เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ password lan ยังไงคับ  (อ่าน 5387 ครั้ง)

ออฟไลน์ kisada

• ปี 1 เทอม 2
แก้ password lan ยังไงคับ
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 12:12:34 pm »
ผมลง windows โม ลงเสร็จจะ copy file โดยผ่าน lan มันให้ใส่ password คับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ avage

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
Re: แก้ password lan ยังไงคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 02:43:35 am »
ผมก็เจอครับน่าจะเหมือนกัน  เป็นจากตอนที่เราลงวินโดวส์    ยูสเซอร์ให้เราใส่ชื่อเครื่องที่เราจะเข้าไปและ พาสคือAdministator  หรือไม่ก็  Admin  สองตัวนี้   (ไม่ได้ติดไวรัสนะ)

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:50:33 am »
ไปเครื่องที่จะ copy ไฟล์ใส่ เปิด Start Menu > Run พิมพ์ secpol.msc
ไปที่ Local Policies > Security Options > Account : Limit local account of blank password.......
ให้ Disable ตัวนี้ แล้ว Restart เครื่อง หรือถ้าไม่อยาก restart เครื่องก็เปิด Run พิมพ์ CMD
แล้วใช้คำสั่ง gpupdate /force แล้ว log off ออกจาก windows และ log on เข้าไปใหม่

ออฟไลน์ realmetro

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:26:27 am »
หุหุ ความรู้นะเนีย...

hero_one

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 05:55:11 am »
THANK YOU ???