บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนมาใช้ SquidNTv4_2FastEdtionBYSiamcafe แล้วเข้าเน็ตช้าลงแบบผิดสังเกตุ  (อ่าน 5235 ครั้ง)

kchantan

• บุคคลทั่วไป
ก่อนหน้านี้ผมใช้  Squid 2.5 Stable 12 SiamcafeEdtion ก็ดูว่าดีครับ  แต่อยากลองเปลี่ยนก็เลย เปลี่ยนมาใช้   SquidNTv4_2FastEdtionBYSiamcafe   
ที่ผมผิดสังเกตุก็คือเวลาเน็ตหลุด แล้วพอคอนเน็กได้แล้ว เวลาเข้าเว็บ หรือ เปิดหน้าเว็บ มันจะช้าผิดปกติ แล้วก็จะเข้าเว็บไม่ได้ในครั้งแรก ๆๆ ต้อง กด refresh 2-3 ครั้ง ถึงจะได้ครับ
ผมทำไรผิดเปล่า ??? ใช้ config ที่มาตอน setup เลยครับไม่ได้แก้อะไร นอกจากแก้ IP เป็นของผมเอง   :-X :-X

ออฟไลน์ keng007

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
อาการเดียวกับผมเลยครับ รู้สึกว่าช้าเหมือนกัน ลองลงตัวเก่าเร็วกว่ามากครับ
Signature cleanned by Admin

cybernet

ftp ก็ช้ามากครับ มีวิธีแก้ไหม

ออฟไลน์ bankxmen

• นักเรียนมัธยม
พอ  uninstall ออกแล้วเน็ตต่อไม่ได้ไปเลยล่ะครับ

ใครรู้มั่งแก้ยังไงคับ

ออฟไลน์ totonrak

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เอา ติ๊ก proxy ออกหรือยังคับ

ออฟไลน์ artnid

• นักเรียนมัธยม
ใช้ 2.5 ดีสุดครับ เพราะ 2.6 โม ไปเยอะๆ จะไม่ยอมอัพเดรตข้อมูลล่าสุดในแต่ละเว็บ

แต่ถ้าเป็ฯ 2.5 ต่อให้ โมจนสุดๆ หรือ ล้านครั้ง มันก็อัพเดรตข้อมูลล่าสุดตลอดและครับ และเร็วกว่าด้วย ใช้ง่ายสุด

crazypompam

1 JZ-VVTI มะใช่เล่นนะจ่ะ เครื่องแรงเอาการ จนกินผักขี้เหล็กแถวโคราชไปแล้ว ได้ทิ้งทั้งคัน  :wah:    :mad: