เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเหตุ เวปดับ 3 วัน  (อ่าน 6824 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
แจ้งเหตุ เวปดับ 3 วัน
« เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 11:25:03 am »
ต้องขออภัยเพื่อนๆพี่ๆน้องๆจริงๆ เนื่องจาก HDD 250 Gb ลูกที่ 1 ซึ่งเป็นลูกที่เก็บ System ต่างๆไว้นั้นได้เกิดอาการ เอ๋อแบบไม่ทราบสาเหตุซึ่งผมได้พยายามกู้ไฟล์ไว้ได้แล้วในตอนแรก....แต่พอรีสตาร์ทปุ้บมันไม่ง่ายเหมือน Windows หนะสิครับพี่น้อง โอยๆๆ เล่นเอาหัวปั่นเลยความร้อนในตู้ RAG ก็ร้อนซะเหลือเกิน เสียว ๆ HDD จะ Bad เหมือนกัน โอ้ยหน้าร้อนอะไรก็จะพังกันหมด แอร์ก็พัง คอมก็จาพัง เฮ้อ ซึ่งใหนๆมันก็พังแล้วก็เลยถือโอกาส ลองของ ( อีกแล้ว ) กะจะลง CentOS 5 64Bit ซะหน่อย Hardware ดั้นไม่รับซะนี่ เซ็งเลยต้องมาใช้ Cent OS 4.4 64 Bit อย่างเก่า  กว่าผมจะนั่งPackage ไฟล์ของ LINUX ทีหละไฟล์ๆๆ เนต Inter ก้อโคดช้าเลย    :-[  ข้อมูลเลยต้อง Roll Back ไปตามวันที่ backup ด้วยต้องขออภัยมา ณที่นี้ด้วยครับ  ๛msn12:

mitnaja

• บุคคลทั่วไป
Re: แจ้งเหตุ เวปดับ 3 วัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 11:48:55 am »
สู้ๆนะคับ และเป็นกำลังใจให้เสมอนะคับ เพราะเป็นเว็บที่ให้ความรู้อย่างมากนะคับ

rat23

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 07:05:13 pm »
สู้ๆๆ ระวังสุขภาพนะครับ อากาศมันบ้าๆๆบออ

spamm7

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 07:12:29 pm »
อืมมม ไอ่เราก็นึกว่าโดนซิวไปซะแล้ว ค่อยยังชั่วหน่อย เฮ้อออ  :-*

mogol

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 07:35:00 pm »
ไม่เป็นไรครับ สู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ :) :)

somchartlim

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 08:27:45 pm »
2-3 วันก่อน  นึกว่าโดน ICT สอยซะแล้ว  พยายามเข้าตั้งหลายครั้ง  ของร้านผมแอร์พังเหมือนกัน 2 ตัว  เสียเงินอีกตามระเบียบ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ  สู้ต่อไปไอ้มด XXX  :c_laugh:

ออฟไลน์ McMoore4110

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 09:06:23 pm »
2-3 วันก่อน  นึกว่าโดน ICT สอยซะแล้ว  พยายามเข้าตั้งหลายครั้ง  ของร้านผมแอร์พังเหมือนกัน 2 ตัว  เสียเงินอีกตามระเบียบ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ  สู้ต่อไปไอ้มด XXX  :c_laugh:

เหมือนกันเลยครับ.......เฮียยังอยู่ :)

Signature cleanned by Admin

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 10:17:40 pm »
เล่นเอาเกือบตาย  :'(

batman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 10:23:24 pm »
 :c_laugh: :c_laugh:  มาให้กำลังใจครับ  เข้าไม่ได้ 2-3 วันจะลงแดง อิอิ  :) :)

baby2522

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 10:34:50 pm »
ดีใจจังกลับมาแล้ว ;) ;) ;) ;) ;) ;)

intirad

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 10:32:11 am »
หึหึเหมือนกานเลยแอร์คอมพัง   เครื่อง เซอร์เวอร์เนทลีนุกดี้ยง     เครื่องคิดตังฮาร์ดิสทำท่าจะเดี้ยงอีก
หาตังทันไหมเนี้ย...............เนต 4 แมคก็วิ่งไม่ถึง700    แถมยังหลุดบ่อยอีก  เกมส์ออดิชั่นก็เอ๋อ   Sf  ก็ชอบค้าง เล่นไม่ได้ ลูกค้ามันก็หาว่าร้านเราคอมฮ่วย  เซ็งๆๆๆๆ....

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 10:33:30 am »
นึกว่า โดนบล๊อกไว้ สู้ๆคับ  ๛emoticon51:

• admin
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 10:44:59 am »
หึหึเหมือนกานเลยแอร์คอมพัง   เครื่อง เซอร์เวอร์เนทลีนุกดี้ยง     เครื่องคิดตังฮาร์ดิสทำท่าจะเดี้ยงอีก
หาตังทันไหมเนี้ย...............เนต 4 แมคก็วิ่งไม่ถึง700    แถมยังหลุดบ่อยอีก  เกมส์ออดิชั่นก็เอ๋อ   Sf  ก็ชอบค้าง เล่นไม่ได้ ลูกค้ามันก็หาว่าร้านเราคอมฮ่วย  เซ็งๆๆๆๆ....

