เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีวิธีแก้คีย์บอร์ดเปียกน้ำบ้างครับ  (อ่าน 4388 ครั้ง)

ออฟไลน์ arthure21

• นักเรียนมัธยม
เด็กทำน้ำหกใส่บ่อยมาก แค่น้ำแข็งก้อนเดียวคีย์บอร์ดก็เสียแล้ว เช็ดแห้งแล้วแต่ก็ยังใช้ไม่ได้ พิมพ์ตัวหนึ่ง ออกสองตัว เสียหลายตัวเลย ใครซ่อมได้บ้าง
เสียจากการที่น้ำหยดลงคีย์บอร์ดเนี่ย  เราควรจะเก็บเงินเด็กด้วยไหมเนี่ย
Signature cleanned by Admin

thammarong

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครมีวิธีแก้คีย์บอร์ดเปียกน้ำบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 11:58:53 am »
ผม ใช้ คีย์บอร์ด ยี่ ห้อ ของ Microsoft อยู่อะครับ เป็นรุ่นกันน้ำเลยไม่เจอปัญหาตัวนี้

เค้าจะขายเป็น ชุด มี คีย์บอร์ด กับ เมาส์  ราคาชุดละ 500 - 550 บาท (ราคาเมื่อ ต้นเดือนเมษานะครับ ) ผม ใช้มาแล้ว จะ 2 ปีละครับ จาก 20 ชุด เสียไปแล้ว 1 ชุดเอง

pingpong

Re: ใครมีวิธีแก้คีย์บอร์ดเปียกน้ำบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 01:43:54 pm »
คีบอร์ดตากแดก สัก 1 ชม. แล้ว แกะเอาน็อต ใต้คีบอร์ดออก เอาผ้ามาเช็ดแผ่นพลาสติก 3 แผ่นซ้อนที่ เป็นลายปริ้นให้แห้ง + เป่าลมให้แห้งสนิท ประกอบคืนใช้งานได้เหมือนเดิมคับ จาก เคยลอง ซ่อมคีบอร์ด  SUH  นะคับ

visa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 04:37:04 am »
ซื้อคีย์บอร์ดกันน้ำมาใช้เถอะครับ ร้านผมใช้อยู่  แรกๆก็ใช้ SUH เจอเด็กทำน้ำหกใส่เจ๊ง เซ็งเป็ดครับ

wittaya

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 04:43:55 am »
ที่ร้านผม เจอน้ำหวาน+ขนม หกครับ เหนียวเลยครับ แบบว่าปุ่มไม่ยอมเด้งเลยอ่า

ออฟไลน์ arkeerat

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 07:08:15 am »
ร้านผมห้ามนำน้ำ ไปกินที่โต๊ะคอมเด็ดขาดครับ เคยแต่ทำหกใส่เองก็ทิ้งเลยครับ

choenkwan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 08:42:14 am »
ผมเองก็ทิ้งไปหลายตัวแระ น้ำหกใส่เนี่ย

sikukase

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:37:22 pm »
เราห้ามเอานํามากินน่ะ

ออฟไลน์ pba55

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 09:33:39 am »
 hehe  ถอดแยกชิ้นส่วนออกมาแล้วเช็ดให้แห้ง ให้สะอาดครับ  ทิ้งไว้สักพักแล้วประกอบเข้าไปใหม่ใช้ได้เหมือนเดิมครับ   แต่ถ้าบางตัวมันโดนน้ำนานแล้วกว่าเจ้าของร้านจะรู้ก็ต้องยอมทิ้งละครับ  ซ่อมไม่ได้แผ่นวงจรสามแผ่นสนิมขึ้น 

nickio

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 06:43:43 am »
 nvm :015: nvm แย่จัง น่าเสียดาย

toshihero

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 05:19:41 pm »
ซื้อคีย์บอร์ดกันน้ำสิครับ รวมทั้งชุดไม่น่าเกิน 300 บาท