เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตถามเรื่อง การทำ SERVER คับ  (อ่าน 3040 ครั้ง)

ออฟไลน์ isra

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
ขออนุญาตถามเรื่อง การทำ SERVER คับ
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 03:42:41 am »
คือผมไม่มีความรู้เรื่องการทำ Server เลยคับ พอมีความรู้เรื่อง เน็ตเวิร์กนิดหน่อยกำลังจะเปิดร้านเน็ตและเกมส์ อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับการทำ Server เพื่อให้เก็บแพ็ทเกมส์ได้อ่ะคับ ผมใช้เน็ตเส้นเดียวคับ เครื่อง Server ลง Win XP  P2  คับ  ผมควรเริ่มต้นทำอย่างไรคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับสำหรับทุกคำตอบ   ::) ::) ::)
Signature cleanned by Admin

Re: ขออนุญาตถามเรื่อง การทำ SERVER คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 09:42:15 am »
ไม่มีใครตอบเลยเหรอคับ

X-Omega

• บุคคลทั่วไป
Re: ขออนุญาตถามเรื่อง การทำ SERVER คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:17:22 am »
ipcop ครับดีและง่าย สำหรับ เนต 1 line

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 05:45:55 am »
ขอบคุณคับ จะลองศึกษาดู

ออฟไลน์ punajha

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:45:29 pm »
ถ้าไม่ยากเปลืองเครื่องมากก้อลง ipcop ผ่าน vmware เอาก้อได้นะครับ หาความรู้เพิ่มเติมผ่าน siamcafe นี้แหละครับ

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
  • นักเรียนมัธยม
    • akenet
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 02:53:26 am »
ipcop ตามนี้เลยครับ http://www.linuxthai.org/index_linuxthai.html