เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ipcop จะบล็อก qq อย่างไรค่ะ  (อ่าน 2986 ครั้ง)

kookai

• บุคคลทั่วไป
ipcop จะบล็อก qq อย่างไรค่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 02:31:15 pm »
ตอนนี้ใช้ ipcop และ แอดว๊านพร๊อกซี่ ยูอาร์แอลฟิลเตอร์   สามารถกรองเว็ป ได้แล้ว  แต่ตอนนี้ อยากจะบล็อก คิว คิว อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าสามารถบล็อกได้อย่างไร พอดีเราก็มือใหม่สำหรับ ipcop อ่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ /ขอบคุณค่ะ

cepsasonic

Re: ipcop จะบล็อก qq อย่างไรค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 03:58:19 pm »
--ขอสาเหตุที่ต้องบล็อกหน่อยได้ไหมครับผม เพราะไม่ค่อยมีใครบล็อก QQ มันทำให้เกิดปัญหาไรเหรอครับ  :o

kookai

Re: ipcop จะบล็อก qq อย่างไรค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 08:58:15 am »
พอดีจะทำไว้ที่ห้องเรียนค่ะ อยากจะบล็อก qq  msn อะไรทำนองนี้ค่ะ

jackdevil

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 10:36:48 pm »
ลอง QoS แล้วดูครับ อันนี้ก้อไม่แน่ใจเหมือนกัน ผมก้อมือใหม่ครับ
ยังไงก้อรอท่านอื่นมาเสริมแล้วกัน

hijack

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2007, 01:23:06 pm »
ก็ลองใช้ qq ดูจิคับแล้วลองใช้คำสั่ง netstat -ta ใน command dos ดูว่ามานใช้พอร์ตไหนก็บล็อกพอร์ตนั้นคับ