เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: โดนไวรัสเล่นงานครับ...ช่วยผมหน่อย +++  (อ่าน 3004 ครั้ง)

chaly

• บุคคลทั่วไป
โดนไวรัสเล่นงานครับ...ช่วยผมหน่อย +++
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 08:26:48 am »
 fever fever คือผมเผิดร้านเกมส์ น่ะครับ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบเท่าไหร่... ที่ร้านใช้เน็ต 2 วง คือ cat กับ tot วันนี้เล่นๆอยู่เน็ตไม่มาดื้อๆ ทั้งๆที่ไฟที่โมเด็มก็ติดสัญญาณเน็ตก็มา แล้วที่หน้าเครื่องลูกก็ขึ้นไวรัสอะไรไม่รู้ครับ ผมลืมจด ขึ้นประมาณ  5 - 6 เครื่องได้ครับ ผมเลยเปลี่ยนเน็ตเป็นของ tot  มันก็เล่นได้ แต่พอ เล่น  Msn สักพักมันก็หลุด ผมอยากรู้จริงๆครับว่าที่ผมเจอนี้เขาเรียกว่าอะไร แล้วมีวิธีป้องกันยังไงครับ ( เคยอ่านเจอว่าไวรัสไปจะไปตามสายแลน ไม่แน่ใจว่ามันอันเดียวกันหรือเปล่า ) รบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยให้ความกระจ่างกับผมน่ะน่ะครับ...จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ....ขอบคุณครับ... pray

จดมาให้ดูครับมันขึ้นมาอีกแล้ว

Name : C:\WINDOWS\System32\svchost.exe:KERNEL32.LoadLibraryA

Detected As: BO : Writable BO : Stack

Stat : Blocked by Buffer Overflow Protection

ขึ้นประมาณนี้ครับ...