เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ลง squid แล้วเกมส์ออนไลน์เล่นไม่ได้ซักเกมส์ ครับ  (อ่าน 3128 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockdevil

• นักเรียนประถม
ครับ..รบกวนพี่น้องช่วยด้วยนะครับ wah wah wah
คือว่าหลังจากลง cc และ squid2.6 แล้วก็ firewall ตามคู่มือฉบับสมบูรณ์ในเว็บนี้นะครับ
อินเตอร์เน็ตใช้ได้ปกติ แต่เกมส์ออนไลน์เล่นไม่ได้เลยไม่ว่าจะเป็น SA Furikazan Yulgang Ragnarok และอีกหลายเกมส์ มันฟ้องว่าติดต่อเซริฟเวอร์ไม่ได้ครับ
ส่วนเกมส์ที่เล่นได้มีแค่ 2 เกมส์ คือ RAN Cabal ครับ
ทั้งที่ไม่ได้แก้ไขอะไรเลยนะครับ...ทำตามคู่มือทุกอย่าง เลยเป็นงงครับ pray pray

สุดท้ายเลยใช้ squid 2.7 ของ อ.บอม ก็เป็นเหมือนเดิมครับ...ไม่รู้จะทำยังไงรบกวนพี่น้องช่วยด้วยครับ.... ohoh ohoh ohoh

ลืมบอกไปครับใช้เน็ตเส้นเดียวครับ...คือเน็ตกับเกมส์ใช้เส้นเดียวกัน
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nirunsit

Re: ลง squid แล้วเกมส์ออนไลน์เล่นไม่ได้ซักเกมส์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 07:17:00 am »
เป็น IE8 ไหมครับถ้าลง IE 8  ก็ลบออกลองดูครับ

Re: ลง squid แล้วเกมส์ออนไลน์เล่นไม่ได้ซักเกมส์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 03:07:27 am »
ครับใช้ IE 8 เดี๋ยวจะลองดูครับ

ออฟไลน์ neneazone

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 03:33:28 am »
ลง Frox ใหม่เลยครับ  ของผมก้อเป็น(ติดตั้งFrox ใหม่คับ

ได้พี่ nisai2519  บอกมาครับ (ขอบคุณพี่ nisai2519)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 06:32:44 am »
ครับ...ขอบคุณมากครับ จะลองดูตามที่บอกมาครับ....
แต่อยากรู้ว่า จะมีผลมาจาก squid หรือ firewall ด้วยหรือเปล่าครับ..ที่ทำให้เล่นไม่ได้(ไม่ได้แก้ไข squid กับ firewall )
ขอบคุณอีกครั้งครับ clap clap clap

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 03:55:54 am »
ลองแล้วครับเหมือนเดิมเลยครับ...เน็ตเล่นได้แต่เกมส์เล่นไม่ได้
เลยลองลง squidNT ที่เครื่องอื่นดู ก็เหมือนเดิม เน็ตแรง แต่เกมส์เดิมเล่นไม่ได้ครับ
ตอนนี้กำลังหาวิธีอยู่ วานพี่น้องช่วยดูด้วยครับ... ohoh ohoh ohoh