เป็นอีหยังหละครับ ท่าน

Guziktech

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 10:46:50 am »
กำลังคิดว่าท่าน บอม เราต้องทำไรอีกแล้ว  อิอิ สู้ครับ อากาศ มันบ้า สงการนต์ฝนตก น้ำป่ามา บ้าไปแว้ว

ออฟไลน์ TaKong

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 12:25:21 pm »
ไม่ให้อภัย...อิอิ... ๛emoticon51:ลงโทษด้วย...อะไรดีนะ...คายมาซะดีๆ..อะไรก็ได้... :)

cepsasonic

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 12:28:38 pm »
สู้ๆๆ :)

• admin
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 12:47:33 pm »
กำลังคิดว่าท่าน บอม เราต้องทำไรอีกแล้ว  อิอิ สู้ครับ อากาศ มันบ้า สงการนต์ฝนตก น้ำป่ามา บ้าไปแว้ว

ทำครับอิอิ ใหนๆข้อมูลหายไปทั้งที ก็ต้องคิดค้น สูตรใหม่ ๆๆ Emutehttp ผ่าน Squid เลยเปิดเวปได้โคดแรงกว่าเก่าอีกโขเลย  8) ใครสนใจ  ๛info: จะทำเป็น วิทยาทานให้  สำหรับ คนที่คิดจะทำ WebHosting หรือ Webserver  ๛sc ไปด้วยตัวถังเดิมๆแต่ วางเครื่องใหม่   :)
http://www.siamcafe.net/phpsysinfo/

Guziktech

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 01:55:11 pm »
ว่าแล้ว ท่านบอม ไม่ยอมเสียเวลาพรี  อิอิ :c_laugh:

ออฟไลน์ ผักหวาน

• คุณทำให้เราได้รักกัน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 12:18:26 pm »
สู้เค้าให้ตายดิ้น หายใจหมดเลย นึกว่าจะเข้าไม่ได้สะแล้ว

แล้วทามไม่หน้าเวปยังเข้าไม่ได้ อาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

DrackulaX

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 03:23:09 pm »
สู้ต่อไป.......ทาเคชิ  ;D 

luang

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 07:06:41 am »
ดีใจจัง กลับมาแล้ว ไม่งั้นไม่รู้จะไปเวปไหนดี มันเหงายังไงไม่รู้อะครับ

gpcom

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 08:09:06 am »
เอาใจช่วยครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 01:40:52 pm »
ขอให้เวปสมบูรณ์ เร็วๆน่ะคร๊าบ  :)

ออฟไลน์ ¹Ò§¿éÒ ¹Òà´ÕÂ

• ¤Ò¹·Í§¹ÔàÇÈ â»Ãà¨ç¤ËÅÕ´à´ÍÃì
  • มหาลัยรัฐบาล
  • ¹Ò§¿éÒ ¡Ò´Øê¡ ¡Ò´Ôê¡
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 06:10:11 pm »
สนใจ FreeBSD มั้ยค๊ะ พี่บอม  :D

• admin
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 06:18:09 pm »
เคย สมัยก่อนที่เวปนี้ยังไปฝากชาวบ้านอยู่ ตั้งแต่ KSC ดังๆเลย  อิอิ อยู่ Host ใหน Host นั้นล่มหมด  :c_laugh:  :c_laugh:  :c_laugh: ผมมาเข้าใจด้วยตัวเองแล้วครับว่าเพราะอะไร  ๛info:  พอมาเจอกลับตัวเอง เข้าใจเลย ....หากต้องแบกภาระ รับมือกลับเวปนรก ( เวปตัวเองนี่หละ ) + เวปอื่นๆ แต่เครื่องก็สัปปะรังเค ( ตอนซื้อ SERVER เครื่องนี้จำได้เลยครับ " เจ็ดหมื่นแปด "ไม่เชื่อดู !! เองอะ ..P4 3.2 : Ram ๆ ก็ยัง DDR 1 Kingston Bus 400 อยู่เลยแถมยังแค่ 1 Gb เท่านั้นด้วยครับท่านราคานี้โอ้ว... :'( แทบปาดเหงื่ออยากร้องไห้เลยตอนซื้อ.. "ซื้อตั้งแต่สมัยย CPU  "หมื่นเจ็ด " Hdd มันจะไปเหลืออะไรหละครับท่าน ก็ต้องมีวันเป็นไป.....แต่...ทำไม...วันเป็นไปของมัน กลับไป ก่อน หวนคืน สู่ D-Com ไม่ถึง ปี โอ้ว จ้อด........ บทเรียนนี้สอนให้รู้ว่า...การทำ Raid .. ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่เล้ย...กะการต้องมาเสี่ยงแบบ Raid Perfermance ..( ความหมายคือ ถ้า HDD ตัวใหน ที่เสีย..ข้อมูลก็จะเสียหายไปด้วย ) แต่หากการทำ Raid แบบ Mirror หาก Hdd ตัวใหนเสีย...ข้อมูลก็ยังอยู่..

