟไลน์ yakyakko

• **
รับด้วยวิจารณญานของเรื่องกฏหมายครับ
ใครจะเอาเรื่องเรา กล้าก็ลองมา
ทำร้านแบบนี้ต้องเน้นที่ความถูกต้องครับ
เด็กปิดเทอมให้เล่นได้ บางคนพ่อ-แม่ยังมาฝากไว้เลย

ถึงเปิดเทอมแต่โดดเรียนมาหลังบ่ายสองร้านอาจจะผิดได้นะครับ
ถ้ารู้ว่ายังมีเรียนแต่ให้เข้าเล่น
พูดยาก...ขอแค่ให้คนออกกฎ....อย่าออกแนวกดขี่คนทำงานอย่าเราๆก้อพอ

ออฟไลน์ arkeerat

:yes:รับทุกวันด้วยครับ ไม่งั้นก็ไม่พอค่าเช่า จะยังงัยก็รับตั้งกะ 8 โมงยัง 4 ท่ม ถ้าผมไม่รับ ร้านอื่นก็รับอยู่ดี ใหนๆอาชีพเราก็ไม่ดีในสายตาคนอยู่แล้ว อย่าไปสนใจถอนทุนคืนไว้ก่อน

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
ตามกฎข้องบังคับเก่า รับไม่ได้ครับ
ได้ 14.00 เป็นต้นไปเท่านั้น เพราะปิดเทอมไม่ใช่วันหยุดราชการ
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

ออฟไลน์ uboncopy

• **
หุหุ กฎหมายกระแสสังคมเวียนหัวจริงๆๆ ของจังหวัดผมยิ่งแปลกใหญ่
ทางวัฒนธรรมให้เปิดปรกติคือ ไม่ให้เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี เข้าไปใช้บริการก่อน 14.00 น.
มีแต่ครับ....
ทางตำรวจบอกว่าช่วงวันปิดภาคเรียนให้เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีเข้าใช้บริการในช่วงเวลาหลัง10.00 น
ก็เลย งง กันเลยร้านเกมจะเชื่อใคร   (แต่มีเอกสารการอนุญาต)
1.  วัฒนธรรมเป็นคนออกใบอนุญาต
2. ทางตำรวจมีหน้าที่ดูแลความสงบเรียบร้อย 

ออฟไลน์ Kitti-punch

• **
นี้คือประเทศไทย
 เปิดการค้าเสรี เฉพาะผู้บริหารประเทศ  บทลงโทษแก้ได้ผิดก็ออกมาว่าทำเพื่อประเทศ
ปิดการการเสรีกับชาวบ้านทั้วไป บทลงโทษตามกฏหมายที่มันเขียนขึ้นมาเอาให้ตายพวกมันอยู่รอด

เกิดเป็นคนไทย  มีงจนต้องจนต่อไป

ออฟไลน์ tunaparty

เซ็งน่ารำคาญ กฎบ้านเมืองที่ไม่ลงตัว

ออฟไลน์ Extracafe

ก็ว่ากันไปครับ เซ็งกันไปครับพี่น้อง