เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยทีค่ะ อินเตอร์เน็ตหลุดบ่อย และหลุดเป็นเวลา  (อ่าน 3238 ครั้ง)

ออฟไลน์ guzeus222

• นักเรียนประถม
ดิฉันเปิดร้านเกมค่ะ

ตอนนี้ทางร้านกำลังประสบกับปัญหาอินเตอร์เน็ตหลุดบ่อย

ในช่วงเวลาประมาณ 17.00 -18.30 ของทุกวัน เป็นมา 4-5 วันแล้วค่ะ

อินเตอร์เน็ตจะหลุด แค่ไม่กี่วินาที แล้วก็สามารถใช้งานได้ แล้วก็อีกประมาณ 5 นาทีก็หลุดอีก

จะหลุดประมาณ 10 ครั้งภายในเวลาที่ระบุ ดิฉันพยายามแก้ไขว่าสามารถมาจากอะไร แต่ยังไม่สามารถแก้ปัญหาได้

ตอนนี้สิ่งที่คาดการไว้คือ ไวรัส แต่ไม่ทราบข้อมูลของไวรัส ว่าเป็นไวรัสอะไร แก้ไขยังไง ท่านผู้รู้ช่วยทีนะคะ

จะลงวินโดว์ใหม่ทั้งหมดก็คงไม่ไหว ขอบคุณค่ะ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ vasit101

คุณบอกรายละเอียดน้อยไป แต่ถ้าคุณใช้ Maxnet ละก็ ให้โทรไปที่ 1103 (ใช้โทรศัพท์บ้านไม่เสียค่าบริการ) บอกอาการให้เค้าฟัง เค้าจะเปลี่ยน พอร์ท ใหม่ให้คุณ  เคสเดียวกับผมเลยครับ

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
ถ้ามันเป็ฯที่ไวรัส จริงๆ ก็คงต้อง ยอม ลงใหม่ทุกเครื่องละครับแบบนั้น ถึงจะหาย ถ้าลงแค่บางเครื่องเดี๋ยวมันก็ ติดจากเครื่องอื่นที่ไม่ได้ แก้ใหม่อีก  ลงให้เสร็จ ซักเครื่องแล้ว โกส ไปใส่เครื่องอื่นเอาก็ได้ครับ ได้ไม่ต้องมานั่งลงทีละเครื่อง

ออฟไลน์ TaKong

• นักเรียนมัธยม
เปิดนานแล้วยัง  ถ้ายังไม่นาน  ตั้งแต่เปิดมาเป็นแบบนี้ตลอดไหม

แต่ถ้านานแล้ว  ใช้เน็ตยี่ห้ออะไร  ไม่มีรายละเอียดเลย  แต่ที่รู้ๆ  ช่วงนี้ Maxnet มีปัญหาเวลานั้นบ่อย  ชอบหลุด  คิดว่าผมอาจจะเปลี่ยนโปรละ...

ออฟไลน์ guzeus222

ใช้ MAXNET ค่ะ

โทรไปทุกวันเค้าก็บอกว่า เดี๋ยวเช็คให้ เดี๋ยวให้ช่างโทรมาหา เดี๋ยวตามเรื่องให้ค่ะ

แต่จากที่เช็คไม่มีรายงานแจ้งเสียในเขตพื้นที่ที่คุณอยู่นะคะ

เพิ่งเปลี่ยนจาก TRUE มาค่ะ เพราะอาการเดียวกันกับที่เป็น ช่างทรูก็บอกว่าน่าจะโดนไวรัสชนิดที่มันทำงานเป็นเวลา

ลองลงวิโดว์ใหม่แล้วก็เหมือนเดิม เลยเปลี่ยนมาใช้ MAXNET ค่ะ

ตอนแรกที่ใช้งานก็ไม่มีอาการเลย ใช้มาได้สักพักเริ่มเป็นค่ะ

งั้นตอนนี้น่าจะสัญนิฐานว่าเป็นที่ MAXNET ก่อนแล้วจะลองให้เค้าเปลี่ยนพอร์ทให้ก่อน

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ ของทุกคน

ขอบคุณนะคะ

ออฟไลน์ TaKong

• นักเรียนมัธยม
เมื่อ 3 สัปดาห์ก่อน ที่ร้านผมก็เจอแบบ แจ๊คพอตคือมันใช้ไม่ได้เลย  ผมก็โทรไปแจ้งเซ็นเตอร์  ว่าเน็ตมันใช้ไม่ได้  แล้วตอนบ่ายช่างก็โทรมาแจ้งว่า  แก้ไขเสร็จแล้ว  เป็นที่พอตสวิทช์ทางแม็กเน็ตเองเสีย  ผมก็ถามว่า  แล้วมีใช้ไม่ได้ไปกี่เบอร์ในเขตเดียวกัน  ช่างบอกว่า  มีเบอร์ของพี่คนเดียว.....สรุปคือดวงผมมันซวย..555....(เซ็งจริงๆ)