ร้าวครับ..ผมบอกได้คำเดียว..โชคยังดีที่ มี 2 Server เอาไว้ Backup เครื่องหนึ่ง + เปิด Bit แค่นั้น.. ยัง Backup เอาไว้เมื่อวันใหน...เฮ้อ..
:'(

• admin
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 06:24:29 pm »
สนใจ FreeBSD มั้ยค๊ะ พี่บอม  :D

พี่ หลง รัก " CentOS" แล้วจะน้อง  :) พี่รู้ว่า http://www.freebsd.orgFree BSD มันคือ สุดยอด Kernel แข็งหยั่งกะ อะไร .. แต่ มันแทบไม่ได้จูน.เพียวๆ หรือผสม Control Panel แบบเสียตังค์ ..กะ การเอา ไอ้นู่นไอ้นี่มาผสมกันในแบบ Yum Yum ๆ  5 5 5 มันง่ายกว่ากานเยอะเยย....... :c_laugh:  กดอยากรู้ว่ามี อะไรมั่ง แนะนำพี่หน่อยปวดหัวจริงๆเรื่อง Webhosting เนี่ย..มะใช่อาชีพพี่เล้ย..ต้องมานั่งปวดกระบาล..รับมือกลับเวปตัวเองก็จะแย่อยู่แล้วต้องมาอยู่กันเป็นกระจุก..ดู phpinfo พี่ดิ   ๛emoticon51:  ๛emoticon54:

ออฟไลน์ ¹Ò§¿éÒ ¹Òà´ÕÂ

• ¤Ò¹·Í§¹ÔàÇÈ â»Ãà¨ç¤ËÅÕ´à´ÍÃì
  • มหาลัยรัฐบาล
  • ¹Ò§¿éÒ ¡Ò´Øê¡ ¡Ò´Ôê¡
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 03:21:50 am »
งง กะคำพูดพี่บอม  ???
FreeBSD นี่ จูนกันแบบ เลือดตากระเด็น ถ้าอยากจูน แก้ได้แม้แต่ soucre ถ้าเป็น C++ นะ
ส่วน cp hosting นี่ plesk แบบ crack 100 domain มีแจก อิอิ  :D

เค้าหมายถึง linux free bsd หนะไม่ต้องจูน เพราะ แข็งโป้ก  8)

• admin
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 12:20:13 pm »
งง กะคำพูดพี่บอม  ???
FreeBSD นี่ จูนกันแบบ เลือดตากระเด็น ถ้าอยากจูน แก้ได้แม้แต่ soucre ถ้าเป็น C++ นะ
ส่วน cp hosting นี่ plesk แบบ crack 100 domain มีแจก อิอิ  :D

:-*

eakkang

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 07:19:50 pm »
นึกว่าโดน ICT เล่นนะเนี่ย

มานึกอีกทีมันไม่มีสาเหตุไรนี่หว่า

ก็ดีละ เดี๋ยวน้ำ ICT ไม่ไหวเล้ย BLock เขาไปทั่ว

ออฟไลน์ wpphcr วัยรุ่นตอนปลายสายอาชีพ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 01:02:08 pm »
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็ลองใช้ Linux ทำ Mysql server ตามที่เขาบังคับให้ทำก็กำลังศึกษาแต่เห็นช่วงหลังคนชอบมาใช้ตัวนี้ ก็โหลดมาแล้วแต่ยังไม่มีเวลาลอง ถ้าลองแล้วติดอะไรจะขอปรึกษาหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

• admin
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 01:09:08 pm »
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็ลองใช้ Linux ทำ Mysql server ตามที่เขาบังคับให้ทำก็กำลังศึกษาแต่เห็นช่วงหลังคนชอบมาใช้ตัวนี้ ก็โหลดมาแล้วแต่ยังไม่มีเวลาลอง ถ้าลองแล้วติดอะไรจะขอปรึกษาหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ได้ครับ ผมเองก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายนะครับ เพราะกว่าจะ ลงตัวก็ใช้เวลาพอสมควรเลย เล่นเอาหัวปั่นพอตัว ;D

ออฟไลน์ sommawan

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 05:02:30 pm »
ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายจงบันดาลให้ เอ๊ย ไม่ใช่ ขอเป็นกำลังใจให้คุณบอมนะคะ สู้ๆ  ;)

begin

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 02:43:55 am »
ขุดมาทำไมครับเนี๊ย หุหุ จะสิ้นปีแล้ว

window

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 03:55:01 am »
\สู้ต่อไปไอ้มดแดง   

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• WwW.SiamCafe.NeT
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 03:56:45 am »
ตั้งแต่เมษา ขุดมาทามมายก๊าปปปป  :laugh:

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:40:35 am »
ไม่ว่ากันครับ ปัญหาแบบนี้เป็นเรื่องธรรมดาครับ

iCafe

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 10:28:02 am »
ก็นะ ชอบลองของก็แบบนี้หล่ะ  :c_laugh: