เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ไอพีเปลี่ยนเอง (เนทหอ)  (อ่าน 2750 ครั้ง)

Poohz

• บุคคลทั่วไป
ไอพีเปลี่ยนเอง (เนทหอ)
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2007, 09:35:22 am »
คือว่าผมกำลังเล่นเกมอยู่ดีๆแล้วจู่ๆ สถานะแลนของผมก็รีแพร์เองแล้วมันก็ตัดไปเลยอะครับ(อันนี้ auto ip)
 พอผมกลับมาใส่ ip ที่ทางหอให้มากลับกลายเป็นว่าผมไม่สามารถเข้าเกม และwebของเกมนั้นได้เลยอะครับไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ ขอบคุณมากๆครับ :'(

Poohz

Re: ไอพีเปลี่ยนเอง (เนทหอ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2007, 08:38:36 pm »
ล่าสุดตอนนี้มันเข้าไม่ได้หลายๆเวปเลยครับจะมาที่นี่ก็ต้องมาจากgoogle

Ruta

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2007, 07:17:36 am »
เดินไปถามเจ้าของหอครับ เป็นอะไร บล็อกอะไรเหรอ ทำไมเข้าไม่ได้

ออฟไลน์ nutz

• นักเรียนมัธยม
    • Mr.nutz
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 07:41:47 pm »
อันนี้เคยเจออยู่บ้างครับน่าจะเข้าเค้าสักสองประเด่นคือ
1. ระบบล่ม หรือ ทำ reboot ตัวเอง ปรกติ สัก 1-2 นาทีก็จะปรกติแล้ว
2. การใส่ ip เอง จะต้องใส่ค่า gatway ด้วยนะครับ... ไม่งั้นให้ผ่านที่ autoip

***  ข้อมูลยังเจาะจงไม่ได้เลยครัรบกานขยายอีกนิดครับบ
Signature cleanned by Admin

Poohz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 06:14:21 pm »
ขอบคุณครับ พอดีบอกให้เจ้าของเค้ารีบูทใหม่ก็หายละครับ