เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: จะจอย warrcraff lll ผ่าน ipcop ต้องทำยังไงบ้างครับ  (อ่าน 2811 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattap

• นักเรียนมัธยม
รบกวนถามท่านที่รู้ครับ
Signature cleanned by Admin

hijack

• บุคคลทั่วไป
Re: จะจอย warrcraff lll ผ่าน ipcop ต้องทำยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 10:09:39 am »
ไป Forward Port ผ่านเข้าไปที่เครื่องนะครับ ผมจำหน้ามะได้แล้วหน้าไหน แล้วเปลี่ยน port นึงไอพีนึงนะครับ

ออฟไลน์ napajohn

• นักเรียนมัธยม
Re: จะจอย warrcraff lll ผ่าน ipcop ต้องทำยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 10:36:53 am »
ไปที่ firewall เลือกforwardp rt เปิดแนบเอานะ

ออฟไลน์ punajha

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 06:54:47 am »
ipcop ต่อ Red แบบไหนละครับ ถ้าต่อแบบ PPPoE ก้อ port forward แต่ ใน ipcop แต่ถ้าต่อ แบบ static ก้อต้อง forward ใน router เป็น rage ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 09:06:56 am »
forward ใน ipcop แล้วต้องปิด nat ที่เราเตอร์ด้วยนะครับ ในกรณีที่ให้เราเตอร์เป็น bridge
มีเช่นนั้นจะครีเอทได้ แต่คนในร้านจะจอยไม่ได้

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 09:33:55 am »
อะนี่เลยเคลียร์ ..ก็ต่อให้เป็น bridge mode ก่อนเด้อครับแล้วก็ ค่อย ใส่ ip ไล่ๆไปทีหละเครื่อง port จะกำหนดยังไงก็แล้วแต่คุณนะครับ

poy_local

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 11:21:32 am »
ถ้าแบบ brige  ก็ง่ายหน่อยคับ แต่ถ้า static ก็ ตามไปดูลิงค์นี้คับ
ผม
http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=558.0
ไม่ยากคับผม ลองดูก่อนไม่ได้ค่อยมาถามอีกรอบ คน
พร้อมจะช่วยมีเยอะคับ เว็บนี้ใจดีกันทั้งนั้นคับ