บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ใบทะเบียนพาณิชย์ + ต้องแก้ไขอย่างไร เตรียมเอกสารอะไรมั้งครับ  (อ่าน 3800 ครั้ง)

athens01

• บุคคลทั่วไป
ณ ตอนนี้ใบทะเบียนพาณิชย์ที่เราเคยมีอยู่ไม่สามารถใช้เป็นหลักฐานในการขอต่อใบอนุญาติภาพฉายหรือครับ ต้องไปทำการขอเปลี่ยนใบทะเบียนพาณิชย์ก่อนใช่มั้ยครับผู้รู้ช่วยตอบทีครับ แล้วต้องไปบอกทางนั้นว่าอย่างไรแก้เป็นอะไรครับ เตรียมเอกสารอะไรบ้าง

ออฟไลน์ สันตินันท์

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
Re: ใบทะเบียนพาณิชย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 05:19:43 am »
คับผม เพิ่งไปขอมาใหม่ เหมือนกัน
ใบใหม่มันจะเพิ่มข้อความมาอีกบรรทัดนึง อุอุ เสียเวลามาก กว่าจะไปทำ
แต่ก็ต้องทำ เหอๆ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ playnet

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 06:44:12 am »
ผมก็พึ่งไปต่อมา พอดีหมดใกล้ช่วงกฎหมายใหม่จะบังคับคือ 31 สิงหาคมนี้แล้วครับ  ใครยังไม่หมดก็ไปต่อเลยดีกว่าครับ เพราะยังไงก็ต้องต่ออยู่แล้ว เรื่องค่าใบอนุญาตยังไม่ได้กำหนดราคาครับ  เมื่อไปต่อแล้วเจ้าหาที่จะโทรบอกอีกประมาณ 2-3 เดือน ลองถามเจ้าหน้าที่ดูเห็นแกเกริ่นๆว่า ไม่เกิน 20 เครื่องประมาณ 2พันถ้าเกินกว่านี้3พันครับ และไม่ต้องใช้ c4เซนต์รับรอง

ออฟไลน์ ~เoฟเoฟ คาเฟ่~

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 10:40:37 am »
เรื่องใบอนุญาตมีผลบังคับมาตั้งแต่วันที่ 2 มิถุนายน 2551 ที่ผ่านมาแล้วนี่ครับ  ค่าเปิดร้านใหม่  และต่ออายุทุก 5 ปี  เสียเหมือนกันที่ 5,000 จากเดิมเปิดร้าน 1,000 รายปีปีละ 500  ตอนนี้ยกเลิกไปแล้ว   และก็ไม่เกี่ยวกับจำนวนเครื่อง  ส่วนคนค้ำประกันยัง  และเอกสารต่างๆ ยังเหมือนเดิม 

piekung

ใครเคยโดนจับ windows
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 12:16:10 pm »
เคยโดนจับลิขสิทธิ์ windows บ้างช่วยตอบหน่อย

Somphong

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 09:12:48 am »
ขอถามการต่อใบอนุญาตินี้ต้องใช้เงินเท่าไรแล้วต้องมีเอกสารไรบ้างแล้วกี่เดือนกี่ปีต่อแต่ละครับช่วยบอกหน่อยครับ :shout:

boy24102521

ผมก็อยากรู้ด้วยครับ ว่าจะเปิดร้านต้องเสียค่าที่ให้หลวงทั้งหมดประมาณเท่าไรครับถ้ามีแค่12เครื่องอะครับ  ช่วยตอบหน่อยนะครับอยากรู้จรองๆครับขอบคุณมากๆครับ